Đánh giá wireless router Aptek N303HU – Tầm phủ sóng rộng, xuyên tầng tốt, giá mềm

QuanNDD
11/11/2017 10:59Phản hồi: 206
Đánh giá wireless router Aptek N303HU – Tầm phủ sóng rộng, xuyên tầng tốt, giá mềm
Aptek N303HU là bộ định tuyến không dây chuẩn 802.11n dùng chia sẻ kết nối Internet hoặc khuyếch đại tín hiệu mạng không dây nhằm mở rộng vùng phủ sóng. Sản phẩm thiết kế gọn nhẹ và có đến 3 anten ommi đa hướng để truyền dữ liệu cùng lúc đến thiết bị với băng thông đạt 300 Mbps.

Đặc biệt N303HU sử dụng các bộ khuếch đại công suất giúp tăng vùng phủ sóng băng tần 2,4GHz đáng kể. Mở rộng vùng phủ sóng đến một số nơi mà tín hiệu xuyên tầng suy giảm đáng kể như nhà ống nhiều tầng, khu vực gác lửng hoặc sân thượng để đảm bảo kết nối không bị gián đoạn.

Aptek N303HU (9).jpg

Thông số kỹ thuật cơ bản

• Dòng sản phẩm: Wireless router.
  • Hỗ trợ: Wi-Fi 802.11n, băng thông 300 Mbps.
  • Antenna: 3*5 dBi (2T2R), công suất đạt đến 27dBm.
  • Cổng giao tiếp: 4*LAN 100 Mbps, 1*WAN 100 Mbps, 1*USB 2.0.
  • Nút nhấn: WPS kết hợp Reset, nút điều chỉnh công suất.
  • Chức năng: Router, Wireless Access Point, Switch và cả Repeater và Wi-Fi cho Guest.
  • Cơ chế bảo mật: Tường lửa tích hợp, lọc địa chỉ IP, địa chỉ MAC, tên miền, ứng dụng.
  • Giá tham khảo: 830.000 đồng, bảo hành 3 năm, một đổi một trong năm đầu, riêng adapter bảo hành 1 năm.
Thiết kế

Aptek N303HU (7).jpg

Mẫu wireless router của Aptek có thiết kế đơn giản, màu đen chủ đạo cùng những đường nét tạo góc cạnh, mang lại cảm giác mạnh mẽ. Mặt dưới và cả cạnh bên có các khe thoát nhiệt, giúp việc tản nhiệt hiệu quả hơn để sản phẩm không quá nóng khi hoạt động liên tục trong quãng thời gian dài.

Aptek N303HU (10).jpg

Mặt trước chỉ có dãy đèn tín hiệu hiển thị trạng thái hoạt động trong khi toàn bộ cổng kết nối và nút chức năng được bố trí ở mặt sau mang lại sự tươm tất, gọn gàng hơn trong việc đi dây giấu cáp. Cụ thể ở mặt sau gồm nút WPS (Wi-Fi Protected Setup) kiêm chức năng reset cứng để trả các thiết lập về giá trị mặc định của nhà sản xuất. Bên cạnh đó là 4 cổng LAN 100 Mbps và cổng USB 2.0 dùng gắn thiết bị lưu trữ hoặc cấu hình Media server.

Aptek N303HU (2).jpg

Điểm khác biệt với hầu hết wireless router hiện có trên thị trường là N303HU sử dụng các bộ khuếch đại công suất đến 500mW. Giúp tín hiệu có khả năng xuyên tầng tốt hơn, mở rộng đáng kể vùng phủ sóng băng tần 2,4GHz. Điều này giúp giảm bớt số lượng AP (access point) dùng làm repeater khi cần mở rộng mạng Wi-Fi theo nhu cầu sử dụng.

Aptek N303HU (1).jpg

Đi cùng là 3 anten có độ lợi (gain) tín hiệu 5 dBi, tuy không thể tháo rời nhưng vẫn cho phép người dùng tùy chỉnh góc xoay linh hoạt để định hướng sóng Wi-Fi tốt hơn, cải thiện tốc độ hệ thống mạng gia đình. Theo thông tin nhà sản xuất công bố, Aptek N303HU hoạt động ở băng tần 2,4GHz chuẩn 802.11n và khả năng kết nối với 30 thiết bị cùng lúc.

