Đập Hộp Chiếc HIMEDIA Q5 Pro với Chipset Huawei Hi3798C V200, Ấn Tượng Công Nghệ HDR10 và Imprex2.0

himediatechvn
14/6/2016 7:33Phản hồi: 40
Đập Hộp Chiếc HIMEDIA Q5 Pro với Chipset Huawei Hi3798C V200, Ấn Tượng Công Nghệ HDR10 và Imprex2.0
Sau gần 2 tháng, chiếc HIMEDIA Q10 PRO và HIMEDIA Q10 Pro lite của hãng HIMEDIA sử dụng chipset mạnh mẽ Huawei Hi3798C V200 được tung ra thị trường đã gặt hái được khá nhiều thành công và sự đón nhận từ các thị trường châu Âu, Mỹ và Châu Á. Hôm nay, HIMEDIA Việt Nam xin giới thiệu chiếc HIMEDIA Q5 Pro, một siêu phẩm Android box 2016 cũng được trang bị chip xử lý Hisilicon của Huawei Hi3798C V200.
Hisilicon là dòng chipset cao cấp hàng đầu trong lĩnh vực xử lý hình ảnh, âm thanh và giải trí, nếu trước đây, HIMEDIA Q10 IV và Q5 IV sử dụng chipset Hi3798C V100 cũng đã làm thỏa mãn người tiêu dùng với chất lượng hình ảnh, âm thanh và khả năng chơi Bluray ISO, 3D ISO khá tốt thì hiện nay, với công nghệ của Hi3798C V200 được cải thiện đáng kể về cấu hình, kết hợp với công nghệ hình ảnh HDR10 và Imprex 2.0, khách hàng sẽ có những trải nghiệm bất ngờ về chất lượng hình ảnh, màu sắc, độ tương phản trên HIMEDIA Q5 Pro, Q10 Pro, Q10 Pro lite.

Thông Số Cấu Hình HIMEDIA Q5 Pro:
CPU: Chip Quad Core Hi3798C V200 Cortex A53, 64 Bit
GPU: Mali T720P, HDR 10, Imprex 2.0 giúp tốc độ gấp 5 lần Mali450P
RAM: 2G 64bit
ROM: 8G EMMC

Hỗ trợ Kết Nối:
Wifi: B/G/N/ AC - Dual Band WiFi
LAN: 100/1000G Gigabit
Bluetooth: V4.0
USB: 02 Cổng USB 2.0, 01 Cổng USB 3.0

Chi tiết Cấu Hình:

Một Số Hình Ảnh Thực Tế HIMEDIA Q5 PRo:

Năm 2016, HIMEDIA có một sự thay đổi ấn tượng về design bao bì nếu so với các mẫu cũ thì HIMEDIA Q10 Pro với HIMEDIA Q5 Pro được thay đổi chiếc vỏ hộp khá sang trọng và ấn tượng.

Thiết kế, kiểu dáng của HIMEDIA Q5 Pro vẫn giống 90% so với chiếc HIMEDIA Q5 IV và HIMEDIA Q5 II (đời 2012).
Duy chỉ có khác biệt là với HIMEDIA Q5 Pro không còn giữ cổng SATA như các đời trước.

Hình ảnh HIMEDIA Q5 Pro bên dưới và HIMEDIA Q5 IV ở phía trên.

Quảng cáo

Himedia Q5 Pro không còn cổng SATA, và thay khe thẻ nhớ SD thành khe thẻ nhớ Micro SD
Còn lại vẫn giữ nguyên các cổng kết nối cũ của HIMEDIA Q5 IV:
02 cổng USB 2.0
01 cổng USB 3.0
Cổng AV, Optical,
HIMEDIA Q5 PRo trang bị HDMI 2.0

HIMEDIA Q5 Pro trang bị giao diện hoàn toàn giống với HIMEDIA Q10 Pro:

Test Antutu Benchmark - HIMEDIA Q5 Pro cho điểm antutu vượt 40.000 điểm - khá ấn tượng

Quảng cáo

Phần Setting - Android 5.1 trên HIMEDIA Q5 Pro

Phần tùy chỉnh chất lượng video, hình ảnh SDR, HDR10 trong Setting

Phần tùy biến chất lượng màu sắc hình ảnh độc đáo trên HIMEDIA Q5 Pro

Video Đập Hộp HIMEDIA Q5 Pro tại ITVPLUS:

