Đây là giao diện mới của Play Store?

sonlazio
16/10/2015 11:31Phản hồi: 96
Đây là giao diện mới của Play Store?
Một kỹ sư của Google, người đã làm việc trong bộ phận thiết kế ứng dụng Google Play Store 6 năm vừa đăng tải lên một loạt hình ảnh mà người ta tin là giao diện mới của Play Store. Anh chàng kỹ sư có tên Kirill Grouchnikov này vừa chuyển sang bộ phận khác và có lẽ anh muốn kỷ niệm. Trên trang Google+ của anh thì Kirill có dùng hashtag #soon nên rất có thể bạn sẽ thấy sự thay đổi rất sớm trong thời gian tới.

Trong hình ảnh mà Kirill đưa ra, người ta thấy kho Play Store mới được thiết kế tươi mới hơi, có thêm nhiều hiệu ứng và cách sắp xếp các chương trình cũng khác biệt. Có vẻ như Play Store sẽ được chia làm hai phần: ứng dụng & game và giải trí (entertainment). Hiện tại Play Store không chỉ có ứng dụng mà nó còn 5 phần nữa: game, phim & TV, nhạc, sách và tạp chí (newsstand) nên việc rút gọn có thể sẽ làm người dùng hơi bỡ ngỡ trong thời gian đầu.

Hình ảnh cho thấy Play Store mới hỗ trợ tiếng Do Thái, và có thể nó cũng sẽ hỗ trợ các ngôn ngữ đọc từ phải sang trái.
elastico.gif google_play_redesign_slide_.0.gif google_play_rtl.0.jpg google_play_evolution.0.jpg google_play_intro.0.jpg
Tham khảo: Google+, TheVerge
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kunlx
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp hơn đó chứ
thongphm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Material Design đẹp quá :rolleyes:
PinPi
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn cũng được đấy nhỉ
p/s: từ khi Apple nó ra thiết kế iOS phẳng thì mình thấy cái gì nó cũng phẳng dần.
Không phải ifan nhé!!!
@hypous cái đó không phải phẳng nhe thanh niên
@Nhân Tô Thế cái đó là gì ?
Tưởng được miễn phí App chứ chỉ thay đổi giao diện suông thì... 😁
petermarks
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv App không mất phí thì ai mà có hứng thú để viết ra nữa đây
bitback
TÍCH CỰC
9 năm
cái thanh stt bar của android mà lúc nào cũng trong suốt luôn thì hay
@bitback đồng màu với app mới đẹp trong suốt thì hình nền nhiều lúc nó không hợp
yeusaigon
TÍCH CỰC
9 năm
@bitback Bạn không thấy nó đồng bộ màu với nội dung nó sẽ liền mạch hơn sao ;)
Xài mấy OS thấy có mỗi Google Play Store là tiện lợi và nhanh
@quangrc Chuẩn rồi, đã từng dùng qua android và h chuyển sang ios. Thấy tốc độ tải app và load home page của appstore khá chán. Đổi lại được cái kho app chất 😃
kienvunb
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc Công nhận điều này, store của Microsoft đã chậm còn hay bị lỗi không tải được. Store của Apple thì chậm quá, vào mà phát bực, nhưng được cái tải app lại khá nhanh. Mỗi store của G là vào vừa nhanh mà tải app cũng nhanh, tuy nhiên đôi khi cũng gặp phải app không tải được khi dùng wifi nhưng vào bằng 3G thì lại tải vù vù. Chốt lại thấy tốc độ của playstore là nhanh nhất. Có thể ở Mỹ thì kho của Apple lại là nhanh nhất, đoán thế.
Android luôn mang lại sự mới mẻ !
Công nhận App Store trực quan và đẹp hơn Play Store. Chưa kể chất lượng app bên Apple cũng ngon hơn...
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9 Bạn ơi, người ta nói đúng thì chấp nhận đi. Mình rất thích apple, nhưng phải công nhận cái store của nó tải về chậm kinh khủng. Nhiều lúc đơ ko tải dc mà ko rõ tại sao. Tải game nặng nặng tý tầm vài trăm MB trở lên là xác định đi ngủ, sáng mai dậy tính tiếp (nhà dùng cáp quang vnpt nhé)
Ngòai ra thì search app gôgle play cũng hơn đứt appstore. Appstore search sai 1 chữ là đeck tìm được app rồi. Gplay nhiều lúc gõ linh tinh vẫn ra app mình cần @@
Giao diện thì mình thấy appstore thoáng đãng, dễ nhìn hơn
@Giàng A Lúa Có suy nghĩ trước khi phát biểu không?
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@glhoanganh Chứ mình có nói bạn sai đâu...google vô đối về tìm kiếm, băng thông máy chủ cực rò rộng mà
@kungfu9 Tóm lại là nó chậm hơn ok chứ nói có gì sai!?
Còn cái giao diện thì tùy từng người cảm nhận thôi hehe.
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Tươi xanh như bức tranh.
socean152
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao em thấy cái giao diện này với Appvn hao hao nhau nhỉ
3502499_google_play_evolution.0.jpg 7f346c1806d8841581b91b94aa060305_screen_384x640.png
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
@socean152 Cái giao diện này appvn sài mấy năm nay rùi . Nhưng trên kia chỉ là tin đồn chưa xác thực mà
whitewings9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@socean152 Cái hình đó là sự phát triển của google play store qua các giai đoạn, cái giai đoạn mà bạn khoanh tròn nếu mình nhớ ko lầm thì nó là của Android 4.4, cách đây mấy năm rồi, còn giao diện đó trên appvn chỉ mới xuất hiện cách đây vài tháng trên phiên bản Appvn 5.0 thôi.

P/s: Các bạn ko phải fan ai thì kệ cm các bạn, sao cứ mỗi lần cmt cứ phải chốt 1 câu lấp liếm thế?
coitmno1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fireghost13 Cái giao diện play store đó ra từ hè 2013 rồi nhé. Từ cái thời android jelly bean với play store 4. Xem cái appvn 5.0 của bạn ra cách đây mấy tháng 😆
http://phandroid.com/2013/05/14/google-play-store-4-1-6-download/
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
@fireghost13 Ra lâu thì lâu chứ, bộ Google họ không biết phát triển trước đó mấy tháng, mấy năm à. Bạn xem kĩ lại từ "chôm" mình để trong ngoặc kép nhé
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Em quan tâm giao diện trình khởi chạy cũng như giao diện Android hơn là ứng dụng, hi vong lên 7.0 có đột phá.
Ko đẹp. Ko thích. Appstore hay hơn
sao na ná wp store thế
http://www.apkmirror.com/apk/google-inc/google-play-store/google-play-store-5-10-29-android-apk-download/
apk luôn cho các bác test, ở mĩ chắc moíw đc vn 6.0 chắc mí đc, hên xui
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Flat design thì đẹp, material color tươi thích mắt... mội tội bây giờ cái gì cũng minimalist quá thể, nhìn nhiều hơi chán mắt
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
Play Store hơn cái App Store là ko cần gõ đúng từ tìm vẫn ra 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019