[Đập hộp] Moto 360 (2015) bản dành cho Nam, 42mm, dây da, màu đen

TDNC
2/10/2015 3:59Phản hồi: 108
[Đập hộp] Moto 360 (2015) bản dành cho Nam, 42mm, dây da, màu đen
Moto 360 thế hệ 2 (đời 2015) có rất nhiều cải tiến so với thế hệ cũ: đẹp hơn, gọn hơn do có bản 42mm so với bản 46mm vốn quá to, có thể thay dây dễ dàng, có website để tùy biến màu sắc của từng thành phần và nâng cấp cấu hình lên mạnh hơn. Nhưng đáng tiếc là vẫn không bỏ được cái vệt đen bên dưới màn hình vì phải dùng nó để đặt cảm biến ánh sáng.

Phụ kiện và đóng gói
Phụ kiện như cũ, gồm cáp và dock sạc không dây. Cách đóng gói ngược lại có thay đổi: mặt trên bằng mica trong suốt để nhìn thấy đồng hồ ở bên trong, hộp cũ không có như vậy, kích thước hộp to hơn một chút so với bản cũ, thay đổi nội thất hộp...

Kích thước nhỏ hơn
Moto 360 cũ hơi kén người đeo do đường kính mặt lên tới 46mm, bản mới có thêm tùy chọn 42mm rất hợp với kích thước cổ tay của người Việt Nam. So về kích thước thì nó tương đương với Apple Watch 42mm, mặc dù một cái vuông một cái tròn nhưng so tổng thể thì nó không chênh lệch nhiều, nếu bạn hài lòng với kích thước 42mm của Apple Watch thì sẽ dễ chấp nhận bản 42mm này của Moto 360 luôn. Chiều dày của Moto 360 mới không thay đổi nhiều so với bản cũ (mỏng hơn chỉ có 0,1mm). Sau cùng, cảm giác cầm và đeo trên tay cũng nhẹ hơn hẳn so với bản cũ.

Vị trí phím cứng đã chuyển từ điểm 3h sang vị trí 2h, đây là một cải tiến nhỏ nhưng đáng khen vì ở vị trí 2h sẽ dễ bấm hơn, thuận tiện hơn nhiều so với vị trí cũ. Phím bấm rất nhẹ nhàng và được hoàn thiện chắc chắn, phía ngoài của nút có in logo của Moto.

Thay dây được
Dây của Moto 360 bây giờ có thể tự thay rất dễ, mặt bên trong của dây mỗi bên có một cái lẫy, chỉ cần gạt nó qua một bên rồi tháo dây ra, bạn có thể mua thêm dây zin của chính Moto 360 hoặc tự mua các dây ở VN rồi chế thêm cái lẫy này vào để gắn. Có hai loại dây: da và kim loại, da thì có màu đen và nâu, còn kim loại thì có các màu trắng, đen và vàng. Bản dây da trong bài này có màu đen, mềm và dày hơn một chút so với dây da của đồng hồ Pebble Steel.

Tùy biến màu sắc của đồng hồ
Bạn có thể đổi màu vỏ, màu dây, loại dây và màu viền benzen theo ý thích tại website này: http://www.motorola.com/us/products/motomaker/FLEXR8. Sau đó đặt mua luôn hoặc nhờ người thân mang về.

Mặt đồng hồ vẫn còn vệt đen
Vệt đen nằm bên dưới màn hình làm cho đồng hồ không thể tròn đủ 360 độ. Moto dùng khu vực này để đặt cảm biến ánh sáng. Mình nghĩ về bên trong thì Moto chỉ nâng cấp cấu hình chứ không có cải tiến về quy trình sản xuất, không có cải tiến cấu trúc bên trong nên chưa thể bỏ đi vệt đen này được. Trong khi đó các hãng khác đã có thể bỏ đi vệt đen này và làm mặt tròn 360 độ rồi.

Cấu hình mạnh hơn
Moto 360 2015 dùng chip Snapdragon 400, bốn nhân 1.2 GHz, RAM 512 MB và bộ nhớ trong 4GB, bằng với cấu hình của Sony Smartwatch 3. Nó chạy trên Android Wear và điểm mới là tương thích với cả Android lẫn iPhone luôn chứ không cần phải dùng thủ thuật phức tạp như trước kia.

Cảm nhận
Nhìn chung thì Moto 360 thế hệ hai là một sản phẩm có nhiều cải tiến rất đáng giá, bỏ qua vụ vệt đen bên dưới màn hình thì nó ít có điểm chê được. Vui nhất là đã có bản 42mm nhỏ hơn và phù hợp hơn với đa số người Việt Nam chúng ta, thay dây thoải mái, cấu hình mạnh hơn và thiết kế vẫn đẹp như ngày nào. Điều băn khoăn duy nhất hiện nay đó là giá, giá thấp nhất là 299 USD chưa thế, về VN thì giá sẽ còn đội lên thêm. Hiện tại giá của người bán cho mình mượn chiếc đồng hồ này là 9 triệu đồng.

