Dầu nhớt và chăm sóc xe

MinhDaiHT
11/6/2014 18:9Phản hồi: 66.370
66.370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A/e nào đang ở khu vực quận 8 bình chánh có sử dụng xe honda vào đây nhận code giảm 50% giá nhớt Honda và kiểm tra bảo dưỡng xe miễn phí tại Head Phong Phú nhé mình vừa nhận mã đi bảo trì sáng nay http://www.phatthinh.vn/thang-vang-tri-an-thay-nhot-chinh-hang-khong-lo-gia/
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@tan.hd Ủa thì phải tìm hiểu sản phẩm chứ? Thời đại internet rồi, có phải thời đồ đá đâu mà hỏi mắc cười vậy? Thích thì nhắm mắt mà mua sản phẩm, khỏi hỏi xoáy mất công.
tan.hd
TÍCH CỰC
6 năm
@kythu95 Ủa thì diễn dàn nói chung topic nói riêng là nơi chia sẽ, internet rộng có đúng có sai và đâu fai cái j ng ta cug up internet. ;) Biết thì nói ko thì nói ko. Đúng ko nào ? ;)
phcuong020
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienhagarison Đúng rùi bác, vỏ ruột cùng là irc cùng thông số, nhưng sao mua irc ở ngoài có cảm giác nó bám đường hơn, thắng k bị trượt như vỏ zin theo xe
@thienhagarison Ông anh vợ mình có tiệm sửa xe ra Head mua là mua dc giá thợ, bữa mình mua cái cupen thắng trước ông nói cứ ra head nói mua cho ông là dc giảm giá, Con cupen giá bán là 450k giảm dc gần 50k chứng tỏ cả head lẫn tiệm bán cho khách cộng tiền công nữa ăn cũng khá dày:p Ở chỗ mình hay mua đồ thì đồ mới chính hãng Honda, Yamaha kiểu gì cũng có bác, có lẽ họ có mối làm ăn với head, 3s. Bữa ra hỏi đại có phuộc super dream đời tống không:p thế mà có hàng sẵn luôn.
IMG_1131.JPG IMG_1132.JPG
Đã hoàn thành xong combo spider và gù pcx lên xe. Ae đi ex muốn gắn spider gù zin thì rất dễ ko cần chế cháo gì, do khi gắn vô bao tay dài vừa đúng ghi đông luôn. Còn cái gù pcx chế lên muốn nó khít, đặc biệt là bên ga vừa đủ để ko kẹt tay ga thì phải tiện từng chút rồi ướm thử, đúng kiểu của 1 đồng công 1 vạn 😕
tbqyan
TÍCH CỰC
5 năm
@boy_noobonlylove Gù nào mua về gắn cho Ex150 không phải chế bác ơi? Plug and chơi thôi
@tbqyan Bác xem các loại gù đồ chơi, loại nào ko có gờ nhô ra như gù zin honda là gắn đc không phải chế thôi. Thấy mấy loại gù takegawa hay rizoma thuộc loại đó, bán kèm theo nòng đóng vô ghi đông để siết ốc luôn đó bác
tbqyan
TÍCH CỰC
5 năm
@boy_noobonlylove mình chạy xe mấy năm mới nhận ra là cần thay cái gù nặng hơn 😆
@tbqyan hoặc bác muốn chơi đồ hãng thì chơi gù rai fi đi, giá cỡ 200k/cặp 😁
Ky.G.Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chán gu êm mát cho scooter (2000km shell ultra rat hai long chất lượng cũng như giá cả hợp lý).
Tiện thể Mấy bác cho e xin vài sự lựa chọn trải nghiệm cho gu bốc mượt nhé (e thiên về p/p nhất, 250k đổ lại thôi) 😁
Cám ơn mấy bác
@denon3500 Rồi a ơi. Mới chạy được 180km, để e chạy thêm xem thế nào
@doanh1986 Có khác cam ga ko?
@denon3500 Theo e thì ko khác cam ga mấy
@doanh1986 Uhm.Xe có bộ nồi ướt khác xe ga
trưa nay không biết có bác nào rảnh không ra cà phê cho vui nha 😁
@minhduchuynh97 Giờ chú chỉ rãnh thứ tư thì a phải có mặt thui:p
thp192a
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thớt không còn kinh doanh Shell HELIX Ultra 10W40 ah !!!!!
