Dầu nhớt và chăm sóc xe

MinhDaiHT
11/6/2014 18:9Phản hồi: 66.370
66.370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kythu95
CAO CẤP
5 năm
Anh em có gì ghé hốt nhẹ nha :3 flash còn 250k/L có mã giảm Au1130 giảm 10% còn 225k
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@kythu95 @akoikute104
Minhbonghot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kythu95 lên lên
@kythu95 Cái đệt vừa mua ??????
@kythu95 T ở binh thạnh bác ơi.. xa quá
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@Vude1988 =)) cái này là shopee freeship tới nhà. Bác có ở quận 12 hay quận 1 gì cũng 1 ngày là hàng tới. Anw hết KM rồi =))
akoikute104
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các bác ạ. Tình hình là e đang đi winner xài Liqui Moly Street 10W-40 nhưng cảm nhận em máy nó gằn dã man. Không êm mượt được. Em đi phố nhiều. Muốn có một loại kinh tế mà đi êm mượt với kinh phí tầm <300K thì các bác đi ngang qua chỉ cho em với ạ. Em xin cảm ơn.
@vuvirus Tay ga chạy nặng không bác, mua chai shell ultra lâu rồi chưa đụng đến.
@vuvirus Tại mình thấy trang chủ Ducati gp họ dùng avance ultra 4 nó trùng với tên bản bán thị trường nên nói vui thôi chứ dùng cho gp nhớt thị trường chịu sao nổi sự khắc nghiệt khủng khiếp. Tuy f1 xa xỉ thật nhưng tính về kinh tế đầu tư track dạng chạy phố vẫn dễ chịu hơn làm hẳn một trường đua, mà gp thì không chạy phố dc nên gp có lẽ rất xa với VN. Còn về f1 ở VN giờ chưa có gì cả mà 2020 đã tổ chức mình thấy phiêu quá bác, Thái lan họ làm trường đua chang từ 2014 họ đã tổ chức nhiều dạng đua cấp châu lục và vài năm gần đây đã có sbk và tới năm nay mới có gp vậy mà 2020 đã có f1 ở mình.
@nothingmoney xe bác trên 50k odo rùi chắc kh sao đâu😁
@RC213v vn chủ yếu mún hn được khuếch trương thương hiệu quảng bá du lịch này nọ , chứ tiền mời này nọ vẫn là tiền dân và công ty f1 do vingoup lập ra vốn điều lệ ban đầu là 1000 tỷ , nhưng f1 là giải đua xa xỉ và chi phí tổ chức duy trì kh rẻ đâu 😁 , và đầu tư kiểu này may rủi lắm , xây tổ mời phượng hoàng , phượng hoàng kh tới mà kền kền tới hay diều hâu tới là mệt luôn :p:D
kythu95
CAO CẤP
5 năm
Lên rồi 500 ae ơi chỉ sale trong 2 tiếng thôi
@kythu95 Vừa mua hôm qua , fine
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@KiD Performan :v đến sáng mới thông báo cưng
Thú thực là mình đang dùng nhớt SN (S oil seven) & trước đây là SM
Mobi1racing USA 946ml no from Singapore 1000ml( không biết là sao mà Nhớt nhập USA lại rẻ hơn nhập Singapore ? Trước đây mình giật mình vì ko có niêm phong miệng chai sau mới biết toàn bộ những loại nhớt, nước làm mát xuất xứ từ USA đều không xài cái này.Đã aem nào xài nhớt Venol này chưa ?nhập khẩu từ Đức,tem 2 lớp tổng hợp toàn phần giá khá mềm.Đang tính sẽ đổi sang dùng loại này
194371e0-b5a2-11e8-8346-b38621c84cba.jpg tải xuống.jpeg nhot-venol-nhap-khau-100-tu-duc-56897-1510366680-5a065dd8d712f.jpg
Còn 1 việc nữa đó là khi thay đổi loại nhớt thì không thể tránh khỏi việc bị lẫn lộn 2 loại.Vì thể tích nhớt xả khi thay & rã máy là chênh lệch nhau khá nhiều (vd Dream Wave 1lít rã máy 800ml khi thay.Vậy thì trong carte sẽ còn khoảng 15-20% tổng trữ lượng nhớt cho động cơ.Vậy nếu như bạn đổi sang dùng loại khác sẽ bị pha trộn, trước đây mình cẩn thận khi đổi loại sẽ súc động cơ bằng Liquy Moly vừa để loại bỏ cặn bẩn bám trong động cơ mà ko theo nhớt ra bình thường.