Quảng cáo

Cấu hình Moto 360 (2015) bản 42 mm của Nam:
  • Đường kính đồng hồ: 42 mm
  • Kích thước dây: 20 mm
  • Hệ điều hành: Android Wear
  • Tương thích: Android, iPhone
  • Màn hình: LCD 1,37" (35mm), độ phân giải 360 x 325 (263 ppi), mặt kính cường lực Gorilla Glass 3
  • Chip xử lý: Snapdragon 400, bốn nhân 1.2 GHz
  • GPU: Adreno 305 450MHz
  • RAM: 512 MB
  • Bộ nhớ trong: 4 GB
  • Pin bản 42mm: 300 mAh, dùng được 1,5 ngày
  • Sạc không dây với dock bán kèm
  • Cảm biến đo nhịp tim
  • Chống nước, chống bụi (IP67)
  • Wi-Fi b/g, Bluetooth 4.0
  • 2 x Microphone
Cám ơn Duy Shop đã cho mình mượn sản phẩm này.

Quảng cáo

108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mặt đh 42mm khá phù hợp với cổ tay người vn, 1 lựa chọn sáng giá cho ae cổ tay nhỏ vì các smartwatch android wear hiện tài đều có kích thước từ 44.5mm trở lên
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Cấu hình smartwatch bắt đầu chạy đua rồi…mạnh dữ
@kungfu9 nhìn chung mo to gen2

chưa có mấy cải thiện so vơi gen1 ......pin cũng chả khá hơn mấy, cấu hình cao cũng chẳng làm zì

Ngoài ra chẳng hiểu ông làm clip nghĩ zì mà bảo cái núm ĐH check tréo lên thế mà bảo thuận tiện hơn

chẳng có cái đồng hồ regular nào nó có cái núm tréo lên nt ?

Dáng moto gen 1 vẫn ngon hơn !!!
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@giampaolo9999 Thiet kế kiểu tròn giờ moto đã ko thể sánh với gear s2 hay là huawei watch
@kungfu9 Khách quan mà nói huawei watch đẹp nhỉnh hơn mo to gen 2 nhưng xấu hơn mo to gen 1

