[Đập hộp] ASUS Memo Pad HD 7: 16GB, bốn nhân, IPS, giá 3,9 triệu

TDNC
10/8/2013 4:43Phản hồi: 530
530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xhxdxm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đơi con asus fonepad HD7 thì cướii luôn ..không biết bao giờ thì bán( không biết phải tháng 9???) .
Các bạn cứ tranh cãi làm gì. Ai thích có 3g thì có Lenovo A3000 2sim 2sóng cho đã. Giá thấy tầm 4tr8.

Sent from my ratech77_ics2 using Tinhte.vn
huypc1983th
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới mượn 1 con xài thử , tôc độ sử lý thua con cũ, lướt bị giựt hình chán:oops:
@huypc1983th Con cũ là con nào ? Memo pad me172v hả bác ? bác test kiểu gì mà con này thua con cũ thì em cũng nể bác thật @@ launcher gốc chạy hơi giựt, tải launcher khác như Nova Launcher chẳng hạn sẽ thấy khác.
"Mượn" ha ha 😁
linhkangta
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua MEMOPAD : 3.9 tr + Dcom khoảng 500K, cục phát wifi Hame gì đó : 400 k
tổng thiệt hại gần 5tr
kethanbi08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhkangta ko dán mh, thẻ nhớ, bao da gì hở bác 😁
@linhkangta Làm con Lenovo A3000 2sim 2sóng cho ngon.

Sent from my ratech77_ics2 using Tinhte.vn
@kethanbi08 Một đời ta ba đời nó,xài tẹt,hỏng vứt hihi,:D

Sent from Điện Thoại Thông Minh pin dung lượng cao AAA
cá nhân mình thấy thích con này. giá rẻ, cấu hình rất mạnh
@thinhanquoc Khômg phải rất mạnh đâu, nó chỉ là cấu hình tầm trung thôi. Nói thật con này về cấu hình không có cửa bật N7 dù N7 chỉ có 2 nhân

Sent from my brick using Tapatalk 2
@rooney_di_spacy 3,9 tr đồng mà lõi tứ là rất mạnh trong tầm giá rồi...
@thinhanquoc Cái này thì đúng, tại thấy nhiều người cứ so sánh với N7 nên nói vậy thôi :p
@rooney_di_spacy Đệt , N7 có 2 nhân thôi à , mình tưởng 4 nhân chứ

P/S : Ai có 4tr thì mua em này , ai có 6tr thì mua N7 xách tay, chính hãng chắc cũng 7tr, ai mún 3G thì Fonepad, ASUS chia phân khúc hết cả , các bác khỏi xoắn
vào đây xem thấy nhiều thánh chê lên chê xuống, nào là thấy ghi 4 nhân mà thấy chữ mediatek là nản..... Nếu không mua, không thích thì không cần nói mediatek này nọ, rồi N7 cho chắc... bla..bla... các thánh có tiền dư dả thì thích làm em nào chả được, còn sinh viên, học sinh, công nhân... những người không có tiền nhiều mà muốn trải nghiệm, sử dụng máy tính bảng thì người ta chỉ có đủ tiền để mua máy HD7 này thôi, 1-2 triệu có thể bằng nửa tháng lương của người khác rồi mà thấy có người nói "cố thêm chút cố thêm tí..." thì thua... hehe
và theo tui thì thằng Asus thương hiệu của nó cũng có chỗ đứng trên thị trường thì không dại gì nó làm cái máy quá lởm như các thánh phán để tự bôi sh*t vào mặt nó làm gì. Tầm 4tr thì nó sx ra cái HD7 thì chắc chắn chất lượng không thể so sánh với ipad mini của apple nhưng cũng không lởm như các thánh phán này nọ ở trên đâu!!
linhkangta
ĐẠI BÀNG
11 năm
MEMO PAD 1 của em, hôm qua rớt tan tành thành 2 mảnh, lấy lên lắp lại bấm các chôt rắc rắc----- xài vẫn bình thường . Thần thánh quá
Các thím ơi .Có thím nào mua bao da chưa z, mua ở đâu z, giá cả sao nữa 😔
mua em này về xem phim cũng được. được cái màn hình khá ngon giá mượt
ae nào thích chơi game thì mình đã test 1 số game như NFS most wanted, Fifa 12, Vice city, gta 3 , eternal legacy, dead trigger, shadowgun..chơi mượt nhé..:p😁 mấy game MC3, mC4 dow về vào bị dis ko hiểu nhưng thấy chơi vẫn mượt nhé ..
NE71
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua và trải nghiệm, hài lòng với quyết định cũng như nhu cầu thực tế của Mình thế thôi. Mổi người mổi ý mà.
sao con này mình thấy made in china ngoài võ hộp và trong mặt sau, các bác thấy thế nào.
Hỏi tụi Mai Nguyễn nó nói hàng công nghệ HQ, TQ sx, VN lắp ráp.
Mai nguyên nói hàng chính hãng
@Nguyễn dụt China là chuẩn rồi, lấy đâu ra VN lắp ráp vì làm gì có nhà máy Asus ở VN. Công nghệ HQ và TQ sx cũng đúng nhưng là nó chém quá lên, chứ cả cái máy tất nhiên nhiều hãng sx linh kiện rồi (trong đó có SS, LG,...) nên gọi là công nghệ HQ ^^
@Nguyễn dụt Asus dùng công nghệ HQ bao giờ thế? 😕
Con này chắc sản xuất và lắp ráp tại TQ luôn

Sent from my brick using Tapatalk 2
Có 3G tầm giá này thì quá ngon
tui_tui
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết bật chức năng USERS của android 4.2 ở chỗ nào ko, mình tìm trong phần Device như hướng dẫn mà ko thấy.
@tui_tui Chức năng cho nhiều user chỉ có trên android 4.3 thì phải!
ae nào dùng thử Framaroot root con asus memopad hd 7 này xem..:p😁
Em nghe nói con này bị lỗi font khi đọc báo và soạn thảo văn bản ( Ỡ = Õ ), bác nào mua rồi cho xin ý kiến cái coi, định thứ 7 này đi rước 1 em mà phân vân quá !!
@hvnh_k10 Thiết bị Android nào cũng thế , không riêng con này nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019