Đây là Galaxy S10 với màn hình nốt ruồi, viền mỏng hơn S9

Duy Luân
3/1/2019 21:45Phản hồi: 224
Đây là Galaxy S10 với màn hình nốt ruồi, viền mỏng hơn S9
evleaks vừa đăng tải hình ảnh của chiếc điện thoại được cho là Galaxy S10 với tên mã "Beyond 1". Đúng như thông tin rò rỉ trước đây, máy sẽ sử dụng thiết kế viền mỏng hơn hiện nay, có camera khoét lỗ và dường như vẫn sở hữu màn hình cong 2 bên. So với S8, S9 thì S10 trở nên khác biệt, mới mẻ hơn và có thể sẽ tạo động lực để nhiều khách hàng nâng cấp lên thế hệ này. Viền trên dưới được làm mỏng đi cũng giúp tăng diện tích màn hình trong khi không làm máy to lên. Cách đây ít hôm case của Galaxy S10+ cũng vừa rò rỉ, bạn có thể tưởng tượng S10+ sẽ giống S10 trong bài này nhưng phóng to ra một chút.

Galaxy S10 và S10+ sẽ ra mắt vào khoảng tháng 3 hoặc tháng 4 tới đây.

Nguồn: Twitter
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có phải Samsung ko ? Khoét lỗ thế kia thì làm mia tai thỏ cho rồi . Càng ngày càng điêu .
@lllyoko tin k tốt về apple trên tinhte cũng k ít chú à, nhưng vấn đề là có những tin trang này có trang kia k có và ngược lại, còn khi nào tinhte hoàn toàn k có tin xấu về apple thì hãy quay lại cmt
Katana69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhthuvc Cũng hơi khó chịu, nhưng đỡ hơn tai thỏ gấp triệu lần.. cái vòng đó mà sáng tạo thêm vài phần mềm gì đó tạo viền xung quanh vòng tròn để gộp báo % pin hiển thị thì ok luôn lúc đó lại ko thành vấn đề gì
@SilverA Một thằng mẻ trán và 1 thằng vó nốt ruồi thì thằng nào đẹp trai hơn.
Liệu trong năm 2019, nốt ruồi có là trào lưu ko nhỉ, nom cứ thế nào á 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Seize The Day Về trực quan con người khi nhìn một vật thể bất kỳ, luôn nắm bắt và nhận dạng vật thể đó dễ dàng nhất khi cấu trúc nó mang tính đối xứng. Lấy một ví dụ thực tế: Cái logo xe hơi, con Hyundai và Kia vs các xe khác như Toy, Honda, Mẹc hay audi. Bác có thể tự cho mình cái nhận định về mức đẹp hay xấu của nó. Nói đâu xa, chưa bì đc vs logo xe Vin nhà chúng ta nữa là!.
ronaldomu
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Nói vậy thì khác nào nói bà con chỉ theo trào lưu là chính 😆 tự khẳng định là tai thỏ dị haha
ronaldomu
TÍCH CỰC
5 năm
@GreendoglearnsPHD Bạn này nói đúng. Cái gì đối xứng thì sẽ dễ nhìn hơn 😃 mình cũng thích những cái nào đối xứng nếu nốt ruồi nằm chính giữa thì mình thấy ok hơn
@thangpham.bka Theo sau thời đại hẳn 2 mốc như vậy sao 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhìn cứ sao sao. Hài hài quá ah 😁
Ai thích kiểu này chứ mình thì k ngửi nổi.
Giữ nguyên thiết kế s9 note 9 bỏ viền cong đi là quá ok. Làm như này thì tai thỏ còn dễ chịu hơn.
@songoku_1206 Tau ko vật chất gì ở đây nhé (nếu vẫn thích thì 1 con xmax ok).
Mới chỉ bải là note lại (coi xem đôi ba năm tới ra sao) mà đã thế rồi
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 tôi đang ở góc nhìn người tiêu dùng bạn trẻ . ko phải màn LCD HD 20 củ ak lại chọc đúng chỗ . ak mà rổ nhiều quá chọc ăn thua gì .ak lại quên đem cái cấu hình 372k điểm đấy qua mà chạy android .
@>>>><<<<< Haiz lại bài cũ, kêu iphone chạy android, giám đốc mà phải sống ở nhà lá à?
