Dạo quanh San Diego với HTC U11: một thành phố tuyệt vời có cả núi, biển và thời tiết dễ thương

Duy Luân
13/7/2017 6:49Phản hồi: 185
Dạo quanh San Diego với HTC U11: một thành phố tuyệt vời có cả núi, biển và thời tiết dễ thương
San Diego, bang California là một trong những thành phố tuyệt nhất mà mình từng được ghé qua. Nơi đây có thời tiết tuyệt mát mẻ tuyệt vời, có sự hiện đại của một thành phố năng động nhưng cũng có sự thơ mộng của những bãi biển với nước trong xanh và những căn nhà bé bé xinh xinh. Mình đang ghé qua đây, sẵn có HTC U11 trong tay nên chụp vài tấm chia sẻ với anh em xem chơi. Anh em nào có đi du lịch Mỹ hãy nhớ ghé qua nơi này một lần để cảm nhận được sự thú vị của nó nhé.

Ghi chú:
  • Những tấm ảnh bên dưới được chụp bằng HTC U11 với bản update phần mềm mới nhất
  • Chỉ chụp ở chế độ auto, mình quá lười để chỉnh tay nên toàn auto mà bắn
  • Đa số hình không chỉnh sửa gì, có một vài tấm dùng Google Photos ngay trên máy để crop hoặc chỉnh góc nghiêng
  • Có sử dụng Lightroom để resize ảnh về kích thước phù hợp với diễn đàn
  • Full bộ ảnh gốc, mời anh em lên Flickr: https://flic.kr/ps/mSQcu

Nếu có đi tới đây, hãy bay đến phi trường quốc tế San Diego (SAN). Đây là phi trường có 1 đường băng tấp nập nhất nước Mỹ, còn trên thế giới thì nó giữ hạng 3. Chỉ 1 đường bay cho cả việc cất và hạ cánh nên máy bay liên tục bay lên bay xuống. Sân bay này chủ yếu phục vụ các chuyến bay nội địa, nhưng cũng có vài chuyến quốc tế. Có người gọi SAN là phi trường khó đáp nhất do phi đạo ngắn, lại nằm gần các tòa cao ốc và yêu cầu phải hạ cánh khá gấp.

Ngay khi vừa ra khỏi sân bay, bạn sẽ thấy cảnh thành phố một bên và biển một bên. Mình chạy ngay ra biển vì vừa ở một nơi rất nóng bay sang San Diego. Nơi đây gió mát hiu hiu, không quá lạnh cũng chẳng quá nóng, ấm hơn Đà Lạt một xíu nhưng máy hơn TP.HCM rất nhiều. Thời tiết là điểm làm mình ấn tượng đầu tiên khi vừa đặt chân tới đây.

Bờ biển này có những bãi cát dài và rất sạch, người ta ra đây nằm chơi rất nhiều tuy đã 5-6 giờ chiều rồi. Cứ vác 1 cô bạn gái / anh bạn trai cùng cái mền theo là xong. Người dân ở đây cũng rất ung dung tự tại, sống không bon chen, cứ từ từ thong thả mà thưởng thức cảnh biển.

Cát sạch, rất sạch, đằng xa xa ở góc trên bên trái ảnh không phải là rác mà là rong biển. Tới mùa nó tự đánh lên, thủy triều rút đi để lại.

Một trong những tấm ảnh mình thích nhất chụp bằng HTC U11 cho đến thời điểm này. Nhờ có sóng hơi hơi lớn nên nhiều người đổ về San Diego để lướt sóng. Trong ảnh là mình chụp ngược sáng, đáng ra sẽ tối thui nhưng U11 có khả năng HDR rất tốt để cho ra một tấm ảnh với đầy đủ chi tiết cho cả vùng sáng lẫn vùng tối. Vùng tối như các mảng cát vẫn lên đủ chi tiết, còn vùng sáng là đám mây với những tia sáng mặt trời chiếu xuyên qua. Thật sự mình không thể ngờ U11 lại chụp HDR tốt đến vậy. Chiếc máy chụp HDR ngon gần nhất mà mình từng xài là Nexus 6P và Google Pixel.

