Đập hộp Nokia N95 8GB

Trung Dt
18/10/2007 15:10Phản hồi: 30
Đập hộp Nokia N95 8GB
Nokia cho biết bắt đầu từ hôm qua (15/10) hãng đã chính thức tung phiên bản nâng cấp N95 8GB ra thị trường toàn cầu. Như vậy, chỉ trong một thời gian ngắn nữa sản phẩm này sẽ bắt đầu xuất hiện trên thị trường các nước, trong đó có Việt Nam

Có thể nói N95 8GB hiện là sản phẩm có dung lượng bộ nhớ lớn nhất của Nokia. Mục tiêu của Nokia là muốn xây dựng N95 trở thành một chiếc máy tính giải trí đa phương tiện di động.

Tính năng của N95 8GB gần như vẫn giống với phiên bản N95 trước đây, máy ảnh số 5-megapixel, tích hợp công nghệ định vị toàn cầu, WLAN, HSDPA … Màn hình của N95 8GB đã được nâng cấp thêm nhằm phục vụ tốt hơn cho tác vụ xem video, duyệt web, xem bản đồ …

Phiên bản N95 8GB sẽ có giá bán khoảng 795 USD.

Sau đây là hình ảnh đập hộp Nokia N95 8GB.

Nokia N95 8GB nằm gọn ở phần trên của hộp như hầu hết các dòng điện thoại di động khác. Kích thước của máy không thay đổi so với phiên bản thông thường

Mở miếng bìa giới thiệu ra, ta sẽ lấy được máy một cách dễ dàng. Bên trái là cục xạc pin kèm pin BL-6F 3.7 volt dung lượng 1200 mAh. Bên phải là tai nghe kèm hệ thống phím điều khiển nhạc.

Quảng cáo

Khe cắm SIM rất chắc chắn do được làm bằng kim loại có nút gài. Trong khi một số model khác lại được làm bằng nhựa. Còn camera 5.0 megapixle của máy có kích thước lớn, không có nắp bảo vệ như dòng N95 cũ, đèn LED Flash nằm phía dưới nếu dựng đứng máy lên

Vẫn được tích hợp các phím điều khiển đa phương tiện khi trượt màn hình xuống. Lần này, Nokia đã khéo léo khi làm nổi các phím lên để cho người dùng cảm thấy dễ dàng hơn khi nhấn.

Quảng cáo

Không có nhiều thay đổi ở hệ thống phím chính, tuy nhiên, bàn phím số được làm nổi lên cũng góp phần tạo cho việc nhập dữ liệu dễ dàng hơn phiên bản trước.

Hình bên trái bạn có thể thấy HĐH đang mở rất nhiều ứng dụng, theo nguồn bài viết này thì nó còn trống khoảng 50 MB RAM.
Không như một số ĐTDĐ Samsung Symbian dòng i, Nokia tích hợp công cụ tìm kiếm riêng của mình chứ ko phải là Google.

Không được tích hợp thẻ nhớ vì bộ nhớ trong quá khủng (8 GB) nên bạn sẽ thấy chữ Mass Memory. Bạn cần mất 10 giây để Nokia N95 8GB quét hết và tính tổng toàn bộ dữ liệu hiện có trong máy bạn

Một vài thông tin về bộ nhớ

Và duyệt web thử nghiệm

Màu đen là xu hướng chung của nhiều dòng ĐTDĐ Nokia về sau này

Và đây là camera chính của máy có độ phân giải 5.0 megapixel, đèn LED Flash, zoom quang 3X, chống mắt đỏ, auto focus ...

Các phím tắt ở bên cạnh máy

Màn hình của Nokia N95 (trái) là 2.6 inch nhỏ hơn so với 2.8 inch của Nokia N95 8GB (phải)

Trước khi có sự xuất hiện của máy này, nhiều người đã hy vọng Nokia mang đến cho người dùng N95 hiện thời một viên pin dung lượng cao hơn. Điều này chỉ đúng với phiên bản Nokia N95 8GB. hãy nhìn hình vẽ và bạn sẽ thấy viên pin BL-6F dày hơn viên BL-5F. Chính vì vậy bạn không thể lắp lẫn được.