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời , hàng về mình cũng nhập mấy chiếc đầu tiên , nay lại xí phần comment đầu tiên , he he he , con này hàng ngon từ phần cứng đến phần mềm , bán thật nhàn nhã
Hàng về thêm nhu cầu ae 😃
Nhìn đẹp quá!
hienRP
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã có mặt tại sài gòn. AE có nhu cầu pm nhé. Thank a lot
Tin Nóng: Các bác nào muốn xem EURO có thể vào chuyên mục EURO của ITVPLUS KODI nhé, đã cập nhật nguồn link rất ngon và mượt nhé!
darkmind
TÍCH CỰC
8 năm
Con này đã khắc phục được nhược điểm hơi nóng của dòng Q5 IV. Tới thời điểm hiện tại thì chưa thấy điểm nào để chê ở Q5 Pro.
hienRP
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tất cả các box của Himedia giờ đã kích hoạt hệ thống update firmware qua OTA, bao gồm cả Q5 Pro và Q10 Pro
1.0.4 up OTA dc ko a ?
anhxtanh1488
ĐẠI BÀNG
8 năm
@arielyangyi Thấy HIMEDIA Q10 Pro đã update OTA rùi mà.
hienRP
ĐẠI BÀNG
8 năm
@arielyangyi Bản 1.0.4 vẫn đang là testing trước khi chính thức đưa lên OTA nhé bác mèo.
@hienRP Vậy e vẫn xài 1.0.3 thui 😃
khacthanhj28
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản này không thấy bị nóng như bản Q5 IV ngày xưa
anh em tải FLY PLAY BOX bản cập nhật của flytv box nhé
@tuvanitvplusnet Nhiều kênh quay vòng vòng ko coi dc 😔
@arielyangyi vẫn coi bt bạn nhé
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
8 năm
@arielyangyi Bác xem ở đâu nhóm kênh nào mà xoay vậy
Xem ở trong KODI ITVPLUS đi bác, các nội dung trong đó đều ngon đó a
Có thể chơi fifa 16 UT trên android tv box dc ko ạ
@ducdocdao145 Muốn chơi fifa bác dùng tay game Tronsmart G01 để chế độ đèn D nhé bác
khacthanhj28
ĐẠI BÀNG
8 năm
itvplus đang có nhiều gói combo androidbox
@khacthanhj28 chuẩn rồi ạ
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào chơi Sopcast thì cài bản Patch fix lỗi Sopcast thông báo khi khởi động HIMEDIA Q5 Pro, Q10 Pro theo cách sau nhé
Bước 1
: Bản tải bản Update.zip, chép file vô thư mục gốc của USB / Ổ Cứng, rồi gắn vô Himedia Q5 / Q10 Pro

Bước 2: Trên giao diện Himedia Q10 Pro / Q5 Pro, các bạn vô Setting >> Upgarde >> Local, máy sẽ thông báo update file trong USB, bạn chọn OK để cập nhật

Sau đó máy sẽ khởi động lại để update phiên bản mới, các bạn chờ máy khởi động là xong

Và bây giờ các bạn có thể dùng KODI ITVPLUS để coi bóng đá trên Sopcast mà không còn bị gặp phải thông báo Sopcast phiền toái nữa.
khacthanhj28
ĐẠI BÀNG
8 năm
kodi itvplus có nhiều tiện ích hay
@khacthanhj28 Chuẩn mình cũng cài cho khách hàng kodi itvplus , nhìn rõ ràng , ko rối , dc cái cài thêm addon dc 😃
q5pro giờ chạy mát , mượt lừ
o0cuoideu0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em này so với q10 pro về cấu hình, chất lượng âm thanh hình ảnh có gì khác nhau ko bác
ko a , Q5 Q10 như nhau , khác nhau chỗ gắn trong ổ cứng thui
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào lên android 7 cho Q5 pro chưa cho em xin nhận xét với
@huykl Dùng ổn anh ạ. Không có vấn đề gì. Anh cũng lên thử trải nghiệm xem thế nào 😃
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kodiitvplus sao mình lên android 7 thì ko đăng nhập được tài khoản HDplay . mình về 5.1 lại đăng nhập bình thường . mà có phải 1 tài khoản HDplay đăng nhập được 3 thiết bị ? . mình mới đăng nhập 1 đầu android. q5 pro mới là 2
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà Phân Phối Android Box Đầu Tiên Tại Việt Nam Với 130 Đại Lý Toàn Quốc khuyến mại đặc biệt dịp tết Đinh Dậu

Tặng tai nghe Bluetooth cho đơn hàng từ 1 đến 2 triệu
Tặng Micro Bluetooth cho đơn hàng từ 2 đến 3 triệu
Tặng chuột bay KM800 với đơn hàng từ 3 triệu trở lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019