Chụp ở một góc đối diện với tấm bên trên. Tấm này không cần xử lý HDR vì thuận sáng, tuy nhiên lúc này cũng đã hơi tối xuống rồi nên hình không được lung linh lắm. Nhưng từ đây anh em vẫn có thể thấy được màu xanh của biển kìa, đã lắm.

Lướt chán rồi thì vác ván lên bờ. Tấm này màu lên ngon, chi tiết rất ấn tượng.

Quảng cáo

Làm thêm tấm ảnh chụp tia xẹt xẹt ra từ mặt trời. Đây là một trong những cảnh ấn tượng mà anh em có thể dễ chụp nhất ngay cả tại TP.HCM nếu chịu khó canh

Nhìn gì chú? Thấy ống dài thèm hả 😁

Nằm gần đó, khu có mặt trời chiếu sáng hơn. Khúc này nước cứ chảy ra riết mà thành những mảng rêu màu xanh lá và xanh dương khá ngộ, nhìn cứ như lối vào một hang động bí mật nào đó.

Trên đường về thì ghé chợ mua đồ chút xíu. Đây là chợ theo định nghĩa của dân Mỹ, tức là ngang với siêu thị ở Việt Nam.

Quảng cáo

Thực phẩm được bày bán rất ngăn nắp, có niêm yếu giá đầy đủ

Mua cá tươi cũng có, nhìn giống cá chim mà không biết có phải hay không. Rất sạch, ngay cả ở chỗ làm cá. Với những bức hình có nhiều đối tượng như thế này, độ sắc nét của camera U11 sẽ giúp bạn có cảm giác hình ảnh nổi hơn, thực hơn.

Về nhà rồi. Lúc này trời đã rất tối, thực tế tối hơn nhiều so với cái bạn đang nhìn thấy trên tấm ảnh này. U11 tăng độ sáng lên khá nhiều để cho ra bức ảnh đẹp, nhưng bù lại noise cũng tăng lên luôn. Nếu chỉ để coi trên điện thoại thì ngon, nhưng lên máy tính thì hình đã xuất hiện noise dễ nhìn thấy. Vụ này mình chưa thích ở U11, tức là nó kiểm soát ISO chưa ngon lắm và có xu hướng đẩy lên cao hơn mức cần thiết trong các cảnh chụp thiếu sáng.

Chụp trong một quán ăn, rất tối. Nhấn mạnh là rất tối, nhưng U11 vẫn có thể làm cho tấm hình sáng như chụp ban ngày. Tấm này thì đỡ noise hơn bức hình ở trên. À, quên kể với anh em là San Diego có đồ ăn rất ngon, phong phú, hương vị lạ lạ pha trộn giữa Mexico, món Tây và món Nhật. Ở đây cũng có nhiều người Việt nên bạn cũng có thể tìm thấy các quán phở nữa. Trong ảnh là đồ ăn tráng miệng với bánh crepe và bánh nướng mật ong, vứt thêm cục kem lên, ngon ơi là ngon.

Đây. Tấm này lộ rõ nhược điểm của HTC U11: tăng noise quá cao. Tấm này U11 hoàn toàn có thể giảm noise xuống một chút cũng không chết ai, nhưng phần mềm đã không làm như vậy. Đang hóng bản update từ HTC để khắc phục vụ này.

Nếu rảnh, bạn hãy ghé thư viện trung tâm của San Diego. Thư viện này đã từng được National Geographic nhắc tới vì sự thông minh trong thiết kế giúp tận dụng ánh sáng mặt trời và có cả sân thượng thoáng mát trên đó. Thư viện này rất rộng, có lưu trữ nhiều bộ sách quý từ những năm 18 hồi đó với tình trạng rất mới.

Và đây là khuôn viên của thư viện trước cổng vào, rất nhiều mảng xanh để làm mát mắt. Tấm này mình cũng rất thích vì phần khung cửa mà bạn thấy thực bị ngược sáng nặng và khi xem trước trên camera là một màu đen thui. Nhưng khi U11 chụp xong và xem lại thì mới để ý máy làm HDR quá ngon: giữ lại được màu, giữ lại được cả chi tiết và hình dáng. Gần như mọi khung hình ngược sáng đều được HTC U11 làm ngon lành.