Vậy nếu như ta trộn lẫn giữa 2 - 3 loại nhớt để xài thì sao nhỉ ?Vì mình dư vài trăm ml của mấy loại nhớt(đều là TH toàn phần) cũng không cùng cấp độ,lung tung SM SL ... Biết rằng sẽ là trái với quy luật về hoá học,bởi các phụ gia tăng cường tính chất trong từng loại nhớt có thể khác nhau.Thậm chí chúng còn có thể phản ứng với nhau khi tiếp xúc...nhưng khi bạn đổ nhớt mới khác loại cho xe thì Gián Tiếp đã pha chế chúng với nhau.Tất cả các động cơ đốt trong 4 thì đều có tồn tại 1 lượng nhớt LƯU TRỮ LẠI BÊN TRONG ĐỘNG CƠ MÀ CHỈ CÓ THỂ RÃ MÁY MỚI CÓ THỂ LOẠI BỎ HOÀN TOÀN.
Vậy nên theo các khuyến cáo của các hãng sx phụ gia nhớt khuyên sử dụng chất súc carte qua việc pha với nhớt máy ,khởi động 10p rồi xả sạch.Tác dụng giúp loại bỏ các cặn bẩn mà đã bị đóng chặt ở các chi tiết.Mình thấy đây cũng là việc nên làm đó chứ nhỉ.Bên cạnh Carbon Cleaner pha với xăng,thêm 1 thứ là Nanolub phụ gia cho nhớt cũn khá tốt (Đã trực tiếp sử dụng cho xe,các hạt Nano cực nhỏ có thể "bù đắp" vào những vết xước trên bề mặt chi tiết sau thời gian sử dụng.Tuy nhiên NSX họ khuyên xài cho xe đã hoạt động từ 5-6 vạn km trở lên là tốt nhất.
Mọi người tham khảo & đóng góp chút ý kiến của các bạn về những chủ đề trên.Giúp mình mở mang thêm kiến thức,tôi ko dấu dốt. Không biết thì học hỏi,học hỏi chưa bao giờ là đủ.Kho Kiến thức nhân loại là Vô Hạn còn nhận thức của con người thì mới chỉ là Hữu Hạn.Vậy nên bổ sung trang bị thêm kiến thức không bao giờ là dư thừa.Sợ nhất là dấu diếm sự thiếu hụt hay tỏ ra nguy hiểm.Đồng hành với nó là sự bảo thủ không chịu công nhận sai sót của bản thân.Vậy nên mình muốn mọi người nhìn nhận vấn đề,nêu ra quan điểm cá nhân nhận xét. Nếu thấy sự sai sót thẳng thắn đóng góp giúp mọi người đều có những kiến thức cơ bản đầy đủ & bổ ích.Xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều,mình phải trình bày hơi dài dòng mong mọi người thông cảm.Hoan nghênh các ý kiến phản biện những ý kiến ko đúng (có thể dẫn chứng,giải thích cặn kẽ để tất cả mọi người đều có thể hiểu cặn kẽ thì rất tuyệt con nhà bà vời !!!)
Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp
@bongxu_79 Kỹ như bác thì cũng tốt thôi. Theo mình nghĩ thì khi lượng nhớt không xả hết rồi tiếp tục hòa với nhớt mới đó là nhớt sau khi thay sẽ bị nhớt cũ ( đã xuống cấp ) làm ảnh hưởng tới chất lượng nhớt mới trong xe kiểu như đổ nhầm rượu ngon vào chai rượu bị chua á, đồ cũ càng nhiều, càng xuống cấp thì ảnh hưởng cũng tăng hơn:p. tuy nhiên ảnh hưởng này có thể coi là không đáng kể vì VD như HDSD của YA họ có nói nên đổ loại nhớt cùng cấp VD như 40, cấp độ nhớt tương đương hoặc cao cấp hơn, họ cũng không phân biệt nhớt TH hay bán TH. Còn về phụ gia mình nghĩ mấy hãng nhớt cũng pha chỉ loanh quoanh mấy loại phụ gia thôi, cơ bản là thằng nào xịn hơn, giá thành mắc hơn.... mà sẽ có nhớt khác nhau. Với ae thường xuyên tự thay nhớt mình nghĩ họ sẽ có cách xả dc gần như tối đa lượng nhớt có thể xả thế nên cũng chẳng có ảnh hưởng gì đáng kể khi thay nhớt mới.
Còn về xúc rửa động cơ bằng phụ gia thì mình nghĩ cũng tốt còn không thì bản thân nhớt cũng đã có tính năng tẩy rửa, làm sạch nên cứ thay nhớt theo định kỳ, theo đk sử dụng...... thì máy cũng vẫn sạch boong.
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@bongxu_79 Repsol HMEOC 10w-30 MA đây 😆))
Malone
TÍCH CỰC
5 năm
@bongxu_79 HDSD của mobil có ghi là mình có thể trộn chung với nhớt khác loại chạy bình thường ko có vấn đề gì cả
Nếu kỹ tính thì chai đầu tiên thay sớm hơn khuyến cáo là đc rùi. VD khuyến cáo 3000 km thì thay ở 1500~2000 km coi như là rửa máy lun
@kythu95 Nên phải lưu ý rằng theo mình biết...Chứ không có khẳng định chắc chắn mà.
KJR
TÍCH CỰC
5 năm
Các bạn cho mình hỏi shell scooter ultra này so nổi với repsol scooter ko. Mình đang đi repsol thấy hài lòng nhưng muốn đổi gió 😁
@KJR Mình từng xài Motul bình 150k, hôm bữa đổi qua Repsol bình 180k thì cảm giác là Repsol không bằng Motul.
bosshien
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KJR Êm + mát + mượt nhưng không bốc, đặc biệt thích khi trời mát + đi <10km. Đi trên 10km mà chạy nhanh thì bắt đầu gào khi >40km/h, bị lì máy.

Có thể do xe ODO 2k nên như vậy, sẽ test thêm :D Repsol chưa thử, đợi xả nhớt đợt này sẽ đi thử xem sao
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em nghĩ sao về đợt sale nhớt 11/11 trên lazada, Rep Racing còn 206k/ chai. Cho em hỏi giá mua lẻ em nó ở ĐT, HK là bao nhiêu vậy?
với cho mình hỏi, mã QR core sau chai Repsol Racing, khi check thì ra như vậy, phải nhớt giả không, mua về đang nghiên cứu em nó nên chưa dám đổ vô xe. Với lại cho em hỏi cách xem date của thằng Repsol này luôn.
Mình cảm ơn.
@KiD Performan Test nhớt đường xa nạp kéo cũng nên xài nón BH 1/2.Chứ đội mũ FF kín quá ko nghe tiếng máy sẽ khó phận biệt độ êm của nhớt .;)
Rõ ràng là test nhớt phải hội đủ 2 tiêu chí
1/Độ bốc nhẹ máy
2/Độ êm của máy khi hoạt động cường độ cao và đi quãng đường xa liên tục.
@denon3500 Đúng rồi đó anh , rồi nhớt nào nóng mát ra sao quạt quay rồi nhớt nào tản nhiệt tốt hơn mình cũng biết dễ dàng , cam ép nóng khi đi phố nhueng e vẫn thích vì bốc và số nhẹ 😁
@Út Bin Thay nhớt thì phải test đi xa đi gần đi phố chứ bác mới biết nó ngon ở điểm nào , chứ thay chỗ k uy tín sợ nhớt giả thì còn gì là vui khi đi xe chắc cũng đổ cho có rồi đi mặc kệ xe ra sao
Belus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KiD Performan Bạn ở trên đang nghi ngờ, ko rõ mua ở trên lazada có phải là nhớt thật không. Mà ảnh tớ xem ở trên đó nó cũng không có tem của biển việt thật nên cũng không dám chắc 😃
Trước h tớ toàn mua của 2 bác trong này nên ko lo về chất lượng.
