Đập hộp HTC One A9: hoàn thiện tốt hơn bản thử nghiệm nhiều, giá cao

sonlazio
28/11/2015 10:44Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giaovk
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy đẹp mà hơi mắc..
damn
Trứng
8 năm
cẩm trên tay nhìn xa tưởng iphone -_- đến bh HTC mới chịu bỏ cái logo xấu hoắc ấy
nhìn hao hao ip6
hquangvn
TÍCH CỰC
8 năm
12tr cho cấu hình Snapdragon 617, 2GB RAM, 16GB ROM, Battery 2150mAh, không có BoomSound.
Không hấp dẫn lắm.
sting9154
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin quá hẻo, ko thể tin được giờ này còn pin 2k1.
@sting9154 còn tùy nó chạy Android mấy nữa bác ơi, Android 6 nhiều tính năng tiết kiệm pin với HTC Sense đâu có nặng như mấy em launcher khác.
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
HTC giãy chết từ đây.
Với cái giá 12tr mà:
- chip còm
- pin keo kiệt- hầu hết 3k 4k
-2G Ram-đáng lẽ phải 4G Ram
- màn hình FHD-đáng lẽ phải 2k
-nhận dạng vân tay thời ơ kìa.
Với cái giá đó mà chả chứng minh đc hơn ở điểm gì thì chết là xứng đáng.
R.I.P HTC.
@cuti7x đã xem thử nghiệm vân tay của A9 chưa mà phán ơ kìa -_-
nói không phải khen chứ giống ip6 phết nhỉ ^^
trước còn khoái HTC, giờ khoái SS hơn, do cái SS Gear VR 😁
quangthaicg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn giống iPhone 6s😁
boomhugo
ĐẠI BÀNG
8 năm
phiên bản cắn hộp đã gửi đến các bạn
Con nay kho ban o vn lam
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy này dành cho bánh bèo thích xài android, nên có những thứ hơi vô dụng cũng phải.
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
Giáo sư, xin giáo sư dẫn hộ em cái nguồn nói window là hệ điều hành mở để em mở mang kiến thức cái. Giáo sư hiểu biết kinh hồn thật:p.
Người ta bảo dùng thử một con HTC đi rồi hãy phán về nó, thế mà lôi một đống nào là z3, z5 rồi thì lúa mì, giáo sư có vấn đề về đọc hiểu hay là chột dạ giật mình phải khoe ta đây cũng từng xài hàng cao cấp chứ ko phải là mấy con tàu lai xào mì 😁
KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
@RiverBlue 1. Tôi k phải giáo sư bạn ơi bạn khỏi phải khích đểu tôi kiểu đó trẻ con lắm
2. OK có thể tôi sai khi nói window là HDH mở nhưng window có thể tùy biến dc nhé bạn, còn android mở tôi nói sai à ?
3. Cái kiểu tranh luận chỉ chăm chăm soi mói từng câu từng chữ vào câu nói sơ hở của người khác rồi từ đó công kích thì dc cái gì bạn ? Tôi k phải thánh tôi cũng có lúc sai bạn ơi
4. Tôi thích sony thì tôi xài sony k dc sao bạn ? Hay ý bạn là trình tối ưu của Sony thua xa HTC ?
5. Thế bạn xài dc bnhiu cái HTC rồi ? Tôi thì iphone, zenfone, samsung, oppo nhờ người nhà xài nên tôi cầm qua hết rồi bạn ơi, đủ lâu để biết nó hay dở ra sao
6. Bạn nói nghe có vẻ ghê vậy tôi hỏi bạn có ai chê con đt của mình là cấu hình mạnh quá k ? Ngay cả apple còn phải nâng cấp phần cứng qua từng thế hệ thì sao ? Còn trải nghiệm người dùng là gì bạn ? K phải các hãng bây h đều đã làm quá tốt rồi sao ? Đến cả mấy con điện thoại Tàu còn làm tốt dc trong khi giá của nó rẻ bèo ?
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@KIRA1573 Nói window là hệ điều hành mở là sai một cách cơ bản, kiểu như kiến thức lớp 1 cũng không rõ, con người lúc nào cũng có thể sai, đúng, nhưng đừng sai cái cơ bản nhất, không hiểu biết thì đừng nói phét.
Còn thích sony hay thích sao Hỏa đấy là việc của bạn, nhưng chưa dùng HTC lần nào, đừng mở mồm đánh giá, đem so sánh nó như chuyên gia thế, kiến thức cơ bản thì không có, dùng qua cũng chưa thử, lấy cái gì mà cứng mồm thế 😁
Còn tôi gọi bạn là giáo sư, chẳng lẽ bạn không hiểu tôi chửi xéo bạn là giáo sư nói phét à, thôi thì giải thích luôn cho bạn đỡ mông lung :p
Thế nhé, từ sau hiểu biết có giới hạn, trải nghiệm thì chưa thử qua, tốt nhất là đừng ra vẻ, cứ ôn tồn chẳng ai nói gì đâu.
KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
@RiverBlue Tôi nói window mở là sai, đúng tôi chấp nhận , nhưng tại sao bạn chỉ xoay đúng vào vấn đề đó để phản bác ? Hình như cmt của tôi chả có liên quan gì đến việc window có mở hay k mà nhỉ ? Bạn có đọc hết cmt và hiểu hết những gì tôi nói k hay chỉ chăm chăm tìm cái sai để bắt lỗi đá đểu ? Sai cơ bản ? Xin lỗi tôi k phải dân cntt bạn ơi, sai là điều bt bạn. Cái gì mà giáo sư ? Tôi chưa bao h nhận là mình kiến thức uyên thâm hay gì nhé bạn, đừng có chụp mũ kiểu đó trẻ con lắm, hay bạn nghĩ ai cũng giống như bạn ? Mà sao bạn chả bao h trả lời vào câu hỏi chính của tôi thế ? Bạn lái đi vòng vòng làm gì thế bạn ? Hay ban chả có tí lí lẽ nào để trả lời cả ?

