Đập hộp Canon IXUS 130 14.1 MP

aboynamed.mark
13/5/2010 5:37Phản hồi: 27
Đập hộp Canon IXUS 130 14.1 MP
^^ HEHE, chả là em vừa tậu con Canon này ^^ vui nên chụp hình chia xẻ cho các bác ạ ^^

Còn đây là một số tấm hình do Canon IXUS 130 chọp đc, không chỉnh sửa, ko ps, ko đug j hết, chỉ chụp và up lên thoy

Thấy đẹp thanks e và cho em vài ý kiến nhá các bác ^^ xie xie lịi
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ưng ý là tốt rồi 😃 Tối nay gửi tặng bác vài hình người đẹp với ixus 130 😃
Rửa đi nha bác. Máy đẹp wa, chụp cũng đẹp nữa
Lang thang tìm thông tin con này thì gặp bài của bạn. Hy vọng nó là sự lựa chọn đúng đắn!
Con này bao nhiêu củ hả bác?
Ở nước mình thì cũng tầm 7.500.000 - Cũng đáng đồng tiền bát gạo 🆒
cỡ này thì giá chính hãng của Lê Bảo Minh. còn bên em thì cỡ này, bác tham khảo ở đây
Mừng chủ thớt có cái máy đẹp, kè kè
đang phân vân con này với lại sony H55, hàng xách tay thì giá xấp xỉ nhau nhưng con kia zoom 10x, còn con này thỉ nhỏ gọn đẹp...bác nào chọn hộ mình 1 cái đi
Em cũng vừa mua con này ở TechLand, phải nói là ưng í, phần mềm thông minh vãi, máy nhỏ gọn kinh hoàng
con này vs ixus 105 thì cái nào mỏng hơn vậy các bro :"> nghe bảo chất ảnh tuơng đuơng, định làm con 😃
KnightHV
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ixus 130 dày khoảng 17.8 mm, còn ixus 105 dày gần 22mm. 130 được cho là mỏng nhất thế giới vào thời điểm nó được tung ra. 130 có quay phim HD còn 105 thì VGA thôi nhé!
130is so với 120is thì có cải tiến nào đáng kể k các bác?
thấy mỗi hơn cái cảm biến 14.1 so với 12.1 thôi hả!
chất lượng ảnh có trội hơn k....?
steven00900
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng vừa tậu đc con ixus 105 nhưng là newbie nên chẳng biết chụp gì ngoài chỉnh auto (ảnh lúc rõ lúc k đc rõ cho lắm :eek:), ae nào có tài liệu hướng dẫn cho newbie thì chia sẽ cho mình nha, thích lắm nhưng k bít chụp hix.......
he he, em cũng vừa tậu được con nì màu cam , bác có kinh nghiệm gì thí share với em nhá, em cũng là newbie luon, 😔
e này đẹp thật 14 chấm màn hình 3 iches , cảm ơn bác đã cho anh em được chiêm ngưỡng những tấm ảnh đẹp
con này có chệ độ chúp thấu kính và chế độ chụp thu nhỏ khá là hay
mình thích chế độ chụp thu nhỏ lắm
nhưng xét toàn thể thì em này so với 105 , 100 thì cũng gần gần nhau
chỉ khác là em này có thêm nhiều chế độ chụp mặc định
KnightHV
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với máy ảnh IXUS 130, có lẽ ấn tượng lớn nhất của nó là ở vẻ đẹp của sự mỏng manh, và thêm vào đó là quay phim HD, chứ những hiệu ứng khác được quảng cáo cũng không nhiều ý nghĩa lắm với người sử dụng.
vừa phát hiện ra là chế độ fish-eyes và Tilt-shift mà mình yêu thích chỉ có trên phiên bản ixus 130 và 210 chứ k có ở ixus 105, 120 hay 200 😔 thôi đành nhịn ăn thêm để mua ixus 210 vậy 😁 chủ thread cho mình hỏi là con ixus 130 này tốc độ và chất lượng trong quá trình sử dụng thế nào vậy ? vì con của chủ thread vs con mình sắp mua ra cùng đợt, thông số k khác nhau nhiều
thanks

con ixus 130 màn hình là 2,7" nhé bro 😃
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác ơi, em đang định mua con này. mà nên lấy hàng IXUS, IXY hay SD vậy bác, thấy giá xách tay, mấy loại này chênh nhau vài trăm.... cái nào tốt hơn ạ........? mai em đi mua rùi, các bác giúp đỡ ạ..
Cùng loại mà khác tên, thì mua cái nào rẻ nhất, lưu ý menu tiếng Anh là được.
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
chất lượng như nhau hả bác?
đúng rồi bạn, giống nhau hết
secondrice
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tui cũng y chang ông, chụp lúc nét lúc không nét. Mà tui để ý là nếu zoom ống kính lên 1 ít thì rõ hơn. Còn ko zoom, chụp bình thường sau khi mở máy thì ... không rõ. Hic. Newbie!

---------- Post added at 07:56 AM ---------- Previous post was at 07:54 AM ----------

Mua cái sd1300 đi bro, cho giống mình. Hi
Trời ơi , mọi người so sánh cho em con này với con IXUS 210 với ? Đau đầu quá cơ ...........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019