Danh sách tổng hợp ROM Android 8.0 tuỳ biến cho các máy Android

8/10/2017 9:17Phản hồi: 104
Danh sách tổng hợp ROM Android 8.0 tuỳ biến cho các máy Android
Dưới đây là danh sách các ROM tuỳ biến Android 8.0 tổng hợp từ trang XDA để anh em dễ dàng tìm ROM để vọc hơn. Danh sách có các máy Sony ( XZ/ XZ Premium), Samsung ( từ S duos 2 tới S6), Asus Zen5, Nexus 4/5/6, LG K10, các máy của Xiaomi và OnePlus, không phải tất cả các máy của hãng này đều có, nhiều nhất là Xiaomi. Do mình không có điều kiện test hết ROM này nên anh em lên thì comment trải nghiệm hoặc vấn đề của mình vào topic này để mọi người cùng tham khảo.

Lưu ý: bản ROM là tuỳ biến nên sẽ hoạt động có thể không ổn định. Anh em nhớ backup trước những dữ liệu quan trọng trong thiết bị của mình đồng thời chọn thật đúng ROM cho máy mình để không bị "cục gạch". Để tải ROM, anh em click vào link mình để, sẽ được dẫn đến trang chính của ROM (có hướng dẫn + link tải_ bằng tiếng Anh)

Danh sách ROM
ASUS
HTC
LeEco
Lenovo/Motorola
LG
Nexus
OnePlus
Samsung
Sony
Wileyfox
Xiaomi
YU
ZTE
Nguồn: XDA
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa? Mi Max 2 Oxygen k có ạ

Gửi từ MI MAX 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
htc 10 evo :p đâu @@
Note 4 đâu
Đọc bài này lại hồi tưởng về cái thời vọc vạch up room này kia. Tuy nhiên trải qua nhiêu lần up thif thâ rằng room stock vẫn là ngon và ổn đinhj nhất. Cơ bản là các phiên bản android sau này, mỗi bản cập nhật nó cũng k có những điểm cải tiến quá khác biệt nên không ham hố nữa.
Klq: iOS lên 11 dùng như hạch, để đọc được bài này mà bị văng ra mấy lần, pin thì tụt nhanh hơn cave tụt quần, bàn phím thì sida, gõ k còn chính xác và đôi khi chữ bị nhảy nhót lung tung
@quangtoan8910 Đúng là ios như hạch thật. Font chữ đậm xấu lè tè. Mà hôm trước bật thông báo lên cập nhật mắt nhắm mắt mở thế nào ấn mẹ nó luôn cập nhật rút lại không kịp. Sinh viên có mỗi con 5S làm điện thoại liên lạc bây giờ dùng chán muốn vứt 😔
@quangtoan8910 5s lên ios11 thì muốn vứt là đúng rồi
kw77
ĐẠI BÀNG
7 năm
@whoislubu ông bạn vẫn bật băng cát sét à, hay là dùng máy từ thời thay được pin, hoặc có khi ông bạn chả dùng cái máy samsung nào cũng nên, nói như lũ cuồng không chịu cập nhật.
@neomilanista Ah không, mình dùng air2. Khi nào ip có cái đèn led để thông báo như mấy con android cùi thì mình sẽ dùng ip
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
Hóng Sony update And 8 cho XZ mà mãi chưa thấy
cho mình hỏi ss note 4 us có up được không ?
Mr. Hạnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa có cho s7 edge à các bác. Em lại lót dép hóng vậy 😔
Ko có cho sony m5 dual
PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
Thế mới thấy Xiaomi support tốt bụng ntn 😃
Vickk
TÍCH CỰC
7 năm
@PentiumT Do MIUI lởm quá nên đa số người dùng kiếm rom thuần dùng thôi (mình là 1 trong số đó 😁)
Baracuda
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vickk thật sự MIUI rất lỏm , mình đang xài lineage os 14.1 được 1 tuần rồi, cảm thấy rất hài lòng về hiệu năng, notification và quản lý đa nhiệm
cantho_
TÍCH CỰC
7 năm
@Baracuda Haiz bác xài thế nào ấy chứ mình thấy miui ngon phết ấy, xài cả năm nay reset máy có 1 lần vì hết pin, chứ còn ngoài ra chả bao h reset máy vẫn chạy ầm ầm đa nhiệm đủ dùng vì mình chả bao h xài đc quá 3 app cùng lúc và cũng chả bao h mở 10 tab trên trình duyệt điện thoại đề làm gì nên thấy miui mang đến những gì cảm thấy xứng đáng đồng tiền bát gạo nhất
@PentiumT các bác nói miui dỏm? dỏm mà nó vẫn top 2 top 3 người dùng?? , hoặc có thể là các bác nên dùng ios vì sao ư vì dùng rom thuần gg thì mượt hơn đôi chút nhưng chả có gì ( mình nhớ rom cm được dùng nhiều nhất thì phải)
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Với những máy nhà sản xuất nghỉ chơi thì XDA là số 1. Trước mấy bác tinhte còn có bài hướng dẫn, làm rom này nọ chứ bây h toàn viết bài quảng cáo chém gió là chính.
Vickk
TÍCH CỰC
7 năm
@hiepps Giờ ai cũng biết up rom rồi, làm rom thì tốn thời gian, công test, up cũng up rom thuần thôi nên lười viết là phải, riết thành chỗ war của iFan với Sam fan luôn haha 😃
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy zplay là yên tâm rồi, kkk
Oneplus 3T có 8.0 chính chủ từ tháng trước r. Bác bổ sung đi.
thời vọc rom còn đâu
Vickk
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ lineage OS mà phang cho chắc, thuần mượt pin trâu 😃
Muốn cài cho s6e thì làm thế nào thế các bác. Dùng trình duyệt đt tải về rùi cài trực tiếp hả các bac
@Lê Phú Khương
Cho m xin room của samsung s6e+ với
(Sm-g928c)
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chờ mãi bản final lâu quá 😔( preview broken nhiều thứ muốn dùng cx khó :p
masterdam95
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy máy GS2. GS4 còn lên đc Android 8 thì cũng giỏi thật
nvvuydbg1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ không háo hức như hồi 2.x trước nữa. Android đã tốt rồi, phần cứng mạnh rồi nên không thích rom cook nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019