Dark mode có tồn tại trong iOS 10, chuẩn bị cho iPhone màn hình AMOLED?

Duy Luân
20/6/2016 14:46Phản hồi: 120
Dark mode có tồn tại trong iOS 10, chuẩn bị cho iPhone màn hình AMOLED?
Một vài nhà phát triển đã bật được tính năng Dark Mode (giao diện đen) trong trình giả lập iOS 10, gợi ý rằng chế độ này thật sự có tồn tại nhưng vì lý do gì đó Apple vẫn chưa mở cho người dùng xài ở bản iOS 10 Developer Preview 1. Có khả năng hãng "ém" Dark Mode để dành cho khi ra mắt iPhone với màn hình AMOLED thì giới thiệu luôn. Màn hình AMOLED có đặc điểm là không dùng đèn nền mà tự mỗi điểm ảnh sẽ phát sáng, do đó khi hiển thị màu đen thì nó tắt hẳn pixel đó nên sẽ tiết kiệm pin hơn và tạo ra độ tương phản cao hơn. iPhone với màn hình AMOLED được đồn là sẽ ra mắt trong năm 2017 hoặc 2018, chứ còn chiếc "iPhone 7" trong năm nay nhiều khả năng sẽ tiếp tục dùng LCD.

Nguồn: 9to5Mac
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đen thui luôn ta.
hieuphan6785
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác Luân dậy sớm thế 😆
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieuphan6785 Tỉ phú thường dậy sớm. Đọc báo thấy nói vậy
@hieuphan6785 ko dậy sớm làm vài bài chứ đến mai bảo trì cáp quang sao mà làm .:p:p:p
thanhlongcfc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieuphan6785 Bác Luân đang ở bên Mẽo. 😁:D:D:D
Tự hỏi những ai xưa h cứ đi chê màn amoled lòa loẹt nịnh mắt h có mua Ip ko nhỉ. Nịnh mắt hay ko do cân chỉnh của nhà sản xuất chứ chả biết can quái gì cái màn IPS vậy mà vẫn pr lên tận mây xanh bó tay
@shrelax84 Cân đc chứ quái jì ko. Tôi chụp ảnh bao năm vẫn dùng nhện cân đây
@westlifeplaywar Bác hay thế, bác mua cái cục nhện vài chục đô tưởng là mấy cái công ty hàng đầu thế giới nó không biết à ? Trình độ nó thua bác à ? Sản xuất nó khác bác. Chưa kể cân thì cân chứ tiền nào của nấy thôi ! Màn hình rẻ tiền, len kit thì cũng tới mức nào đó cũng ngừng. Làm được hết thì L, N, T*, mackook, Imac ế hết rồi.
Người ta làm kinh tế, tập đoàn lớn ....thua mình à ???
kyn_krai
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangcm1992 Thôi ko nói nữa, cùng 800x480 nhưng S2 màn hình to hơn nhưng nhìn có yêu như S1 không?
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kyn_krai cùng độ phân giải thì màn to sẽ xấu hơn có thế thôi, còn tuỳ vào hãng sx có tốt không, có cắt giảm chi phí sx hay không? cái này thì không ai biết đc. thế nên mới nói đừng chê cái công nghệ mà hình, mà hãy chê người dùng công nghệ đấy để sx ra cái màn đấy
Onesec
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao phải loay hoay tiết kiệm pin mà ko làm pin trâu hơn. Còn giao diện đen thì jb là có thôi chứ có đột phá j ghê ghớm đâu
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
@Onesec Mỏng mỏng và mỏng. Riết cái ip cầm cứ như đồ chơi. Mỏng nữa để làm gì???
httbbt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Onesec Thanh niên manh động quá, ý chủ thớt nói là cái giao diện den này là để chuẩn bị cho sự thay đổi về công nghệ màn hình.Tức là nó chuẩn bị giành cho Amoled chứ không phải giành cho IOS.Và nó có tác dụng là tiết kiệm điện năng chứ không phải làm ra để chơi. Pin thì biết bao công nghệ mới đã được phát triển, nghiên cứu, nào là tăng hiệu xuất, nào là năng lượng mặt trời, nào là Bla... vân vân. Nhưng đã có cái nào đi vào thực tiễn đâu, vì vậy họ mới phải nghĩ ra cách tiết kiệm pin.Apple nó cũng không ngu đến nỗi chưa nghĩ tới cách tăng hiệu năng pin.
@Onesec Thế bác muốn máy mỏng 7mm hay hơn 1 cm. Đẹp thì p đánh đổi pin yếu hơn. Giao diện đen là để cho ip 7 hay 8 nếu xài màn amoled thôi mà.
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Onesec chính xác là jb là có ngay nhưng không phải ai cũng biết jb đâu bạn
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Onesec pin trâu thì máy iphone dầy như đít chai nhé, đút túi quần chun tụt cả quần, còn jb á, tưởng muốn jb là dễ à, bác giỏi thì đi jb ios 9.2.1 hoặc mới hơn đi
Mới sáng ra mà bác bác dậy sớm vậy.
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc giờ bác ấy mới bắt đầu đi ngủ
Đước đấy.. đợi ra sp mới để trải nghiệm và mấy dòng cũ rớt giá rồi hốt.