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 trời ơi điểm chấm cho môn toán đánh đồng với môn văn ak bạn . ngại vãi . bảo em toán qua làm bài văn đi rồi chấm chung nhé
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
Không hiểu mọi người cảm nhận thế nào chứ mình thấy cái màn hình cong cong xuống đâu có sướng gì về cảm nhận nhìn nhỉ. Màn hình phải như Bkav nói là 1 tấm kính hoàn toàn nhìn mới đã chứ hể
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@quocdung95999 Dạ em cầm chọt thử 1 ngày rồi anh, em cũng thấy họ dán màn hình cong rồi anh
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@Azkan Hẳn là anh xài rất kỹ, cất cu cu con máy ko cho nó phải tiếp xúc với cái gì
Azkan
TÍCH CỰC
5 năm
@althonx5 Xin lỗi bạn mình làm rơi máy khá nhiều, máy mình quăng quật khắp nơi bạn ạ. Có 4 góc máy thì 3 góc có vết rơi rồi. Mình mua máy về để phục vụ mình chứ không phải nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa đâu bạn.
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@Azkan Điều đó đâu liên quan gì nâng trứng hứng hoa. Tôi gặp 2 loại người: loại 1 có màn hình điện thoại rõ ràng, gọn gàng, sáng sủa; loại 2 có màn hình xước rỗ tè le nhìn rất nam tính. Lúc đó tôi nghĩ màn hình đt hiện nay là thứ mà mắt con người dành thời gian nhìn nó nhất, nhiều hơn cả nhìn chính khuôn mặt của mình & mặt người thân. Điện thoại & mình, ai phục vụ ai đây ? Tuỳ cách bạn nhìn nhận về nó thôi
Mình thì ghét tất cả các thể loại tai thỏ, giọt nước hay cả khoét lỗ thế này. Chỉ muốn 1 màn hình bình thường... 2 viền trên dưới ko cần mỏng quá làm gì cả.
@flower_cutter Like cho bác, LG đi đầu trong cái trào lưu làm máy dài nhằng nhằng này nhưng lại là thằng làm đẹp nhất

H để G6 của mình cạnh redmi note 5 của vợ, cảm giác xốn xốn mắt rất bực, nên mình cực kì anti tai thỏ, fan LG nhưng cho G7 V40 vào blacklist là hiểu rồi :-[
Lamvip379
TÍCH CỰC
5 năm
@bang3lang Thì chọn mix 3 hoặc find x.có nhiều sự lựa chọn
@bang3lang Hãy về với team "ko khuyết tật" ^^
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bang3lang đồng ý, vẫn thích màn nguyên vẹn như s9 hay note9 là đẹp lắm rồi
Chả hiểu sao ae bảo tai thỏ còn dễ chịu hơn, ko hiểu 😁
tuananh223
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind M thì không thích cả 2, nhưng cái lỗ này chưa trên tay thực tế nên đợi sờ vào xem thế nào đã ^^
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
@If you dont mind Nó bất đối xứng, trông lệch lạc. Làm thế này thì giọt nước đẹp hơn chứ.
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
@althonx5 Bạn có quyền không dùng mà. Không dùng vân tay vs khuôn mặt bạn có tùy chọn đặt = pass only đó thôi.
@anhpromo123 Nó lệch hẳn về một bên thì có cân bằng ko mà còn muốn ghi rõ hơn thua?
Viền dưới vẫn chưa cân lắm nhỉ
thanhvn8020
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dành cho nó một khoảng viền đen riêng, rồi có bao nhiêu cảm biến, camera, bao nhiêu công nghệ cứ phô hết ra đi. Sao phải cố làm cho mỏng hết cỡ rồi lại khoét màn để camera vào.
Thiết kế smartphone đã đẹp đến giới hạn rồi ư? chắc là phải chờ màn hình cong gập thì mới có thêm nhiều đột phá.
Yae
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ban đầu nhìn thì dị dị kiểu gì ấy, nhưng khi cầm trên tay rồi và dùng một thời gian thấy bình thường( giống tai thỏ ngày mới ra cũng vậy)
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Yae bác cầm em nó rồi à :eek:
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Elnino11 ( giống tai thỏ ngày mới ra cũng vậy)
s2thamhams2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì k quan tâm lắm đến cái nốt ruồi nhưng viền dưới vẫn dày quá dày 😆
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@s2thamhams2 Rò rỉ là đúng bằng IP Xs thôi b
Sao các hãng không thể làm đều được cả 4 cạnh nhìn cho vừa mắt nhỉ, dày đều cũng được còn hơn cứ 3 cạnh mỏng, 1 cạnh dày nhìn ngứa mắt ghê
@hypous Mấy con Sam hiện tại cân đối rồi mà.
