Đập hộp Olympus PEN-F chính hãng và ảnh chụp thử

TDNC
18/3/2016 6:51Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế đẹp quá, nhưng nhìn xuống ảnh thì chưa thấy ấn tượng lắm, chắc còn do người chụp
9615221
ĐẠI BÀNG
8 năm
So với giá tiền và chất lượng ảnh trong bài thì mình thấy không xứng đáng cho lắm. Không biết người chụp có đang dìm chất lượng ảnh của máy xuống không
Cục sắt ngàn đô.Quá đã
rổ rá cũng tạm nhỉ
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chup 50-60 tấm mà pin vạch đỏ thì ....Thôi em trung thành với DSLR cho đỡ ngốn pin.
tuonglun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pyramid0501 Bác cho e hỏi cái đèn flash rời của máy ảnh này gắn được trên con Nikon D60 cùi được ko. E cám ơn!
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuonglun Thật sự thì mình chẳng biết cái đèn rời trong ảnh này có lắp được vào d60 không. Nhattao bán cũng nhiều mà, bác vô đó xem
shydo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này là Micro four third sao mắc vậy nhỉ??
khanh1906
ĐẠI BÀNG
8 năm
em vẫn yêu A6k của em lắm 😆
atxgantz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Video đọc sai thông số của EVF, 2,3 triệu "hột" (dot) chứ không phải pixel, đối với màn hình RGB thì 3 hột mới bằng 1 pixel
gago06
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chất lượng tốt quá, các nút có vẻ còn tiện hơn fuji. Cái đèn flash kèm theo tiện hơn đèn kèm theo của xt1 bên fuji
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
Con này có thể coi là đẹp nhất trong giới mrl 😁
Sau khi dùng cả 3 dòng mrl kết luận cá nhân:
Độ đẹp của body: Olym> Fuji > Sony
Tiền đầu tư lens ( lens rẻ mang chất lượng khá) : Fuji > Sony > Olym (khoảng đầu tư lens olym nhiều khi còn over của sony nữa @@ )
Độ đang dạng lens: Sony > Fuji> Olym :D
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenvantrung241090 Đùa bạn 😁 Lens fuji mà mắc thì không biết lens af của olym vs sony phải như nào, mình đang dùng Olym với Fuji đây, riêng con lens kit fuji (giá 2nd khoảng 2tr) thì mấy e lens tầm 2tr của olym làm sao địch nổi @@ Olym lens còn cao quá ( mình mỗi lần kiếm lens cho olym nhiều khi khóc ròng) . Đơn nhiên đi kèm giá là chất lượng lens olym rất cao 😃 Còn quan niệm của mình không chơi mf với mrl 😃 vì bản thân lens af của fuji đã rất ngon so với những lens mf cùng tầm giá trở xuống rồi (đã test)
@kochichi96
Fụji chưa kể siêu kit 18-55, giá đẹp mà chất từ trong ra ngoài...!
hero130
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maitienphuong Fuji moi nam deu co nhung dot giam gia khung~
longhons
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenvantrung241090 Bác bỏ con Touit 32 vô sọt rác à =))
2 cây hoa trong tấm hình "núp nắng" là hoa gì vậy nhỉ?
lonely202
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy đẹp thiệt. nhìn đã hơn fuji nhiều
Locke
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quay 60fps mà pan nhẹ nhẹ đã giật đùng đùng rồi, với cái video trên thì quay phim ko ổn.
swedenboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
coi bộ fan của A6K làm gì nên nỗi mà đi đến đâu cũng bị chém vậy hè 😁
Fuji trùm 😁 Leica trùm cuối:D
mình có hay theo dõi trang review máy ảnh của stevehuffphoto, ( http://www.stevehuffphoto.com/ ), ông này khá nổi tiếng trên thế giới, thấy ổng hơn 1 lần nói là olympus beats over Fuji. Ổng có bài review khá chi tiết về Pen F
http://www.stevehuffphoto.com/2016/01/26/the-new-olympus-pen-f-camera-review-just-wow/

về khoản chụp mono, ổng cũng nói so với Leica không thấy có 1 WOW difference nào cả
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@ttgdr Mình chưa có đk trải nghiệm penF, đang sử dụng qua OmD10 và thấy màu da người và B&W của olym rất đẹp, nhưng đi kèm với đó là lens tầm giá thấp (dưới 5tr đổ xuống) thì lens Olym vẫn thua fuji nhiều, còn nhưng lens tầm giá cao thì same same ngang nhau 😁
P/s: Leica nổi tiếng ở hệ lens hơn là cảm biến, nếu bạn chơi olym, thì bạn có thể thấy những lens Leica cho olym màu rất ngon, đẹp :D ( Mình đang sử dụng và mê mẩn leica 25 cho olym 😃 )
hero130
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em xin khẳng định Olympus chụp y chang các máy của hãng khác, hem có thua gì đâu. Nếu hơn thua là do trình độ của người cầm máy thôi ạ.

P/s: ước gì còn Pen-F giá rẻ hơn tí là múc rồi ^^.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019