[Đập] ASUS UX303UA: Ultrabook mỏng đẹp, SSD 512Gb trong tầm giá 20tr.

21/6/2016 8:55Phản hồi: 36
[Đập] ASUS UX303UA: Ultrabook mỏng đẹp, SSD 512Gb trong tầm giá 20tr.
òng Zenbook UX305/UX303 thì đã quá quen thuộc với mọi người, thiết kế mỏng đẹp, cấu hình thoải mái cho văn phòng là điều mà ASUS muốn hướng tới cho dòng máy này. UX303UA không những đáp ứng cực tốt những điều đó mà còn mang lại một khả năng lưu trữ cực lớn 512Gb trên SSD hứa hẹn không những nhanh mà còn phải đủ dùng. Hôm nay sẵn tiện có khách ghé LAPTOPNEW làm luôn bài đập hộp chi tiết.

Thiết kế: tỉ mỉ đến từng chi tiết.

Dòng Zenbook UX303 là một phiên bản cấu hình tương đối hơn và thiết kế có phần dày hơn so với UX305. UX303 có thiết kế cực kì hoài hòa và sang trọng, một trong những model đã mang lại thành công cho ASUS trong năm 2015 và model UX303UA này hứa hẹn cũng sẽ đóng góp không nhỏ vào doanh số của ASUS năm 2016.

Thùng máy với thiết kế nổi bật dòng chữ ASUS Zenbook và hình ảnh UX303 với dóc váng lịch lãm.

Máy được bao bọc bởi một lớp nilon kĩ càng.

[​IMG] [​IMG]
Sau khi bóc lớp nilon ra, cảm giác cầm đầu tiên là máy nhẹ hơn các đời máy 2015, phần góc cạnh đã được thiết kế lại, cầm không còn cấn tay như trước.

[​IMG] [​IMG]

Nổi tiếng với thiết kế mỏng nhẹ và không kém phần lịch lãm, UX303 chỉ nặng 1.49Kg và mỏng khoảng 15mm ( điểm mỏng nhất là 3mm).

Quảng cáo

Ở phần cạnh trái, máy được trang bị 2 cổng USB 3.0, một đầu đọc thẻ nhớ.

Ở phần cạnh phải, máy được trang bị giác cắm nguồn, tai nghe, HDMI, USB 3.0, một cổng Thunderbolt và jack nguồn.

Ở mặt sau là phần thông tin của máy. Theo máy có sẵn windows 10 bản quyền.

Quảng cáo

Phần loa được đặt sát viền 2 cạnh bên của máy.

Con ốc này không có gì đặc biệt, mình chỉ chụp vì thấy hoàn thiện em nó đẹp thôi ;)

ASUS khá thích đặt khe tản nhiệt của mấy con mỏng nhẹ rả phía trước, chỗ bản lề màn hình như thế này.

Máy được trang bị màn hình 13 inches với độ phân giải fHD và tấm nền IPS hứa hẹn một khả năng hiển thị cực kì tốt. Mình xin nói thêm về phần hiển thị của UX303/305, nếu như bạn cần một chiếc máy có khả năng hiển thị tốt, màn hình chuẩn thì không nên bỏ qua 2 sản phẩm này với mức giá dưới 20tr đồng.

Touchpad với những đường vát kim cương tạo nên một vẻ lịch lãm, quyến rũ.

Đèn báo HDD được tách riêng ra so với đèn báo nguồn. Và nút nguồn cũng được đặt chung vào bàn phím, đối với một số bạn thì thiết kế như thế này khá tiện lợi nhưng số khác lại không thích vì đôi lúc bấm nhầm thì lại mất thời gian, dù là SSD thì cũng vài giây, "thời gian là vàng".

Tuy mỏng nhưng bàn phím vẫn đảm bảo được hành trình tốt, độ nảy tốt, êm và hỗ trợ đèn bàn phím.

