[Đập hộp-Đánh giá] ASUS Zenbook Pro UX501VW: siêu phẩm màn hình 4K, mạnh mẽ, thiết kế sang trọng

hangchinhhieu.vn
23/3/2016 10:33Phản hồi: 53
[Đập hộp-Đánh giá] ASUS Zenbook Pro UX501VW: siêu phẩm màn hình 4K, mạnh mẽ, thiết kế sang trọng
ASUS UX501VW-FI084T là dòng máy tính thứ 2 sở hữu màn hình 4K về Việt Nam. Nếu như những tín đồ của hình ảnh chê dòng ASUS K501UX không đủ để xem video 4K mượt mà thì ASUS UX501VW là sự lựa chọn hoàn hảo với cpu i7-6700HQ Skylake, GTX 960M cực kì mạnh mẽ. Chất lượng hình ảnh vượt trội, thiết kế tinh xảo, sang trọng cũng đồng thời là điểm nhấn trên sản phẩm này. Mời các bạn xem bài đánh giá ASUS UX501VW
Cấu hình sản phẩm: ASUS UX501VW-FI084T

• Trọng lượng: 2.06 kg
• Hệ điều hành: Windows 10 64bit bản quyền
Video đập hộp sản phẩm:

Thiết kế cao cấp
Thừa hưởng thiết kế gần như hoàn hảo từ ASUS UX501JW thì dòng máy mới này không có nhiều sử thay đổi về ngoại hình, ngoại trừ việc bỏ đi cổng Thunderbolt đắt đỏ và thay vào đó là USB 3.1 Type C Gen2 đa dụng và đang là xu thế của công nghệ hiện tại. Máy cực kì cứng cáp, chắc tay khi cầm nắm
Máy thiết kế hoàn toàn từ nhôm với tông màu bạc sang trọng, phù hợp với những người trẻ trung, thích sáng tạo hoặc những người thích chơi game nhưng lại không dám mua ASUS ROG G501 vì sợ người khác bảo mua máy về chỉ để chơi game 😁
Toàn bộ phụ kiện của máy ở dưới hình, ASUS tặng kèm theo 1 cổng USB to LAN cho các bạn thích chơi game bằng dây mạng cho ổn định chứ thực tế thì ngày nay đa phần xài wifi hết rồi 😃

Cạnh phải: jack combo micro+audio, khe cắm thẻ nhớ SD card, 2 cổng USB 3.0
Máy không có DVD để giảm trọng lượng và không phá vỡ thiết kế tổng thể sang trọng của máy

Cạnh trái: jack nguồn, 1 cổng USB 3.0 hỗ trợ sạc cả khi tắt máy, 1 cổng HDMI, 1 cổng USB 3.1 Type C Gen2 tích hợp ThunderBolt

Quảng cáo

Vén váy soi mông siêu mẫu. Khác với các máy giá rẻ thường đế làm bằng nhựa, UX501VW có đế máy bằng nhôm phay sước khá sang trọng. Máy sử dụng loại vít chuyên dụng 6 cạnh, có ốc dưới núm cao su nên việc nâng cấp máy tương đối khó khăn hơn 1 tí so với các dòng máy phổ thông khác.

Hướng dẫn mở máy dòng UX501JW tương tự hangchinhhieu có hướng dẫn tại đây:

Khu vực bàn phím của máy có thiết kế nổi bậc với các họa tiết chấm tròn độc đáo mà người chưa biết mới nhìn có thể nhầm là loa của máy. Thực tế loa máy được đặt nằm phía dưới
Phím màu bạc phù hợp với tông màu chủ đạo, có bàn phím đèn nền màu trắng với 3 mức độ sáng. Nhìn chung trải nghiệm bàn phím tốt, hành trình phím dài, gõ thoải mái, gia công cứng cáp nên không có hiện tượng flex (lún phím xung quanh khi nhấn 1 phím). Vì là máy 15.6" nên có kèm bàn phím số tiện lợi cho việc nhập liệu

