Đây là cụm camera trên Samsung Galaxy S20 Ultra 5G

Didu
20/1/2020 8:54Phản hồi: 329
Đây là cụm camera trên Samsung Galaxy S20 Ultra 5G
Ít nhất thì hai leaker đã chia sẻ hình ảnh về cụm camera của S20 Ultra, chiếc máy mạnh nhất trong dòng S20 sắp ra do đó nó cũng có cụm camera khác biệt so với hai máy còn lại. Nếu tin đồn là đúng thì chỉ có S20 Ultra sở hữu camera chính 108MP mà thôi, cũng như zoom quang 10x và zoom số 100x như các bạn thấy trong hình.

Thay vì là cụm camera hình chữ nhật đơn thuần như S20 hay S20 Plus, Galaxy S20 Ultra sẽ được Samsung trang bị cụm 4 camera được sắp xếp trong hai cụm nhỏ. Bạn sẽ thấy camera chính 108MP, camera góc siêu rộng 12MP và cảm biến ToF nằm cùng một cụm với đèn flash LED. Ngay bên dưới là phần màu xám nổi hơn với camera tele 48MP với khả năng zoom quang 10x và zoom số 100x, chưa rõ tên gọi mà Samsung sẽ dùng cho công nghệ 100x này là gì.

Một số cấu hình khác của Galaxy S20 Ultra bao gồm màn hình 6”9, lớn nhất trong 3 máy, 120Hz, 16GB RAM và Exynos 990 với kết nối 5G. Cả ba máy mới dự kiến sẽ ra mắt ngày 11/2 tới.

Nguồn: Slash Gear
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tách cam tele ra để nhấn mạnh sự khác biệt. Tuy nhiên sao k làm lỗ tròn mà lại làm lỗ vuông nhìn vô duyên, lạc điệu thế kia.
mystogann0
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Không phải là muốn làm vuông mà là không làm tròn được. Những máy có zoom quang tàu ngầm đều có lỗ vuông.
@from team b with love zoom quang tàu ngầm thấy toàn lỗ vuông ko ah. do phải qua nhiều thấu kính
@AQ.AQ reported : )
@from team b with love Vì nó là lỗ vuông. Chứ có phải tròn đâu mà làm tròn
Đúng là quái vật cấu hình.

Tần số quét sánh ngang với các màn hình chuyên gaming, camera có độ phân giải vượt cả máy ảnh full-frame, quay được video 8K mà nhiều máy chuyên dụng phải ‘bó tay', RAM dư thừa hơn cả máy tính, và cuối cùng là bộ nhớ tương đương ổ cứng lưu trữ.

https://vnreview.vn/tin-tuc-thi-truong/-/view_content/content/3036068/5-thong-so-smartphone-android-dang-dan-sanh-ngang-thiet-bi-chuyen-dung

