Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đập hộp] BlackBerry Z30 chính hãng: màn hình đẹp, máy to, giá 13.990.000 đồng

TDNC
10/10/2013 9:54Phản hồi: 524
524 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã là thân liền thì mong thay pin gì nữa các bác?? Nói chung em này hạ nhiệt nhiều rồi. Tầm này xúc là đẹp"
meta99
ĐẠI BÀNG
10 năm
Smartphone Blackberry Z30 chính hãng tại Việt Nam đã bất ngờ giảm giá từ 11,5 triệu đồng xuống còn 9,5 triệu đồng kèm nhiều quà tặng giá trị.
@meta99 liệu giá của Z30 có còn giảm được nữa k bạn?
Theo mình thì Z10 trông vẫn đẹp hơn
Có ai muốn nâng cấp lên Z30 thì để lại cho mình Q10 đê! Đang mún trải nghiệm em nó!
Còn giảm. Khi mà 1 loạt model mới sắp ra!
Toietmoi
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ loạt hàng mới ra để rinh Z30 về.
Mình đang tính mua BB, đang phân vân ko biết nên mua Q10 hay Z30. Dù sao cũng thích kiểu bàn phím qwerty cổ điển của Q10. Các bạn ai có kinh nghiệm sử dụng cho mình lời khuyên. Và cho mình hỏi, BB Z30 có cài được từ điển Anh Việt nào ngang cơ vs từ điển cài trên Laptop ko? Ví dụ như Longman or Cambridge. Mình chưa đc dùng nên ko biết.
@shine_kizz Mình đang dùng Z30 & 1 em LG Magna thành thật mà nói thì màn hình bb đúng là thảm họa để max 100% mà chỉ bằng con LG để 40%. Wifi thì khỏi nói, từ xưa tới nay chưa thấy ai khen wifi bb khỏe cả. cùng 1 nguồn wf mà bị dis mạng liên tục thật là muốn đập máy...
Sai lầm lớn nhất của mình là đổi Q10 lấy Z30 😔(
@goldenpig2010 mình chỉ ghét mỗi cái Q10 là độ sáng màn hình quá kém thôi. dùng mãi Q10 nên cũng quen chứ chuyển qua máy khác là muốn óa
bằng 40% còn đỡ. mình nghĩ cỡ 20-30% là cùng.
nếu muốn bạn có thể đổi z30 lấy q10 lại mà. full touch mình k có cảm tình lắm vs bb. mình cũng đang có cái z10 nhưng k đụng tới. dùng Q10 chính
@shine_kizz Nói chung thì màn bb là như nhau thôi.màn con z30 hơi kém nhìn vẫn thấy nó bị rỗ bằng mắt thường. nhìn từ Q10 sang Z30 thì thấy bt ko có gì thay đổi. nhưng nhìn từ máy có màn sáng sang thì mãi mới quen mắt. 😆. thử hiển thị 2 ảnh màu trắng thì cảm giác con bb cho màu đục.(đừng đổ lỗi do dán màn hình nhé vì mình ko dán :v) còn em kia thì trắng như Tide @@
@goldenpig2010 k đổ thừa cho nhau dc đâu bạn. z10 nó mịn màng cực kì
Q10 vs z30 vốn dĩ nó đã vậy 😃
z10 thì lại khác.
màu trắng thì chỉnh độ lạnh- ấm đỡ hơn tí. mình cho về độ lạnh hết cỡ thì nhìn ổn hơn tẹo. nhưng đó là nhìn trên Q10 quen, chứ qua mấy may khác đặt cạnh nhau thì thôi rồi
Dùng bản đồ trên Z30 có tốt ko các bạn?
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm tiền đó thà mua iphone
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc hết 26 trang tối mắt luôn, nhưng mỗi người mỗi ý khác nhau . Tui chỉ thích BB thôi Iphone từ lúc ra đã không thích cái này vì nó không tiện cho dân làm kinh doanh vi dụ như đọc file DBF hay Word - Excel còn những thứ linh tinh khác
@hmdungstb bb hơn dc gì so với iphone nếu đọc file word vs excel hả bạn. còn cái vụ mail chat nữa. chả hiểu sao thời này lại bảo bb hơn iphone mấy vụ đó
Mình cũng nghĩ là thôi rồi 😃 giờ dùng tông đen trắng mặc định của nó cung thấy tạm ổn. Đc cái pjn trâu hơn con q10
hnimtom_1711
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod sửa lại bài kìa. Ảnh lỗi và bị chèn hình 18+
Screen Shot 2015-09-02 at 18.19.39.png
gtvtnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
đào mộ.!
gtvtnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc một hồi thấy các bác tranh luận ghê quá. bản thân e dùng cả Android cả ios và cả BB rôi....em thấy về công Việc con iphone cũng đâu tệ,,,Mail cũng rất nhanh,skype, wechat tốt. còn soạn thảo văn bản thì em lại ít dùng trên điện thoại (gần như không bao giờ) trả lời mail cũng vài dòng nên e thấy về khoản công việc mấy thằng đó na ná nhau.!
Bực cái iphone ko có ghi âm cuộc gọi, chả hiểu sao ko có, e tìm mãi ko đc.
Thằng android thì e ko khoái ở điểm là đôi khi nó cài phầm mềm tự động,chạy ẩn nhiều tắt mãi chả được,dùng 3G tốn dung lượng cũng vì lẽ đó.!
BB thì khoái loại bàn phím hơn.!
Hiện vẫn dùng cả 3 hệ ĐH trên.!
eeninay
TÍCH CỰC
8 năm
@gtvtnguyen Cụ này giống mình, mình cũng dùng cả 4 loại (windows phone cũng), hehe..
Z30 là smartphone đầu tiên mình dùng. Rồi sau đó mua Lumia 430 sơ cua để dùng 2 sim, rồi thêm 730, thế là thừa Z30 và cho mượn. Được hai tháng thì nhớ nó quá, thậm chí còn mơ thấy nó. Lại đòi về và dùng. Rồi mua sang Galaxy S6, 730 và 430 cho đi. S6 sim chính và Z30 sim phụ. Được một tuần lại không chịu được, giờ Z30 là sim chính.

Hệ điều hành BB thì chuối rồi, ứng dụng quá tệ. Nhưng có một cái gì đó cực kỳ cuốn hút và tiện lợi làm mình chẳng thể dứt được. Thích nhất bàn phím với chế độ gợi ý, nt cực nhanh. Dùng Galaxy s6 hay Lumia 730 lúc nt là ức chế nhất.
giờ này con s4 pro, quá ảo tưởng
Mấy a cho e hỏi e muốn mua BB Z10 nên mua ở đâu cho uy tín v ạh
Mấy a cho e hỏi e muốn mua BB Z10 nên mua ở đâu cho uy tín v ạh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019