Đây là GoPro Hero 6 quay 4K 60fps, Slow Motion 1080p 240fps?

ND Minh Đức
16/9/2017 20:43Phản hồi: 46
Đây là GoPro Hero 6 quay 4K 60fps, Slow Motion 1080p 240fps?
Mấy anh bên Theverge vừa tìm được một số hình ảnh được cho là của chiếc GoPro Hero 6 sắp ra mắt. Chiếc camera hành trình phiên bản mới có thiết kế tương tự như phiên bản GoPro 5 trước đây với khả năng chống nước ở độ sâu lên tới 10 mét, thú vị hơn là bên ngoài vỏ hộp còn ghi quay video 4K 60fps, một tính năng mà nhiều người dùng đã mong chờ bấy lâu. Ngoài ra, hình ảnh còn cho thấy GoPro Hero 6 còn có thể quay được video slow motion full HD 1080 240 fps. Những bức ảnh hộp GoPro 6 được cho là chụp trong một cửa hàng ở Canada và giá được niêm yết là vào khoảng 649 đô Canada, nếu sang Mỹ thì có thể sẽ là 499 đô la. Cho anh em nào muốn có tin chính thức, GoPro dự kiến sẽ ra mắt Hero 6 vào 28/9 sắp tới.

Gopro_hero_6_Tinhte_4.jpg Gopro_hero_6_Tinhte_2.jpg Gopro_hero_6_Tinhte_1.jpg Gopro_hero_6_Tinhte_3.jpg
Tham khảo Theverge
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông số 4k 60fps với slow motion 1080p 240fps thấy giống camera của điện thoại nào mới ra ấy nhỉ
@dangkhoa_2808 Ờ Ai Phôn 😆))
sothia0105
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hảng này thì quay ngon rồi, có cái giá cao thôi
Hero 5 có hệ sinh thái ngon nghẻ phần mềm hay nhiều cảm biến tốt nên giữ được khoảng cách với con Yi 4K+ chứ mà chừng vài đợt sản phẩm nước thì chưa nói trước được. Mấy anh tung cứ lấy giá ra đè chất lượng ok ko tốt cũng ko tệ là anh lớn nào cũng mệt mỏi
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tài Bryant mình nghĩ nên so với SJCAM. còn mấy con xiaomi dùng lởm
@nhocbobilsvn chắc bạn nhầm mấy con Yi camera với cả Yi cam hành trình kiêm action cam chứ 2 con Yi 4K và 4K+ thì ko lởm được, bạn xem test 4K+ với Hero 5 thử chất lượng cũng 9 10 chống rung éo thì hero ko có cửa mà như mình nói hero có nhiều cảm biến với phần mềm support ngon hơn.
vn_soft
CAO CẤP
7 năm
Con này so được với con nào của sony các bạn nhỉ?
ONE NO!
TÍCH CỰC
7 năm
@vn_soft Con già giá 15 củ mà mình ko nhớ tên
Tía Lia
TÍCH CỰC
7 năm
@ONE NO! Fdr x3000r Sony đặt tên khó nhớ lắm
@vn_soft Rx0 đó bác
trunglb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá dự trên 10 củ. Hồi trước mua con 4 đã 8 củ rùi. Đắt lòi
BBLand
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết mấy bác sao chứ mình thấy GoPro, Macbook thuộc dạng Overprice
Hay nhưng mà đắt 😁
Ko Dám Nhìn :D
mat nguong.jpg
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Chế độ wide của Gopro là giả, dùng soft chứ không phải hoàn toàn do lens.
bhuubao
CAO CẤP
7 năm
@vubang Superview mới là dùng phần mềm kéo rìa ảnh 2 bên ra nhé. Còn lại vẫn là góc siêu rộng thực sự mà
huyplm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng 4k 60fps thôi slow motion thì ít đụng tới chủ yếu dụng phần mềm để slow motion
Bắt đầu từ Hero 5 chống rung ổn, chứ như 4 rung kinh hoàng.
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
chỉ cần hero3+ là quay quá đẹp rồi, gopro ít nâng cấp chất lượng quá ( cảm biến )
So con này với rx0 của sony. Con này như thế nào các bác?
Eolesfuil
TÍCH CỰC
7 năm
@featherchickens RX0 cảm biến lớn quay chuẩn hơn con này rồi, nhưng RX0 là phân khúc máy quay bán hoặc là chuyên nghiệp rồi. Nếu so với Gopro thì có Sony X3000 nhé , nó mới thuộc phân khúc camera hành động, vì chống rung bá lắm !
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng ngang ngửa giá RX0 nhỉ
hoanlkpr
TÍCH CỰC
7 năm
@Huân Huân nhưng ko chất như RX0
Đang xài Yi 4k+ có 4k 60fps nhưng chả bao giờ dùng . Tốn dung lượng kinh hoàng 😁
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zipder cho xin tí review đi bạn 😆
@khoavnd13496 Mình có dùng qua con yi 4k đời đầu và hero 5 mượn của bạn so sánh thử
về phần hình ảnh thì khá đẹp , đẹp hơn con yi 4k và ngang hero 5 .
quay video trong ánh sáng kém khá ổn có phần nhỉnh hơn hero . mic của máy chán , hero ăn đứt khoản này , đc cái có thể cắm mic ngoài . chưa thử test pin 😁
bimat0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này so với sony fdr x3000r thì sao nhỉ ? hero 5 bị chê tơi tả, 6 ra không biết có cải thiện đc j không ngoài mấy cái thông số trên
ntt1409
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài 5 session và cũng thấy không cần thiết quay 4k cho lắm. Cái thẻ 64gb quay chưa được 1h nữa. mà cũng không có thiết bị để xem 4k 😁
mr_tam
TÍCH CỰC
7 năm
mới mua con hero5 xong thì nó ra con 6 này 😔 :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019