Tất cả các con số đều rất ngon, cho đến khi bạn đọc thấy... Xịt lốp 990.
@Kabm 15w là sạc nhanh,
25w là sạc siêu nhanh
Còn 45w là sạc siêu nhanh 2.0
@DrTMA92 Xịt lốp đời này đâu có dùng Moose nữa nhỉ, e tưởng quay trở lại dùng nhân gần gốc từ ARM
@nguyenlinh712 Xịt lốp đời này k dùng cây nhà lá vườn nữa. Nên sẽ dùng cho tất cả các phiên bản, các nhà mạng. Gần như gia công hộ chip hay sao ấy..
@phamhuan2512 Vâng. Tùy biến ít đi, chủ yếu thêm bớt nhân chức năng như Ai, ML nên thế hệ này khả năng sẽ ngon hơn. Chờ xem sao vậy
Xóa được cái nền đen đi thì cái nào ra cái đó , vậy mới đẹp .
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh Nhìn lạc lõng, coppy của người ta bao năm ko học dc cách thiết kế xuyên suất, thống nhất tý nào.
Nhìn rời rạc, chả liên quan gì nhau. Thua xa s10
Lúc nào cũng nổ thông số camera, rồi quảng cáo banh nóc nhà đông dương, nhưng thực tế người ta mua về xài chụp ko đẹp bằng iphone được.
Samsung được cái màn hình đẹp thôi. Mua về xem phim rất đã mắt. Còn các gạch đầu dòng khác ko bằng iphone được.
@traisaigon Bạn có k để khoe ko, sao ko khoe mình trợ lý của Danny Nguyen, Ha Foto luôn. Bạn nói vs mình mấy cái đó làm j, thừa thãi thế... Mình ko hề hỏi j nghề nghiệp của bạn nhỉ nên việc bạn làm cứ làm, cái cảm thụ j đó bạn cứ giữ, okie... nên cũng đừng lấy cái nghề nghiệp để khẳng định là mình nói là 9 xác nhé. bạn có là tổng thống thì trật vẫn trật thôi😃
Neo Neke
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ma Vương _ MT Ko cần đợi tinhte vì trên quốc tế nó thua sml ngay vòng gửi xe rồi
@DuyHuynh1177 Xách con Note 10+ và con Pro Max ra cafe chụp ảnh đời thường rồi so ko?
mình không chơi game nên xịt lốp hay quán cơm đều không quan trọng. thậm chí mình còn thích xịt lốp ở chỗ vì hay nghe nhạc trên di động mà con chip audio codec đi kèm chip xịt lốp là của cirrus, ngon hơn chip của quán cơm. nhưng mà giờ sam cũng bỏ luôn 3.5 rồi 😔 nhưng mình cũng thi thoảng lên xda vọc vạch thì thấy chip xịt lốp dễ root hơn quán cơm, nhiều thứ nghịch hơn. mình dùng s8 thì chip xịt lốp có bản mod quay 4k 60fps trong khi quán cơm thì không có.
Cụm cam sau nhìn cá tính quá. Cam trước mà dời được sát viền màn hình để không phải đục lỗ thì ngon.
iTect
TÍCH CỰC
4 năm
Sau vài tháng S20 Ultra sẽ về mức 15tr new và 11tr likenew đầy ra như trước giờ. Anh em nên mua IPXs dùng qua năm sau giao lưu với S20 Ultra, tha hồ lựa kèo =]]
@iTect mua note9 512GB cách đây đúng 1 năm là 19tr, giờ vẫn 16 17 new, làm quái có chuyện mất giá thế.
@nguyenmanh287 Các bác phải tính thêm tiền lãi suất ngân hàng 1 năm vào nữa. Ví dụ iphone mua 35 triệu + sạc nhanh + airport pro + full ~ 40 triệu. Lãi 1 năm cũng gần 4 triệu. Samsung mua 22 triệu, lãi 1 năm khoảng 2 triệu.
Sau 1 năm iphone bán 25 triệu - 4 triệu lãi vay = 21 triệu (lỗ 19 triệu).
Sau 1 năm samsung bán 12 triệu - 2 triệu lãi vay = 10 triệu. Lỗ 12 triệu...
Đấy là bài toán nhà kinh tế đơn giản..
okimdull
TÍCH CỰC
4 năm
@phamhuan2512 Sau 1 năm iPhone bán được có 16 triệu thôi bác, bác để 25 triệu là quá dư rồi. XS Max tháng 11 năm 2018, giờ có 16 triệu
xtuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iTect iPhone ko còn giữ giá nữa rồi bạn ơi, lướt 1 vòng đi bạn, ngồi chi ở đó phán cho mệt vậy.
này thì chắc là thật rồi
cơ mà vl cái cấu hình khủng thật
pphuctv
TÍCH CỰC
4 năm
@BlackBerryz Cấu hình không quan trọng vì năm nào chả dùng con chip cao cấp nhất. Quan trọng là cum cam đẹp, ngầu và có chất riêng. Chứ đi copy hãng Huawei đồ thì mất công tranh cãi xem đứa nào ra trước.
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@pphuctv Đúng rồi.... cấu hình năm nào chả như năm nào tăng đều đều 25-30%, đều nhe vắt chanh, nên ko qtam làm gì, khen làm gì tốn công. Để ý cái khác hay hơn.
Theo một số thành phần thông số trên chỉ để lừa vịt
@tranha_honor Thì rõ ràng là lừa chứ gì nữa , chỉ có bọn trên tt thì còn biết được cấu hình là gì , cò hàng tỷ người trên quả đất ko biết cấu hình là cái ccc gì .
@tranha_honor Haha. Tao có mấy đứa bạn chuyên so sánh ảnh chụp iphone với samsung và kêu Iphone đẹp hơn. Mịa chứ đt nó mua mới 30 triệu. Điện thoại tao samsung mua mới có 5.6 triệu.
Tao mà bỏ 24 triệu dư dôi tao mua con canon 7Dmax tao chụp bố Iphone cũng éo ăn được..
