[Đập hộp] LG Optimus F7: màn hình đẹp, máy nhẹ, cấu hình tốt

TDNC
13/3/2013 11:12Phản hồi: 450
[Đập hộp] LG Optimus F7: màn hình đẹp, máy nhẹ, cấu hình tốt

Optimus F7 là một chiếc điện thoại Android tầm trung có thiết kế đẹp với cấu hình phần cứng tốt. Máy có nhiều điểm tương đồng với người anh Optimus G Pro ở phân khúc cao cấp ví dụ như nút Home được trang bị đèn LED nhiều màu, giao diện Optimus UI nhiều tiện ích, có phím tắt QButton màn hình True HD IPS chất lượng cao và nắp lưng cũng được trang trí hoa văn theo kiểu caro.

Mặc dù có màn hình 4.7" nhưng máy lại không hề cho cảm giác nặng tay chút nào, thân máy nằm gọn và chắc chắn trong long bàn tay của chúng ta với nắp lưng tuy được làm bằng nhựa nhưng cũng được trang trí hoa văn lấp lánh giống như Optimus G Pro và Nexus 4. Tuy nhiên các hoa văn trang trí ở đây có hình dạng giống như bông hoa tuyết chứ không phải vuông kiểu caro. Hiệu ứng lấp lánh trên nắp lưng của F7 rất đẹp, nhìn rõ ràng hơn nắp lưng của máy G Pro.

Toàn bộ thân máy được bao bọc bởi một cái khung sườn bằng kim loại, nhìn sang trọng và chắc chắn. Ở mặt trước máy có một màn hình 4.7", viền màn hình rất mỏng, nút Home cứng tích hợp đèn LED nhiều màu và hai phím cảm ứng hai bên. Máy cũng có phím tắt QButton ở cạnh trái giống như Optimus G Pro. Phím này cho phép chúng ta mở nhanh chức năng chụp màn hình và ghi chú hoặc bạn có thể thay đổi nó trong phần cài đặt của máy.

Màn hình của máy rất đẹp, chữ mịn màng, hình ảnh sắc nét, điều này có được là do LG đã trang bị cho nó tấm nền True HD IPS tương tự như Optimus G Pro, cho góc nhìn cao và màu sắc khá tươi tắn. Máy chạy trên Android 4.1.2 với giao diện Optimus UI được tùy biến rất nhiều so với giao diện gốc của Google đưa ra nhưng tốc độ phản hồi lại cực kỳ nhanh, máy hoạt động nhẹ nhàng và gần như không có độ trễ trong từng thao tác.

Cấu hình cơ bản Optimus F7 (còn có tên khác ở thị tường Hàn Quốc là Optimus LTE III):
  • Hệ điều hành: Android 4.1
  • Màn hình: 4"7 True HD IPS (312ppi)
  • CPU: 1.5Ghz hai nhân
  • RAM: 2GB
  • Camera: 8MP/ trước 1.3MP
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Kết nối: 4G LTE, Wi-Fi n, BT, NFC
  • Kích thước (dài x rộng x mỏng): 131,7 x 68,2 x 9,6 mm
  • Pin: 2540mAh
Cám ơn cửa hàng XTMobile đã cho Tinh tế mượn sản phẩm.

Hình chụp từ camera của Optimus F7:

450 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huupcpro9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon! Nhưng kô biết giá có ngon kô!

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@huupcpro9x XT bán 10tr5 @@ giá này mua em G cho lành
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao ngon vậy ta,

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
Đẹp hơn lte2 rồi.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@JackieNguyen90 sao bác lại so sanh kiểu như vậy nhĩ.nếu như phải so sanh với e này thì bác phải so sánh với LG LTE III cơ.
@Hoàng Ân sky con này chính là LTE III mà bác. mã máy F260 thì phải.
sao ko thấy add cho đưa lên trang chủ v? ko biết con này giá bn nhỉ, xách tay hàn quốc mà tầm 5-6tr là ngon 😃
tso
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dnn1306 pác cứ ngồi hóng đi, chừng nào xuống cỡ đó rồi mua cũng được. L7 cùi bắp còn chưa bán giá đó nữa là.
dự là tầm khoảng 9t đến 10t
@dnn1306 có bị đin không ! 5 6 tr à ,bên HÀN bán con này ít nhất 400$ - 500$ ấy !
@dnn1306 ông lấy đâu cái giá 5-6 triệu cơ 😃)
LEHUYEN
TÍCH CỰC
11 năm
LG dạo này tích cực ghê thật, có Bác ở bên nữa là ngon

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
Hơn dc lte2 khoản pin và có đèn led,chả có j đặc sắc,giá dự là khá chát vì mới ra

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@2nd camera trông thấy ngon hơn chút bác nhá
Hot hot giá bao nhiêu zậy nếu mua thi minh mua ở đâu hả các bạn? ??