Một thanh niên có ước mơ xài hàng táo nhưng vẫn chưa sờ đến dc..
Vẫn ko thích màn Amoled tí nào. Nhìn loè loẹt phát gớm. Ko biết Apple có cải tiến đc ko? Chứ nếu loè loẹt như mấy em S, Note của Sam thì chỉ chơi đến iPhone 6s...
@nguyenfenice Bạn thông cảm...tụi xài samsung nó nặng tư tưởng phong kiến và gia trưởng quá, cái gì phải " người đầu tiên" cơ, chứ kg đc "người đầu tiên" thì dù có tốt có đẹp cỡ nào cũng vứt đi mà thôi =))...
@m.hydra.hht Máy đó mà hư chắc về với 1202 huyền thoain quá =)
@Giàng A Lúa Dùng màn đen trắng nó quen chuyển qua màn mầu phải 1 tgian mới thích nghi dc thanh niên ạ 😆)))
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
@trantrungkien.ct Hộ t cái.. Làm ơn 😆 t đang xài 6 plus nhé 😃) ai nghèo hơn ai mà ra giọng 😃) anh em vs giàng a lúa à 😃)
Chưa có thì xài tạm invert color cũng đc.
Đen nhìn cho đẹp, chủ đề phổ biến trên wp và nhìn rất sướng, hi vọng nhiều app cũng hỗ trợ giao diện này
Nó cũng là thử nghiệm thôi.
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
Xác nhận: thông tin trên là đúng sự thật.
Mấy cha cứ tung hứng cái ips lên tận thiên đàng, một cách rất mù quáng.
Tối xem phim, lúc hiện nền đen nó vẫn sáng trưng nhìn đã thấy ngu ngu
Lại một đột phá mới của apple
Đang xài ios 10 beta thấy lỗi còn nhiều quá .
1.màn hình hay bị đơ ở chế độ nằm ngang
2.clock cứ báo thức hoài dù đã stop
3.chụp màn hình hay bị thoát ra màn hình khoá
4.1 số trang web khi cmt bị nhãy tưng tưng
Có ai bị giống mình ko
Máy samsung bạn nào muốn màu nhợt nhạt như iphone vào cài đặt hiển thị chọn amoled photo là có ngay à.

Cái này trên Samsung vào đổi theme cái xong, nhiều mẫu nhiều sắc độ đen
Screenshot_20160621-110720.png Screenshot_20160621-111047.png
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
Cho mình hỏi ké: Trên con Lu930 của mình có 1 điểm ảnh nó cứ phát sáng màu xanh lá, có phải đó là điểm ảnh chết pixel ko? Điểm đó bằng đầu tăm thôi, nhưng khi màn chuyển sang đen thì thấy, màn trắng hay màu thì ko thấy. Lu930 dùng màn Oled. Cám ơn ạ!
@anhtkl Người ta gọi hiện tượng đó là điểm chết màn hình đấy ko sửa được nhé
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
@cuong nguyen Thế theo thời gian nó có lan sang điểm khác ko bạn?
@anhtkl Không đâu. Nhưng nếu xui thì chết thêm điểm khác. Cái này chết điểm ảnh nên ko lan ra, chỉ khi nào màn hình đổ mực thì mới bị lan ra thôi. Yên tâm. Nếu máy còn bh thì thay miễn phí đi. Nếu xách tay hoặc hết bh thì để xài cho kinh tế. Thân 😃
vhaivl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chứng tỏ Apple thèm muốn cái màng hình amoled từ trong trứng, nhưng vì nó còn đắt nên tung hô retina ips cùi bắp mê muội ip để hút máu cho nhiều. Giờ sắp giảm giá rồi ifan sắp có màng amoled sài rồi nhé...
Ba đồ cái đồ Amoled của SS lòe loẹt, sai màu, lưu điểm ảnh, rỗ,... thì sài làm gì. Các con giời không thích điều này 😁
@TakaVainglory Kaka. Fullhd amoled bị rỗ h apple làm k biết trang này khen kiểu gì nhỉ. Chắc là amoled retina nên k rỗ lắm 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019