UX303 cũng hỗ trợ cảm biến ánh, sáng tự động điều chỉnh sáng tối theo độ sáng môi trường.

Máy được hỗ trợ về phần âm thanh bởi ICE Power, Bang & Olufsen, phần âm thanh và màn hình mình sẽ cập nhật sau khi cài đặt đầy đủ cho khách.

UX303UA mã R4402T được trang bị chip thế hệ 6 core i5 6200U, Ram 4Gb (có thể nâng cấp thêm) và SSD lên đến 512Gb.

Phụ kiện kèm theo máy gồm có 1 cục sạc và 2 cọng cáp.

Bên trái là cáp ra Lan, còn bên phải là cáp VGA.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp, chất , xứng đáng với mức giá
@TrangThyTran cám ơn bạn nhé 😁
nhìn ngon thế bác
đúng là xứng với mức giá mà nhọ cái em chả có đủ $$$ mà chơi con này hôm trước vừa die con probook giờ phải dùng con dell cùi
Nhịn kì kì sao ý các bác ah. cá nhân em thấy nó cứ tù tù sao ý
em UX305/303 này nhiều giá cho nhiều cấu hình khác nhau mà bác 😁

đẹp xấu là tùy mỗi người mà ;)
Cập nhật thêm một số hình ảnh về màn hình của em nó, 3 chữ: sâu, đẹp, thật. IMG_0507.jpg

con này SSD cao với core i5 nhưng có vẻ trong tầm giá 20 triệu rồi nếu RAM 8gb nữa thì tuyệt vời nhỉ :v
@pepsicool Con này thích hợp cho bác nào thích gọn gàng văn phòng mà không có tiền chơi các dòng cao cấp 😁
@pepsicool con này lên đc 8GB luôn mà bạn.
@pepsicool thật ra thì tốn vài xị (vẫn dưới 20 củ) là đã có ram 8Gb 😁
laptopnew.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pepsicool sẽ có luôn 8GB nha bạn.
lên cho bác nào cần 1 em mỏng nhẹ sang chảnh 😃
sp dành cho các sếp cần tốc độ và lưu trữ lớn.
@laptopnew2201 Nếu chỉ dùng cho thuyết trình với học tập thì sao ạ
laptopnew.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn có hay dùng những phần mềm như Photoshop hay AI gì hông
laptopnew.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến Lai Tiamo Vậy máy này cũng ngon rồi 😁 , mà bạn có chơi game gì hông
@Tiến Lai Tiamo vậy thoải mái rồi, em này màn hình đẹp mà, cấu hình thì thoải mái chỉnh sửa hình ảnh 😁
@Tiến Lai Tiamo Khoái des hình thì con này ngon á :3
@Tiến Lai Tiamo ngành này thì cần thời trang và pin trâu thì em này hợp với bác nhé
ổ SSD có gì khác HDD ko ạ? :oops:
@Bảoo Nhii HDD nó chậm hơn SSD có vài lần hà 😆
laptopnew.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
SSD nhanh hơn ổ bình thường, mát hơn nữa, cải thiện rõ rệt tốc độ máy
Ổ SSD thì nhanh đó h rồi ak
laptopnew.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến Lai Tiamo SSD sắp tới sẽ được các hãng phổ cập và chuẩn chung thay cho HDD
Mystery B2
ĐẠI BÀNG
8 năm
chơi tới ổ 512GB ssd, kinh quá. Asus tính phổ cập ssd cho người dùng đây mà.
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
đẹp vãi, chơi cái ssd hẳn 512GB luôn, giá cũng ko hơn gì em cũ.
@Fan Hai C9 giá ngon, máy ngọt, body 6 múi quá chuẩn rồi :3
hàng hot, siêu mỏng cánh trong tầm giá
mỏng nhẹ thì em này quá hợp
up cho em nó
mỏng nhẹ cho người thanh lịch 😃
hàng ngon, lên nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095