Đặt Galaxy Note 8 tại Mobifone và Viettel, giá tốt hơn; ưu đãi cước nhiều hơn

Trung Dt
18/9/2017 11:18Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Ad nói "Theo mình nghĩ, nếu bạn dùng thuê bao trả sau với mức cước hàng tháng từ 300.000 đồng trở lên thì việc chọn mua Galaxy Note 8 thông qua nhà mạng sẽ có lợi hơn." - Chắc phải mức cước hàng tháng cỡ 1tr trở lên thì mới thấy rõ lợi hay không, chứ nếu mức cước hàng tháng <500k, mua máy kiểu này sau 12 tháng tổng giá trị tiền bạn phải bỏ ra để dùng máy + dịch vụ sẽ nhiều hơn tổng tiền bạn mua máy lẻ 1 lần và dùng gói cước hàng tháng theo cách bạn vẫn đang dùng.
metoy0u
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alex.hn Dùng thông thường sẽ mất 350 cả cách dịch vụ còn lại,
Chênh 250k thôi ạ, tính ra là 3tr với 17tr là 20tr mà vẫn dùng trả sau như bình thương
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
@alex.hn Hi hi,cứ đưa lên bàn cân mà tính rồi so với nhu cầu của mình thôi. Cân đối thêm cái gọi là chi phí cơ hội nữa - việc bỏ một cục ra mua ngay so với việc tiền ấy một phần có thể làm việc khác. Hehe
Ngoc7621
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này là thich hợp cho khách hàng nào có nhu cầu dùng trả sao mà mõi tháng khoảng 500k đến 600k, chứ mấy bạn kêu khơi khơi giảm cho mấy bạn 6 triệu thì chắc samsung nó kiện cho.... Cái gì thì cũng phải có giá của nó mà.
Viettel ngon hơn ^^
Sao ko thấy mua ip có kèm theo mấy cái gói khuyến mãi này nhỉ?
Phapsu79
ĐẠI BÀNG
7 năm
Viettel ngon quá ta...ko khác gì mua máy trả góp mà được xài thêm di động!!!
metoy0u
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng trả sau nhiều mình rõ. Gói khuyến mại thông thường 1000p + tin nhắn + 3g là 200k thêm phát sinh ngoại mạng lung tung là mất khoảng 300-350k 1 tháng.
Tính ra là mỗi tháng + 250k tiền chêch X12 tháng là 3tr
Vậy tính ra giá là 20tr các bạn,
So với tiền thực mình phải trả cũng khá hợp ly
mình chỉ quanh quanh2-300k/ tháng. thôi xài 4s
volcano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong 2 thằng này thì viettel có vẻ ok hơn nhưng quà đi kèm nản quá đành bỏ, mobile phải ký quỹ nản tập 2.
Những người dùng 1tháng/ 1triệu chắc không có thời gian vào đọc mấy bài này.
Chia sẻ thêm cho anh em nào quan tâm đến việc mua máy qua nhà mạng Viettel (do là em đã đăng ký gói nhận trợ giá 6 triệu, sau đó nghiên cứu hỏi han mãi, sáng nay mới chính thức xuống cọc nên biết chút chút; thêm nữa là em đã cọc ở TGDD ngay ngày đầu tiên nhận gạch, số thứ tự tầm 400 gì đó):

