Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Danh sách các quốc gia có tầm ảnh hưởng nhất thế giới năm 2019, Việt Nam đứng thứ 32

Hassler
18/3/2019 10:34Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiếu việt nam
vâng trong 1 diễn biến khác, chúng ta ở thứ top 90 https://s3.amazonaws.com/happiness-report/2019/WHR19.pdf
Sống ở VN em thấy cũng ổn, k nói đến cái khác, mỗi sáng thức dậy nghe thấy chim hót là lại mong 1 ngày nó bình yên tí. 😆)
sohohaiphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chẳng biết đúng hay không, nhưng mình thấy thật sự yên tâm và hp khi sống ở nơi đáng sống nhất thế giới :p
Minh Dio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một chi tiết nhỏ nhưng cần để ý: cuộc gặp mặt Trump-Kim not Trump-Un. Theo thông lệ quốc tế thì phải lấy họ (family name) để gọi. Lấy tên cúng cơm ng ta ra là bất kính. Chưa kể Trump Un cái thì họ cái thì tên nghe ngược ngược thế nào.
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quốc gia đáng sống xép thứ 35, cảm thấy ko chính xác lắm
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
Top 10 nước đáng sống nhất mà không có Mỹ, lạ nhỉ ? Sao ở VN mình đi đâu cũng nghe thích đi Mỹ, đi ngang Lãnh sự quán Mỹ thì lúc nào cũng...kẹt xe
Thomas Tony
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thấy Hợp chủng quốc Neo nhỉ? Quyền lực và đáng sống bậc nhấto_O

Đó là một vương quốc, mà không nơi nào khác, tập hợp rất rất nhiều danh hài.
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@hungbya Ơ kìa bạn mau quên thế, mới đây bạn còn vào ủng hộ một thanh niên như thế và nói tôi là miệt thị đồng bào mà 😃 nó xóa cmt đi rồi bạn còn đổ cho t là người khêu mào 😃 bạn cũng là thành viên tích cực, nghĩa là cũng cmt kha khá, t nghĩ là ko cần kể tên ra thì bạn cũng thừa biết một vài gương mặt thân quen 😃 cái động tinhte này là nhà của bọn nó, điển hình chủ nhà là cuhiep 😁, bạn vào mà ko biết ai thì t mới thấy lạ đấy.
hungbya
TÍCH CỰC
5 năm
@Fibbo Thì bạn cứ dẫn ra. Ít nhất 3-4 bài của cùng một người comment ở những topic không liên quan ra.
@Fibbo không định cm tiếp nhưng bạn là 1 vd cho câu nói trên của mình, học dưới mái trường xh cn rồi hiểu dc 1 nửa sự thật, dương dương tự đắc là winer và chê bài đồng bào mình là ducangers và losers thì mình cũng xin thua. Bạn biết j về cuộc chiến nam bắc tương tàn? chắc do Mĩ hết nhỉ??? và bạn biết vượt biên, biết đấu tố, đánh tư sản, đổi tiền, cải tạo đến đâu nào? Vì lịch sự có dạy j đâu. Đã từng có 1thời kì cực kì đen tối với những ai theo 1 lí tưởng khác là công h oà , chúng nó đánh tư sản, rồi bắt con ng ta di cải tạo, gia đình li tán di kte mới làm ăn, thu sạch tài sản của ng ta, cướp đất, ép hiến đất,... Cái sự trả thù thối tha hèn đới đó đã tiêu diệt hoàn toàn tầng lớp trí thức tự do cũ, và họ bị tước đoạt cả về vật chất lẫn niềm tin, đã dẫn đến 1 trong những cuộc di tản lớn nhất trong lịch sử dân tộc -> vượt biên. Và ai may mắn còn sống sót trong các trại tị nạn, đến dc với đất nc tự do, có tài năng, học tập giờ trở thành mấy ng thành danh và luôn có thêm từ gốc việt để bọn báo chị tự sướng với nhau, Và mình muốn nói với bạn là, bạn chỉ biết dc 0-50% sự thật, và mồm cứ ra rả là ducanger nọ kia, trong số ducanger đó, là chưa hiểu cái j gọi là triêu ng buồn triệu ng vui rồi, nhân tiện tháng tư đen tối sắp tới nói luôn.
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@hungbya Bạn yên tâm khi nào gặp cmt như thế t sẽ gọi tên bạn 😃 giờ kể tên để làm gì khi bạn có thể chối đây đẩy bắt t chụp cmt lại cho bạn xem, t có rảnh háng như vậy đâu. Nhanh lắm, trong cái tinhte này mấy thanh niên đấy hoạt động tích cực nhất mà.
TTK1508
ĐẠI BÀNG
5 năm
TT nổi tiếng là động tự nhục vs bất mãn mà đăng bài như này thì :v
Sẽ còn thăng hạn tiếp, cứ chờ xem.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Giá mà dân tộc này cùng nhay đi lên như các nước Đông Bắc Á thì thứ bậc đã cao hơn r 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019