Đây là 3 chiếc smartphone HTC mới: U Ultra 6" 4K, U Play tầm trung, Vive thực tế ảo?

Duy Luân
9/1/2017 21:59Phản hồi: 51
Đây là 3 chiếc smartphone HTC mới: U Ultra 6" 4K, U Play tầm trung, Vive thực tế ảo?
evleaks vừa đăng tải tấm ảnh có 3 chiếc smartphone mà HTC sắp ra mắt tại sự kiện HTC U diễn ra vào ngày 12/1, tức thứ 5 tuần này. Chiếc to nhất có lẽ là U Ultra, mẫu flagship mới của công ty với màn hình 6" 4K, thiết kế kim loại nguyên khối, chiếc kế bên là U Play tầm trung màn hình 5,2", còn rìa phải là điện thoại Vive với khả năng chơi VR. Chiếc Vive có thiết kế khác biệt và có nhiều điểm tương đồng với kính thực tế ảo Vive Pre cũng do chính HTC sản xuất. Anh chàng OnLeaks thì tiết lộ cả U Play lẫn U Ultra đều không còn dùng jack tai nghe 3,5mm. HTC được đồn là đang dành rất nhiều nguồn lực cho dòng U-Series với hi vọng vực dậy việc kinh doanh của mình, chúng ta hãy chờ xem sao.

Nguồn: Twitter
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá đã. 4k😁:D
@mimmeo Mình nghĩ ko đã đâu mà theo kiểu sony chạy bình thường fhd còn media thì 4k nhưng vr mà 4k thì máy sẽ rất nóng và hao pin.
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter Chắc pin cũng sẽ đáp ứng đc bác à. Nhiệt lượng tỏa ra lớn cũng sẽ gây khó chịu chút chút á. Nói chung là hạng chịu upgrade lên là cũng đáng khen rồi bác à.😁:D
quocbao81
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cố lên HTC ủng hộ HTC về tinh thần ở mức cao nhất hehe
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocbao81 Em cũng hi vọng có gì đó đột phá bác à:eek::eek::eek:
@quocbao81 Ủng hộ cả vật chất đj, ra con nào mua con đấy cho htc nó bán với, nó sát bờ vực quá rồi 😁
Vẫn. Mong HTC hay bất cứ 1 thương hiệu nào đó, tốt, mạnh, đẹp và giá cả đáng đồng tiền bát gạo càng tốt.
Phải cạng tranh nhau từng ngày để anh em mình tiêu dùng hưởng lợi 😃
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
kể từ sau m7, m8 thì thấy thiết kế của htc đi xuống quá. dù ruột và giao diện ngon nhưng có cái gì đó vẫn khá cục mịch, khó thích hợp số đông. hy vọng sẽ có 1 chú htc sang xịn mịn để kéo htx dậy 😁
@quqq Đổ thừa, mấy cái xiaomi hay iphone có bán chính hãng vn lúc trước ko mà người ta vẫn săn lùng mua dù giá cao? ss ở vn cũng bán chạy hàng xách tay mỹ và hàn đâu phải cần chính hãng. Đổ thừa.
quqq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter Xiaomi bán rẻ, còn iphone thì khỏi p nói rồi.Đừng nghĩ bán đc ở Việt Nam thì bán ở Mỹ cũng đc.Xiaomi éo bán đc cấc nào ở Us đâu.Còn pixel có bản nhà mạng verizon đấy.Bán kiểu xiaomi "bán ko cần lãi" thì hãng nào chả bán đc.
@quqq ủa ko thấy mình nói gì ah? giá rẻ, cấu hình ngon thì người ta mua thôi dù chính hãng hay ko. hay như note7 bán ở nhà mạng mỹ khá nhiều đó? sao pixel bán tại mỹ ko nhiều? rồi ai nói sau vụ note7 thì pixel bán ào ào nhưng biểu đồ cho thấy có tăng gì đâu? giờ đổ thừa ko bán đại trà? kiểu dáng xấu hơn cả ip thì làm gì có cửa bán nhiều mà tưởng tượng? cũng như v20 báo chí hay chiên gia đánh giá cao nào là âm thanh, nào màn hình phụ này nọ rồi lg nói bán rất nhiều, nhưng thực tế số máy bán ra của v20 thấp hơn note7 đang lưu hành khi mà bị thu hồi gần hết. vì thế khi nói bán chạy hay ko nhìn doanh số chứ ko nên nghe chiên da hay chiên xào khen gì cả. ip toàn bị chê ko mà bán ào ào đó.
cũng như htc10 ra thấy lên mạng người này khen đẹp, người kia khen hay bka bla... xong có mấy ai thèm mua đâu nên bị ế đó, đừng bao giờ tin vào lời khen mà nên tin vào người ta có bỏ tiền ra mua hay ko. má2 nghĩ sao những người thích note7 kiểu dáng và màn hình cong của nó khi không còn bán nhảy sang pixel? mắc cửa ghê?. s7e người ta ko mua thì thôi chứ mua pixel thay thế được kiểu dáng note7 ah?
quqq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter Ok được rồi , chuyên gia ạ.em thua.cái máy tốt là cái máy bán được nhiều chứ éo phải máy tốt.
Con U 6" có vẻ ngon, nhưng mình lại ko thích mang to.
libieu
CAO CẤP
7 năm
hi vọng năm nay HTC sẽ có nhiều khởi sắc 😁
4k có vr là ngon rồi. Khổ nổi giờ vô youtube, google đều ko được sao mà test đây mấy bác ???
Ringendo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đề nghị các bác chèn ảnh vào bài viết, sao lại để ảnh thành banner bị che hết bởi chữ , avatar với mấy nút. Nản ghê
Thang895
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngày trước thấy ông bạn cầm HTC thấy ghiền vậy mà giờ đây HTC đang trong khó khăn hy vọng sản phẩm mới này sẽ giúp HTC tự tin hơn.
Cái giao diện tinh tế nhìn khó chịu quá! Ad bỏ cái tiêu đề lên trên hẳn đi, che hết cả ảnh, không nhìn thấy góc trên. Bực mình thật!
Đã dùng htc10 nên cho rằng chỉ cần cây U6 kia giữ nguyên đc phong độ của cam như htc10 là quá ổn.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Về tinh thần... Luôn ủng hộ HTC ........
King Midas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái hãng này chưa chết sao ;)). Hấp hối thêm bao lâu nữa nhỉ, 1 năm? 2 năm? 😆
Chi ma 4k. 6' thì 2k là quá đã rồi. 4k pin lại tụt nhanh hơn cave tụt quần. Làm điện thoại không thiết thực sắp chết cũng là phải thôi, để đất cho mấy a samsung, mấy anh tầu nó làm.
kimam9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong có sự đột phá. Hóng phản hồi từ người dùng sớm nhất.
4k là vr hết rổ chưa bác , hay còn rổ nhỉ
Ôi Ultra 6" 4K - hóng trên tay
M10 ngon, nhưng giá vãn trên trời, giống hệt cái cách các máy đời trước làm giá.
Hy vọng có sự thay đổi lớn từ HTC để người dùng có nhiều lựa chọn. Cơ mà đừng có Chip mediatek

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019