Quảng cáo

Cấu hình quản lý

setup 3.jpg

Tính dễ cấu hình trên cả thiết bị di động và máy tính là một trong các ưu điểm của Aptek N303HU. Thực tế cho thấy sau khi kết nối Wi-Fi, bạn chỉ việc chọn tính năng tự động trong giao diện cấu hình xuất hiện, và mọi việc trở nên đơn giản cả với người dùng ít kinh nghiệm. Cách khác để đăng nhập vào giao diện cấu hình của N303HU bằng cách khởi chạy trình duyệt web và gõ địa chỉ IP mặc định của router là 192.168.1.1 và mật khẩu đăng nhập là admin.

setup 4.jpg

Về cơ bản, giao diện quản lý của N303HU được phân thành các đề mục cụ thể. Bạn chỉ việc nhấn chọn chúng để theo dõi tình trạng thiết bị, các thông số cấu hình tổng quát, trạng thái mạng, số thiết bị kết nối ở phần bên phải màn hình.

setup 5.jpg

Quảng cáo

Một tính năng thú vị của router Aptek là Wi-Fi Anti-interference giúp cải thiện tính ổn định của kết nối trong môi trường có sự can nhiễu tín hiệu lớn do phải cạnh tranh băng tần với nhiều SSID khác cùng tần số. Tính năng này giúp việc gửi nhận các gói tin của các thiết bị chính xác hơn nhưng bù lại tốc độ nối mạng sẽ giảm đôi chút.

setup 6.jpg

Trong giao diện quản lý router, bạn cũng có thể lập lịch điều chỉnh cường độ sóng Wi-Fi theo nhiều mức khác nhau, từ ¼, ½ và ¾ cho các ngày trong tuần. Tính năng lập lịch để router tự khởi động lại theo thời gian định trước để tránh hiện tượng nhiễu tín hiệu, mất kết nối với ISP. Tính năng giới hạn băng thông, cho phép ưu tiên băng thông cho các thiết bị khi có sự kiện quan trọng để tránh quá tải đường truyền.

Một số tính năng liên quan đến việc quản lý như kiểm soát IP/MAC address, Port service, URL, giới hạn số thiết bị kết nối để ngăn phòng tìnhh trạng router treo cứng và cả khả năng tự đổi địa chỉ IP khi xảy ra trùng lặp giữa các thiết bị trong cùng hệ thống mạng. Chi tiết về tất cả tính năng của Aptek N303HU, bạn có thể tham khảo thêm tại đây.

Đánh giá hiệu năng

kqtn 3_chon.jpg

Để kiểm thử hiệu suất mẫu wireless router của Aptek, mình thiết lập mạng cơ bản với hai laptop dùng chia sẻ dữ liệu qua lại. Mình cũng bỏ qua phép thử tốc độ kết nối Internet vì nó phụ thuộc vào gói thuê bao sử dụng và nhất là chất lượng đường truyền không ổn định hiện nay.

kqtn 1_LAN chon.jpg

Xét tổng thể, Aptek N303HU cung cấp kết nối Wi-Fi khá tốt, tuy nhiên tốc độ truyền tải dữ liệu vẫn chưa tạo được sự khác biệt so với các wireless router chuẩn N khác. Cụ thể qua phép thử sao chép mẫu video dung lượng 2,54GB giữa hai máy tính, tốc độ cao nhất đo được là 37,4 Mbps và trung bình là 12,39 Mbps. Điều này cũng hoàn toàn bình thường vì trong mô hình thuần kết nối Wi-Fi, băng thông sẽ giảm phân nửa do vừa truyền vừa nhận dữ liệu.

Chuyển sang kết nối trực tiếp laptop với N303HU qua cổng LAN trong khi laptop kia vẫn dùng Wi-Fi. Thời gian sao chép dữ liệu rút ngắn đáng kể, tốc độ cao nhất đo được là 67,6 Mbps và tốc độ trung bình tăng lên 27,69 Mbps.

Wi-Fi Analyzer 2.jpg

Kiểm tra cường độ tín hiệu thông qua tiện ích Wi-Fi Analyzer cho thấy tầm phủ sóng của N303HU tốt hơn đáng kể so với các wireless router từng thử nghiệm. Cụ thể trong không gian café Tinhte với khoảng 14 SSID khác nhau cùng phát sóng. Mình vẫn kết nối được mạng 2,4GHz của N303HU ở cách khoảng 22 mét mà tín hiệu vẫn nằm trong ngưỡng cho phép, từ -50 đến -60 dBm. Điều này cũng nhờ việc tích hợp các bộ khuếch đại công suất trong thiết kế sản phẩm.

