[Đập hộp] HTC 10 evo chính hãng, giá 6tr có màn 2K, USB-C, kháng nước, QC2.0

TDNC
21/6/2017 10:32Phản hồi: 352
[Đập hộp] HTC 10 evo chính hãng, giá 6tr có màn 2K, USB-C, kháng nước, QC2.0
Đây là HTC 10 evo, siêu sao trong phân khúc điện thoại giá 6 triệu bởi máy có nhiều tính năng vượt trội hơn những chiếc máy khác, ví dụ như màn hình 2K, tiêu chuẩn kháng nước, có sạc nhanh Quick Charge 2.0 và dùng cổng USB-C. Máy đang được bán chính hãng ở VN với giá 5.990.000 đồng và đây là bài đập hộp của nó.

Ấn tượng đầu tiên của mình đối với HTC 10 evo là nó dày, rất dày (8 mm). Vỏ máy bằng nhôm. Cảm giác khi cầm giống như cầm một mảnh thép thật sự bởi vì độ dày quá lớn và cũng vì thiết kế có nhiều góc cạnh. Ngoại hình bề thế tạo cho mình cảm giác máy sẽ rất bền. Nếu bạn thích kiểu máy to, cứng cáp, không ngại điện thoại dày thì HTC 10 evo rất đáng để quan tâm.

Mặc dù nhìn máy rất góc cạnh nhưng cảm giác cấn lại rất ít, bởi vì những đường cắt vát ở mặt sau có chiều rộng tương đối to và dài, góc cắt cũng không quá sắt. Tuy nhiên, các phím cứng lại có độ nổi khá cao nên dễ gây ra cảm giác thô ráp cho tay khi cầm.

Mặt trước của máy có một phím Home cảm ứng. Phím Home nằm hơi lõm xuống bên dưới, tích hợp cảm biến vân tay, hai bên cạnh là phím Back và Recent. Cạnh dưới màn hình hơi dày, phím Home lại nằm hơi lệch xuống cạnh dưới nên cho cảm giác hơi lãng phí không gian. Máy không có cổng 3.5mm, tai nghe đi kèm dùng chung cổng USB-C với cáp sạc.

Ở tầm giá 6 triệu, HTC 10 evo có rất nhiều ưu điểm so với những máy khác như Galaxy J7 Prime hay Huawei Gr5 2017. Mình gọi nó là siêu sao trong phân khúc bởi vì bạn khó mà tìm thấy một chiếc điện thoại 6 triệu vừa có màn hình 2K, vừa có chống nước, sạc nhanh QC2.0 (củ sạc cũng QC2.0), dùng USB-C, đã vậy còn có cả Wi-Fi ac tốc độ cao và 4G LTE tiêu chuẩn Cat.6.

Điều làm nhiều bạn băn khoăn đó là liệu con chip Snapdragon 810 có quá nóng hay không bởi vì lịch sử của con chip này cho thấy từng có hiện tượng quá nhiệt. Sau này Qualcomm đã bổ sung "bản vá" để sửa lỗi quá nhiệt đó. Trong phạm vi bài đập hộp này mình chưa có thời gian để kiểm tra vụ chip nóng. Xin hẹn các bạn ở bài viết sau.

