Đập hộp Galaxy Note II phiên bản 2 SIM (GT-N7102)

TDNC
3/12/2012 11:1Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bây giờ giá con 2 sim này còn bao nhiu các bác ơi?
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ở đâu vậy? bác bán giá bao nhiu?
wificafelc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận là dùng con này bác nào ở SG thì lỗi GPS thật hôm vừa rùi cầm đi SG để dùng định vị no thật là khó khăn, nhưng em đã có giải pháp khác là dùng phần mềm GPS fix sau khoảng 1 phút nó cho vị trí chính xác.
Cho mình hỏi, 2 SIM 2 sóng online cùng lúc hay chỉ có 1 SIM online (nghĩa là cột Notification có 2 sóng hiện cùng lúc hay chỉ có 1 sóng?). Đánh tiếng việt bằng bàn phím tiếng việt được không ?

Cách khoảng hơn 1 tháng, ở HongKong nó đòi mình 600 USD (còn Experia Z nó đòi 560 USD, cả hai mình đều chưa trả giá nhưng chắc chắn còn bớt được) nhưng nó nói là đưa SIM mình dùng để nó unlock cho mình vì là bản dành riêng cho thị trường TQ, mình không biết thế nào nên thôi.

Mình hiện cũng rất oải 2 tay 2 súng, quên tới quên lui hoài, túi quần không còn chổ để đồ, miễn là phục vụ được nhu cầu cá nhân và đúng là hàng Samsung chính hảng là được.

Cám ơn nhiều.
wificafelc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@androidt989 Trả lời với bạn là 2 sim và 2 sóng online thật , có thể dùng sim 1 gọi sang sim 2.
Bạn cứ mua đi ở Trung Quốc mạng GSM ko khóa mạng, bạn mang về Việt Nam dùng bình thường
Bạn mua giá 600$ thì quá rẻ, ở VN bản 16GB đang bán 18tr5.
Ba Noi !!! chi co China lam an mầi no dung 2 sim thoi chu ai ma dung. 1 sim chinh dung con sim 2 de chuyen di lua...kekekek
wificafelc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay mới đập hộp con S4 2 sim
tomtepvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note 3 chắc cũng có bản 2 sim ?
wookie87
ĐẠI BÀNG
11 năm
SamSung Note2 N7102 2 Sim Active giá chỉ còn có 13T
http://dungmobile.vn/ct/chi-tiet/367/samsung-note-ii-n7102-2-sim.html
cho em xin rom con này............ ai sửa đk con này giúp em với
wificafelc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong bài đánh giá Sam Sung N7102 mình có nói đây là chiếc điện thoại đúng nghĩa 2 sim 2 sóng online cùng lúc. Tuy nhiên có vẻ như nhiều anh em vẫn chưa hình dung rõ 2 sim 2 sóng online cùng một lúc là như thế nào, vì thế bài viết này sẽ nói rõ hơn về tính năng 2 sim trên chiếc điện thoại này. Về cơ bản Sam Sung N7102 có khả năng nhận điện thoại từ cả 2 sim một lúc, như ở hình trên bạn có thể thấy, việc này giúp cho người dùng lựa chọn được tốt hơn. Nếu như bạn đang nghe điện thoại thì đầu bên kia sẽ không bị báo “số máy hiện không liên lạc được”, nhiều người không thích thông báo này. Về cơ bản, giống như việc bạn dùng 2 chiếc điện thoại vậy, 2 sim hoạt động song song và không ảnh hưởng đến nhau.
Sam Sung N7102 có 2 sim hoạt động độc lập, giống như 2 trong 1, vì thế nó không bị tình trạng 1 sim ngắt trong khi sim kia đang thoại. Ngay cả việc vui vui là lấy sim 1 gọi cho sim 2 cũng có thể thực hiện được. Khi cả 2 sim cùng có điện thoại gọi đến hay sim 1 đang nghe điện thoại mà sim 2 có gọi tới thì bạn chỉ đơn giản là bấm báo bận nếu không muốn trả lời, khi đó đầu dây bên kia sẽ nhận được thông báo bận như bình thường, không có trường hợp nào báo máy hiện không liên lạc cả.
Có rất nhiều trường hợp mà bạn có thể gặp phải và đều có thể giải quyết dễ dàng với Sam Sung N7102, như:

•Bất chợt cả 2 sim đều có cuộc gọi tới, màn hình hiển thị cả 2 cuộc gọi cho bạn lựa chọn.
•Sim 1 đang thực hiện cuộc gọi thì có cuộc gọi tới Sim 2, lúc này có 3 lựa chọn: cúp sim 1 và nghe sim 2 - hoặc - hold sim 1 lại và nghe sim 2, xong sim 2 thì quay lại làm việc với sim 1 tiếp - hoặc - chỉ đơn giản là bấm báo bận ở sim 2 mà thôi.
•Buồn buồn lấy sim 1 gọi cho sim 2 chơi
Nếu như mà bạn đang nghe điện thoại mà có cuộc gọi tới thì máy không rung cũng không đổ chuông, chỉ kêu bip bip để thông báo mà thôi. Đây là tính năng hay, vì khi đang áp máy lên tai nghe mà còn rung với đổ chuông thì sẽ rất là khó chịu.
Cảm ơn!
Video quay bởi Mr T ( http://savemy.vn )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019