@hypous cái này đt tàu mà, có phải s10 đâu? nhìn bộ icon là đủ thấy rùi, nên nó che mờ icon đó. vậy cũng tin ah?
@ragefighter Tui đang nói chung sao các hãng Android chứ có nói riêng mình ai đâu 😆
@hypous mấy hãng kia làm thôi chứ ss cạnh trên dưới thì bằng nhau, 2 cạnh 2 bên thì mỏng đi. có apple 4 cạnh làm dày cui cho đều.
@hypous Mỗi người mỗi ý mà. Mình lại ghét 2 cạnh bên dày, trên dưới ok, đừng tràm, bớt, mụn nhọt gì hết. Chứ nhìn xung quanh dày như nhau chán chết.
hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này phải ra bản chính thức và trưc tiếp trên tai thì mới cảm nhận được cái lỗ khoét đó được
Chắc xu hướng camera sẽ bằng đầu kim hoặc ẩn dưới màn hình để đạt dc full viền, kiểu nốt ruồi này kém duyên quá
xman9491
TÍCH CỰC
5 năm
@rockone1909 Bác nhìn nốt ruồi kiểu huawei đang làm là nhỏ nhất có thể rồi, cảm biến 20mp lận, mà đánh đổi cảm biến nhỏ hơn để nốt ruồi bé hơn nữa e nghĩ là ko đáng, thế này gọn mà
SaiO
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì lại thấy kiểu này rất đẹp
Thanchet92
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy màn hình giọt nước đẹp, cân đối và dễ nhìn hơn cái kiểu nốt ruồi này
xman9491
TÍCH CỰC
5 năm
@Thanchet92 Chắc năm nay sẽ có mấy con nốt ruồi để giữa cho bác, nhưng ý định của người ta là khiến nó có cảm giác ko có cam trước nên ms nhét góc, e nghĩ thế là hợp lý
@xman9491 Nốt ruồi giữa thì còn xấu gấp vạn lần giọt nước 😆 Nhìn kiểu giọt nước và kiểu của ESsential phone ý😃) cái nào đẹp hơn chắc bác hiểu😃)
tai thỏ đã thấy khuyết tật, giờ thêm cái lỗ này nữa, giá như giữ thiết kế giống note9 viền mỏng là đc rồi. (ý kiến cá nhân)
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngọc Tài04 Khó lắm b ạ. Mỏng hơn N9 thì khó. Mà lại bị chê là không đột phá.
@vikhatra không cần mỏng hơn, như note9 thôi là đc rồi. chứ tựng dưng giờ có cái chấm, e nhìn giống ve chó quá haha
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngọc Tài04 Hehe. Dự là cái này dùng với black theme của oneUI là ngon đây. Ít nhất là cũng có cải tiến cho dân tình đỡ chê là không nhận ra S9-S10
Anhtuanpr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cùng là OLED, cũng do samsung làm nhưng tài sao chỉ có mỗi Apple là có thể bỏ cằm nhỉ?
@saobang3886 Đúng sai thì cứ đẫn chứng ra thôi cãi làm gì. Mang con nào nghĩ là cằm mỏng hơn thằng apple thì lấy ra chụp chung đọ thử xem nào.
ujza
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Anhtuanpr Vậy có bao giờ thắc mắc sao 2 viền bên iphone lain dày chưa
@pntphong1810 Dẫn chứng thì có con Oppo Find X cằm nhỏ hơn iphone X nhé ( 3.3mm vs 3.8mm), và 3 cạnh bên còn nhỏ hơn nữa, đừng tưởng chỉ iphone mới làm dc cằm mỏng 😁
@saobang3886 đc con find X. Thực sự thì mở màn hình x ra cạnh 2 bên để roon nhưa rất dày. Phần đấy hoàn toàn có thể làm mỏng đi nhưng apple nó thích để vậy cho đều. Cả cạnh dưới vẫn có thể vát đi khoảng 0,5mm vẫn đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019