1. Thuê bao trả sau Viettel, nếu muốn giữ số, dùng gói SuperCombo4G này thì phải đăng ký chuyển sang trả trước. 30 ngày sau thì đủ điều kiện để đăng ký chuyển sang trả sau, và dùng gói SuperCombo4G này. Vậy nên bác nào đang dùng trả sau Viettel, muốn giữ số, muốn tham gia gói trợ giá 6 triệu này thì khá phức tạp.
2. Thuê bao trả trước Viettel, nếu muốn giữ số, tham gia gói trợ giá 6 triệu này thì chỉ việc chuyển đăng ký sang trả sau ngay thời điểm mua máy. Em rơi vào trường hợp này. Do SIM Viettel (SIM 2) của em chưa là SIM 4G nên khi chuyển đổi phải mua SIM 4G hết 35K. Viettel củ chuối không hỗ trợ miễn phí phần này. Ngay khi chuyển đổi, nếu tài khoản trả trước của mình còn tiền thì sẽ bị reset về 0 nhá. Lại 1 cái củ chuối nữa khi Viettel không chuyển tiền từ account trả trước của mình về account trả sau cũng của mình được. Về lý thuyết thì hoàn toàn có thể quản lý và làm được.
3. Tham gia gói trợ giá 6 triệu, mình vẫn có thể tham gia chương trình trả góp cho phần chênh lệch nhé (tùy nhà bank nào mà có thời hạn khác nhau. Như em đang xài Citibank thì thường chỉ cho góp 6 tháng thôi).
4. Gói trợ giá Viettel vẫn có tai nghe, nên so với mua trả thẳng cũng tại Viettel, chỉ thiếu 3 món quà: sạc không dây, pin dự phòng, thẻ nhớ. 3 món này không có giá trị cao lắm (giá trị thực max. là 2 triệu), nên không phải là thiệt hại gì ghê gớm khi tham gia gói trợ giá 6 triệu. Về mặt dòng tiền (cashflow), mặc dù không nhiều, nhưng việc xuống tiền một lúc 22.5 triệu và 16.5 triệu khác nhau lắm (xuống tiền ít hơn 26%). Có tiền nhàn rỗi không tính, còn ai có nhiều khoản phải lo thì 6 triệu cũng làm được ối việc (i.e. em chuẩn bị làm thêm lớp cửa sắt, chỉ 5 triệu 😃 )
5. SIM chính của em là Mobi, nên khi tham gia gói này em sẽ để 2 SIM vào cùng máy nhưng thiết lập chế độ "Nghe-Gọi-SMS-4G" qua SIM Viettel, chế độ chỉ "Nghe" qua SIM Mobi. Kết thúc chu kỳ 12 tháng, em sẽ chuyển SIM Viettel về lại trả trước, và dùng làm SIM backup như lâu nay.
6. Về ốp dẻo kèm máy, em đã yêu cầu Viettel Store xác nhận bằng văn bản là có món này và họ đã chấp thuận. Vậy nên chắc chắn là có ốp lưng kèm máy nhé.
7. Em còn cái wireless charger được tặng năm ngoái khi mua Note 7 nên tham gia gói trợ giá 6 triệu này, em vẫn có cái charger không dây để xài.
8. Cuối cùng nhưng không kém phần quan trọng là đến lúc giao máy, nếu không thích thì em hủy kèo, lấy lại cọc. Đơn giản thế, sao phải lăn tăn.

Chúc anh em vui!

PS: sáng nay mình hỏi em nhân viên Viettel, thế Viettel không sợ khách mua giá tốt, rồi sau đó hủy SIM, bỏ kèo hay sao. Em í bảo, nếu anh nợ cước 1 tháng, "ai đó" sẽ khóa một số tính năng của máy, nếu anh nợ tháng nữa, điện thoại của anh có thể không sử dụng được nữa. Không biết có rung cây nhát khỉ hay không 😃
demax
TÍCH CỰC
7 năm
@note8 Rất chi tiết. Cảm ơn bạn.
yeuemmai135y
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tính đi tính lại mua theo dạng này còn thiệt hơn so với mua trả góp tại các stdm, nghỉ phẻ ;D
lunz84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gói của Viettel cũng hay đấy nhưng lại chỉ áp dụng cho đăng ký mới thế mới buồn
doctinh357
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lunz84 bạn có sim trả trước của Viettel rồi thì chuyển từ số đó sang gói này cũng được. Hoặc nếu đang dùng trả sau cũng có thể chuyển sang gói này được nếu gói bạn đang dùng không có cam kết gì 😁
lunz84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lunz84 hôm nọ mình được tư vấn thì phải hủy gói trả sau của mình và đăng ký lại gói mới mất 1 tháng. Như thế này mình thấy hơi mất công và ko ưu tiên khách hàng hiện hữu của viettel cho lắm 😃
gnosis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lunz84 Viettel ko chăm sóc ưu đải khách hàng trả sau gì cả. Nếu đợi 1 tháng. Thì các máy sau ngày 9/10 sẽ ko được hưởng bảo hiểm rơi vỡ.
lunz84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lunz84 Đúng kiểu đằng nào mày chả dùng tao rồi...còn như thế nào thì kệ 😆
herbimai
ĐẠI BÀNG
7 năm
ơ thế cái bọn vina ...
herbimai
ĐẠI BÀNG
7 năm
ơ thế cái bọn Vina ...
buvang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kèm gói cước mobi gói thấp nhất la ra gần 25 củ ko có quà tặng mới ghê
tungsme
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác này tính gói cước Viettel 1,379,000 thì bó tay. Gói thương gia trọn gói Vina 4,000 phút nội mạng, 300p ngoại mạng, 1000 tin nhắn nội mạng, 9GB 4G có 350k (cả thuế và thuê bao). Đại khái nếu 17 tr + 7,2 tr (600k x 12 tháng) mà trả góp 12 tháng 0% (cần kiểm tra lại là 0% tất cả hay chỉ tháng đầu) thì cũng được.
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thua! Giá Note 8 chua lét, hoangha mobile đang bán Note 9 giá 18tr990 cho bác nào dùng Sản phẩm Samsung S hoặc Note kìa. Rồi lấy tiền mua thêm cái sim C90 làm sim phụ còn ngon hơn.
Ngoc7621
TÍCH CỰC
6 năm
@nguulangx1 1 năm rồi đó má. Botay má luôn. Cập nhật theo thời đại đi.
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngoc7621 Ồ. Sr. Ai lôi bài này lên thấy hiện ngay đầu. Tưởng là mới chứ. 😆)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019