Đập hộp iPhone 7 Plus Jet Black 128GB: Anten gần như vô hình, mức độ liền lạc rất cao

TDNC
21/9/2016 3:28Phản hồi: 497
Đập hộp iPhone 7 Plus Jet Black 128GB: Anten gần như vô hình, mức độ liền lạc rất cao
Với quan sát và đánh giá của mình, đây chính là phiên bản iPhone được nhiều người dùng mong chờ nhất của năm nay, iPhone 7 Plus màu Jet Black dung lượng 128 GB. Lý do: vì nó là màu mới (tương tự như lúc Apple ra mắt màu Rose Gold) và năm nay thay vì mua 64 GB thì được nâng cấp lên thành 128 GB. Mời các bạn xem hình cách Apple đóng gói chiếc máy cũng như các phụ kiện được bán kèm theo trong hộp.

Lần này Apple tạo ra một khoảng cách quá lớn giữa iPhone 7 và iPhone 7 Plus cho nên nhiều người cảm thấy lăn tăn muốn lên 7 Plus luôn thay vì chỉ nâng cấp từ 6s lên 7. Có thể kể ra những thua kém của 7 so với 7 Plus như: độ phân giải màn hình (1334 x 750 so với 1920 x 1080), RAM (2 GB so với 3 GB), chỉ có 1 camera thay vì 2 và dung lượng pin cũng thấp hơn.

Màu Jet Black (đen bóng) mặc dù dễ trầy hơn màu Black (đen mờ) và cũng in lại dấu vân tay rõ ràng hơn nhưng bù lại nó rất đẹp vì tạo được sự liền lạc gần như tuyệt đối giữa tất cả các cạnh. Trước đây, màu Xám không gian (Space Grey) của iPhone được đánh giá cao vì mặt trước của máy màu đen giúp xóa đi đường phân cách giữa hai viền trên/dưới và màn hình. Tuy nhiên màu Space Grey vẫn để lại mặt lưng và phần khung bao xung quanh máy màu xám. Còn đối với bản Jet Black thì toàn bộ mặt lưng, bốn cạnh viền, anten và cả logo trái táo cũng đều là một màu đen.
Nếu không mở màn hình hoặc để hình nền màu đen thì bạn khó mà nhận ra được đường phân cách giữa phần khung viền và màn hình hiển thị. Nhìn từ ngoài vào sẽ thấy chiếc máy giống như một hòn đá có màu đen bóng từ trước ra sau. Kể từ thời iPhone 6, Apple đã thực hiện rất tốt một chuyện đó là bo tròn các cạnh giúp cho cảm giác cầm máy được mềm mại và trơn tru hơn 5s. Còn năm nay, nhờ có màu Jet Black và bạn sẽ được thêm một lợi điểm nữa về cảm giác đó chính là cảm giác nhìn, nhìn mượt mà, không có dải phân cách.

Dải anten ở mặt sau không những bỏ đi đường vạch chạy ngang (chỉ giữ lại vạch chạy cong lên phía trên) mà màu sắc của nó còn được hoàn thiện cho gần giống với màu vỏ Jet Black, tạo ra sự đồng nhất cao, khó mà nhìn thấy được dải anten nữa.

Cám ơn cửa hàng 2TMobile đã cho mình mượn máy. Cửa hàng cho mình biết giá của chiếc iPhone 7 Plus Jet Black 128GB này là 89 triệu (tám mươi chín triệu đồng) 😁

Hộp máy Jet Black có màu đen. Năm ngoái iPhone 6s màu xám Space Grey vẫn dùng hộp màu trắng

Mặt trước in hình mặt lưng của iPhone thay vì mặt trước như mọi năm

Quảng cáo

Quảng cáo

Toàn bộ phụ kiện có trong hộp, mặt sau của hộp đựng tai nghe còn có adapter chuyển từ Lightning sang 3.5mm