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
ae cho hỏi mã bugi exciter 150 NGK iridium là gì ? hỏi vui cái nữa Denso và NGK loại iridium có khác nhau nhiều không ?
@vinhtnk60325 Cứ mua 1l là dư xài bác ơi
vinhtnk16
TÍCH CỰC
6 năm
@boy_noobonlylove ok thanks bác
T150RC
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhtnk60325 Mua bình liqui về vừa súc vừa đổ thì đủ đó
tbqyan
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhtnk60325 Xấp xỉ 800ml,
eck.1728
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào thử nhớt láp của wv chưa em xin nhận xét
Ky.G.Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eck.1728 Chưa xài mà e nghĩ k ngon hơn Liqui, Motul TH đâu bác 😃
https://tinhte.vn/threads/can-canh-che-may-honda-winner-150-va-nhung-dieu-thu-vi-lien-quan.2600130/
Ai chạy Winner vào coi thử Winner có lọc thô ko?
Nhìn giống hệt máy Dame,78,81...Dream,Wave,Future...
Đều có lọc thô(lưới kim loại) và lọc tinh(ly tâm).Nói chung hệ thống bơm lọc nhớt Honda mấy xe phổ thông từ xưa tới nay giống hệt nhau ko khác tẹo nào.
halongnguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@denon3500 https://tinhte.vn/threads/wave-hq-nguoi-ban-huyen-thoai.2856513/
@ThanhTung@@ Công nhận xuống đúng size 110 hợp cái mâm chạy khác liền cảm giác lạng né ninja tự tin hơn hẳn 😁
@KiD Performan Xuống vỏ 110/70 hay 110/80 và hãng nào vậy em?
@denon3500 Em xuống 110/70 của Dunlop anh tại DL k có 110/80 . Michelin có mà mắc nên em lấy 110/70 cảm giác né ninja tự tin lắm anh 😁
combo nhông và đĩa tải wave recto 170k bán trên shopee kh biết có ngon hơn bộ mặt trời kh ta và hodaka nữa , vì thấy ít ai review recto quá 😁
https://shopee.vn/(Honda-Wave-Dream)-Nhông-Dĩa-Recto-Thailand-Size-Zin-N-14T-D-36T-i.63840542.1471251975
@vuvirus Mình đang đi NSD Recto bộ thứ 2 rồi nè bác, bao ngon hơn bộ NSD mặt trời và Hodaka. Bộ mặt trời mình đi với sên 9 ly, 2 bộ Recto mình đi với sên 10 ly, leo đèo nhiều mà dĩa hầu như không mòn, mình đánh giá độ bền khá tốt, tuy có nhược điểm là dĩa tải rất nặng, nhưng được cái chạy trớn tốt.
@thienhagarison hehe thak bác , bác review ok là mình yên tâm rùi 😁 , mà recto đi sên 10ly nên tải chậm là đúng mà bác :D xe 110cc mà chạy sên 10ly thì tải nước đề thì hơi khoai ak nhà , được cái lâu giãn vì má sên dày :D
Anh em trên này cho hỏi cao su giảm chấn phuộc sau bị hỏng thì khắc phục cách nào? Mình đang chạy phuộc rcb ver1. Cảm ơn.
@RC213v Không anh em nào đã qua vụ này sao?
T150RC
TÍCH CỰC
6 năm
@RC213v RCB nghe nói cứng lắm phải k bác
@T150RC Có cứng nhưng nó không phải cứng đơ đâu bác.