@phamhuan2512 gặp một khoảnh khắc trên đường, tụi bạn chỉ mất tầm 3s là chụp đc, còn với 3s thì bạn chỉ vừa đủ thời gian để mở cái DSLR của bạn lên, đến lúc bấm nút chụp thì tụi bạn nó đã share đc cái hình mà tụi nó vừa chụp, mà canon mới ra con "7Dmax" à? Vì theo t biết thì chỉ có 7D và 7D mark II thôi, mà 24tr bây giờ éo đủ mua con 7DII mới đâu =))
@lekhanhtrung123 Ờ ha. Samsung 5.6 triệu thì cũng 3s chụp được mà.. muốn sống ảo có khi camera IP chưa chắc ăn dc đâu.. Còn tôi đang nói họ so sánh ảnh giữa hai máy ấy..
Nói gì thì nói chụp chân thật làm gì để bình chọn Camera giấu mặt toàn nằm top cuối =))
@kokuchi Bầu chọn thì ảnh nào đẹp thì chọn đẹp, xấu thì không vote. Người bầu chọn có bị loạn thị như Sheeple đâu mà không thực tế =))
kokuchi
TÍCH CỰC
4 năm
@toihoihan22 Anh đâu có rảnh rang ngồi vote ba cái ảnh vớ vẩn đó
Time anh ngồi làm việc và trả lương cho bọn nv của anh
Dt thì a mỗi năm mỗi đổi
A xài flagship cả App và SS
DT nào chụp đẹp a tự biết
Cần chi seeder khóc mướn dùm
Anh chỉ thấy thương cho bọn seeder ăn lương nói phét như tụi em thôi
Thuơng ơi là thương 😆
@kokuchi Thêm 1 con bọ vote cũng chẳng ăn thua đâu. Thua là thua. Next đi =))
kokuchi
TÍCH CỰC
4 năm
@toihoihan22 Uả thua thì sao
Cưng cứ ngồi đó thủ D tinh thần đi
Chứ a xài cho sướng bản thân a
Mắc chi so đo mấy bài vote vớ vẩn mà a còn không có time đọc tới
=))) a chỉ biết Sam bán ế và cưng sắp bị đuổi
Done?
bachhacden
TÍCH CỰC
4 năm
Cam tele trên điện thoại là tính năng mình thâý vô dụng nhất. Cam ultra wide thì hay xài hơn nhiều
Mình lại thích cam chụp macro. Chụp cái nhụy hoa, lộc hay côn trùng...rất thú vị.
@bachhacden Cam wide hay méo hình nhé, cam tele chụp xóa phông.
bachhacden
TÍCH CỰC
4 năm
@allstreet Chắc do có máy ảnh, nên thấy xoá phông điện thoại xấu quá ko xài đc. Cam wide ko dễ xài, nhưng xài rất hữu dụng, nhâtd là khi du lịch.
@bachhacden K rõ bác xài máy nào nhưng mình dùng S10, Note 7-9-10, 8pls chụp xóa phông ok.
bachhacden
TÍCH CỰC
4 năm
@allstreet Thử qua s10, note 9, thấy điện thoại chỉ vó thể "làm mờ" background thôi, chứ ko còn xa mới tạo bokeh được, nên lúc nào cần chụp chân dung ảo diêụ cho chị em thì xách cái máy ảnh cùi đi vậy.
Làm ơn dẹp thằng Exynos giùm cái Sam ơi
dangtran1610
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lekhanhtrung123 Thế dẹp hết sản xuất đi , đi bán màn hình liệu vợ các thah niên việt nam có bị đuổi việc
@dangtran1610 Thanh niên nhạy cảm thế nhờ, t nói là mua iphone cũng là làm giàu cho ss thôi mà
kokuchi
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtuan1066 Tại vì bạn lỡ động đến ông chủ SS của nó
SS thuê nó núp lùm trên diễn đàn này
Hễ có gì bất lợi cho SS là nó lao vào cắn ngay
Cãy cùn vs nó có mà hết ngày
dangtran1610
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lekhanhtrung123 t đang dùng iphone 6 , mà cái điện thoaij nào cũng là dùng lại thôi chứ chả có tiền đi mua . T chả khóc hộ ai cả , nhưng mà t thấy kih tế nc mình đi lên nhờ sam thôi , ngoại tệ sag trum nên t cmt như vậy
cũng được, cam zoom để riêng cho chất
Tự nhiên thấy cụm cam của mấy con iPhone 11 Pro lại đẹp sau khi xem mấy cái ảnh này
@dangkhoa_2808 Mình lại thấy ip xấu hơn
@Manhtoan112 Chứ bạn chê xấu thì thưởng tết đâu bạn seeder
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@dangkhoa_2808 Tôi thấy cam của ip thì nó cũng khoanh hình vuông lại, nhưng cả hình vuông lại ko bị bôi đen. Chỉ 2,3 cái cam tròn đen thôi nên cảm giác nhìn nó ko thô kiểu thù lù 1 mảng màu đen.
@Đặng Trọng Nhân Cháu Ko thích thì đừng quote
Zoom quang 10x, kỹ thuật số 100x 😁
Bản ultra có lẽ hot nhất rồi.
Thông số khủng nhất, màn to nhất, pin to nhất, cam 108mp
Nhưng khủng hơn nếu chạy S865 😆
@Căm Ghét Cơm Sườn Quang hình như chưa dc 10x
@Căm Ghét Cơm Sườn bản mẽo chạy snap.
thế nên ss mình mua xách tay là vậy.
hatn.85
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nghệ tiên phong, giá mới ra tầm hơn 1000$, nhưng với đại đa số người dùng thì có vẻ hơi dư thừa
Suôt ngày mang thông số ra loè
@anh cô đơn Dạo này gần tết mấy con giời seeder hoạt động tích cực để ghi điểm thưởng tết lắm @ragefighter @Manhtoan112 @nguyenmanh278 @from team b with love @p.a.tuan @thanh.vohong @vtb center ocschos
@from team b with love tự mình đi chê xong h đổ lỗi cho ifan =)) Mà sàm fan tự đi chê sp cây nhà lá vườn, hoá ra lại tự vả vào mồm, mà xiaomi là xài cảm biến của ss trên con rm note7 còn rm note7 pro xài của sony =))
@Đặng Trọng Nhân Thàng này là thàng nào tag vl thế
Thần tượng tôi à kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019