497 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màu này nhìn bóng bẩy thật. Dễ trầy nhưng đẹp
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn yêu thế 😃
em ko có ý "dạy bảo" các anh giàu cách xài tiền.
Nhưng mà bỏ hơn 30tr để mua một em giá trị thực chỉ 25tr thì 😃
chúc các anh khoẻ mạnh nhé
Funnyclock
TÍCH CỰC
7 năm
@ST610 Vậy xin cho hỏi khái niệm "người giàu" theo kiểu của bác. Và em chẳng định dạy khôn ai cả. Ai mới là người tìm cách dạy khôn người khác ở đây. Một khi khái niệm của bác đưa ra là đủ rộng thì bác hãy bình tĩnh xem lại những gì em nói. Không war. @@
Funnyclock
TÍCH CỰC
7 năm
@hung_hy88 Theo em thú tính của con người nó vô cùng lắm ợ, và một khi thú tính được thỏa mãn thì có thể dẫn đến nhiều hậu quả không đong đếm được @@
Funnyclock
TÍCH CỰC
7 năm
@meoxanh.social Đó cũng là một cái gọi là giá trị =))
@Airblade14 giá trị thực 25tr, theo em nó là 5tr ak
Vẫn thích Màu đen mờ hơn :p
Dân mình thật lạ.Lúc trc thích màu vàng h chuyển sang màu đen.
@laptopgiatot888 1 tỷ đô nào vậy @@ Mà liên quan éo gì phải lôi thằng samsung vào đây
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@quangloc999 1 bị dắt mũi như con bò.
2 sĩ, mua máy màu đấy người ta mới dễ nhận là iPhone 7 vì mặt trước giống iPhone 6 và 6s.
3 a dua, người ta mua thì mình mua.
4 tớ có tiền mua gì kệ cm tớ.
Baygia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laptopgiatot888 Ông kia chả nói l gì tới ss . Chỉ nói chuyện màu sắc. Thằng rồ này lôi ngay chuyện ss với kiện cáo vào được. Loại cuồng quá Hoá rồ
@laptopgiatot888 Ko biết ai phải công khai xin lỗi Samsung vì dám cáo buộc Samsung "nhái" ấy nhỉ 😃. Cũng ko biết cái 1 tỷ $$$ ấy (mà thực chất đã giảm xuống còn 300tr) Apple đã lấy được đồng nào chưa 😃
nhìn đúng đẳng cấp đồ hiệu, chỉn chu đâu ra đó.
Vãi 2T nhắc tới 2T sợ tới già. Đợt tháng 2 mua ipad mini 3 ở đây, hộp fake, còn có tờ hướng dẫn của Ipad air, đến quỳ. Hàng thì trôi bảo hành mà bảo bảo hành chính hãng 12 tháng. Dù nhân viên có cố gắng khắc phục nhưng thôi sợ lắm rồi...
@congdanh10111996 Thật hả bác, thốn thế nhỉ.
Mình toàn mua bên H2 Shop, thấy cũng ổn, giá thì bình thường mà dc cái có sao nói vậy.
@Khanh_aju K tin bữa nào ra 2T Lý Thái Tổ bác check
@congdanh10111996 thank bác đã report. Né ra chứ check gì cho mệt nữa. Nói chung cửa hàng nào nó cũng có bài có chiêu cả, chẳng qua có nhận trách nhiệm đàng hoàng không, có vì uy tín mà bỏ qua lợi nhuận nhiều hay không thôi.
@Khanh_aju Mình thì chỉ thấy lạ là sao 2T ít phốt, trc khi mình mua nó chỉ có 1 phốt bán ip 6 hộp fake trên lazada cũng k quan tâm lắm, ai dè bị y chang :3
Định mua chục cái, chuẩn bị 300 củ, mà giờ giá lại có 89 triệu một cái, lăn tăn quá
@If you dont mind Bác cứ để lại 211tr mua thêm thuốc uống ahihi
@If you dont mind Oh. Đó là giá ghi vậy, còn bán giá bao nhiêu thì chịu. Chắc tầm đó vẫn mua đủ chục cái đấy.