Aptek N303HU (5).jpg

Ưu điểm
  • Tầm phủ sóng rộng.
  • Giao diện trực quan, dễ cấu hình cả trên thiết bị di động.
  • Tính năng quản lý linh hoạt, hỗ trợ kết nối ổn định hơn.
  • Cổng USB 2.0 kết nối thiết bị lưu trữ hoặc cấu hình Media server.
Khuyết điểm
  • Chỉ hỗ trợ băng tần 2,4 GHz.
  • Không có nút tắt/mở nguồn.
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kể mà hỗ trợ cả băng tần kép 2.4 + 5Ghz và giá tầm 1 củ thì ngon quá. 😁
bv4wolf
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nc1402 Chào bồ tèo. Qua tận bên này tư vấn luôn.
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bv4wolf APTEK là "con cưng" của An Phát mà lị. Tất cả các chế độ như DrayTek luôn nên sẽ toàn lực hỗ trợ
ctthou
TÍCH CỰC
6 năm
@walk_man Chuẩn, mình cũng đang dùng con này, ưng thì thôi rồi mà có 850k.
@tuansiro Tầm 1 triệu thì có Xiaomi Router 3G, hơn hản mấy cái APTek cùng giá tiền :v hơn hẳn chứ không phải là hơn :v

Còn tầm 2 triệu, Xiaomi Router Pro vô đối chịu tải và sóng mạnh :D

[WIFI CHỊU TẢI] Khủng khiếp với khả năng chịu tải của Xiaomi Wifi Pro ở quán cafe

Mua hàng Xiaomi, thì được hỗ trợ cực kỳ lâu, như Xiaomi Router Mini ra cách đây lắm rồi, vậy mà cứ 1 tháng lại có bản update mới để thêm tính năng, fix lỗi, hoặc tối ưu bảo mật....

và nếu tham gia chương trình báo cáo lỗi các thiết bị Wifi, thì 1 tuần 1 bản cập nhật qua OTA.

Cái hay của Xiaomi, là họ tích hợp kênh giao lưu và hỗ trợ khách hàng ngay trong ứng dụng Mi Router trên CH Play, vừa có tiếng Anh, và nếu có lỗi gì, thì chỉ cần báo cáo là họ trả lời hoặc là fix lỗi.
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Mua con tp-link TL-WR945N được 1 tháng thì mod giới thiệu con này, cảm thấy buồn voãi 😁 con tp-link xài nhanh nhưng mà phủ sóng không có được rộng, nhưng được cái nó đẹp và nhìn sang hơn con này nhiều :D
@ndta13 Tất nhiên rồi. Mình chỉ đang nói chuyện torrent ko liên quan gì chỗ này thôi 😃
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@shininglife Bạn thử leech và seed 100 file 1 lúc thử đi, disconnect một lúc là nó mất thời gian cực kì để connect lại, tự nhiên mất toi 5 phút vô nghĩa, ức chế không chịu được 😁
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndta13 mình cũng thấy vậy. để trong phòng tốc độ khá nhanh và ổn định mua vì thấy nó dùng chip quacom phát sóng ko dc mạnh thua con tenda AC6 nhiều lắm
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@hero76132 Cho dù con Tenda nó phát mạnh thiệt nhưng mình xin miễn, dùng ức chế thấy pà, đang cao trào thì rớt mạng. Mình ưu tiên tính ổn định hơn những thứ khác 😁
2.4Ghz có con nào phủ sóng hơn n600r ko nhỉ
@cosmos47 https://tiki.vn/tp-link-tl-wr941hp-bo-phat-wifi-cong-suat-cao-450mbps-p548496.html

