[Đập hộp] Nokia 5 chính hãng: Ngoại hình đẹp như Lumia, viền dày, giá 4.259.000 VND

TDNC
1/7/2017 5:51Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem sau tháng bán đc nhiêu cái.
So với Xiaomi Redmi Note 3 3GB 32GB lúc trước mình mua 4,5tr hay Redmi Note 4x mua cho cháu gái cũng cỡ 4,5tr thì cảm giác khi xài không ngon bằng. Nhưng build thì Nokia ăn đứt. Dễ thấy nhất là mang con 3 ra so với con J2 Prime và con 5 so với con J5 Prime của Samsung thì mới biết là mỗi máy của SS nên giảm 1/3 giá mới đúng.
Mình nói không với tất cả các game, lâu lâu mới chơi ........ miền nam mà giờ gỡ luôn rồi. Con 3 mở máy ảnh rất chậm hoặc ít nhất thì con mình cầm là như thế. Con 5 thì cảm giác vuốt qua lại thôi cũng không thấy ngon.
@Your Life By My Side Có biết đọc hiểu không? Hay là cố gom tiền mua được cái máy rồi thế?
Ralph
TÍCH CỰC
7 năm
@iAndroids Mình xác nhận là đã dùng 4 ngày và ko lag giật nhé. Mở app hơi chậm chút thôi. Nếu muốn nhanh nữa thì tắt hoạt cảnh + bắt buộc kết xuất gpu
@iAndroids con 5 này tầm trung k đáng ns tiền mà bày đặt tiền nong đúng kiểu sheep..chê nó giật lag t thấy k đúng thì t nói..ok..dung mượt k ngang ip7 dc nhưng xiaomi k thua nhé
balong2008
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iAndroids ss mà giảm 1/3 giá thì mấy em như kia sao sống.....làm thế thì giết đàn em rùi...
just kiding !!!:p
Quá thường trong thế giới Android
Nhái cái gì ko nhái lại đi nhái cái viền dày cui 😃
Thiết kế giống con này voãi 😁
Cứng cáp và đẹp quá
Ken Plus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang phân vân giữa con này với OPPO A39 ở trên, không biết nên chọn con nào (cho ba xài) :v
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
😁 Vẫn yêu thiết kế em Lu 9x hơn.
trungntvn
TÍCH CỰC
7 năm
Đang quen dùng sinh thái Win 10 tự dưng nghe cái HĐH đi kèm Nokia mà thấy buồn cười.
Từ ếch bao giờ viền mỏng là tiêu chuẩn của smart phone vậy 😔
Nhìn điện thoại viền mỏng như tờ giấy không lề vậy :(
Trong phân khúc này mình thích Huawei Y7 Prime hơn. Kim loại nguyên khối. Màn hình ips 2,5D 5'5. Snap435. Ram 3gb. Rom 32gb. Pin 4000. Android 7. Vân tay 3.0
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
Nokai là máy tàu. sửa lại đi mod
So với mấy bé xiaomi cùng tầm giá thì vẫn hơi thua, có lẽ ăn nhau ở cái thương hiệu nokia. Trong đống máy sắp ra thấy có mỗi em nokia 6 có vẻ nhon thôi, còn 2 em kia thua nhiều máy ở cùng tần giá đấy quá.
cuongpk
TÍCH CỰC
7 năm
Xấu, nhìn như con galaxy s2
usb C, ram 3G nữa thì không đắn đo. đang tính đổi máy mà chưa chọn đc em nào trên dưới 5tr vừa ý 😔
Sweetlov3
TÍCH CỰC
7 năm
Mua con này thà mua con Xiaomi Mi5 còn ngon hơn gấp 10 lần
Mình chỉ cần màn hình full hd, còn lại chỉ là phụ nhưng ko được
con này quá phù hợp với nhu cầu của mình luôn
nowall00
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng Nokia 3. Thiết kế tuyệt vời, cảm giác cầm rất sướng. Nhưng máy thi thoảng đơ màn hình, phải mở khoá lại mới hết. Wifi kén mạng, một số bắt chập chờn nên hơi bực. Nhìn chung vẫn hài lòng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019