Đây là gói cước 4G của Mobifone, bạn nghĩ gì?

sonlazio
21/5/2017 8:7Phản hồi: 477
Đây là gói cước 4G của Mobifone, bạn nghĩ gì?
Mình vừa nhận được thông tin tất cả gói cước 4G của Mobifone, chưa rõ đây có phải là các gói cước cuối cùng hay không nhưng người gửi mình thì rất đáng tin. Theo đó gói cước của Mobifone sẽ rẻ hơn một chút so với Viettel, cùng số tiền đó thì chúng ta sẽ có dung lượng nhiều hơn. Tuy vậy, bảng giá cho thấy tốc độ tối đa của nhà mạng này là 150Mbps cho đường tải xuống và 50Mbps cho tải lên, tức LTE Cat 4.

Khác biệt lớn nhất hiện tại của Mobifone là họ có các gói trợ giá kèm thoại, tức mức dung lượng 4G không thay đổi quá nhiều so với mức dung lượng của các gói 4G lẻ nhưng lại kèm thêm thời gian thoại. Chưa rõ đây là thoại nội mạng hay ngoại mạng.

Bạn thấy thế nào về các gói cước này, có hấp dẫn không. Theo bạn thì tốc độ 150Mbps là đủ dùng hay nhanh hay chậm?

Screen Shot 2017-05-21 at 2.52.03 PM.png Screen Shot 2017-05-21 at 2.51.14 PM.png Screen Shot 2017-05-21 at 2.58.27 PM.png
477 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vấn đề là giờ thằng mobi nó không phủ sóng, đổi cái sim 4g từ đời nào mà giờ này còn xài 3g trong khi viettel người tao phủ gần hết các thành phố lớn.
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tranbinh198074 Vina có lên báo thông cáo báo chí đã phủ sóng rộng & full ở các quận nội thành TPHCM chưa bác ?

