[Đập hộp] LG Optimus F7: màn hình đẹp, máy nhẹ, cấu hình tốt

TDNC
13/3/2013 11:12Phản hồi: 450
450 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều bạn cứ đem theo cấu hình ra để mà làm gì nhỉ, 2 nhân thì ứng dụng, game nào cũng quất dc tuốt rồi, cần j phải nâng cấp lên 4 nhân?? Nâng cấp lên để ngốn pin thêm à?.
Cái quan trọng là phải nâng cấp pin tăng thời lượng sử dụng, và con F7 này đã làm được điều đó. Quả pin của F7 có thể nói là nâng cấp giá trị nhất!
Màn đẹp, pin trâu, có thêm đèn led báo hiệu giống như trên blackberry nữa nên vô cùng tiện lợi. Nhiêu đó cũng quá đủ với nhu cầu của mình rồi, cuối tháng lãnh lương là quất luôn e này khỏi phải nghĩ 😁
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hooney1512 Chinh xac

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
@hooney1512 Chính xác, cuối tháng lĩnh lương cũng làm còn này, hihi
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có giá em này chưa máy bác
có bác nào dùng rồi tư vấn cái. mình vừa lấy con này nhưng bắt sóng 3g có vẻ kém ở trong nhà chỉ có hiện chứ G ra ngoài sân mới có 3G, trong khi các thiết bị khác sóng căng đét, hihi. Mong các bác chỉ giáo cách khắc phục
Bác dùng sóng nhà mạng nào vậy? Mình cũng định mua con này, mà ngại vụ data vinaphone có tương thích với nó không, hay cứ cà dựt.
Mới mua được ~ 3 hôm đây
LTE3 ( bản hàn quốc ) khá ư là ngon 😁
@kisiden14 Bạn ơi, bạn dùng thử rồi cho đánh giá về pin, loa (loa ngoài vài tai nghe), màn hình (có chống trầy xước ko?) để mọi ng cùng tham khảo với. Thanks!
mấy anh em dùng rồi cho mình hỏi về màn hình em này có chống trầy xước ko? có dùng kính cường lực ko? với loa em này, loa ngoài và tai nghe có to, rõ ko?
Có đứa em dùng con K-touch đời cổ mà phê quả loa to rõ vật vã, tàu khựa mà đc quả loa ngon hơn cả sky r3 :d
menkhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co bac nao ban lai ko
Pin thì 3G wifi bật suốt 7h sáng tới 11h đêm tùy hôm còn 23-43% ( hùi trước xài sky 840 tới 5-7h đêm là ngủm o_O )
Loa vừa đủ xài. Tai nghe cái này chưa thử ( toàn xài tai nghe riêng :3 mà cậu cũng xác định tai nghe kèm theo đt thường chất lượng trung bình or chán 😁 kể cả tai iphone vào tai tớ nghe cũng tệ :D )
Màn hình mấy con này đều có chống trầy hết mà cậu ( nhưng tâm lý VN mình có chống trầy thì mua xong cũng dán à :D )
Em cũng đang rất quan tâm đến em này. Anh em nào xài rồi cho em xin hỏi vài câu.
1, e thích ổn định, mượt để tiện cho công việc, vậy rom gốc của nó có ổn ko, có giao diện tiếng anh ko?? Nếu rom cock thì hiện tại chạy thế nào??? E thì thích để giao diện tiếng anh vì 1 số cái dịch sang tiếng việt nghe hơi chuối 😁.
2, Hiện tại xài con này với các mạng Việt Nam có lỗi gì ko?? E đang xài vinaphone, ko rõ 3g chạy tít ko. sóng khỏe ko.
3, Chuyển 2G với 3G đơn giản ko?? có phải reboot máy ko.
4, Vẫn biết có 2 cục pin nhưng e vẫn muốn hỏi thêm cái là bình thường pin của nó xài có thuộc loại ổn và tiết kiệm hơn bọn khác ko ạ??? (cái này chắc nhờ bác nào thử qua nhiều máy rồi mới biết đc.)
5, Địa chỉ nào mua hàng uy tín nhất, cách đây 3 năm e mua đồ của trungmobile với đào toàn thì thấy ok, dạo này lượn mạng thấy có mấy cái phốt nên hơi ghê.
6, máy branch new thì check cách nào hả các bác. 1 số pic e thấy nói giờ vụ imei với seal dán toét tòe loe luôn, ko tin nổi.

Hỏi hơi nhiều, các bác giúp em nhé. Con captivate theo e 3 năm nay hôm nọ tắm biển hỏng rồi. Giờ đang gom lúa, tiền ít nên băn khoăn nhiều. :D
LG màn hình đẹp hơn samsung cơ mà chụp hình thì thua samsung
có ai biết em này dùng chip gì và GPU gì ko ?
Co 1 e xai luot ae nao can lien he 0984 713 083 gia 5t3 hen.
ilikegame
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuhau872004 máy bạn màu trắng hay Đen ? phone theo máy là phone thường hay là quadbeat ?
mình đang quan tâm màu trắng hơn
ilikegame
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này có kèm phone quadbeat như lg optimus g ko bạn ?
chip con này là chip gì thế các bác?
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này ko có NFC nhỉ.
menkhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haihazin Phien ban cua han co ma ban
xeloidap
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biet em này sài dc mạng GSM cua vn không ( xách tay Hàn về !)
@xeloidap oài, em này dùng bt mà, mọi người đang dùng ngon
Con nay Mau trang hay den dep nhi ?
daica81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng xách tay phiên bản nội địa HQ (LTE3) có giá tương đối dễ chịu. Vẫn kiên nhẫn chờ đến lúc có bản quốc tế chính hãng tại Việt Nam. Cơ mà chờ lâu quá rồi. Híc
xeloidap
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khog biet ở sài gòn chổ nào bán em này xách tay uy tín đây?
Kết rồi. Nhưng thích g pro hơn..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019