có thể mình ko thích cái núm nó check tréo lên....như thế

Btw: giá huawei hàng TQ mà lại đắt hơn moto nhiều...hơi bất ngờ !!!
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@giampaolo9999 Thương hiệu huawei giờ đã gấp nhiều lần moto rồi mà bạn
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chất quá còn gì!
softwind
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhờ các bác giới thiệu cho em đồng hồ nào mặt tròn, mỏng, chỉ cần đo nhịp tim, pin lâu, ko cần nghe gọi, chỉ hiển thị thông báo thôi cũng đc.
chú 360 này trông dày quá
@softwind cho tới thời điểm này thì chưa có con nào mà có cảm biển nhịp tim mà mỏng hết bác ơi
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@softwind Hỏi thật bác cần cảm biến nhịp tim làm gì. Đồng hồ cần xem giờ là ngon rồi. Thêm súng gây mê như conan thì ngon
@softwind cookoo watch 2 nhé bạn
kid2smile
ĐẠI BÀNG
9 năm
@softwind Có thể tìm hiểu thêm về em Sony Smartband, thời trang, nhịp tim, ko màn hình T_T
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn so với apple watch, thì apple như đồ chơi vậy trời 😔
Đẹp quá
mặt sau vẫn đẹp. mấy cái hãng khác mặt sau xấu thôi rồi
@If you dont mind Cái mặt sau thì quan trọng gì bác :eek:
@kangzunsang đẹp là phải đẹp từ trong ra ngoài. mặt sau có các thông số cần thiết, cũng thể hiện thẩm mỹ nữa bác 😁
seogii91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@If you dont mind 😆 mắc cười. đeo vào tay còn cần mặt sau đẹp để ngắm
hoangvuong
TÍCH CỰC
9 năm
moto luôn có thiết kế đẹp . nhưng đang xài lg g watch rồi coi thôi .
Không đẹp bằng em urban lte mình đang xài. Mà pin thì vẫn lởm quá. Giờ chỉ hóng gear s2 hoặc urban 2. Cá nhân mình thấy 2 con đó đẹp nhất
@dainguyenhai Gear S2 thì khoảng t4 tuần sau mình có hàng về , có hàng mình sẽ gửi tinhte review, đón đọc nhé bác ^^
hyn172
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dainguyenhai Cho mình hỏi con lg của bác dùng đc sim ko? Hình như nó dùng sim điện tử phải ko?
@hyn172 Con urbane không dùng đc sim bạn ơi. Chỉ bên hàn quốc mới dùng sim đc. Vì nó add số điện thoại như bọn s-fone ngày trc ấy. Bạn muốn dùng sim thì mua con gear s ấy. Dùng sim rất tiện và ra đg thì ai cũng biết là xài đồng hồ thông minh. Trc mình xài bản màu trắng ra đường mà nhiều người hỏi quá lên phải chuyển sang urbane lte để đỡ phải trả lời nhiều
anhtuanvtvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh_that_tinh Địa chỉ là gì bạn
ga2gro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi thưa đều hoàn hảo cho đến khi cái cảm biến ánh sáng 😔(
beatbox219
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quay bằng gì sao cảm giác mượt mà vậy :v
@beatbox219 máy quay, máy ảnh, điện thoại.... miễn là tốc độ khung hình nó cao, video này là 50p nghĩa là 50 khung hình trên 1 giây
thằng LG với SS k chịu bán màn hình cho nó hay sao mà đời thứ 2 rồi màn vẫn bị khuyết
Anhking
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa biết đeo cái này làm gì ? Dân chơi công nghệ à ?
@Anhking Trong nhiều đk nó rất có lợi đó bạn, như đi xe có thể xem nhanh ai đang gọi or nt cho mình, nếu quan trọng thì dừng lại nghe cho an toàn. Hoặc 1 số người công việc họ ko được rảnh tay (nha sĩ, bác sĩ) họ chỉ cần đưa tay lên để xem k cần phải tháo găn tay ra đưa tay vô túi lấy đt (cái này 1 bạn khách hàng làm nha sĩ chia sẽ với mình. Đang hợp hành gì đó....Ko có cũng k sao, nhưng nó sẽ giúp bạn thuận tiện trong nhiều tính huống 😃
Bao giờ tròn hết thì mua.
HTP@87
TÍCH CỰC
9 năm
@maiyeunguoi99 cùng ý tưởng. Giờ nhìn cái đồng hồ Moto này nó ngu ngu lúc mở màn hình lên sao đó rất ức chế
rockievn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maiyeunguoi99 Apple watch kìa bác, giờ bán nhiều lắm watchOS 2.0 luôn đủ mọi dây đeo, có bản cả chục ngàn đô luôn. Không thì mua đồng hồ điện tử của casio vừa rẻ vừa bền
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
Moto bắt đầu biết là người đeo đồng hồ quan tâm đến thông số gì.

42 tay mình đeo được nhưng nhìn chung nó vẫn khá to với ng VN

Mình thấy nếu có 1 bản nữa cho nam giới có đường kính tầm 38mm nữa là đẹp. Bản cho nữ cần có thiết kế, trang trí nữ tính hơn và đường kính tầm 27-32mm là đẹp. Có lẽ vẫn chưa phải lúc Moto thu nhỏ được cái đồng hồ của mình đến kích thước đó.

Cái vệt đen bên dưới chính là điểm chết của cái đồng hồ này. Còn nó thì mình còn không mua 😁
@Claw
dù có vệt đen mà em nó vẫn là top2 phân khúc smartwatch trên amazon nhé bác !!!
@Claw

Tay mình rất nhỏ nhưng đeo vẫn moto gen 1 46mm

vẫn đẹp đấy thôi b
@giampaolo9999 Moto360 gen 2 có tích hợp thêm loa ngoài đó bác, androi wear 6.0 đc cập nhật là có thể nghe gọi đc trên đh, tính năng này chỗ đông người thì k tiện, nhưng ngồi ở nhà or nơi riêng tư thì khá tiện.
Huawei watch mắc hơn moto gen 2 cũng dể hiểu vì nó có màn hình đồ phân giải cao hơn, có loa ngoài nhưng phải chờ cập nhật phần mềm, kính saphia, bao bì đóng gói cao cấp hơn. Mình kinh doanh cả moto 1 và 2, pin mình thấy tốt hơn đấy chứ. Chip Tiomap của gen1 nóng, hao pin hơn gen 2
@anh_that_tinh
tất nhiên là pin gen 2 moto tốt hơn

nhưng không đáng kể so với chênh lệch giá
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
9 năm
đắt nhỉ?
Smart watch ra đời quá sớm, quá vội vã. Ko thể thành cơn sốt đc. Chắc phải 3-4 năm nữa.
Chất nhưng giá chát :3
duongct
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vệt đen sẽ khiến người ta suy nghĩ về giá, và suy nghĩ về giá sẽ thấy giá cao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119