Đi vào bên trong sẽ thấy thêm các phòng họp, bạn có thể đặt các phòng này khi cần họp với bạn bè

Thư viện công cộng nên ai vào cũng được, không cần có thẻ. Ai muốn mượn sách thì cần đăng kí account và làm mọi thứ online, có quầy để trả hoặc mượn sách tự động. Máy tính cũng nhiều vô số, không cần thiết phải xách laptop theo. Nếu có xách cũng không sao, có sẵn lỗ cắm điện trên bàn cho bạn.

Một số tranh cổ động thời Thế chiến thứ II, được bọc lại và bảo quản cẩn thận.

Đây là mớ sách từ năm 1913, có những cuốn còn cũ hơn nữa. Mỗi cuốn là báo cáo chi tiết của một bộ, cơ quan nào đó của Mỹ trong từng năm và là nguồn tư liệu quá giá để nghiên cứu về lịch sử phát triển của đất nước hay thành phố này.

Do khuyến khích đọc sách nên bạn có thể ngồi ở nhà mượn sách, sách sẽ được giao tới thư viện nhỏ hơn gần nhà bạn chứ không nhất thiết phải lên thư viện trung tâm. Đây là cách mà San Diego khuyến khích người dân đọc sách và tiếp cận với kiến thức.

Khung cảnh San Diego chụp từ cửa sổ thư viện. Màu xanh của trời lên rất đã, HTC U11 thật sự làm mình bị thuyết phục nhờ khả năng tái tạo màu sắc tuyệt vời, tốt nhất từ trước đến nay của HTC và nằm trong top những con tốt nhất thị trường về mặt này.

Kiến trúc mái của thư viện

Một tấm gỗ khắc chữ tượng hình Ai Cập, lưu ý là chụp đang rất thiếu sáng

Còn cái này là bộ sưu tập sách mini

Làm 1 ván cờ nho nhỏ đi rồi về :D Thư viện vui vẻ, có cả chỗ giải trí bằng những món thể thao trí tuệ nữa chứ không chỉ có sách.

Gần đó có một sân bóng rất lớn, mình không vào mà chỉ đi ngang qua thôi

Lại quay ra biển. San Diego có cả núi và biển, khi chạy giữa các con đường của khu La Jolla thì bạn sẽ thấy một bên là biển xanh và một bên là núi với đầy cây xanh và các mỏm đó nâu vàng. Nhà nơi đây không xây cao mà cứ làm thấp thấp xinh xinh càng ra dáng của một vùng biển hiền hòa.

Con đường dẫn ra biển kiểu này mà dắt người yêu theo thì còn gì bằng chứ. Tiếc là mình đi với trai, không có em gái nào đi theo huhu.

Dù không phải cuối tuần nhưng người ta đổ ra đây chơi rất đông. Có cả dân bản xứ và dân du lịch. Chuyện thấy ai đó mặc bikini dạo phố ở San Diego là chuyện hết sức bình thường.

Về già chỉ mong nhiêu đây: căn nhà bé bé cạnh biển, một chiếc Ferrari đậu trước cửa để đi chợ, và một người bạn đời thật tốt. Không cần nhiều, ước mơ đơn giản. Nghe nói nhà khu này chỉ tầm 1-3 triệu USD một căn, không đắt lắm.

Và nếu bạn thích rong chơi, hãy dừng chân tại những khu thương mại (Commercial Zone). Những khu này có các tòa cao ốc văn phòng, nhưng ở giữa chúng là các công viên rất xinh xắn và đầy cây xanh, có cả hồ nước chảy róc rách. Sau một ngày làm việc mệt mỏi mà đi xuống đây chém gió với anh em trước khi ra về thì không còn gì bằng. Chỗ này gần nhà hàng Red O, anh em nào muốn tới thì Google là ra địa chỉ.

Dễ thương không, con bé trèo ra mấy tảng đá nghịch ngợm. Có người lớn quan sát, và hồ cũng rất cạn, đừng lo. Anh em thấy màu sắc lên ngon không :D Màu xanh của nước hồ giữ lại 100% và không khác gì so với xem bằng mắt ở ngoài đời. Tất cả đều chụp full auto, mình thậm chí còn chưa bao giờ chuyển qua chế độ chụp manual trên U11 nữa.

