Đánh giá Viettel V8403 - smartphone Android 2 SIM, hỗ trợ 3G giá rẻ 1,5 triệu đồng

Quang Thái nè
5/11/2012 6:39Phản hồi: 1.016
1.016 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quyenit92
TÍCH CỰC
11 năm
kiểu này goij là cần up,he
salent
ĐẠI BÀNG
11 năm
hị hị đang phân vân thì mai thằng em mình lại đi mua, về test xem ngon là làm 1 em, tiếc là sim 3G không dùng sim vinaphone được....
"Designed by Viettel, Manufactured in China", chẳng biết có phải "Designed by Viettel" thật hay không nữa. Đừng nhẫm lẫn với "Designed by Apple in California Assembled in China" nhé.
@tuannm8x giống nhau mà bác có điều nó không chỉ rõ nơi mà designed sản phẩm đó nhưng chắc chắn là phải designed by Viettel rồi nếu hợp tác cùng ai đó design thì chắc chắn phải ghi thêm rồi
crazyfly
ĐẠI BÀNG
11 năm
thêm ngay cái video chuyển app sang SD là phải hiểu... haha
trước dùng desire bộ nhớ trog 300mb đã thấy khó chịu lắm rồi 😁
Sao thấy mấy cái đt thương hiệu Việt này toàn hao hao kiểu dáng của HTC nhỉ :|
Đt phổ thoog đang dần hét đất sống r😕

khoảnh khắc
mình nghĩ bạn mới chính là kẻ cuồng ngôn trong top này đấy. người ta commen lịch sự như vậy mà bạn cứ nhạy dựng lên xúc phạm người ta là sao vậy?
zonzonvn
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi cái tên ;)) khó hiểu, khó nhớ vcđ
airviss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lỗi chứ cái thông tin Viettel đầu tư hàng triệu đô vào đầu tư sx Smartphone ở đâu ra ko biết.Cái này cũng giống như của các hãng Qmobile,Avio,FPT rồi thì HK,Skyphone tất cả được đặt hàng sản xuất bên Tàu.Sau đó mang về VN mình gắn cái mác "thương hiệu Viêt" đi mỵ dân ta chứ làm quái gì.Anh em đừng để các hãng viễn thông trong nước có thương hiệu che mắt.
Các bạn hãy nhớ ngành công nghiệp phụ trợ của nước ta rất kém.Lấy đâu ra mà đòi sản xuất smartphone.
Và xin các bạn đừng đánh đồng sản phẩm "thương hiệu Viêt" với các sp danh tiếng.Công việc của các "thương hiệu Việt" là mua may bán đắt,hạn hữu lắm chắc mông má được cái vỏ,còn không thì nhập nguyên chiếc in tem đóng hộp cho "thương hiệu Viêt".

Cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu,mình ko phải chê bai hay ghét gì nhưng làm thế này xem thường người tiêu dùng Việt Nam quá thể.
thằng bạn mình cũng chém là VT tự sản xuất . giờ rõ ràng là made in China . Còn việc tùy biến giao dịch Androi chắc cũng China tùy biến luôn . Kĩ sư VT làm mỗi việc dán tem và kết quả lởm như các bác thyaas
Chơi với Tàu rồi sẽ có lúc ôm hận. Mình là ko rồi đó

Sản xuất chíp với cam bằng niềm tin được hả bạn. Con chip 32bit là thành tựu lớn nhất trong lĩnh vực nghiên cứu công nghệ VN rồi mà vẫn chưa tiết kiệm nữa là. Đối với VN tiết kiệm là ko dùng.
@hanunglongkaka Tại nge nói thuần Việt với Viettel có dây chuyền lắp ráp mới nên mình tưởng Viêttel mua linh kiện về tự ráp.Còn đạt hàng nguyên chiếc nhập về gắn mác của mình thì nói làm gì.Hy vọng vụ tự biên dịch Kernel là đúng
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
"Designed by Viettel, manufactured in China"
Nghe khác gì Apple đâu =))
đậm chất khựa...nhìn mà mún bựa o_O"
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bữa trước đọc báo thấy quảng cáo là sản xuất ở Vn bởi nhà máy của cty M1 gì đó , té ra là lừa đảo nhau .
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhtq5 mình ko biết là do Vietel tung tin hay là các trang báo tự bịa ra nữa bạn vô đây kiểm chứng lại coi :
http://www.baomoi.com/Mo-hop-va-danh-gia-V8403-hai-SIM-cua-Viettel/136/9641521.epi
http://ictnews.vn/home/Di-dong/12/Hinh-anh-dau-tien-cua-smartphone-do-Viettel-san-xuat-gia-sieu-re/105711/index.ict
http://genk.vn/c187n2012102010544018/hinh-anh-dau-tien-smartphone-do-viettel-san-xuat-gia-sieu-re.chn
@xuanhoa89hy giá siêu rẻ thì siêu nhanh hư. giống như qmobi đấy. tiền nào của nấy
Sao Viettel không đưa sản phẩm của mình ra thị trường mà phải đặt hàng từ ZTE, một thương hiệu của chính phủ TQ mà đến Mỹ mà còn phải sợ và cấm các cơ quan trong chính phủ Hoa Kỳ nhập hoặc mua hàng của hãng này.
Toshiba
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvuong_quocbinh Cần phải nhớ một điều là đã dùng mạng viettel thì ko phải nghĩ đến bảo mật thông tin làm gì nữa bởi đơn giản mạng backbone của Viettel là của Huawei và ZTE, nên dù có bảo mật thế nào thì thằng khựa nó thích nghe lén lúc nào thì nghe

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@Toshiba Chính xác là tay sai của Khựa luôn đó mấy bác.
Toshiba
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mả tổ nó, thế mà nó quảng cáo ầm ầm là đầu dây chuyền công nghệ hiện đại, sản xuất tại nhà máy M1 ...hóa ra vẫn chỉ là một lũ ăn hại.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghĩ sâu đến thế nào?
Nhà máy M1 tại Hoài Đức - Hà Nội HAY tại tungcủa

Vịt sx tại M1? Hay ...
Viettel nó là tay sai của Khựa mà, các bác ko biết à. Toàn đem hàng khựa về cho người việt dùng.
@chickenhead bọn tàu khựa nó mua luôn việt teo riồi
@hùnggfdgdg nghĩ j thế =)) nghĩ sao tập đoàn của bộ quốc phòng bị TQ mua 😆
nói phải suy nghĩ tý bạn ^^
Nếu là của VN ta làm thì ủng hộ chứ hàng tàu thì xin miễn! Tạo công ăn việc làm cho tàu ah!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019