Mình thì chơi nhớt motul cho xe tay ga
Kỳ Nam
TÍCH CỰC
5 năm
nhận xét sớm maxima extra4 10w40, 1200km, mấy ngày trước chạy gần 700km từ nhà tới sg.
trời nóng thì ngon, mượt, đúng kiểu ester, cho 10. kẹt xe sg thấy êm hơn 300v (hoặc do còn mới).
trời mát / lạnh / mưa thì kém bốc hơn 300v 5w40 nhiều. cho 9+. nếu giữ được máy thật nóng thì ngon.
nhớt này có vẻ bền ngang 300v.
sau chai này sẽ thử maxima 530rr, vì maxima extra4 10w40 vẫn đặc với xe fz150i 59k km.
pha1412
CAO CẤP
5 năm
"Em là member mới, nay cố gắng, phấn đấu cày bữa mãi đc mới kiếm đủ đc con xe này, mong các cụ giúp đỡ chia sẽ các phương pháp chăm sóc cho xe nó đc tốt nhất ạ."
P/s: Mong các cụ đừng bảo rửa rủng gì cả nhé, e đã ngồi chà rửa hết cả buổi rồi các cụ ạ, đuối lắm. Thân ái. 😁
@nguyentuan125 Vario rửa thứ bảy vừa rồi.Thứ bảy này ra rửa biển số tiếp.kekekke
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@denon3500 Đệt nắm thông tin như vị thần, nhưng sai rồi nhóe. 😆)))))))
@pha1412 Sai ở chổ nào?Lên Hùng Nguyễn Xí làm biển số rồi mà:eek:
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@denon3500 Biển số Hùng "rửa" rồi gắn hết cho em rồi a àh, a còn bảo e rửa gì nữa. 😆))))))))) gài kèo nhau àh!!
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác bao lúa cũng đang sale Rẹp Racing 235k tặng blue chẽm kìa, có bác nào săn không?
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Belus Sale mà bác, đâu phải thường đâu
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@Út Bin Bớt tưởng bở, fb ổng ghi 235k k có tặng đâu nha
@Út Bin Nếu RR giá 200k thì bá luôn trong phân khúc fullsyn rồi 😁
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kythu95 Ủa mình thấy hình đăng là có mà??
Sau khi sử dụng Fuchs silkolene 10w40 sau 2700km, trong đó có 3 lần về quê, 1 lần lên gần Đà Lạt với tổng quãng đường đi xa là khoảng 1350km thì mình đã xả nhớt ra và thay bằng Belray 10w50 cũng là nhớt full ester luôn. Đánh giá tổng thể thì nhớt Fuchs cũng là 1 loại nhớt rất tốt, đi xa khá ổn định không có gì chê trách. Khi thay ra nhớt vẫn còn màu đỏ và nếu không quá khắt khe thì vẫn có thể chạy tới 3000km hoặc hơn, nhưng vì mình thường xuyên đi xa về quê nên phải thay nhớt mới. Đánh giá Belray 10w50 sau 100km đầu tiên thì thấy nhớt tuy là w50 nhưng không thấy cảm giác nặng máy gì cả, cảm giác như nhớt w40, độ bắt nồi tốt, vô trả số nhẹ nhàng, gia tốc tốt mình thử test lên 100km/h khá nhanh, độ bốc cũng rất tốt vì thằng này cũng thuộc dòng " Racing engine oil". Sắp tới có thể ngày mai là mình test về quê 1 chuyến về quê để xem độ ổn định như thế nào so với các nhớt tổng hợp khác và đặc biệt là so sánh với 4 loại nhớt ester khác là Motul 300v, Fuchs pro4, Maxima extra4, Redline( Redline là ester based, chưa được full ester, tương tự như Belray 10w40 ester based).