Bảng so sánh cấu hình:
htc 10 evo-specs.png

Quảng cáo

Quảng cáo

352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chipM
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn bé này nhớ one max quá. Lâu rồi HTC không còn là brand mình chọn.
louisntt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chipM E vẫn đang dùng One Max vs M7 ^^
minhduc0808
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp nhỉ, HTC biết lắng nghe người dùng rồi.
@phannguyenlk Ngón tay nào đặt home chạm vào màn hình? Mà chạm vào thì làm sao khi mà mh đang khoá, đặt vào để mở ra nhấc ngón tay lên ảnh hưởng gì? Người ta còn đang cố gắng nhúng luôn vân tay vào trong màn hình kia kìa. Tất cả những thằng như ss hay ip có thằng nào đặt lệch như thế ko? Có ai kêu ca chạm ngón vô mh không? mà quan trọng nhất là đặt lệch như thế nhìn xấu v l. Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm
@minhduc0808 cái này nó ra lâu lắm rồi, hàng tồn của các nước transfer qua VN đấy :3
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@Carvalho1986 Cá nhân mà nói nó đẹp hơn hẳn bọn 6tr bây giờ, chưa kể nó đập bao nhiêu cái ngon vào. còn lắng nghe ở đây là lắng nghe bỏ đi phím ảo làm hẳn phím cứng. ĐÓ GỌI LÀ LẮNG NGHE, ĐẸP XẤU THÌ LIÊN QUAN MẸ GÌ CHUYỆN LẮNG NGHE?
@kochichi96 LẮNG NGHE LÀ LẮNG NGHE NGƯỜI DÙNG, NGƯỜI DÙNG CHÊ XẤU VÀ BẤT HỢP LÍ BỎ MỊA MÀ VẪN GIỮ Y NGUYÊN THÌ LÀ LẮNG NGHE À?
Vấn đề gay gắt nhất là Quá nhiệt trên con này thì ko nói tới. Con này thù anh em nào cũng biết rồi, chỉ có điều Dám mua hay không vì còn băn khoăn con chip
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
@vohinhtrolai Nói ra lỡ họ không mua sao hihi. Mua đi rồi dùng thử thì biết, không thì đi hỏi người đã dùng chứ ai dại chi khai ra cậu :p
Mặt Mâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tran Bong Mình xài Sony Z5 cũng 810 mà đâu có nóng quá như mấy bác nói đâu.
@Mặt Mâm Cùng 810 nhưng z5 mát hơn hẳn m9 và 10evo
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vohinhtrolai Mình quan tâm nhất cái này, lại không nói tới. Chắc rằng bị nhquá nhiệt vẫn còn nên chả nói,,,
Sao cứ dùng con chip 810 vậy nhỉ?
Nóng vãi thế cơ mà @@ Chắc do bị tồn kho nên tìm cách đẩy đi quá.
@Hùng Xồm :eek::oops::eek: mình đọc đi đọc lại vẫn ko thấy trong bài nói gì.Ngoài việc QC tung bản vá lỗi .Dù đã "vá" nhưng con 810 vẫn nóng nhất trong các con chíp cho đt từ trước tới nay.Đảm bảo vỏ nhôm mùa hè chơi game mà rơi xuống bụng thì cứ gọi là : ai mua heo thịt quay đây.Nhé.
Nếu là 652 thôi thì mình ra quán rước ngay ko đắn đo nhé :rolleyes:
Mình đã phải bán chạy ( bán rẻ ý ) bao nhiêu con đt vì cái pin rồi bạn ạ 😃
@borntotry1990 Phải đòi S835, màn 2k, chống nước ...... trên con máy 6tr hả :eek::eek:
@borntotry1990 cái này là hàng tồn, ngày xưa con này là htc bolt của nhà mạng sprint, ế chỏng ế chơ nên đại hạ giá phát hành rộng rãi thôi.
Xài con chip 810 nổi tiếng lò nướng, con M9 chết cũng vì con chip này, máy dày cui mà đú đởn bỏ cổng 3.5 .
Cục pin 3000 ko biết trụ đc bao lâu với con chip lò sưởi với cái màn 2k
@borntotry1990 Đây là bản 2.0 bạn ạ,Qualcomm đã hạ xung nhịp chip để sửa lỗi quá nhiệt rồi nhưng nhiệt độ vẫn hơi cao nhưng vẫn sử dụng được.
phong_hue
TÍCH CỰC
7 năm
Chà, có hàng rồi nhanh quá. Phụ kiện có cổng chuyển USB C sang 3.5mm không bác?
mình có thể hỏi một câu hơi ngu ngốc: Tại sao đến giờ nhiều Tập đoàn kinh doanh Mobile không hiệu quả có lãi mà họ vẫn theo đuổi nhỉ? Dù gần như không có hy vọng gì
thien103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luutrungkien câu hỏi rất là hay... theo mình thì thế này.. Ví dụ như HTC nó chỉ biết sản xuất điện thoại thôi, không sx điện thoại thì làm gì bây giờ?, bán bằng sáng chế ít tiền lắm.. 😃 thứ 2 là các công ty như thế này luôn có các khoản tiền dữ trữ dc trích từ lợi nhuận của các năm trước phòng trường hợp thua lỗ, khi nào dùng hết khoản đó mà vẫn thua lỗ thì lúc ấy mới chính thức là thua lỗ. thứ 3 là nếu thấy lỗ mà xin phá sản thì bạn tìm hiểu luật phá sản công ty cổ phần nhé, phá sản thì cổ đông sẽ mất hết vốn góp hoặc một phần vốn trả ai muốn vậy cả. thứ 4 vì thua lỗ mà phải bán công ty thì cổ đông cũng sẽ chịu thiệt, bán rẻ thì lại mất vốn mà bán đắt chả ai mua mà ko ai mua thì lại mất vốn... chính vì vậy mà thường thì các công ty này sẽ bán hoặc cầm cố thế chấp hết tài sản của mình để lấy tiền kinh doanh, đến thế mà vẫn còn lỗ nữa thì mới xin chính phủ can thiệp, chính phủ không can thiệp thì mới xin phá sản 😃)))))
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
@thien103 Dầy mặt nhể
Thach_Bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luutrungkien Kinh doanh mà bạn, thất bại của người này là cơ hội của người kia, bạn vẫn có cái tư tưởng sợ thất bại thì làm sao thành công.
nadugroup
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luutrungkien Theo suy đoán của tớ có thể họ nghĩ "Còn nước còn tát, Tìm ánh sáng nơi cuối đường hầm" hoặc có thể thử nghiệm một công nghệ mới mẻ nào đó mà người tiêu dùng sẽ là nơi đánh giá chân thực nhất công nghệ của họ.
Nam Lưu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn rất mạnh mẽ, hay đấy!
Nghi vấn mớ chip này là do lỡ ôm quá nhiều cho m9 mà m9 lại quá fail nên ko sx tiếp nữa, để tới giờ này xả ra.
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhdat3796
có vụ ôm chip nữa hả =]]] chip này là v2 chơi game còn mát hơn ip7+ đó thánh à
@i9kdigital Ờ v2, là v1 bóp xung thì có.
Bản thân dùng 6p và cũng là con chip được nói sửa lỗi quá nhiệt. Khẳng định chỉ là giảm thôi chứ không phải là sửa hoàn toàn.khi dùng các tác vụ nặng 1 tí, thì lúc đó nó nóng ran mà thôi.
@tuanandy Nóng quá thì ngâm xuống nuóc là mát ngay
snvn
TÍCH CỰC
7 năm
Em này màn hình cực đẹp, cầm đầm tay luôn, một số đại lý giá trừ khuyến mại chỉ còn 5tr5, giá này thì mấy em xách tay, nhất là em HTC 10 sách tay cứ gọi là khóc thét
Còn mấy em Sơn Tùng, Isaac thì thôi, anh muốn em sống sao :p:p:p
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@snvn Sao lại khóc thét HTC 10, S7 ... hơn hẳn em này đấy
@snvn
@Carvalho1986 Không nhìn thấy dòng này à "thì hiệu năng con HTC Evo 10 xách dép nhé" 😁 (trích đoạn)
Hiệu Năng nhé?!?! :D:D:D:D:p:p:p:p
Thôi xem clip này cho rõ :D
@Cuong Nb Đừng đem hàng quốc tế ra so với hàng lock. Hiệu năng manh bằng giời mà ko có sóng thì cũng khác gì cái ipod. Liên thiên vớ vẩn. Cái 6s lock đó mà ko có sim ghep với jaibreak thì có đáng vứt đi ko? Nên là đừng có đem ra so hàng lock với quốc tế. 6s lock mua ở mẽo có 199$ thôi. So khập khiễng bỏ mẹ
chitrung712
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng cty thì đây la mức giá cũng tốt 😁
Chờ chính hãng lâu quá k biết ngày nào bán nên đã xúc luôn hàng xách tay 1 tuần trước!
@TrongHieu489 cảm nhận s810 nóng đến mức chiên trứng ko bác?
@TrongHieu489 máy dùng nóng k bác
@socola_dg Dùng bình thường cũng mát thôi. Nh k hiểu sao lúc xem phim hay dowload gì đó thì ôi trời nóng lên nhanh và rát tay.
Chip QC 810 thì giá rẻ là đúng rồi...