Ănten khủng, phát sóng mạnh 😁
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nonut Chắc ăn không bác sao tui thấy đánh giá khách hàng ớn quá vậy ?
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MxEric Bạn cho mình thông tin khách hàng đánh giá APTEK N303HU nha. Để biết mà kiểm tra khắc phục
@MxEric b google sẽ ra review voz & pcworld
800k mua con 300Mbps và LAN 100Mbps có phí k nhỉ?
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BigDargon Do APTEK N303HU có P.A khuếch đại công xuất lên 500mW mà bạn. Nếu bạn cần Dual band có thể tham khảo APTEK A122e giá có 579K
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Con này dùng cho quán cafe với số lượng thiết bị thường xuyên kết nối là 30 thiết bị có OK không nhỉ?
Thực ra với các router chuẩn N giờ tốc độ và vùng phủ sóng tương đối như nhau rồi,chỉ khác bọt ở chỗ chịu được tải tốt hay không để cân nhắc chọn lựa. Mấy ông khác quảng cáo chuẩn N tốc độ cao này nọ nhưng nhiều thiết bị kết nối vào là bị quá tải. Con này chưa phải là MIMO nhỉ?
Nếu không khác bọt nhiều về khả năng chịu tải thì chơi với mấy anh tàu mà ai cũng biết ấy vẫn ngon hơn, 😁
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alex.hn Quán cafe bạn nên xài dual band AC nhé! Tại sao:
1/ Quán thường thoáng, chả cần xuyên đâm gì ráo
2/ Khách đến quán thường giàu, điện thoại có AC hết à
3/ AC băng thông rộng và ít can nhiểu

Bạn tham khảo APTEK A122e nhé! Giá có 579K

h router hãng nào ngon mà, sóng mạnh dùng cho gia đình, dạng nhà tầng hả các bác, nhà đang xài con tenda w311r cũng thâm niên 7 năm rồi nên dạo này hơi dở chứng, đang muốn đổi 😁
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snoopycharlie Theo ý kiến cá nhân thì gia đình nếu đã kéo dây được và kéo dây sẳn thì nên lắp mấy con nhỏ nhỏ AC dual band thì tốt hơn. Vừa có AC băng thông rộng, vừa sóng mạnh (vì không phải dâm xuyên). APTEK N303HU thích hợp cho những nhà ống và không muốn kéo dây vì lý do thẩm mỹ.

Nếu nhà đang xài W311r thì mình nghĩ nâng cấp lên APTEK A122e là phù hợp hơn

@nc1402 nhà mình đang dùng cáp quang vt, mấy con nhỏ nhỏ này sử dụng sao bạn.
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snoopycharlie - Thì cứ tắt WIFI con modem GPON để con GPON đó chạy ổn
- Nối LAN của modem GPON vào WAN con APTEK A122e và chiến thôi
- Bạn tham khảo hướng dẫn tại: http://hd.aptek.vn
Router chả có con nào ngon để làm phát WiFi đâu, chỉ có Access Point mới ngon trong việc ổn định và phủ sóng.
An Phát có loại AP chuyên dụng đó, xài khá ngon nhưng lại không hỗ trợ 5GHz.

Hàng này của VN đó các bạn, cũng ô kê
trantantrieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Apple extrem gen5 cần ko bạn
@trantantrieu Giá cả sao bạn ơi
trantantrieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Một củ bác ơi
@trantantrieu Bác báo trễ quá, đang có mã giảm giá các kiểu em đặt hàng con Asus rt-n12hp 2 râu có 800k mất tiêu
300Mbp, 3 anten, 2T2R. Cảm thấy nó ảo ảo 1 cây Anten thứ 3 ko có tác dụng
@QuanNDD Nhớ lại TPlink 940N ver 1 có 3 anten, băng thông chỉ có 300 Mbps, bên wiki nói rằng "While the device does have 3 antennas, it only has 2T2R capability (the left and middle antennas appear to be used in a switched diversity configuration)." Link https://wikidevi.com/wiki/TP-LINK_TL-WR940N_v1.x và sau này ver mới, TPLink cải tiến mẫu mã, vẫn dùng 3 anten và tăng băng thông 450Mbps.
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Trước e dùng con TL840N bản 2.0 vs con TL940N bản 1.0 thì thấy con 940 3 ăng ten mạnh hơn rõ mà. 2 con đều chuẩn N 300mbps
@sonvt9x Chắc ý bác nói mạnh hơn về sóng. Mỗi con có công suất phát khác nhau, con 3 anten nó vẫn dùng 3 cây đó (bên ddwrt nói 2T 3R nhưng bên wiki nói 2T 2R) và có lợi thế hơn 2 cây (2T 2R) về nhận tín hiệu và hướng phát. Nếu 3 cây đó chỉa hướng lên trời thì nếu cùng công suất phát với 2 anten, sóng 3 cây = sóng 2 cây về độ phủ sóng.
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanNDD nhìn cái tụ là biet ngon rồi 😁
hactory17
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài lề xíu. Cho mình hỏi. Tầm 300K . ko chơi Totolink thì nên dùng con AP nào tốt .
ToTolink N600R mua 1 con về xài như cái nồi . bán lỗ lun
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hactory17 300k, chắc chỉ có mua APTEK N302 thôi bạn. Mà chắc phải đợi giảm giá 😁