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
10.5tr thì mua optimus G ngon hơn
quocbao81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều android quá nên giờ chẳng còn cảm giác khi một sản phẩm mới ra đời
quocbao81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà sao LG lại ra nhiều sản phẩm mà giá trị của nó sàn sàn nhau, rồi tự nó cạnh tranh lẫn nhau à???
seogii91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocbao81 theo mình không phải là các sản phẩm cạnh tranh nhau. các sản phẩm ở các phân khúc thị trường khác nhau. để chiếm lĩnh được thị trường không để bị mất thị phần vào tay các hãng khác. nên giữa các máy ko có gì là cạnh tranh nhau cả. vì đã phân định rõ máy này thuộc phân khúc nào, máy kia thuộc phân kia rồi bạn. bạn có nhiều tiền thi mua máy thuộc phân khúc cao cấp. ít tiền thì mua các máy có giá thấp hơn mà cấu hình các máy thì sàn sàn nhau như bạn nói đó. những máy thuộc phân khúc tầm trung mà có cấu hình mạnh để cạnh tranh với các hãng khác thôi bạn. số lượng bán sẽ tăng. không cần biết là bạn mua máy nào chỉ cần bạn mua máy của LG là họ có doanh thu rồi. 😁 mình nói sai đừng chém.
@quocbao81 ko hẳn con LTE2 ko bán ở VN nhưng con này sẽ bán
@quocbao81 Thà để anh em nó cạnh tranh nhau còn hơn để thằng khác nó nhảy vào bạn à.
ôi tiếc cho con L9 mới mưa...huhu
Máy đẹp. Hình chụp cũng đẹp .Nhưng xấp 100 USD là "đẹp" nhất ! (hình như chỉ có tờ trên cùng là tờ 100, còn bên dưới là ........ giấy thì phải ?!)
songsobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iphonespirit Tờ USD âm phủ nhìn mỏng dính bạn không nhận ra à. bó này mua ở hàng mã để về thế giới bên kia đấy
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
LG ra máy mới liên tục dzị
@lmcuong4u nếu đã gọi là chạy đua công nghệ thì phải ra mấy mới có gì là riêng chứ các bác.như SS thì ra máy mới có các tính năng mới và đặc sắc còn LG thì phải ra Liên tục để cạnh tranh kiếm bác cơm
quá dễ hĩu
mog
TÍCH CỰC
11 năm
Với cái giá 10củ thì Nexus 4 ngon hơn (rất rất nhiều).
@mog 10 củ mua đc Nexus 4 hở bác?! ở đâu vậy?
playboy2703
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quynhmatroi ở HN có Click Buy bán 10.3 bác ạ 😃 mềm ra phết!
@playboy2703
@playboy2703 ặc! Mềnh ở HCM! Mà mềnh chưa định hốt Nexus 4 đâu, đợi vài tháng cho nó xuống giá khoảng 300 đô như bên Tây rồi hốt cho đã! Mua sớm lỗ chết! N4 11,5tr LG niêm yết mà bác nói 10tr e nge hơi hoảng^^
playboy2703
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quynhmatroi Kái gì thích là phải nhích luôn bác ạ...để lâu nh khi nó nhạt nhẽo ngay 😃 chứ còn đợi xuống giá thì...nói thật nhiều khi 1,2 triệu lúc.ms mua nó còn là mua cả sự thoải mái, háo hức khi cầm con hàng mình mong muốn nữa bác ạ 😃) e dự là con này dù có xuống thì cũng vẫn ngang ngửa one x xách tay 😁
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp thật , thích nhất cái đèn nút home
licvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
ồ một xấp 100$
o070o
TÍCH CỰC
11 năm
tầm trung mà giá 10.5tr oh my god
@o070o giá đó ai mua
nhìn được đấy , giá chắc khoảng 7 củ
@bemapiu lte2 còn 7 củ, đâu ra em này giá đó zay !
@hangcaocap Chỉ e chỗ bán 6tr5 zoi, toàn thấy 7tr lấy lên ko ak`
@toan1239 đây nè bác:
http://www.tinhte.vn/threads/hang-moi-ve-sky-a840s-lg-tle-2-new-100-nguyen-seal-gia-tot-co-ship-arc-s-fullbox.1962213/

đây nữa:
http://www.tinhte.vn/threads/550mobile-lo-hang-50-cay-sky-a840s-lg-lte2-moi-100-ve-anh-em-resellers-vao-order.1947139/

còn nhiều lắm bạn chịu khó kiếm trên diễn đàn, toàn thương gia uy tín. mà mình ko phả thương gia, ko pr trá hình , đừng có chụp mũ nhé các bác. bạn kiếm trên bõ rao vặt bán nhiều lắm
@bemapiu hàng xách tay là tầm 10tr nhé bạn
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG đang dần dần khẳng định vị thế của mình trên thị trường smartphone
Giá bán ở Hàn Quốc tại thời điểm lúc mới ra các bạn có thể theo dõi tại đây
http://www.gsmarena.com/lg_optimus_f7-reviews-5315.php

Hiện tại XTmobile đang nhận đặt hàng tại đây
www.xtmobile.vn
@tinhxuandh nó giá nhiu vậy đại ka
@tinhxuandh giá nhiu hỏi hoài mà không thấy tl trời

Xu hướng