@nguyenanhphu á đù lần đầu thấy luôn bác 😁 bác mua ở đâu thế để mình biết mình mua cho th e :D
@vuvirus Họ ko bán lẻ bác ơi, mình lấy vài thùng mới có giá mềm được, hay hôm nào mình chia lại bác dùng thử trước hỉ :D
@nguyenanhphu ngoài dt hay hk có kh bác :D
@vuvirus Ko nha bác.
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nghĩ sao về nhớt caltex fully synthetic vậy, có ai chạy thử chưa?
@Belus Có đợt sale còn 69k thôi là đủ hiểu :p
@Út Bin 135k thì còn hơi chát so với những gì e nó mang lại bác ợ.🆒
@nguyenanhphu Đáng xài nhớt gì ngon bổ rẻ review cho ae đi chú.Dấu hoài;)
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenanhphu hôm bữa nó sale còn 111k, cũng làm làm vài chai xem thử chất lượng à. Còn nữa hôm vừa rồi bác Bao lua sale RR còn 235k nói không tặng thêm blue chem nhưng em vẫn được tặng 1 chai. 😃😃
Mọi người cho mình hỏi là vespa lx thì nên dùng nhớt máy và nhớt láp loại gì để êm ái nhất. Với cho mình hỏi thêm là nhớt máy của lx là 1l1 phải không mọi người. Bác nào có kinh nghiệm chăm sóc bảo dưỡng chia sẽ mình với tks all
@kythu95 Tại xe mình độ máy nên nó phá nhớt nên mình nghĩ 10w50 hợp hơn .
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@Thiên Đường Tối Thui xe e cũng độ máy đây
@kythu95 Khi nào có Repsol 10w50 bạn up lên đây or fb để mình biết qua mua nha bạn .
Thanks bạn .
kythu95
CAO CẤP
5 năm
@Thiên Đường Tối Thui Không có Repsol 10w-50 có em này hà :3. Ngon bổ, giá same same
Dòng Vespa 3v nên dùng loại dầu nào hợp lý vậy bạn ?
@tranvutruong Coi post liền trên nha bác
Xin chào các bác. Giới thiệu cùng các bác ứng cử viên nặng cân đang tranh cúp "phá giá":eek: : RAF OIL (giá còn rẻ hơn cả 3 con sói). Mình chạy axelo nên chọn dòng nhớt w50 này. Sau khi làm 2 vòng SG-ĐL, SG-VT nhẹ nhàng thì mình thấy em nó na ná với motul 7100, nghĩa là chỉ được cái êm xe thôi chứ chả bốc như cam ép :rolleyes:. Hiện tại đã qua 2000km và mình vẫn chưa có ý định thay.🆒
Rất tiếc là ko có nhiều info nên mình chỉ up tạm ngoại hình em nó. Mong các bác sẽ có hứng thú 😁
@toilachi9 Rất xin lỗi bác nhe, mình thấy 2 thằng nó cũng same same nhau hà.
@toilachi9 Bác làm thử mỗi loại 1 cặp là biết ngay í mà, xe mình khuyến nghị dùng nhớt w50 nên mình dùng raf, riêng petrol thì mình thử đổ cho chiếc AB, mới đầu nghe tiếng pô nó lực hơn ... nhớt hãng chút :D, chạy chừng 2k km là đen rồi. Bác cứ thử xem, biết đâu sẽ có cảm nhận khác
@nguyenanhphu Vậy bây giờ bác đang dùng raf 50 ah bác:D,sao không chơi w30 chạy cho nó bốc chạy cho đã cho sướng bác
phcuong020
ĐẠI BÀNG
5 năm
ae cho hỏi nhớt energy conserving (EC) mà honda khuyến cáo là nhớt gì zay? ae bit tên nhớt nào cho bít để tránh với?