Lại là cái nền trời xanh quá đã. Khúc này hơi chói một chút ở góc bên tay phải.

Như mình có nói ở trên, San Diego có nền ẩm thực rất phong phú. Ở đây là một món Mexico, tôm trộn ăn với chuốt chát chiên. Sau đó mình có ăn bò nữa, món nào cũng ngon miệng. Nếu bạn thích ăn ngon, hãy ghé San Diego.

Chụp quầy bar của nhà hàng khi ra về, lúc này đã tối thui, trong bar cũng tối mà U11 lên hình thế này nè.

Sáng hôm sau, tiếp tục đi ăn. Cơm sò điệp xào với bacon. Một cách kết hợp quái lạ nhưng ngon đến bất ngờ. Anh chủ nhà hàng này là người Việt và ảnh sáng tạo ra mấy món ngộ nghĩnh nhưng ngon. Mình chọn ăn với cơm, mấy anh Mỹ đi vào thì chọn ăn cùng burger hoặc sandwich. Tấm này U11 chụp hơi cháy, uổng quá.

Đến San Diego, bạn đừng quên ghé vào Hàng không mẫu hạm USS Midway. Chiếc tàu sân bay này đã được nghỉ hưu và trở thành viện bảo tàng để bạn ghé thăm. Trên đây có nhiều máy bay từ cánh quạt cho đến phản lực cơ chiến đấu. Bạn cũng sẽ được trải nghiệm cảm giác đi dạo qua các boong tàu, các phòng họp, phòng chiến tranh... Khó có ở đâu mà bạn có thể cảm nhận được cái chất quân sự Mỹ nhiều như trong USS Midway.

FA18, một trong những chiếc máy bay mình thích, đang nằm trên boong USS Midway. Tàu này cũng là một trong những tàu đầu tiên tiếp nhận F18.

Chi tiết sắc sảo, ảnh chụp ngon, đưa lên, bấm và ăn ngay. Đó là cái mình thích khi chụp hình bằng U11.

UH1, chiếc trực thăng nổi tiếng trong chiến tranh Việt Nam

Seahawk, một chiếc trực thăng mới hơn, xịn hơn

Tấm panorama chụp bằng U11, ghép nối gần như hoàn hảo, không có chỗ nào phải chê

Bác này đang bảo trì máy bay. Những chiếc máy bay trên USS Midway được bảo trì thường xuyên nên nhìn chiếc nào cũng mới tinh.

Vì là fan của máy bay nên mình tiếp tục di chuyển qua Bảo tàng Air & Space. Bảo tàng là nơi mà mình chắc chắn sẽ ghé qua khi tới một thành phố nào đó vì mình biết được mức độ quan tâm tới giáo dục của họ ra sao và cách họ khơi dậy niềm đam mê cho thế hệ trẻ như thế nào. Chụp vài tấm sơ sơ thôi, để anh em kiếm dịp đến San Diego chơi và tự chiêm nghiệm các bảo tàng mới đã.

Chơi bảo tàng hiện đại xong thì quay sang đi khu Old Town, một khu phố cổ của San Diego. Ở đây bạn sẽ được trải nghiệm kiểu kiến trúc giống trong các phim cao bồi thời xưa, với quán rượu, thùng phuy, tòa án, đường đất... Đúng nghĩa là một khung cảnh điển hình của miền Viễn Tây. À, nhìn trời nắng vậy thôi chứ mát mẻ lắm, đi chơi không bị mệt và không đổ mồ hôi nhiều.

Nắng hơi gắt, nhưng U11 lên màu và chi tiết vẫn ngon, đây là những món đồ trang trí của người Mexico

Một trong những tấm ảnh ưa thích của bộ ảnh. Tấm ảnh này miêu tả rõ nhất cái mạnh của camera trên U11: ghi nhận màu sắc rộng, đẹp, đầy đủ, nhìn phía sau bạn thấy bokeh tròn tròn nữa, rất đã. Tấm này set làm hình nền luôn là ngon.