Nếu có thì nói chuyện tiếp, còn nếu chưa khẳng định như ông chú Viettel thì bỏ đi.. hihi
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@ttt358 Mình hỏi nhân viên mobi thì họ nói chỉ sữ động tốc độ tương đương 4G trên hệ thống 3G, chứ chưa hoàn toàn phủ sóng 4G thật. mình hỏi thì các gói cước như mod đã đưa. giá rất chát hơn viettel, phủ sóng 4G vài chổ
duckone265
TÍCH CỰC
7 năm
@hoàng hòa9 Screenshot_2017-05-22-22-53-15-101_com.android.chrome.png Screenshot_2017-05-22-22-53-15-101_com.android.chrome.png
@nnkjsc Bác phán như Thánh ý, mua luôn cái Trạm có 4G chỉ cần 1 cái Click Chuột, chắc chỉ có bác ngồi Click Chuột thôi, sàm không à, lắp công nghệ 4G mà ngồi Click chuột thì tiền để đâu cho hết
MrActor
TÍCH CỰC
7 năm
Tính ra vẫn khá đắt.
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrActor
Mua sim dcom 4g đi 15k dc 5gb nhé 😔:(:(:(
Mobi nó vừa cắt roaming với Vina nữa. Nên sóng 2G giờ 1 số chỗ còn chập chờn chứ nói chi là 4G :|
ahlatn01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Frangela H+ là 3G với tốc độ có thể gọi là tối đa rồi đó bạn
@ahlatn01 H+ là 3.5G
Doremonbig
ĐẠI BÀNG
7 năm
@XuanThanh1101989 Tốc độ này mình test hôm trước vượt hơn 18Mb nữa đó bạn, nhanh thật
Maraton
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doremonbig Cái đó là H+ thôi, em đang ở Cần Thơ test của cụ Mobi thì được hơn 50Mb, giữa 4G và 3G đúng là có khoảng cách xa thật
Nếu vậy thì ngon, nhueng độ phủ sóng 4G thì Viettel vẫn rất rộng. Đang dùng 2 sim Mobi và VT
bocap234vn
TÍCH CỰC
7 năm
@TACOMPUTER Đúng là Viettel vẫn là ngon nhất.
PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
Các gói ổn, ko đắt ko rẻ. Riêng gói 10k 1.5G thì quá rẻ và ngon 😁
haluongdat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PentiumT 10k/ngày ự
chjcken12
TÍCH CỰC
7 năm
@PentiumT xài trong 1 ngày thôi bác ơi :D
lonelydra
TÍCH CỰC
7 năm
@14025025 Vậy còn rẻ? Dùng gói cước ngày cho xong. Chắc tầm 5, 10k 1 ngày cũng đủ dùng trong ngày. cho là 2GB thì cũng chả xem phim được, chỉ để đọc báo xem tin tức.
Nói chung mấy cái 3G, 4G này dành cho người thường xuyên di chuyển để cập nhật tin tức check mail... chứ nếu để dùng thường xuyên thì quá đắt.
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
@lonelydra xem phim thì ngồi nhà, ngồi cty mà xem, còn bác đã ra ngoài rồi còn xem phim cái gì nữa. với cả mình đang nói cái gói 10k 1 ngày, mỗi tháng mình dùng 2 lần, mỗi lần 10k là 20k, nếu ko có gói này phải đk gói tháng, thế ko phải là rẻ đối với ng dùng ko thường xuyên à?
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Lên phú mỹ hưng lên 4G..sau đó qua Lotte gần đó nó xuống.chữ E..rồi lên lại H thôi..mobi chán quá..chứ viettel.hầu hết phủ sóng 4G trong tp rồi
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
Đúng là bố láo ăn cắp.
@phuongnam1th Bớt bớt đi bạn, mình sống ở hàn quốc nè, đi làm 1 tháng 302 vạn won (khoảng 61 triệu) - cước 4G 900 ngàn tương đương 4 vạn won. Như vậy là rẻ đối với mức sống bên đây đó
@hoangnova không bạn ạ.
sim thoại không có mạng nào có gói đấy đâu.
mình đang có bộ combo (thiết bị huawei 5220 + sim data 60gb/ tháng x 12 tháng) mình bán 1.550k.
bảo hành 1 năm cả thiết bị va sim luôn.
@BuGyokuKai Đấy là rẻ so với mức thu nhập của họ chứ tính ra thì là đắt , mình nói sai à ?
Mà thím có phải ở HQ thật ko đấy ? Chứ ở bên này có ai dùng vạn won đâu, dùng Man won hay người ngoại quốc dùng 40 ngàn won. hay thím ở Tung Cẩu
@phuongnam1th Nữa, bớt bớt lại tiếp đi bạn
Bạn học tiếng Hàn bộ bạn không có học phần hanja 한자 à? 만 = 万 = vạn
Bạn hiểu chứ?
vẫn ổn với 3G 😁
@vietanhnb1993 =)) Mình cũng vẫn dùng 3G; 4G nhanh hơn khoảng 1,5 lần hơi ít
@vietanhnb1993 Cuối tháng 4 vừa rồi mình cũng thử đk 4G (Nhà mạng khác) xem có gì hay, nhưng thật sự méo mặt với tốt độ ăn dung lượng của nó, bình thường đk 3G gói 100k/1.2GB dùng nhiều lắm thì 12-15 ngày hết, thế nhưng qua 4G mới thử có 2 ngày bay hết dung lượng 2GB. Đến giờ chia sẻ vẫn còn thấy ngớ ngẩn!?
Kết cục mình lại 3G cho cho an toàn!
@caigoc77 bố em cũng ham hố 4G như bác, dùng 1 tháng thấy bảo hết 2tr tiền mạng nên huỷ luôn rồi 😃
_ Vina có chưa nhỉ ? mà thôi, hết dung lượng bị cắt luôn mạng thì chắc mình ko dùng, cứ 3g với ké wifi tà tà vậy 😔
Đang xài gói km của mobi 80k 2gb,1500 phút và 1500 sms
@chavalier gói nào vậy bác? nghe hay thế 😁
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
@chavalier Gói 8 Plus phải ko bạn? 😃
Nếu gói 8E thì chỉ 40k/tháng nhưng ko có data, phù hợp với thoại và sms nội mạng
Data thì mình đang dùng MIMAX25 của Viettel cũng ổn
nấm luna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chavalier Gói gì đấy bác? Đăng ký thế nào để em bon chen với???
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
10k 1,5Gb là theo ngày hay theo tháng
@ilove1520 Mình hiểu là dùng trong ngày (D=day)
Các gói khác là gói theo tháng (M=month)
ballantine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ilove1520 4GD tức là day (ngày) bác ah😃
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ilove1520 Các gói cước trong bảng ở trên nếu tính theo quy ước của gói 3G ở hiện tại thì tính theo gói nhé, ví dụ bạn bỏ 10k bạn sẽ có 1,5GB xài trong 1 tháng.... xài hết 1,5 GB thì bị cắt hoặc hết tháng mà xài chưa hết thì sẽ bị gia hạn 10k tiếp...