Tem cấu hình sản phẩm: i7-6700HQ Skylake 4 nhân 8 luồng, GTX 960M 4GB GDDR5. Hay nói vui là dáng Ngọc Trinh mà cấu hình Lý Đức

Quảng cáo

Touchpad rộng rãi, các phím chuột được ẩn dưới, trải nghiệm touchpad mượt mà, cảm ứng thao tác đa điểm tốt. Nếu có cắt vát kim cương thì sẽ đẹp hơn

Chất "Zen" của máy như các dòng Zenbook khác: viền tròn đồng tâm cho hiệu ứng ánh sáng khá đẹp khi nhìn nghiêng từ nhiều phía

[Đang cập nhật]
Hangchinhhieu.vn sẽ gửi đến các bạn trải nghiệm màn hình 4K trong thời gian sớm nhất. Mình đã test và xem phim 4K cực kì mượt mà, không có hiện tượng khựng hình như K501UX chạy bằng Chrome, cpu load chỉ tầm 30%
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp mà k biết khác gì với dòng cũ ngoài cái cấu hình nhỉ? giá cũng cao hơn k quá nhiều.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@Multimedia pro Cao hơn khá nhiều đó bạn
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Multimedia pro Chắc chỉ là nâng cấp cấu hình lên skylake thôi.
@like2lan khác nhau độ phân giải màn hình từ FHD lên 4K nửa bạn. Ngoài ra USB 3.1 Type C nữa, nội thất bên trong máy cũng có chút thay đổi, card lên được 4GB GDDR5
@like2lan cái màn 4k nữa kìa bạn, còn con chip skylake thì biết rồi, hình như ram ddr4 cũng ngon nhỉ
@hangchinhhieu.vn Đến 980m cũng chỉ nên dùng 4gb. 960m yếu sinh lý có dùng đến 4gb thì cái gpu cũng chả load nổi cảnh mà bác pr
máy nhìn thích quá
mạng wifi ở nhà ko mạnh lắm mua về có xem dc 4k ko chủ thớt
ryuwtnb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này bỏ cái màn 4k đi mà giảm dc 3-4tr là hot ngay
kakeri
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này ngoài nút power thiết kế ngu ăn mẹ nút end thì không có gì phải chê cả :oops:
@kakeri tắt cái numlock đi, bấm 7 1 home end ngon cơm. mình toàn dùng kiểu đó 😁
@kakeri sợ bấm nhầm thì vào Power Option tắt cho nó không có hành động (Do Nothing) đi bạn 😃
dòng này loa có ngoan hơn con n551jq ko vậy mấy chế
mỏng nhẹ mà sao sạc lại to vậy. mình có thấy giảm ngay 3% khi mua sản phẩm. vậy mình có đăng kí thành viên có được giảm thêm không hay chỉ giảm 3% thôi.
màn hình 4k có tác dụng j trong game hok hay để xem clip, phim là chính
nhatkungfu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chip U mà gánh màn 4K lag lắm bác chủ ơi 😔
@nhatkungfu game lag thôi chứ giải trí, xem film vẫn ngon lành.
@Left4dead 2 Mua máy xịn về chỉ để xem phim nghe nhạc thôi hả bác?
@lamchandong12 mình trả lời cmt thánh ở trên nói chip U gánh màn 4k chơi game nó lag. còn riêng con UX501VW này game vẫn ngon lành. seeder lenovo thì biết gì về máy ASUS?
puckshaker
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhatkungfu Chip U ?? Đọc ko kĩ à cha nội. Chip 6700HQ đó
@puckshaker chắc đọc nhiều bài quá rồi ko nhớ con nào luôn 😕:eek:
huybach
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này giá tầm bao nhiêu nhỉ
@huybach nghe đâu tầm 30củ hơn thì phải, bạn tham khảo mấy shop chuyên bán asus thử
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao ở việt nam ko có chỗ nào bán bản ds71t các bác nhỉ?
@rely con này thì nhà phân phối ko nhập về nên ko có hàng 😁
@rely Em này hàng dành cho thị trường châu âu bạn nhé, giá cũng cao hơn rất nhiều
giờ máy tính xách tay mình thấy mỗi macbook là đệp nhất
nguyenluc88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tung73702 bác ơi, mỗi sản phẩm đều có vẻ đẹp riêng của nó!
IonageOrc
TÍCH CỰC
8 năm
@tung73702 Đúng nhưng tiền nào của nấy thôi bác. Mac nếu cùng giá tiền bác kiếm được con nào cấu hình ngang nó đâu chứ (Em đang nói hàng mới hàng chính hãng nhé, lôi 2nd là lệch ý em đó).
Đôi khi tùy công việc của khách hàng, dùng window sẽ tiện hơn nữa.
Nói chung mỗi máy có ưu nhược riêng, tùy mỗi khách hàng lựa cho phù hợp nhất với nhu cầu của mình thôi 😁
@IonageOrc Windows vẫn thông dụng nhất nên đa số dùng windows là nhiều, mỗi dòng đều có vẻ đẹp riêng của nó khó so sánh với nhau được.
KytoSai
TÍCH CỰC
8 năm
Cho mình hỏi chút UX501VW dùng loại ổ cứng SSD loại nào nhỉ ( cổng giao tiếp ).
Và thay thế có dễ không, có bị mất bảo hành không, tại mình tính kiếm cái SSD 256GB để sử dụng 😃