Phím home mà HTC chơi hình lục giác và cân hơn thì cực hợp với máy, nhìn cái phím home thấp xuống, làm xấu tổng thể cả cái máy.
@Khẩu trang xanh
Bn & con cừu nhà bn ở cùng chuồng thì hợp
Aduckuba
@Khẩu trang xanh Tui thấy phím vầy đẹp, chuyển qua lục giác nhìn thấy ghê. Mà đội ngũ thiết kế chắc họ cũng làm tới lui nhiều lần rồi, nên mới chọn kiểu này cho an toàn 😃
Giá tốt quá , không biết chất lượng gia công ra sao
oe oe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhcuongpro1234 đẹp đó bạn, nhất là màu xám, đừng nghe các thánh phán, ra tiệm cầm lên xài thử đi bạn.
kidhitech
TÍCH CỰC
7 năm
nhiều bác cứ hỏi sao dùng chip cũ, thực ra máy này nó làm ra 1 năm rồi 😆
@kidhitech toàn bọn đọc báo nữa mùa, ra vẻ ta đây hiểu biết công nghệ, cứ như kiểu nó vừa làm cái máy này trong năm 2017 ý
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@kidhitech mình thấy nó vẫn ngon hơn 2 con còn lại, đang xài j7 prime chỉ đc cái pin chả được gì 😁
đẹp đó chứ
Chờ khi nào HTC10 chính hãng hạ giá 😁
O9xx19xx29
TÍCH CỰC
7 năm
@sskkb Hạ rồi - còn chưa đến 10tr của bên HH kìa
Thiết kế xấu quá !
Thêm nữa cái chip S810 nóng hao pin lắm. Thà là S660 hoặc S653 thì ngon.
@Xperia_no1 808 còn nóng nữa là. chơi 6xx có khi ổn,
@Xperia_no1 Có 6tr mà đòi hỏi quá vậy ta...
@Xperia_no1 Bác lại có chung sở thíc avatar giống mình ah
@Carvalho1986 bạn thử test antutu và chơi game trên con htc 10 evo đi đã. Giảm 1 nửa xung nhịp nó còn 1.0 ghz thì nó chạy cái gì. Dùng thử đã rồi hay phán ...
Armata
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình rất thích nhưng ko sao được vì ...810 huuu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019