Nhưng thiết nghĩ, bỏ 70k mà có 2.4GB ... trong khi, bỏ có 10k mà lại được 1.5 GB.... giữa số tiền & số dung lượng không biết có nhầm lẫn gì không 😁
warone
TÍCH CỰC
7 năm
@kevin_lukas Gói 1.5Gb đó là gói ngày, còn 2.4Gb là gói tháng, không nhầm lẫn đâu.
Bạn để ý trong gói, sau chữ 4G là chữ D hoặc M, nghĩa là Day và Month đó
Mobi giờ nó tệ lắm rồi, sóng chỗ có chỗ ko, 2g còn bị rớt nói chi 3g+4g.
Thực tế là chúng ta dùng hết dung lượng trước khi hết hạn sử dụng
Stingmk2349
ĐẠI BÀNG
7 năm
quan trọng là 4G mất sóng qua 3G thì trừ ntn,
@Stingmk2349 Đây là gói cước mua...nên sẽ sử dụng được trê cả 3G
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Stingmk2349 :mad: điên nhất là cái này, quá như bẫy khách hàng
nhanct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vết Loang Mobi đâu có phân biệt data đi kèm 3g và 4g đâu bác, xài chung bình thường ah
Người gửi mod thông tin chắc lại có ông chú bên Mobifone
@duongducdangden Bậy. Mod có ông chú làm Mobifone. Chú của bác Mod gửi đó
gói cước này là sao? 10 được 1,5GB trong khi 90k chỉ được 3,5GB mà cái cột giá trên từng MB là như thế nào? thời hạn gói như nào? ko ró ràng rồi ăn chặn tiền của khách
@Béo Khùm Gói 10.000đ là gói ngày, 10.000đ=1,5gb=7đ/mb. Mấy gói kia là gói tháng.
@Béo Khùm
quy ước m là tháng, d là ngày, gói 10k là gói ngày, tính theo MB để cùng đơn vị so sánh đắt-rẻ
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
@Béo Khùm 10k cho 1 ngày, 90k cho 1 tháng bác ơi.
@nnkjsc Quy đổi kiểu đó ko cùng đơn vị sao so sánh bác. Nếu tính ra cho đúng để quy đổi thì muốn đc cái giá 7đ/MB thì phải trả 1 tháng 300k đó :|
Xanh.Tigon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Béo Khùm 10 được 1.5GB là gói ngày không dùng hết là delete, còn 90k=3.5GB là gói tháng
minhtri52
ĐẠI BÀNG
7 năm
T-mobile 2gb $30 đồng mấy bồ ơi...
Kalanhikov
TÍCH CỰC
7 năm
@WhiteGhost Nhà mạng nào 100MB giá $10?
xingcai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lkhoang
Tới 33% lận 😁
minhtri52
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huutri1912 mà bạn quên 1 điều là hạ tầng thì cũng tốn kém như nhau...Kinh doanh mà lỗ chả ai làm... với thời gian đầu giá dậy con bù vốn... về sau giá xuống khuyến mãi hà rầm đừng lo... còn đợi giá xuống thì 3G vẫn ok chán
Major0418
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtri52 Yes Optus của Úc 2$ 500MB/ngày, gọi nội địa (cho cả máy bàn & mạng khác miễn) miễn phí
Cho dù cước rẻ thế nào tôi cũng ko bao giờ sử dụng dịch vụ của MobiFone. Cái kiểu làm ăn lừa dối khách hàng. Đăng ký 3G bằng tin nhắn báo ko đc. Tự dưng vài ngày sao có tin báo lại trừ tài khoản gói cước dung lượng cao nhất. Mình gọi trung tâm & ra cả ngay trung tâm dịch vụ báo thì ko xử lý đùng đẩy rồi im luôn. Mình thề ko bao giờ sử dụng Mobi & nhiều người bạn của mình cũng bị tình trạng như vậy. Ai đã từng bị MobiFone lừa thì điểm danh nào các bạn
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thanh ngân78 Em làm vậy rồi bác ạ. 3g còn cùi mía nói chi 4 với chả 5 g. Càng ngày làm ăn càng bố láo. Mình là khách lâu năm mà tụi nó coi như cỏ rác ấy, chả thấy khuyến mại gì trong khi cái sim rác Viettel khuyến mãi ầm ầm. Em giờ tháng nạp 50k để gọi các cuộc quan trọng thôi. Còn lại dùng gói v79 của VT 79k= 1500 mins nội mạng + 30 mins ngoại mạng có mà gọi cháy cả máy 😁
xài 4G viettel ngon hơn nhiêu , ko chập chờ như 4G mobi

@thongnguyen5587 Vãi sao cao thế mình đo ở bình chánh có 17 Mb/s ra bình tân đo được 28 Mb/s thôi sao của bác cao thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019