Đánh giá Vivo V3 Max: cấu hình vô đối trong tầm giá 7 triệu chính hãng

sonlazio
26/6/2016 3:6Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật. Dù cấu hình cao đến mấy thì em vẫn dị ứng với mấy con máy tàu nhãn hiệu Việt như thế này.
@chucbengungon Vivo là tàu 100% nhé, mấy con Touch Lai hay Kim kiếc gì đó mới là Tàu lai Việt thôi.
@_MyLoveIsWinter_ Thanks bác. Tại thấy có chữ Vi... nên cứ mặc định là VN k à. 😁
Mấy bác cứ anh hùng bàn phím, nên trải nghiệm qua rồi đánh giá tốt xấu thế nào nhé!
Mình đã sử dụng qua con này và rất hài lòng vì tất cả mọi thứ, đừng chê TQ trong khi những sp mang lại doanh thu cho nhà nước và phục vụ nhu cầu người Việt Nam!. Không phải mác điện thoại TQ fake mà nghĩ đt TQ là ko đáng để mua.
DKez
TÍCH CỰC
8 năm
nói chung tầm giá này, cấu hình này, thiết kế này, quả thực rất xứng đáng top trong tầm giá. Tuy nhiên cá nhân mình giờ chắc khó có thể bỏ >5tr mua 1 chiếc đt.
Ko biết mấy bác chê hàng tàu ở đây thuộc thành phần gì, là yêu nc ko dùng hàng khựa hay quen dùng hàng cao câp như ip6, s7,...rồi có bác còn chê 7tr cho con hàng chính hãng vs cấu hình như vậy 😆 mình thì ko có tiền nên mới chỉ dc dùng mi4 hồi giảm giá còn 3tr hay trc đó dùng vivo xshot, bản thân mình thấy quá tốt trong tầm giá ( mình so với hàng hàn 2nd xách tay chứ chính hãng thì đừng nch) nên mình cũng có cảm tình vs máy tàu và phải công nhận chất lượng build của nó ngày càng tốt thật 😃
mrkissn
TÍCH CỰC
8 năm
Giá này nếu xét về tổng thể làm em Mi5 mình thấy hợp lý hơn rất nhiều
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
Một cái điện thoại vớ vẩn đúng nghĩa ( trong tầm giá) chính hãng cũng la đồ tàu. Đừn bác nào nói đến các may như ip,ss cũng sản xuất ở tq nhé. Cái mình đang nói là nhà sản xuất. Mình là ng dùng. 7 triệu cho một cái máy pin 3000, cái mình quan tâm nữa là camera, ko có chống rung, camera 8mbx, nói kiểu ghép ảnh làm zì. Ai rảnh quan tâm, h ng ta chụp 1 cái 1 lần, gọi video call. Thế cái ghép vào để làm mbx lớn hơn có ý nghĩa gì ko. 7 triệu cho máy chính hãng quá nhiều lựa chọn. Thấy nhiều bác cãi chày cãi cối nói pr ở đâu, chỗ nào. Buồn cười. Ko ai ném 7 tr ra mua cái máy tên tuổi như con kiến này đâu. Opa kia giá cao, quảng cáo, trụ sở bh ng ta còn phải cân đo dong đếm chán kìa. 7 tr thì sony, ss, htc ko thiếu. Đc con chíp mạnh nhưng ko hiểu phục vụ xử lý cái zì khi pin 3000 camera cùi bắp.
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@ducluc Bạn đang dùng máy gì
@heobubi Mình đang dùng xiaomi mi4, trc đây mìn đã dùng vivo xshot, còn trc nữa là lumia, samsung s4, sky đủ dòng 😆 trc nữa là black, nói chung mình hay thích gl nên ko dùng máy gì quá lâu . ak mình chỉ chưa dùng ip bao h.
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@ducluc Thế bạn nên dùng con này. Với số đong ng việt thì không phải ai cũng có điều kiện thay máy như bạn ạ. Mà sao bạn chưa thử dùng hãng này nhỉ
@heobubi B nhầm rồi, mình là sv, tất cả máy mình dùng chưa con nào quá 3tr5 vì toàn là hàng xách chân 😆 b ko đọc thấy vivo xshot ak? Hãng này đấy b.
thiết kế nhái oppo R7 lite à, nhìn y xì đúc.
tedph
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trân trọng thông báo là trên forum của hãng nhiều khách hàng hỏi bao giờ có Android 6.0 thì được trả lời là: sẽ không có! Rất nhiều topic đều vậy. Bỏ rơi người tiêu dùng ngay từ bao đầu.
Yeah, a5 2016, rất may là bạn chọn 1 máy mình đã dùng qua, ngoại hình ok, công nhận đẹp hơn vivo x3, nhưng pin? bạn chê pin của Vivo mà lại chấp nhận pin của a5?
bạn ko thích ram 4G mà lại thích ram 2G
bạn ko thích chip 652 ngon và mát mà lại thích con chip 7580 của SS, bạn bật xem video hay lướt FB để màn hình A5 sáng tầm 30 phút trở lên xem có nóng ran đằng sau ko?