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@If you dont mind Tính vất cái máy IBM Simon đi để mua em này nhưng thấy 89tr nên đổi ý mua sámung note 7 về đi chơi kg thằng nào cướp.
van.t
TÍCH CỰC
7 năm
@tuann2 Bạn có quăng cũng chẳng ai thèm nhặt chứ cướp gì mấy cái note7 đó
Mà lỡ có quăng thì pm mình cái địa điểm nha. Tới xem thôi. Éo thèm nhặt đâu =))
@If you dont mind Giờ còn có triệu mấy hai triệu gì thôi bác, xúc ngay 😁
thang789
ĐẠI BÀNG
7 năm
màu đen này nhìn đẹp ngang ngửa màu đen con note 7 nhỉ.
nhưng có vẻ con note 7 mặt kính khó sước hơn con iphone 7 jet black này.
anhzaive
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thang789 Note7 viền hở hết cả hàm ếch, so sánh làm gì
@anhzaive Ip làm cong chắc có hở khô g
@anhzaive Bạn so sánh tàu lao. Thứ 1 cách thiết kế Ss vs Apple khác nhau về ngôn ngữ.
Bạn chỉ ra con nào 2 mặt kính ngon nhất hiện tại cái ?
2 Ip này nhôm + mặt kính nên soi với các thiết kế như vậy xem ngon nhất chưa ?
@hunghanhtb h đố bác bẻ cong con ip7 đấy, k0 dễ đâu=))
Vãi cả 89 triệu
Klq: Nhưng hôm nay TQ xác nhận trạm vệ tinh Thiên Cung đang lao về trái đât..chậm nhất là vào 2017 anh em tinhte sẽ có được vài mãnh vỡ để trên tay ngắm nghía..
Ps: quá nhanh quá nguy hiểm..ko thẻ tin được..!
@BB VietNam dồn tiền làm con này, có rơi đúng nhà mình cũng k có hối tiếc gì nữa 😁
Dễ xước, dễ bám vân tay, dự là có miếng dán cho mặt lưng haha^^
duchung178
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice Chắc phải dùng ốp cái viền cam cũng bóng thế kia ko dùng ốp chắc xước hết
@duchung178 cam phủ sapphire, khó xước lắm, e nh khi để phone vs chìa khoá mà k0 xước tí nào😃
duchung178
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice Mình ko nói cái Cam cam thì trc nay vẫn phủ kính là cái chắc rồi
Cái phần viền bọc quanh cơ
Chứ nhìn thế đặt xuống phần mình nó có chạm hẳn xuống đất đâu
Nhìn phê nhỉ? Cái giá thì tê luôn 😔
tưởng ko đẹp nhưng lại đẹp ko tưởng 😁.
Nhiều ông không muốn mua thì đi ra, vô giải thích thế này thế nọ để làm gì không biết. Tiền của người ta chứ bộ tiền của mấy ông hay sao mà tiếc giùm. Tô phở 50 ngàn nhưng muốn 10 ngàn cũng có. Ai dám ăn tô phở 10 ngàn thì ăn. Luật VN đâu có cấm.

Bữa nào thấy ai đi siêu xe nhớ gõ cửa rồi chử-i họ ng-u tại sao không mua huyndai nhé.
@benchimto bác nói đúng, e đông tình, nhưng vấn đề ở đây là con ip đó giá chỉ đích thực 25 củ , nhưng có "nhìu người" ( giàu hoặc tích cóp) mua với giá quá ảo.
ở đây giống nnư cùng một chiêc xe, mà bác phải bỏ ra 2 tỷ để mua trong khi người ta chỉ bỏ ra 1 tỷ. Nếu giàu mà thích chơi "TRÔI" thì mình không có ý kiến gì nưa hết.

một vài lời,./.
@dktran01 ý kiến bác đúng đi nữa mấy thằng có tiền nó có nghe bác ko ? vậy nói chi cho mệt có tiền xai sao thì sài mình chả phải ba me nó ko cần day nó gì cả .
An Phuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xong rồi... đóng gói lại bán 50 chai. Hãi
LavoPavden
ĐẠI BÀNG
7 năm
@An Phuc Nó ghi giá 89tr kìa bác
@PandaKute 89tr.... thật sự là có kết lắm cũng chắc gì đã mua
strypper
TÍCH CỰC
7 năm