@RC213v Ca này khoai quá hay sao mà chưa thấy ai giúp? Tham khảo thử trên phụ tùng Yamaha chi tiết cao su giảm chấn không có😔
VunggTauu
TÍCH CỰC
6 năm
Nay có anh em nào rảnh. Em mời ra off, 10h quán cũ. :3
quangteoqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VunggTauu Đến hơi sớm rồi
VunggTauu
TÍCH CỰC
6 năm
@quangteoqn Sao nhìn địa điểm lạ lạ vậy bác? #_#
@VunggTauu Mới update giao diện
Ky.G.Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
E mới thay Cam ga lần đầu chạy dc 100km chưa thấy ngon lắm mấy bác. Hay là chưa ăn nhớt nhỉ? 😔
@vuvirus Trước ôm cam nhiều quá mà giờ còn mỗi chiếc xe số, dù gì xe kiếm ăn đi làm hằng ngày nên cho uống racing luôn bác, nguyên thùng nhớt toàn đội cam, có mỗi shell màu xám :D
@nothingmoney bác thanhtung mới pm kín mình kêu mình kiếm mấy nơi bán dàn lông cho chiếc wave 2002 của bác đó , mình có nói thử pm bác lâm (dior )thử xem , chứ mấy chiếc wave đó phải dọn sơ sơ lại cục máy rùi tới dàn lông và chén cổ dàn phuộc , chứ mua về kh dọn chạy chán lắm được cái xe đời đó khung sườn và dàn lữa rất ok :D
@vuvirus Giờ chắc dàn nhựa của wave anpha thôi bác, xe mình làm thêm cái phuộc trước nữa.
@nothingmoney um đời 2002 chỉ có 2 loại đều ngon cả wave thái 110 thì dàn lông giờ kiếm khó lắm , dàn mũ wave alpha thì dễ mà wave alpha đời này thì bao ngon 😁
Tuấn xk 84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Choi nhot hang luon cho lành!!!
@Tuấn xk 84 Ừa thì xài nhớt hãng cho lành đi bác. Đâu ai nói gì đâu ;)
Tuấn xk 84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boy_noobonlylove Ban co bit nhot nao tot cho xe ab 125 khong,chi chi minh voi!!
tbqyan
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấn xk 84 Bác mâu thuẫn ghê @@
tan.hd
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấn xk 84 Theo "anh em dầu nhớt" ở đây thì cứ mắc nhất là auto tốt nhé !
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@tan.hd Khỏi xỉa xói bác 😃. Mắc thì thằng nào cũng đâm đầu vô mua nhớt tổng hợp Honda rồi bạn 😃 310k/1.2L cơ mà =)). Sao trở mặt lẹ vậy =)).
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
Mới thay bugi iu24 và canh cò có vấn đề nhẹ ae tư vấn , khi mới nổ máy garanti dưới 1000 sau 3-4s nó lên lại 1400 hoặc nẹt nhẹ 1 cái thì nó mới lên 1100-1200-1300 rồi 1400 sau đó thì bình thường vậy do bugi hay do canh cò vậy ae ? Nếu do canh cò sai thì nếu mất garAnti thì mất lun đúng ko ?
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@boy_noobonlylove Là sao boy ? Chỉnh cái nào mới dúng ?
@steals1988 Chỉnh cái nào là cái nào a? Ý a hỏi e là chỉnh cò hay chỉnh galenti? Mà a so bugi zin với bugi denso a gắn vô đó hả? =))
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@boy_noobonlylove Uh đang so thấy bugi zin tua thấp nó ngon hơn thấy gaangti nhỏ xíu nóng máy mới lên đc 1400 chứ mới nổ toàn ở mức 1200-1300 , bữa chỉnh cò thay bugi xong a chỉnh ốc gió lên xíu chứ ko là nó toàn 1000-1100 ! Thấy mọi người bày chỉnh ốc gió không à a sợ chỉnh ốc gió quá trớn để tăng gaangti lên cao thì nó làm loạn tỉ lệ xăng gió sao ta ?
@steals1988 thì bugi zin của ngk là niken, đương nhiên đánh lửa sẽ ko đúng tâm buồng đốt với tia lửa sẽ ko tốt như iridium a thay rồi a. Ốc đó là ốc galenti thôi anh, xăng gió là do bộ ecu quyết định, mình ko can thiệp đc
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
6 năm
anh em cho hỏi này là nhớt lap gì không vậy nhot lap.jpg
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@lythanhlam88 nhớt tàu nhái yamaha
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@steals1988 sài nhớt này có sao không ta
Minhbonghot
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lythanhlam88 vẹo đấy bác sài hãng tên tuổi thôi
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@lythanhlam88 :v có rất nhiều hãng có tên tuổi đàng hoàng ngoài kia, sao bác lại chọn trúng cái quỷ sứ nhái này =))
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kythu95 kakak. ban em ở tĩnh nó không biết. bị mấy thằng thay. nó bán cho loại này. chú em mà ở đó thì nó khỏi đi.
