Đây là giao diện thanh notification chơi nhạc mới trong Android 8.0

Duy Luân
10/6/2017 22:51Phản hồi: 51
Đây là giao diện thanh notification chơi nhạc mới trong Android 8.0
Sau ít nhất 3 năm kể từ lần cuối cùng Google thay đổi thiết kế khung chơi nhạc trên notification của Android, khu vực này lại tiếp tục được làm mới với nhiều màu hơn trong bản Android O Developer Preview. Thay vì chỉ là khung đen / xám tiệp màu với notification như trước, noti chơi nhạc giờ sẽ đổi theo tông màu chính của hình album nhằm giúp nó nổi bật hơn và dễ nhấn hơn, vừa trở nên đẹp và vui mắt hơn. Ngay cả khi bạn lock màn hình thì noti này cũng đổi màu theo nhìn đỡ chán. Ngoài ra ảnh album cũng được làm mờ một đoạn để tạo cảm giác mượt hơn, phù hợp với phần còn lại của Android O. Những ứng dụng như Google Play Music, Spotify, YouTube Music, Chrome... đều đã xài được giao diện chơi nhạc noti mới này, mình chưa rõ với các app khác như ZingMP3 hay NhacCuaTui thì sao, nhà phát triển có cần phải tùy biến gì thêm không. Anh em nào đang xài Android O thì cho mình biết với nhé.

Nguồn: Android Police
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phẳng và tối giản
Ngon
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh Sao mình thấy không thiện cảm với ông này nhỉ? Nhiều lúc ko biết nó là người hay 1 con robot? Bài nào cũng nhảy vào bình luận kiểu như vậy.
king fox
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp mà ít nghe nhạc nên ko quan tâm.hhh
kuluoj
TÍCH CỰC
7 năm
Màu cổ điển.
Đổi màu trình music trong trung tâm thông báo cũng thành 1 bài và lên trang Home.
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
@vnstockguru Bác troll kiểu này sẽ có 1 số seeder nhột, một số khác không hiểu thì ném đá 😆
zzkiuzz
TÍCH CỰC
7 năm
@zuzuize Có ích cho mọi người :eek:
Dennis N
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru khó tính gớm nhờ
@vnstockguru Thì sao. Bạn có trình độ hơn thì viết bài đi xem có ai đọc ko?
Police01267
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài 5.0 đây haha ,bi giờ tôi không quan tâm Android mấy nữa chỉ cần ổn định là được
Ăn roi càng ngày càng đơn giản. Ios thi ngày càng hoa lá. Nhưng vẫn thích sự ôn định của ios hơn
haiaune
TÍCH CỰC
7 năm
Xài samsung biết bao giờ mới được lên O, hy vọng Note 8 có O...
ít ng quan tâm cái này bởi ae đa ohần nghe qua app Zing mp3 hoặc Nhaccuatui . cần nhất android ổn định kìa , điều mà bao năm chờ đợi vẫn thế . chán với bác google
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
@KiD Performan android có chỗ nào chưa ổn định vậy bác ?
@KiD Performan ở nước ngoài bật dc app zing vs nahccuatui tui con ông ở đó mà nghe! nó làm cho cả thế giới nghe chứ ko riêng vn nhé! chắc ông đai gia ko nghe nhạc offline nhỉ nên ko bao giờ dùng app mặc định trong máy nghi nhạc hỉ
Có bao nh ng có thể tận hưởng dc giao diện đẹp của ad mới khi rất nh máy ko dc lên đời😔
Android càng ngày càng ngon nhỉ
Lên 7 giờ lại hóng 8. 7 xài mượt quá trời. 8 chắc ngon hơn.
van.iphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
màu sắc có vẻ hay hơn cũ.........
Google làm gì cũng xấu, Apple làm gì cũng đẹp! Kkkk
@nguyenly2016 tới giờ còn ảo tưởng apple! bên android samsung vs htc hay sony mỗi album bài hát sẽ dc app đổi màu theo thế bọn apple làm dc chưa? có chế độ chỉ cần chạm rồi kéo là đổi vị trí bài hát theo thứ tự chưa? có chế độ pop-up plug-in app khi xem film vs lướt facebook song song chưa?
@liamnguyen0912 người ta nói đẹp xấu mà, liên quan tới tính năng gì, Apple là mẹ ss
@nguyenly2016 đẹp???????? qua xem giao diện nghe nhạc samsung đi nhé, nó đổi màu dc theo album thì cái nào đẹp hơn!
@liamnguyen0912 Màu mè thôi chứ có chút tinh tế nào đâu..
Xem tin tức thì vào genk, chém gió thì vào tinhte. Ko hiểu sao tinhte update tin tức khá chậm và ít, admin nên tham khảo thêm nhiều nguồn khác.
Chẳng có gì nổi bật hết
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế giới vẫn phẳng :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119