• Theo AllAboutSymbian
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là thiết kế lúc nào cũng xấu cả 😔
N95 8G nhìn cool thật ! Chỉ có điều ko có nắp che camera ! >.< !!! Ko biết có nên bán Iphone 8G để làm 1 con N95 8G ko nữa ! Các bác nghĩ sao ??? 😁
@con_mua_qua haha iphone thì có thể thay đổi và cập nhật theo mốt hằng năm nhưng nokia N95 bản 8G thì chỉ có một thôi anh ời. :D:D:D

Em làm gì thì làm cũng hốt một em nokia n95 năm ngoái. không làm gì cũng lấy nó ra nghe nhạc ,,, cảm giác sướng lắm. 2 cặp loa 2 bên thì đúng là siêu phẩm rồi. Mà máy của nokia mình công nhận trâu thiệt. tới tận bây giờ mà vẫn sử dụng bình thường.
anh em xem máy mình nè

Mình mua chiếc này đầu năm 2017 đấy, tại thời điểm đó thì không còn máy mới nữa đâu, Máy này là cửa hàng Trùm Nokia Cổ sưu tầm, hàng chất lắm, anh em nào muốn mua thì nên tham khảo ở đây:
https://trumnokiaco.com/san-pham/nokia-n95-8gb/
@trumco Trùi ưi ông nì đào mộ gứm
công nhận nhìn chú N95 8GB này khủng quá, các thiết kế cũng như ứng dụng của nó thì chắc là hoành tráng lắm đây, Chắc mình nhinj đói vai hôm để sưn bằng đc em này mất
ối giời ơi!!! Con này nhìn quá khủng!!! Đang phân vân ko bít mua N95 8GB hay Iphone? Vì mình đã có Ipod touch rùi!!! Các bác cho em vài ý kiến, thanks các bác nhìu!!
Không biết em này HDD có ổn định không nhỉ ?? anh em nào đã sử dụng qua review bài giúp. Thanks !
12 tr bỏ ra chơi con nay hơi mắc thôi em chỉ biết mơ chứ biết làm sao dc
mơ cho có ông nào dùng rồi hỏng mang đi sửa. lại đúng vào tay em giải quyết.hu hu nhưng mà có bảo hành tới mâấ năm lận
fận nghèo biết sao dc
Son_Do
TÍCH CỰC
16 năm
Pin thấy to hơn nhưng không biết có cải thiện được nhiều không? Pin N95 cũ chuối quá.
mình dùng N95 đời cũ pin cũng được 2 ngày hơn thì làm gì mà "chuối" lắm đâu. Không biết bác nào đã cắm thử quả pin BL-6F vào N95-1 chưa nhỉ, nếu cắm chung được thì cool quá ha.
"Và đây là camera chính của máy có độ phân giải 5.0 megapixel, đèn LED Flash, zoom quang 3X, chống mắt đỏ, auto focus ..."
Cai nay that ko vay? zoom quang 3x ah?
ruoicom
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chà phải làm con này mới được, máu quá rồi.
phamtuanvu
ĐẠI BÀNG
16 năm
Pin N95-8G dày hơn nên khi gắn vào sẽ k đây đc nắp pin...
nhìn thì đã thiệt nhưng .....
nghèo mà chỉ nên nhìn thôi chứ hok dám đụng vào
vừa được pâp cho con nè dùng ^^,nhưng dầy quá hông vừa túi quần,cho người iu dùng cũng bị chê,hix
Phí của quá, ng ăn ko hết kẻ lần chẳng ra 😁
em này vẫn quá hot, quá ngon 1 huyền thoại, còn ai bán ko?
buivhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vẫn đang dùng con này 😁 . Dùng vẫn sướng. Cảm ứng chán rồi.
hamvui123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn còn bán nhưng chát lắm
Ối giời, mấy ông đào mộ giỏi quá, từ 2007 vẫn moi lên đc 😃 công nhận lúc đó N95 bá đạo rồi 😁
Hihi hoài cổ mà
giờ đc cầm e này ngịch thì sướg rùi,ôi 1 huyền thoại...đứt cáp 😃
buivhai
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đang dùng đây, còn nguyên hộp, cap vẫn hàng zin 😁
@buivhai bạn vẫn đang dùng em nó chứ? ngưỡng mộ!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019