Đánh giá Vinfast Klara bản ắc quy đã “độ pin” 150km-200km/sạc - Đồ chơi của người giàu?

jnq1234
24/4/2019 9:18Phản hồi: 387
387 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luongnen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ít tiền chơi vậy thôi, bạn nào có dk thì chơi pin cho nhẹ xe. Nó chịu đc tới 20s, chắc phê lắm. 😆
jnq1234
TÍCH CỰC
5 năm
@luongnen Có bác lên lun động cơ 2000w rùi cơ ^^
debutant
TÍCH CỰC
3 năm
@jnq1234 cu em chơi luôn động cơ 3KW, tăng pin, hậu quả là chạy tởm lắm. Mình lái có 3-4km mà muốn tè ra quần, gia tốc tầm 7s lên 100km/h, còn lên đến 60km/h chắc trong vài cái nháy mắt. Chạy kiểu này không ổn tí nào, mình đang khuyên nó đổi sang theon rồi độ, vì dù sao 2 cái thắng ABS cũng ngon hơn cho tính mạng của nó.
luongnen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua đúng bình của xe ấy. Để 1 cái trong cốp đó bạn.
Mình đang thắc mắc theo chuẩn nhà sản xuất thì bản acquy chì chỉ 20ah nhưng độ lên tới 3x ah thì kết cấu điện bình có bị ảnh hưởng không?
goodbye77
TÍCH CỰC
5 năm
@LamNA nó giống như bác thay quả pin to hơn thôi, đông cơ điện đóm có động chạm gì đâu mà ảnh hưởng bác
jnq1234
TÍCH CỰC
5 năm
@LamNA Bộ ECU của xe nó giới hạn ở 60V và đầu ra 34A rồi bạn ^^ chỉ không vượt quá 82Volt của cả bộ là được, min 52Volt là nó ngắt dòng
@goodbye77 À mình hiểu rồi đang nhầm 60v 5 bình 12 suy ra là 60v. Cám ơn bác đã chia sẻ
@jnq1234 Tức là mức cho phép là:
60v-82v
20ah - max bao nhiu cũng được hả bác, tuy biết dòng cao song với số lượng cell vừa đủ chứa trong cốp.
Bao nhiu ah là đủ vậy bác.
Mấy ông mua mịa chiếc vision đổ xăng mà chạy cho lành, ta nói thời gian là tiền bạc ai hơi đâu đợi sạc độ với chả đẽo linh ta linh tinh, đi xe ga mỗi đổ xăng vs thay nhớt định kì thôi tiện lợi có bn tiền đâu mà tính vs chả toán phục vụ cho mình biết bao nhiêu việc. 5 năm sau chán bán thu hơn nửa giá mua xe mới nói cho nó vuông.
jnq1234
TÍCH CỰC
4 năm
@Haisk Dạ nhà em thì có mua vísion thì em cũng độ à! Ka ka, SH em còn độ và cái bộ phuộc SH lắp cho con Klara là em tháo từ SH nhà ra đó bác ^^
debutant
TÍCH CỰC
3 năm
bạn cứ chạy trên 5 vạn đi rồi biết cái vụ bảo dưỡng xe xăng, cả trăm bộ phận phải thay thế. Xe mình lên đến 80000km là thay muốn khùng luôn. Chuyển sang xe điện là không phải làm gì cả vì chẳng có gì phải bảo trì cả. Con Klara được 10000km rồi, sướng thôi rồi, pin chưa suy suyển gì, chỉ tốn 150K mua cái cục ngắt dòng theo giờ để đảm bảo pin dùng từ 20-95%, không sạc đầy và không dùng hết, nên sau 1 vạn km thì pin vẫn hoành tráng như ngày đầu.
loichu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dè chắn bùn của yamaha nào đây bạn ơi.
rất chi tiết cảm ơn bác nhiều
jnq1234
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 Tính đến nay đã 1 năm chuẩn bị viêt review 13k km đây bác ^^
@jnq1234 hồi trước e cũng tính mua nhưng sợ acquy hay bị chai nhanh như xe đạp điện nên chưa mua.
jnq1234
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 Của bền tại người bạn ơi với mình về là sạc, không đi ép xe nên bền lắm
Hóng giá thay pin 150-200km hiện tại và review của chủ thớt sau 10 tháng thay
@Cold90 Ổng sắp làm bài 1v3 đấy 😂
datvn
TÍCH CỰC
4 năm
Bây giờ mua bản klara s thì ko cần lo chuyện sạc pin nữa. Cứ cạn pin là ra đổi pin. Không biết chạy grab được ko nhỉ?
@datvn xăng giờ có 12k/lít. bác thử lên mạng tìm bài toán bỏ 40tr mua Klara và bỏ 20tr mua Wave thì số tiền 20tr đổi thành tiền xăng thì được bn lít và đi trong mấy năm ?