05.jpg APTEK_gia_user.png
hactory17
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nc1402 con Aptek N302 , công suất khuếch đại lên bao nhiu vậy ?
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hactory17 N302 công suất bình thường bạn. 100mW
hactory17
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nc1402 vậy thì cũng bthg thôi . đâu khác j mấy em Tenda về tầm phát . mà giá lại cao hơn
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hactory17 APTEK Wireless Router được bảo hành 3 năm. Năm đầu tiên 1 đổi 1
Ngoài ra APTEK được sự hỗ trợ từ kỹ thuật An Phát như DrayTek

Đó là sự khác biệt 😃
liveup
ĐẠI BÀNG
6 năm
con này hàng tầu mua về ông an phát đổi tên thôi mà
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liveup APTEK Wireless Router được bảo hành 3 năm. Năm đầu tiên 1 đổi 1
Ngoài ra APTEK được sự hỗ trợ từ kỹ thuật An Phát như DrayTek

Đó là sự khác biệt 😃
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@nc1402 Nói thật đồ điện tử tại vn tôi rất ngại mua của các hãng mà chất lượng không ổn định mà bảo hành lâu năm, kiểu bỏ thì thương mà vương thì tội. Cứ đau 1 lần rồi thôi.
@elgaucho Đồng cảnh ngộ :v và cùng quan điểm :v

Nếu có chính sách, không hài lòng vì lỗi gì đó, được hoàn tiền, mới gọi là hỗ trợ chu đáo :v

Chứ mình gặp nhiều trường hợp, bên bán thì nhiệt tình, còn cứ cách mọt thời gian, phải gửi đi bảo hành. tiền gửi đi gửi về, mệt mờ mắt :v
Các bác cho em hỏi. Cổng usb của cái này có kết nối được máy in ko ah
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhocku Kết nối được Máy in nha bạn

13-11-2017 12-52-37.png
hactory17
ĐẠI BÀNG
6 năm
há há, em kím dc chỗ bán rẻ chưa 😆

1276216
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER TNC nó mới sửa giá, chứ hồi trưa tôi cũng thấy 240k
@1276216 Giờ chắc muộn 😔
@1276216 Lúc bài này lên, mình xem giá nhập và so với TNC thì thấy TNC báo 830k. Chắc xui ko đúng lúc
vannam1208
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác có biết vì sao con macbook của em dùng wifi công ty thì ko bao h rớt mạng. Nhưng cứ xài wifi ở nhà thì y như răng cứ tý lại mất mạng, tý lại mất mạng. Bực hết cả mình, trong khi điện thoại và laptop khác vẫn dùng bình thường, ko rớt tý nào ạ? Cục wifi nhà em do Viettel cho khi lắp, băng tần 2,4 các bác ạ. Em cảm ơn các bác!
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@vannam1208 Mac có 1 tính năng Wifi Asistance, bạn vào đó, tìm ngay chổ channel phù hợp ( nó phụ thuộc vào vị trí tương đối của máy bạn để ở đâu, xung quanh có góc tường, ....hay không). Nó sẽ báo bạn channel nào là phù hợp nhất ( ví dụ: 11, 12, 40 hay 110...).
Bạn vào Access point chỉnh lại channel đó.
Vậy là xong.
@vannam1208 Mình y chang bạn, cũng viettel. Giờ chỉ cứu tạm bằng cách chuyển tiếp wa router xịn tí
@vannam1208 Về xem lại cái channel, nếu nó chỉ có từ 1 đến 11 thì để Auto ko sao. Nếu có 12 13 thì ko nên để auto. Set cố định channel 1 đến 11.
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vannam1208 Tôi từng sử dụng 1 em linksys bị tình trạng gần giống như bạn là laptop các loại và PS4 có wifi bình thường trong khi điện thoại, máy tính bảng lâu lâu rớt mạng phải reset wifi mới vô lại được. Đi bảo hành mấy lần mà mò không ra bệnh nên phải đổi wifi khác.
klatao
TÍCH CỰC
6 năm
đọc bài review mà như bài quảng cáo vậy 😔.
hactory17
ĐẠI BÀNG
6 năm
@klatao thì quảng cáo mà. có 1 ông marketting của Aptek ở sẵn trong này giới thiếu SP vs BH lun kà
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hactory17 Member hỏi, mình biết thì mình trả lời thôi. Còn nick mình làm gì thì chắc nhiều bạn biết lắm rồi, bạn khỏi cần quảng cáo (mà lại quảng cáo sai nữa ;) )
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@klatao quảng cáo chỗ nào vậy bạn ???
AP122e giá 530k
vannam1208
TÍCH CỰC
6 năm
Có cục wifi nào dual 2,4 và 5mhz không bác thớt ơi?
nc1402
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vannam1208 Nhiều mà bạn. Bạn có thể tham khảo
APTEK A196GU (AC1900, chuẩn mới Wave2, MU-MIMO, 500mW): 2tr35
APTEK A122e (AC1200, MIMO): 579k