Đây là mình chưa thèm đem 2 con ra so sánh về tốc độ thực thi tác vụ nhé, vì mình ko muốn vùi dập A5. 😃 bạn thích thì cứ mua thôi, nhưng đừng nghĩ lựa chọn của bạn là nhất và phê phán các đt khác.
Chưa kể em A5 của bạn hồi ra mắt nếu bạn mua thì ko có giá 7tr đâu, những 9tr cơ bạn ơi.
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@AZwarrior Bạn so sánh giá khởi điểm hay giá đang bán ngoài thị trường? Bài này đang nói máy chín hãng, và nó ra mắt vào thời điểm này nhé. Thật sự ko phải dìm nhưng ss còn bảo hành chán, cái này bảo hành chínhhãng còn ntn ko biết. Về chíp và ram, mình đọc vài bài viết ngay cả ở tinh tế cũng có, mọi thứ cao thật đấy nhưng sử dụng nó ko dc như qc bạn à.
@heobubi sao lại ko được như quảng cáo là sao bạn, dĩ nhiên chả có cái gì được như quảng cáo, nhưng việc con chip 652 được đánh giá là con chip tầm trung tốt nhất hiện nay mà bạn còn chê? việc bảo hành thì bạn yên tâm là nếu bạn mua hàng chính hãng sẽ được bảo hành y hệt như các đt SS, HTC khác bạn mua. Minh nghi ngờ rằng bạn chưa từng cầm trong tay chiếc Vivo v3x này, vậy mà bạn lại đi khuyên mình trong khi bản thân mình từng xài qua A5(6) và hiện giờ đang xài V3X hay sao? Có hàng chính hãng rồi đó, bạn thử ra shop cầm trên tay và so sánh với cái A5 của bạn xem, rồi lại tranh luận tiếp, bạn chỉ nhìn thông số camera 8mpx và chê cam xấu, bạn nhìn con số pin 3000 mah và chê nó yếu
nhưng đến con chip 652 thì bạn lại quay sang nói là sử dụng thực tế nó ko được như thông số quảng cáo, wtf? bạn ko thấy bạn nói chuyện và lập luận 1 cách thiếu logic à?
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Đính chính là camera của con vivo này là 13mpx nhá, cam trước mới là 8 =)) còn sử dụng thực tế như thế nào để những người đã sử dụng ở đây đánh giá. Còn như vậy mà ko tin nữa thì thôi, đó là chưa so về âm thanh nữa =))
Phân tích chi tiết thật ^^
chuong9xxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em buôn bán hàng Tàu nên e đánh giá là có loại hàng Tàu làng xã và Tàu cao cấp xịn, loại xịn thì dùng lâu hỏng còn Tàu làng xã thì chưa dùng đã hỏng rồi. Vivo là Tàu xịn, tuy nhiên nói thật với các bác vác 7tr đi mua máy em sẽ mua con khác chứ ko bao giờ mua Vivo hoặc Ộp pạ
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
May mà ko quảng cáo rầm rộ như oppo ko là lên 10tr =))
Sonlazio khi review mà trong đó có nội dung liên quan đến so sánh thì trực quan nhất là lấy một cây trong tầm giá đc coi là một trong những cây mạnh nhất đem so sánh với cây vivo này. Nếu chỉ nói suông kèm sự nhấn mạnh quá nhiều về so sánh thì người đọc khó hiểu và nếu đứa khó tính sẽ khó chịu.
thôi xem cho biet so đo cãi nhau làm gì các bác ạ
Quên đi mấy hãng trung quốc đi cho rãnh nợ. Anh em cứ mua đi rồi biết thế nào là hối hận,
- Ngoại hình mau xuống cấp, OS thì hở chút là Virut đớp mất, rơi nước 1 lúc thì main hoen rỉ như cục sắt, phụ kiện thì phải đi săn lùng mới có, lúc lỗi hoặc hỏng hóc thợ sửa chữa nhìn đã thấy nãn, mua dùng rồi bán lại cửa hàng cũng không dám mua..... Đấy là lý do mà mình khuyên các bạn nên suy nghĩ kỷ trước lúc quyết định cho SP của mình, 7-10 tr cũng ko phải là số tiền nhỏ nữa. Đừng nghe lời QC quá mà mất tiền oan. Họ viết, họ khen, họ tâng bốc nhưng họ đâu có dùng.
@my2kforever Bạn nhầm...
Tầm giá này mình chọn lumia 950
dragond10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thằng bạn mua vivo v3 mang test với mi4 của mình
camera thì sáng đẩy sáng quá đà, zoom vào vỡ hình nhiều hơn
Máy xài chip 652 mạnh hơn 801 thật, nhưng dùng cảm giác 801 + miui 7 chạy cảm giác mượt hơn
v3 giá 1400Rm , mi4 có 550rm thôi à
Giá 7tr mà ở Vn như các bạn mình mua mi5 cho rồi, bên Malay xiaomi đắt vãi ra, nhìn giá ở Vn mà thèm
Vừa rước em mi4 về xong. Công nhận là hơn con này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019