Những vật phẩm được nhập từ Trung Quốc sang, đậm chất Á Châu. Tấm này U11 đẩy sáng hơi nhiều, dù biết là nắng gắt đang chiếu thẳng vào những mình nghĩ U11 có thể làm tốt hơn trong khung hình này. Hoặc nếu mình chuyển sang chỉnh tay cho đẹp hơn cũng là một cách, nhưng mình lười lắm, thích bắn Auto thôi.

Xoay xoay xoay xoay xoay xoay, đủ màu sắc hết

Ăn tối với món Tortilla, kiểu như bánh tráng của mình nhưng mềm hơn, kẹp ở giữa là heo, bò, lưỡi bò, dồi chiên, rau củ các thứ. Do San Diego gần với biên giới Mỹ - Mexico nên văn hóa ẩm thực Mexico nơi đây rất phong phú và gần giống như hương vị gốc. Nhà hàng này tên Tacos El Gordo, nên ghé khi tới thành phố này chơi.

Lại ra biển, định ngắm hoàng hôn như mây nhiều quá, buồn. Mỏm đá này được gọi là Sunset Cliff, tức là Mỏm đá Hoàng hôn luôn. Nghe cái tên là thấy lãng mạn rồi. Nơi đây hơi lạnh do gần biển, nhưng vẫn dễ chịu lắm.