Xe AB chạy được 28k km không thay nồi có sao không anh em? (thay nguyên cụm nồi cũng trên 2tr, dạo này tiền bạc hạn hẹp quá)
Mình từng đẩy giúp 1 em chạy vision đi phượt Phan Thiết bị đứt dây curoa giữa đường nên cũng hơi lo. Đang cố chạy thêm một thời gian nữa có tiền rồi thay luôn 😁
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@shinichi_11_11 :v 28k thay curoa thôi chứ nồi bình thường thay làm chi =)) cùng lắm gỡ ra thay bi với vớt chuông, dán bố lại chưa tới 1tr là chạy phà phà =))
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
@shinichi_11_11 - 3 vạn thì thay: 1. Bi côn, 2. thay Bố ba càng, 3. Curoa.
Ra thợ bảo kiểm tra theo thứ tự rồi thay.
dogiaphat123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cứ dùng Motul ấy. Em chạy scooter mà toàn xài Motul 5W40 130k/ chai thôi
Photo 1-6-18, 11 11 41 AM.jpg
@dogiaphat123 Cùng tầm giá đó bác thử 1 chai Shell ultra scooter fullsyn xem thế nào, riêng mình thấy Shell ultra 5w40 ăn đứt Motul scooter Power LE 5w40
hungcuonga7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienhagarison Thấy các bác trên này quảng cáo shell ultra thái vs repsol scooter ghê quá nên cũng đã thử 2 loại này.
Shell thì máy ì --> kêu to hơn chứ k thấy êm, đi được 700km thay sang Repsol scooter 5w40 thì tiếng máy lại êm mượt hơn. Tuy nhiên về độ êm mượt "cảm nhận" không bằng Motul Power, thậm chú thua cả Yamalube Bluecore, tưởng nhớt cùi mà đi êm vcd :eek:
@hungcuonga7 Mình chỉ nêu cảm giác cá nhân thôi, chứ cảm nhận riêng thì mỗi người 1 kiểu nên không thể đánh đồng ý kiến được. Thấy loại nào hợp với xe và giá tiền hợp lý thì xài thôi bác.
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@hungcuonga7 sờ cu cứ sờ tầm 200-300km sau sẽ cảm giác oke hơn á bác và như bác thienha đã nói, mỗi ng mỗi cảm nhận
Chiên mục hỏi bệnh xe máy. :p
Hiện tại em đang đi con wave cũ. Nổ máy lên kêu cò nhỏ. Đi số 1 số 2 mà chạy từ từ thì nghe tiếng xè xè và hú. Đang đi xong hạ ga xuống tới khoảng <30km/h là hú và xè.
Không biết phải do sên cam không hay là cả bên bộ nồi nữa các bác? Tại đang bận bịu công chuyện chút xíu lên chưa có ghé anh biển P ở NB để nhờ ảnh bắt bệnh được. 😔
@denon3500 Ok anh. Để em mua đồ rồi mang ra thợ quen thay. Chứ cục máy chưa đụng bao giờ nên cũng k dám mần.
Vậy t7 em qua anh chẩn bệnh luôn cho dễ. Hú nồi thì ca này hơi bị căng rồi. :p
@RC213v Em thấy sên cam có vấn đề thật sự. CÒn bộ nồi chắc bỏ 1tr ra mua cả cụm nhông hú mới luôn cho lành bệnh. hihi. Đồ wave honda rẻ nên xài được đồ mới. CHứ gặp mấy xe khác chắc chỉ có chấp nhận số phận.
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@ThanhTung@@ Nghe cứ như xe mình vậy có điều trên 2k8 rpm thì hết hú hix hix
@ThanhTung@@ ở trên thì nói ráp cục máy bên sagobi, giờ lại đi sửa. Bởi vậy chỉ có đi làm về nhà chơi với con thôi chớ chơi đc với ai :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019