với lại wave rsx fi xài đèn gì để cải thiện độ sáng z ae
@phcuong020 Hi bác, nhớt EC thường sẽ ghi dòng chữ energy conserving trên bao bì sản phẩm luôn nhưng theo mình thấy có lẽ hàng đó tuyệt chủng rồi, bác có thể yên tâm về chuyện này.;)
phcuong020
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenanhphu Z cug mừng, mới đua đòi chơi nhớt thấy sợ wa, thấy bác kia đăng venol có hc ec lun là nó đó hả
@phcuong020 Dưới đây là chai nhớt mình mua na ná như sách HDSD. Mình đoán chữ EC trên venol ko phải là cái EC trong hình đâu bác. Hơn nữa đã có khá nhiều người chạy tay côn dùng venol nên có lẽ bác ko cần phải e sợ venol làm giề 😁
steals1988
TÍCH CỰC
5 năm
Tình hình là mới hôn người lạ , cái ghi đông canh ngay ngắn chạy thì tay trái hơi lệch xíu với tay phải vậy nên thay lun ghi đông hả ae
@steals1988 Bạn đang chạy Ex? Đồ ex khá mềm.
1. Bạn dựng chống đứng rồi canh cho tay lái ở giữa sau đó bạn ngắm theo hướng từ ốp đầu đèn trước nó có đường gân sóng lưng nếu nó trùng với điểm tâm cuối của mặt nạ và mỏ vè trước là ok.
2. Tháo bánh trước ra rồi lấy cốt bánh xỏ qua xỏ lại từ hai phía xem nó có bị lệch gì không.
Nếu 2 cái trên ok thì còn lại khả năng cao sẽ là ghi đông, sọ khỉ.
Nói chung bạn cứ thử và loại trừ từng bước để xem nó do cái nào.
steals1988
TÍCH CỰC
5 năm
@RC213v Trùng hết nhưng mà leo lên chạy thì tay dài tay ngắn còn nếu bẻ đầu nó lệch xíu thì 2 tay điều nhau
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@steals1988 Dụ này hồi trước mình có bị rồi, bạn ra hãng thay 2 cây lò xo phuộc trước. Nếu bạn hay leo lề với sập ổ gà nhiều thì bạn thay luôn bạc đạn trước với dk là mâm chạc 3 còn ok. Xe mình thay 2 món đó xong là xe cân bằng trở lại, chạy 1 tay 70km/h vẫn ok, thả tay 40km/h xe vẫn thăng bằng tốt
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
5 năm
xe bị té giờ chạy bị nặng 1 bên, nó cứ tự lạng qua trái. bữa thay chén cổ, châm nhớt phuộc nhún, thay chảng ba, giờ thay luôn cặp phuộc rồi mà vẫn bị. Mấy bác tư vấn xem em có nên bán xe mua xe khác không chứ nãn quá rồi
giờ chạy k trên 60km đc nữa, khổ quá mấy bác ạ. đồ su sao nó dễ hư mà đã hư thì sửa hoài k đc
@thoiloicon Có bán thì cũng phải sửa để cho người mua đỡ buồn. Theo mình bạn kiếm tiệm có kinh nghiệm kiểm tra khung, gắp sau.
Anh em có ai dùng qua nhớt này chưa. Full tổng hợp nhập Ý mà chỉ có 185k
@shinichi_11_11 shell êm mát thì top luôn bác 😁 , ít ai qua được lắm , khuyết là kh bốc kiểu racing boy thui :D
@vuvirus Kaka, lúc mới mua xe mình cũng thích bốc nên xài castrol edge. 1 thời gian chuyển qua cam ép như anh em trên đây. Thời gian cam ép hết hàng mình chuyển qua shell. Xe mình giờ chạy được 80k km mà nhiều lúc kéo ga êm như xe điện ấy bác
@shinichi_11_11 hehe 80k rùi giờ chắc xài nhớt w50 thui , chứ w40 kh xi nhê 😁 , còn kh bác chơi th total 7000 hay 9000 dành cho xe hơi đổ tay ga cũng ok lắm
@vuvirus Nhớt tay ga mình tìm w50 khó quá bác. Cơ bản mình thấy nhớt w40 cũng không vấn đề gì.
Hôm trước đem xe vào head thay dây cuaro và vệ sinh nồi. Ktv nhìn số km xe mình mà vẫn hỏi thay nhớt không. Mình nói xe em giờ thay nhớt w30 cho banh máy luôn hả anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019