Chưa dùng HTC thì đừng mở mồm đánh giá, nghe như kiểu chưa dùng Bphone thì k dc chê ấy , buồn cười. Vậy bạn cho tôi biết lí do gì tôi phải bỏ 12tr ra mua con điện thoại này dc k ? Nói thật nếu muốn trải nghiệm thử htc ấy bỏ 4 5 tr ra mua con one m8 hay 6 7 tr cho con one m9 k hơn con dở dở ương ương mất hết chất htc này à ? K thì ra siêu thị điện máy đầy đó bạn tha hồ mà trải nghiệm

Android k quan trọng cấu hình vậy thằng samsung, qualcom , mediatek bỏ cả đống tiền vào nghiên cứu sản xuất chip mới làm quái gì, cứ lấy chip cũ mà xài, cấu hình k quan trong vậy lấy thử con 615 chạy game với con 810 xem con nào ngon hơn
Toàn anh hủng bàn phím, có ngon thì gặp đánh lộn cho rồi
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn cái giá 12 của khoai cho con a9 này là thấy vớ vẫn rồi. Vào xem trang cuối gặp 2 thằng crazy bàn phím còn hài hơn. Hax ... nản cho thành viên tinh tế!!
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@jimmyctho Chửi người khác crazy và để lại một dấu răng, muốn chen chân vào nhóm crazy à cưng 😁
Hẹn off đánh lộn đi, toàn ahbp thế lày thì bỏ bu rồi
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@Lonely Planet Uh đúng, offline sờ mông nhau mới biết thằng nào cứng, chém gió chỉ thể hiện đc cái tôi kiên định của mình thôi😁.
Làm luôn đi mấy ahbp, a làm trọng tài cho, thằng nào bị thương a cho nhập viện

Sent from my iPhone using Tapatalk
monkey_kaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ chờ review chi tiết hơn cái pin với camera là ok 😁
quanvneyes
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn ảnh này chán này!
Hoàn thiện kém, tất cả thành phần đều không cân đối gì
@quanvneyes eo, có mấy hãng đặt hẳn cái cổng cắm qua 1 bên trông còn mất thẩm mỹ hơn bạn ah 😁
hóng thêm bài review cho em này, nhất là cái vân tay với pin 😁
@ti_mini vân tay có rồi kìa
@TinhTuyVN thấy ng nói nhanh, ng nói chậm, ko biết đâu mà lần 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019