Đạt mục tiêu năm mới 2018 dễ dàng hơn với thiết bị wearable

techB
4/1/2018 2:37Phản hồi: 0
Đi cùng lời chúc năm mới của bạn bè và người thân sẽ là các mục tiêu cá nhân mà bạn đặt ra để cải thiện bản thân mình trong năm mới. Tuy nhiên nếu bạn nghĩ “mình phải làm việc này 1 mình” thì không chính xác đâu, vì ngay cả khi bạn cảm thấy nhàm chán hay mệt mỏi đi chăng nữa thì vẫn sẽ có những “giọng nói” xung quanh để khơi dậy nỗ lực cho bạn. Đúng vậy, đó chính là những thiết bị wearable thông minh hiện nay hay còn có thể được xem như là 1 người bạn đồng hành đắc lực

Giảm cân

Giảm cân là mục tiêu của hầu như tất cả mọi người, từ người thừa cân đến ngay cả những bạn lỡ “ăn quá nhiều” trong kỳ nghỉ lễ. Hiệ tại trên thị trường có rất nhiều sản phẩm fitness tracker cho phép thiết lập các mục tiêu tập luyện để bạn có thể tận dụng nhằm mang lại vóc dáng khỏe khoắn cho mình. Đầu tư vào 1 sản phẩm fitness tracker có cơ chế đo cân nặng thông minh là điều cần thiết. Ví dụ như Fitbit Aria 2 có tính năng Wi-Fi scale giúp bạn đo chi tiết cả cân nặng lẫn phần trăm lượng mỡ trên cơ thể.

Bỏ thuốc lá

Đây là 1 trong những thử thách vô cùng khó khăn nếu bạn đã lỡ “sa chân”. Sản phẩm wearable có thể giúp bạn trong trường hợp này sẽ là Pavlok. Nó hoạt động ra sao? Đơn giản lắm. Mỗi khi bạn đưa tay mồi thuốc hay các thói quen xấu nào đó Pavlok sẽ phát ra 1 dòng điện từ 50 ~ 500 volt để bạn có thể dừng hành động đó lại. Tuy nhiên nếu bạn không thích bị điện giật thì vẫn có các tùy chọn dễ chịu hơn như rung báo hay phát ra âm thanh nhắc nhở.

Giảm rượu bia

Bactrack Skyn là sản phẩm wearable có khả năng theo dõi lượng bia rượu bạn đã uống và cho bạn biết được mình đang say đến mức nào. Nó hiển thị 1 biểu đồ chi tiết để thông báo lượng cồn mà bạn đã hấp thụ, đi kèm cùng kích thước nhỏ gọn để đính trên dây đeo của Apple Watch tương tự như KardiaBand.

Couch to 5K

Quảng cáo

Mô hình tập luyện Couch to 5K của NHS được dành cho người mới tập luyện với mục tiêu tham gia chạy 5K trong khoảng thời gian 9 tuần. Chướng trình có app đi kèm tuy nhiên bạn sẽ có thể theo dõi chính xác và chi tiết hơn với 1 chiếc smartwatch riêng biệt. Fitbit Ionic dự kiến sẽ được tích hợp Couch to 5K vào nền phần mềm Coach trong năm 2018.

Học thêm ngoại ngữ

Cả Apple Watch và Android Wear đều có những app rất hữu ích như Babbel hay Duolingo giúp bạn học hỏi và ghi nhớ các ngôn ngữ khác từng chút một, tạo nên điều kiện học hỏi theo hướng “mưa dầm thấm lâu”. Nhờ đó, bạn có thể học thêm 1 ngôn ngữ mới ngay từ cổ tay của mình mà không phải đi đâu xa.

Nguồn wareable
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019