.hơn nữa đi grab thì vốn ban đầu bỏ ra rồi chạy để hoàn vốn thì chạy WAVE là ngon nhất.
datvn
TÍCH CỰC
4 năm
@PhanDat123BL Hỏi vui thế thôi, chứ chay grab ai đi klara. Klara thuộc hàng chảnh, đi thanh cảnh kiểu công sở hoặc đi chơi thôi. Được cái êm, nhẹ, không ồn.
@datvn êm quá thì lại sợ, mình bị mấy chiếc này vượt mặt mà ko hay biết gì, vừa vọt qua cái là lạnh người
datvn
TÍCH CỰC
4 năm
@PhanDat123BL Bệnh chung của xe điện rồi. Nhưng mỗi lần ngồi cafe mặt phố mình lại ước tất cả xe máy trên phố biến thành xe điện. Vừa đỡ khói bụi, vừa ồn khủng.
debutant
TÍCH CỰC
3 năm
@datvn được bác, phải để ý chút, giờ klara S có 20 củ nhhưng lợi nhất là mua Klara A2 cũ acquy hỏng, rồi thương lượng xuống còn tầm 15 triệu, thay cục pin 15 triệu đi được 250-300km. Giữ lại pin cũ thì một ngày chạy là thoải mái.
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ hết bình thì ra đổi bình vậy có cần thiết phải độ bình không nhỉ.
@Haikbang sở thích và có nhu cầu đi xa mỗi vài ngày hay mỗi tuần thì độ bình theo mình là hợp lý.
còn đi lanh quanh chổ ở, đi làm/học/chơi thì không cần.
Xe Klara A2 mình mới đi có 1.700 km, mà chạy tầm 22 km là còn 2 vạch báo sạc pin liên tục, phải tắt máy bật lại để lên 4 5 vạch chứ để 2 vạch kéo ga không lên, ức chế thật sự luôn. Đi làm thì giờ hành chánh, nghe đâu trạm bảo hành thì chỉ còn duy nhất một trạm tuốt bên Tân Bình, không hiểu là xe làm chủ mình hay mình làm chủ nó, mất thời gian tiền bạc, đi đâu cũng phải nơm nớp lo xe hết pin. Có những nỗi niềm không thể nói thẳng ra, đắng !
dnguy3
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungpham160293 Mình cũng đang tham khảo thông tin Klara A2 để mua cho con đi học. đọc thông tin của bác có lẽ mình sẽ mua xe chạy xăng cho lành.
debutant
TÍCH CỰC
3 năm
@dnguy3 bác mua A2 thì nên thay acquy bằng pin luôn, mà không thì Feliz thay pin, không nữa thì Klara S với 1 cục pin giá 27 củ.
gabaybong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết quá tinh tế và hay !
Giờ thay 5 bình ắc quy Vf clara giá bao nhiêu các bác? Tôi ở cần thơ mà k biết bên ngoài có bán k, chứ hãng ra giá 800k/bình = 4 triệu lận, mắc quá.
debutant
TÍCH CỰC
3 năm
@ThuyLongDT bác độ pin đi bác ơi, gọi cho Khoa smile (đại lý cấp 2 tại HCM), nhận hàng nhét vào là chạy.
jnq1234
TÍCH CỰC
2 năm
@ThuyLongDT Ha ha! không biết giờ bác đã độ được pin chưa ^^
Canh.NX
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sau bao năm đi, cảm nhận bây giờ thế nào bác?
jnq1234
TÍCH CỰC
2 năm
@CanhNX6 Sau 3 năm thì vẫn ổn hết từ dàn xe cho tới phuộc, bé chỉ bị hư mỗi ổ bi trước (bể bi) khi ở ngưỡng 36000km hôm mưa vừa rồi. Còn lại không bị gì hết nè
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn update tình hình hiện tại nếu xe vẫn còn với chủ bạn nhé. Cảm ơn bạn
jnq1234
TÍCH CỰC
2 năm
@mrlongnum1 Hiện mình bán xe rồi á bạn! Bán hồi tháng 3/2022 khi bé đạt ngưỡng 40000km ^^, bán vẫn còn lời 3-4tr so với giá độ đẽo mua vào. Còn sẽ có 1 bài riêng chia sẻ về em ấy để kết thúc hành trình 3 năm với em sau nè
cunglatruong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đúng người giàu có khác. đi làm 1 ngày 50km .
jnq1234
TÍCH CỰC
2 năm
@cunglatruong Thực ra cả đi lẫn về toàn 70km T.T, em nhà Q8, quán em Tân Bình, cty 1 Q3, cty 2 Thủ Đức. Nên sáng sớm 1 nơi do lên mở quán, trưa 1 nơi, chiều 1 nơi, tối lại 1 nơi T.T
cunglatruong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jnq1234 với số km trên thì cảm giác lái xe điên có thoải mái hơn xe xăng ko bro.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019