[Đập hộp] Nokia 5 chính hãng: Ngoại hình đẹp như Lumia, viền dày, giá 4.259.000 VND

TDNC
1/7/2017 5:51Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ralph
TÍCH CỰC
7 năm
Dễ tính một chút đi các bác. Cái sự mượt mà của điện thoại nó cũng phù du lắm. Chỉ cần một lần update là 180 độ rồi. Chỉ cần máy không quá chậm, đủ nhu cầu là ok rồi.
nodoithay
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ppse rồi, mua thêm ko có sim lắp vào.
nodoithay
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng thêm ý kiến về No 5 để mua cho vợ
vietduong234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa lấy hồi hôm qua. mang đến công ty, 3 ông cầm đầu tiên đều kêu: Đẹp quá! Giống Ai Phôn thế!
Moá, mất hết cả hứng. Phải nhắc lại đây là Nokia. Thế mới thấy Ai Phôn nó ăn não người như thế nào.
vietduong234
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhtinh Và đây là cảm nhận sau 2 tháng dùng Nokia 5: Ngoài thương hiệu Nokia 1 thời ra chẳng có gì xứng đáng. Sau 2 tháng sử dụng, mới thấy bỏ 4,2 triệu ra rước em nó về mới phí làm sao. Điện thoại có chuông nhưng k biết ai gọi, phải chờ e nó 3s mới sáng màn hình lên cơ, phần mềm danh bạ, nghe gọi, tin nhắn ngu lắm, không tiện dụng một chút nào. Vào Fb mới buồn cười, ngồi cafe, bấm vào Fb và.... để máy xuống bàn chờ, sau khoảng 2 phút em ý thông báo Fb không phản hồi (láo thế), có vào được thì không thể làm gì vì mỗi lần lướt qua ảnh, clips là đơ luôn, coi như bỏ Fb. Game thì mình không chơi nên k biết, chắc tệ hại hơn 69 lần. Chất lượng vỏ cũng tệ, mua xong phát là mình ốp luôn cho cái ốp nhựa, thế nhưng bây giờ em nó đã loang lỗ rất nhiều do lớp sơn tự bong (không hề có vết xước do tác động bên ngoài). Mỗi Pin thì vẫn ok. Nói chung, với 4,2 triệu làm con Xiaomi sẽ ngon hơn. Đấy là ý kiến của mình sau khi đã mua, dùng Nokia 5 trong 2 tháng. ace nào đã sử dụng cho ý kiến để mọi người tham khảo nha!
thanhtinh
TÍCH CỰC
6 năm
@vietduong234 Cảm ơn bạn. Mình quên hẳn Nokia luôn cho nhanh.
@vietduong234 Mình thấy người trả lời bạn có vấn đề....
- Mình dùng Sony Xperia X, lúc mua trên 12 triệu, nếu bật để độ sáng thích nghi thì nếu rút điện thoại từ túi quần ra ( khi có người gọi đến) thì cũng phải khoảng 3s màn hình mới sáng hẳn để nhìn rõ. Nếu tắt chế độ điều chỉnh độ sáng tự động thì Ok, thoải mái, có cuộc gọi màn sáng luôn.
- Có thể hiểu, phần mềm gọi điện và nhắn tin của máy Nokia hiện tại là phần mềm của google chứ không hẳn là của nokia, bản thân nó vẫn ngu ngu. Mình dùng vài hãng, khẳng định không bao giờ dùng phần mềm gốc gọi điện, nhắn tin đi theo máy, mình dùng HTC, Sony, SS, ..hiện tại là Nokia 8, mua máy xong là tải phần mềm tin nhắn và gọi điện của bên thứ 3 về dùng luôn, quên luôn phần mềm mặc định của máy. Cái này là đặc trưng tuyệt vời, android luôn có một đống tùy chọn nhiều lúc ngon hơn cả chính chủ.
- Vụ xước sơn mình không rõ, đang dùng Nokia 8 thì không thấy vấn đề gì (dùng ốp), có thằng em dùng Nokia 3, không dùng ốp thì cũng chẳng sao, chỉ bị xước do va đập, có lý do rõ ràng.
- Vụ Facebook chưa dùng không rõ, nhưng Nokia 3 như nói ở trên vẫn dùng ngon, chả nhẽ nokia 5 lại vứt đi thế, cho xin cái clip làm bằng chứng đi ?
- Nói chung dùng điện thoại cũng nên " khôn khôn " một chút, muốn đơn giản nuột nà thì cứ bỏ ra cỡ 15-30 triệu kiếm con iPhone mà xài, đảm bảo độ ổn định, nuột nà sẽ ngon hơn android, có lý do của nó tất !
- Vừa ngon, vừa bổ, vừa rẻ á, hàng tàu á, éo bao giờ có đâu, cái gì cũng có cái giá của nó hết nhé !
vietduong234
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vuducanh0909 Nếu có điều kiện để dùng IP từ 15-30tr hoặc điện thoại trên 10tr của tất cả các hãng luôn thì chả có gì để nói ở đây cả. Vấn đề là mình đang nói ở tầm giá 4-5tr (điện thoại của đa số giai cấp công nhân và sinh viên ý mà). Khoảng tg đầu mới mua, Nokia 5 vẫn ok, sau cứ chậm dần đều. Với tầm giá ý, mình nghĩ mua được một số mẫu điện thoại Tàu đã có thương hiệu ở VN, hoặc mua một chiếc IP 5s, 6 cũ dùng sẽ tốt hơn. Thân!
Maru Chan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi tại sao em bỏ thẻ nhớ vào máy nhưng lại không lưu dc vào thẻ nhớ ạ, chụp vài tấm hình mà máy báo hết dung lượng trong khi thẻ nhớ còn nguyên 😔 Với lại làm sao để chuyển danh bạ từ one drive sang N5 ạ? Cảm ơn các tiền bối!
@Maru Chan BẠN ADD THÊM TÀI KHOẢN ONE DRIVE CỦA MICROSOFT VÀO LÀ LẤY DC DANH BẠ MÀ.
Maru Chan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachbui M đã đăng nhập Onedrive nhưng ko tải dc bạn ạ
@Maru Chan Bạn làm theo hướng dẫn của bài này:
http://www.techrum.vn/threads/chuyn-danh-ba-thu-cong-gia-android-va-windows-phone.21154/
Hoặc những cách tương tự (xuấp thủ công), chịu khó mày mò sẽ được. Mình chuyển lâu lâu rồi cũng không nhớ lắm nhưng nhớ là xuất theo kiểu thủ công như trên. Chúc thành công !
Sau 1 năm sử dụng thì thấy nên khai tử con này ngay và luôn
Maru Chan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@intelinsidêpntiummmx công nhận luôn haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119