Dấu hiệu xe nên thay sên CAM ?

crayon.funny
27/8/2016 16:49Phản hồi: 28
Xe mình chạy cũng gần 100.000 km rồi, chạy bth 50 60km/h. ít khi đi xa trên 100km. có thay nhông sên dĩa, vỏ, niềng này nọ.v... dạo gần đây vô các diễn đàn tìm hiểu xe máy nhiều hơn có nói vụ thay sên cam nhưng mình không biết khi nào cần thay. Các bác chỉ giúp mình với.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ao_anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
khi nào sên cam mòn, chùng, đứt ......rồi thay.
Sên cam có nhiệm vụ truyền lực từ biên lên bánh răng cam,rồi từ cốt cam ép xuống cò xupap.Khi nào mòn thì có tiếng kêu rào rào trong đầu bò,lúc đó là cần thay sên cam bạn nhé
crayon.funny
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bongxu_79 Tiếng rào rào dễ nghe ko bác ? lúc tắt máy mình nghe " è" như có cái gì chạy trong đó
@crayon.funny è là do chó áp, còn xe mà kêu sên cam là biết liền, rè rè xẹt xẹt khi nhích ga, bạn có thể xem thêm
100.000 km cũng là 1 trong những dấu hiệu nên thay sên cam 😁!
E có con dream việt đời 2004 đã đi 120.000km và đây là lần thứ 2 e thay xích cam nhưng lần này khi nổ máy nó cứ kêu xè xè và càng đi tốc độ nhanh càng kêu to nên e muôn hỏi các bác xem có cách nào khắc phục đc tònh trạng như trên ko ạ. E cám ơn các bác nhiều ạ
vietrung
TÍCH CỰC
5 năm
@Rongmua FU1 bạn...
@vietrung Tầm 70k mình nghĩ cũng nên thay rồi...
vietrung
TÍCH CỰC
5 năm
@Rongmua định thay trước đó rồi, mà thấy chưa kêu nên để tới giờ... 😁
@vietrung NSD bạn vừa nói là nhông sên đĩa hả
Lúc trc bạn nói NSD kêu tức là nhông sên đĩa kêu hả mình cũng ko rành về xe pháo lắm
Kiming
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietrung Bạn ơi xe mình côn tay, để garanty hay bóp côn lên tua máy cao thì không nghe kêu, nhưng khi lên số nhả côn thì nghe xè xè rất kho chịu, đặc biệt khi xe chạy càng nhanh nghe càng rõ. Mình đã thay nhông và sên nhưng vẫn bị, bạn biết như thế là lỗi gì không?
@Kiming Ca này dễ chùng sên cam
@Kiming Bạn ơi mình cx bị như bạn tả, có phải do sên cam không ạ
T150RC
TÍCH CỰC
2 năm
Đào mộ 1 tý. Mình mới thay sên cam mà sao thay xong vặn nhẹ tua máy lên là nó hú như tiếng gió hú v nhỉ. Do sên cam căng hay sao nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019