Kết thúc bộ ảnh bằng hình hai em gái tạo dáng trái tim nhìn ra biển. Thật ra chỗ này dẫn bồ theo thì vui hơn :D
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù các ad đã cố gắng hết sức pr cho htc u11 nhưng rất tiếc em ấy vẫn khá lu mờ ;)
@Duy Luân Công nhận đội Tinhte mạnh thật, toàn hàng hịn để dùng, toàn ra nước ngoài để trên tay chất lượng máy. @cuhiep bác còn ghế nào không, cho em vào làm chân bảo vệ, các bác cứ trên tay đồ nào đã rồi đẩy lại em xài ké cũng được :D
@Duy Luân : các thông số như loại máy chụp, khẩu độ, flash... trong ảnh trên Flickr là hệ thống nó tự nhận diện hay bạn mod phải nhập tay khi đăng lên thế?
Chúc mừng mod có kỳ nghỉ vui vẻ với gđ, khi nào chán U11 làm game tặng anh em nhé :D
@teutamteu nó tự nhận chứ :D mình đâu coó siêng tới mức tự đi nhập tay. Ủa mà nó có cho nhập tay hả 😆
@hiệp sĩ kanzaki Vãi cả lu mờ
@Duy Luân Vì đang tính up lên đó, nên hỏi bạn chứ có thử nhập tay đâu :D
bui manh
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC chụp cũng đẹp đó chứ,
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận coi ảnh mấy ảnh này trên Xperia XZ Premium nó đã con mắt.
oe oe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huydancmit Hơi ko liên quan nhưng phải chi em xz pre này với kích thước đó mà màn hình 5.8 hay 6in thì mình sẽ rước ngay luôn. Cứ lăn tăng mãi em nó và htc11 này. Mỗi cái mỗi hay riêng
hoanglongrua
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huydancmit Bác cho em cùng với Không biết có hơn được con của em không nữa 😃 Em xem trên: Tivi LG 105UC 105 INCH 5K 3D công nhận đã không kém. Như 1 bức tranh hiện trước mặt xem cách gần 10 mét khoái lắm các bác ạ
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
@oe oe Mình thì 5.2 lên 5.5 thấy dc lắm rồi. 6-6.2" to lắm. Nếu viền mỏng thì okie. Vì vẫn còn yêu Kaki, jeans...
axitbudic
TÍCH CỰC
7 năm
@huydancmit 1 mũi tên trúng 2 đích. Bác hay thật 😁
Quan Boléro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm nay đội htc làm điện thoại quá ngon, giá cả cũng hợp lý nữa, giờ tăng cường pr là vực dậy thương hiệu được rồi.
Mod này thích windows phone, thích htc, thích dùng macbook, thích sài dropbox, thích nấu ăn và định startup app nấu ăn nữa.
Duy luân dễ thương mới 24 tuổi thôi
Hí hí
@blackberry97 Sao nghe creepy vậy 😆
@Duy Luân Quay lại nhìn đằng sau đi
@blackberry97 Không sợ
@Duy Luân gạ ấy anh...
@Duy Luân Bác Luân chỉ thích cái nào nhanh thôi mà 😁
hình chụp dc nhưng ko gây ấn tượng mạnh...chưa tính dòng HTC chất lượng ảnh chụp xuống sau một thời gian sử dụng.
Mod duy luân là thích xài những cái gì mà thị trường ko chuộng ah...như HTC, sony, Nokia...
Hình như ko thích Iphone...samsung thì có khen chứ ít xài...
@tanthanhkt10 Vụ xuống ảnh gì đó là sao bạn? Mình xài mấy con HTC rồi chưa con nào bị. Hoặc nó xấu ngay từ đầu (One M8, M9) hoặc nó đẹp luôn từ đầu tới cuối (one x, htc 10)
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@tanthanhkt10 Bởi vì người ta chỉ mua và dùng những thứ chính bản thân họ thích, chứ ko mua ,sử dụng những thứ được người khác ca tụng.... Hay còn gọi đó là những người có lập trường đấy 😃
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
😃 Cảnh có vẻ thanh tịnh, thích cho bác nào tìm không gian thoáng đãng, mình là thích sôi động 1 tý 😁
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh đẹp quá, khu du lịch nhìn sạch sẽ không thấy rác bừa bãi, lều quán bán hàng lưu niệm, trà đá...
@loxuanhanh KO thấy bưng bê , Tôm, cua, ghẹ, sò lông sò lá mời chào nữa.
Saigonam
TÍCH CỰC
7 năm
Đi dạo 1 vòng San Diego mỏi hết cả tay.
vuduytann
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Saigonam em muốn mỏi chân như bác Luân mà không được T.T
Nelly Kim
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật tuyệt. Htc đang từng bước vực dậy. Mong Htc phát triển mạnh hơn nữa, lật đổ SS & Apple. Và mong nửa năm nữa GIẢM U11 CÒN 5tr để ae còn có dịp trải nghiệm! 😆)
@Nelly Kim Nếu nửa năm mà giảm còn 5 triệu thì lật SS apple sao được bạn =))
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@Nelly Kim Còn lâu bạn ơi ít nhất phải 1 năm nữa để U11 bằng giá HTC 10 cũ hiện giờ (5-5tr5)
@Nelly Kim bạn thật mơ mộng, tôi thích sự mơ mộng nhưng tôi ko tin là HTC lật đổ được hai ông kẹ kia.
bui manh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mò DUY LUÂN này mới có 24 tuổi thôi à, 1 trong Mod làm khá tốt ở tinhte đó chứ, bác nào xác nhận giúp em bác béo béo đó đúng 24 ko ạ
@bui manh @duyluan 35 tuổi bạn oi
@ThietKeWebChuyen-Com Hả, nếu theo như hình avatar mà 35 thì trẻ hơn tuổi quá xá.
@ngominhtuan1986 360 đó
sieuvihien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bui manh
24+++ ... 😆 chứ mặt đó 24 ai tin kk
jacktruong
ĐẠI BÀNG
7 năm
tay nghề chụp ảnh của mod Duy Luân chưa đc cao lắm, e này chụp đẹp mà nhìn ảnh chụp ra chưa ưng lắm 😃
Mod mũm mĩm ơi, mod thấy u11 tek nào, vừa lòng anh hk:mad:😕
Aduckuba signature
Sao có đứa soá cmt nhỉ sợ à
Mod có điều kiện quá, hỏi ngoài lề để đi như vậy thì budget hết nhiêu vậy duyluan, muốn đi quá
San diego, thành phố có thu nhập bình quân đâu người cao nhất nước mỹ, và nó cũng là nơi đáng sống nhât nước mỹ. Cả đời vẫn luôn ước mơ du lịch vòng quanh nước mỹ 1 lần.
lamhuu201
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài U11 đây . Chất lượng camera khỏi phải bàn , ngang ngửa hoặc hơn cả SS S8 .
@lamhuu201 Có khi cam của s8 còn chưa lại 10
Nói về cấm thi hiện tại chỉ có Google và LG đủ tuổi với htc
Check in trá hình nek

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019