Khá kết em này
( ngoài ra bên bnạ có chính sách bán hàng trả góp không hnỉ )
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KytoSai Ssd 512GB SAMSUNG sm951

http://www.notebookcheck.net/Asus-ZenBook-Pro-UX501VW-Notebook-Review.158762.0.html
@KytoSai Bên mình có bán trả góp bạn nhé
Bạn có thể tham khảo tại link này :http://hangchinhhieu.vn/tin-tuc-ban-tra-gop-230-6312
KytoSai
TÍCH CỰC
8 năm
@hangchinhhieu.vn Cho mình hỏi chút UX501VW dùng loại ổ cứng SSD loại nào nhỉ (cổng giao tiếp m2,sata 3.... gì gì đó ).
Và thay thế có dễ không, có bị mất bảo hành không, tại mình tính kiếm cái SSD 256GB để sử dụng
@KytoSai con này dùng SSS chuẩn M.2 sata 2280 bạn nhé, muốn biết hãng nào thì phải tháo máy ra mới biết đc, việc nâng cấp cũng khá dễ dàng và ko mất bảo hành
puckshaker
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rely Mua bản Việt Nam về, tháo khe M2 ra,mua 1 cái SM951 512Gb gắn vào
Dream8x
TÍCH CỰC
8 năm
Bọn Asus có thói quen dán tem tùm lùm xấu cả cái máy.
@Dream8x Cái này có thể thao ra mà bạn 😁
máy này nâng cấp RAM, SSD đc tối đa bao nhiêu vậy
@long.phan dòng này hỗ trợ RAM tối đa là 24GB và SSD là 512 bạn nhé, thông thường lên SSD 256 chứ thấy ít ai nâng SSD lên 512 hết bạn 😃
Hangchinhhieu không bán ở Hà Nội nhỉ
@thotram Hiện bên cửa hàng mình chưa có chi nhánh ở HN, cảm ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ bên cửa hàng mình, hẹn bác vào một ngày không xa 😃😃
các bác đang dùng Windows hay là Mac :rolleyes::rolleyes:
nhiệt độ của em này khi chơi game thế nào bác, có nóng nhiều không, nhìn thiết kế đẹp quá😃
@thanh.nam con này 2 quạt, chưa dùng con này nhưng dùng UX501 bản cũ rùi, máy rất mát mẻ với các tựa game tầm trung. đừng cày game khủng với nhiều quá là đc
đúng rồi bạn, em này chơi game thì mát mẻ, chứ máy nào mà cày game khủng và chơi lâu thì cũng nóng hết bạn ;);)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019