Xiaomi gen 3 đang kéo 61 máy thời điểm chụp hình
Bằng con xiaomi gen 3 không. Nếu trong tầm giá 500k thì lấy đâu có wifi AC và tải lớn. Trong thời điểm chụp là quán cafe đang buổi sáng chưa full khách. Nếu full thì 90 máy
MaCauvn2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jimmyphan1980 Mình cũng đang xài em mìxào này phải nói là vô đối trong tầm giá 500k...
buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jimmyphan1980 Xiaomi gen 3 này ngon vô địch, khỏi nói nhiều, có điều kiện lên con con gen 3G còn tê nữa
@Jimmyphan1980 làm sao để cài đặt e mì xào này bác ơi. tính mua mà toàn tiếng tàu nên kg biết về sẽ cài làm sao 😆
@quadensatgai Cài app miwifi vào là giao diện tiếng anh. Còn trên wed là tiếng hoa. Nhưng bác sài google chome thì tự động dịch luôn cho bác
lunz84
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá này cố thêm tý nữa làm con Buffalo dùng cho yên tâm 😁
@lunz84 Con Dlink mình nói thì ko chạy VLAN được. Nên bác hỏi tổng đài là con modem chuyển qua Bridge thì có phải cấu hình Vlan trên router khác ko nhé. Nếu có điều kiện mua Vigor2920FV xài lướt 1.600k (cái này ko có wifi)
@nc1402 Giá APTek bác đưa ra hiện nay là cao so với 1 hoặc nhiều hãng khác trên thị trường, đó là nhận định không phải của 1 người, mà là nhiều người. Nhât là APTek là 1 thương hiệu vừa ra mắt, chất lượng và độ ổn định chưa ai kiểm chứng.

Thêm nữa, bác nên tập trung vào phân phối trên kênh offline, đây mới là nơi bác kiếm lợi nhuận.

còn trên kênh online, thì thế nào bác cũng gặp comment nói hãng khác tốt hơn APTek,không người này thì người khác. Bác thử đọc trong topic này xem, số lương người nói về hãng khác tốt hơn APTek rất nhiều, giá rẻ hơn, dùng ngon hơn...thì liệu bao nhiêu người sẽ mua APTek?

Xiaomi họ không quảng cáo, gần như vắng bóng trên kênh offline, bởi đó là chiến lược kinh doanh của họ. Trong khi kênh offline có thể chiếm tới 90% doanh thu. Bác không nên đưa APTek lên kênh online, vừa tốn thời gian, vừa khó bán hàng, mà lại đầu tư quá nhiều công sức vào kênh chỉ chiếm 10% doanh thu. Không đáng.

Học hỏi TP-Link, đi cửa hàng nào cũng có bán, người mua rất nhiều, doanh số rất lớn, mặc dù trên kênh online, cứ gặp TP-Link là auto chê 😁
lunz84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Thế bay h e nên lấy con nào bác
@lunz84 Vài trăm thì Tplink wr940n. 1tr thì dlink dir822.
mr.kien_tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua con tenda cùi đảm bảo xuyên tường không kém luôn ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019