Danh sách những máy Mac không thể cài OS X 10.8 (Mountain Lion)

Didu
17/2/2012 4:13Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
2007-2008 thì thay dc rồi các bác ạh! moutain lion ra mắt chính thức thì 2012 , 4 năm rồi còn j mà luyến tiếc nữa!
=)) Đọc Topic nhiều bác than vãn nhạt quá.
Đòi được nâng cấp, nếu nâng cấp được như các bác nói thì Bold 97xx nhà BB lên OS 7, chạy ổn định, thì thằng 9900 vỡ mồm à =)).
Hay chuyện gì xảy ra nếu 87xx,88xx,83xx lên được OS 5, với một ước mơ nho nhỏ là đọc font tiếng việt không lỗi =))
Việc phần cứng không được hỗ trợ là điều phải chấp nhận. Nhà có 1 con máy in còn tốt lắm, của HP, nhưng giờ cả nhà dùng Windows 7 hết cả, mà driver cho con máy in chỉ dừng đến XP là kịch kim =)) => chấp nhận phải vứt máy in đi.
Con macbook white 2008 của mình chạy mọi thứ đều ngon lành cành đào mới up lên ram 4gh ổ 500gh giờ bỏ thế nào đc. Hic, không dùng HĐH mới thì thôi vậy, hy vọng là nó lớm ^_^
Heeee,Tim Cook bảo với các fan như thế này:
"Các chú,hoặc là mua máy mới, hoặc là tiếp tục chấp nhận sự lỗi thời, chúng tôi không cần đến đống rác công nghệ đó nữa.Thanks all....."
hamyty
CAO CẤP
12 năm
nhiều anh vào đây cắn quá, ko góp ý thì thôi, mấy bạn có giỏi thì tự làm một hdh, một cái laptop xem thữ rồi hãy mở miệng nói người ta
nhuttoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hên quá macbook pro mc374 của mình vẫn gánh nổi 😁
kai007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình hỏi để xem được máy mình là MB..... gì đó thì xem ở đâu vậy bạn. Mình đang dùng con MacBook nhựa mới lên Lion 10.7.3
congphu89
ĐẠI BÀNG
12 năm
con 470mbp cũng là late 2008 ,không biết số phận ra sao nhỉ
chúc mừng các bác nha. em chỉ góp vui thui chứ chưa có đk. :p
Mb990 k biết có được không mấy bạn nhỉ 😔(
may quá định mụa con Macbook 2nd, để in cái danh sách này ra mà dò khi mua máy mới được 😁
Apple quá khôn.......................
Chang khac cai gi. Tai sao phai update cho nang may. Cua kinh mid 2009
meo_tron
ĐẠI BÀNG
12 năm
may quá con máy cùi bắp MD322 lên ok =))
mtuan192
ĐẠI BÀNG
12 năm
con mid 2k10 của mình vẫn cài được, yeahhhhhh
ira1n06
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng dễ hiểu thôi,
giống iOS4 không hỗ trợ iphone 2G, iOS5 không hỗ trợ iphone 3G rồi thì đến iOS6 không hỗ trợ iphone 3GS nữa!
Mr.SeYeu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bắt đầu thấy đắng dần rồi đấy ....;)
Máy từ đời 2007, bây giờ đã 5 năm rồi, công nghệ phát triển vãi ra, mấy ông máy cũ còn đòi chạy phần mềm xịn, xong cấu hình ko chạy nổi thì kêu phần mềm lởm, người ta phải phát triển phần mềm để còn bán máy, lấy tiền đầu tư nghiên cứu những cái mới thì xã hội mới phát triển đc chứ, nghe giọng mấy ông bảo thủ ko có tiền nâng cấp máy rồi quay ra chửi hãng nghe thật ko chịu nổi, tôi dùng macbook 2007 chạy OS nguyên bản, vẫn dùng tốt, chả phải kêu ca gì khi đọc đc tin này.
Thấy nhiều người trong topic này ... thật là ... ko thể đỡ được. Thật sự luôn, hay là não giống cái sân băng nhỉ?
phù may quá, 990 của e vẫn chạy đc phè phè, hi vọng vòng đời của MB là khoảng 5 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019