Đây là Nokia 8 với camera kép

Duy Luân
17/7/2017 18:13Phản hồi: 140
Đây là Nokia 8 với camera kép
Hình ảnh này được trang VentureBeat đăng tải. Bạn có thể thấy rằng Nokia 8 có nhiều điểm tương đồng với Nokia 6 từ cảm biến vân tay, nút cứng, các góc bo xung quanh và mặt kính 2,5D. Điểm khác biệt nằm ở mặt sau: thay vì sử dụng camera đơn, Nokia 8 dùng camera kép với thiết kế tương đối nổi bật, và đây cũng là sản phẩm đầu tiên sử dụng thấu kính ZEISS trở lại sau một thời gian ngừng hợp tác. Chưa rõ chức năng của hai camera sau là gì, có khả năng Nokia sẽ làm chế độ zoom và chụp xóa mờ hậu cảnh giống như iPhone 7 Plus, chỉ biết độ phân giải của chúng là 13 megapixel.

Các cấu hình rò rỉ qua đường benchmark gợi ý Nokia 8 sẽ dùng màn hình 5,3" độ phân giải 2K, chip Snapdragon 835. Đây là cấu hình dành cho các máy cao cấp. Phiên bản rò rỉ mà bạn thấy trong bài này có màu xanh dương, mã TA-1012 với RAM 6GB, ngoài ra bạn còn có lựa chọn màu xánh, xanh / vàng và vàng / đồng. Một phiên bản cấu hình thấp hơn của Nokia 8 với RAM 4GB số hiệu TA-1004 đã xuất hiện hồi đầu tuần với giá tầm 599$. Nokia 8 được cho là sẽ xuất hiện chính thức vào ngày 31/7.

Một tấm ảnh rò rỉ vài tháng trước, trong đó Nokia 8 nằm ngoài cùng bên trái, ba chiếc còn lại chưa rõ là gì. Có thể chúng là Nokia 9 và một phiên bản nào đó thử nghiệm.

Nguồn: VentureBeat
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoài con chip 835 ra thì Chưa có gì nổi bật. Hi vọng là cải tiến được camera và màn hình để sánh với các flagship khác
Tuấn__ka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hai Dương Đình nokia bác lo gì ko lo lại đi lo camera với cái màn hình.lo thừa quá.phí cái #2
@Hai Dương Đình Đã ra con 8 nào đâu mà cải tiến hay nâng cấp. Phải gọi là hi vọng camera ổn và màn hình đẹp, giá rẻ như XZs cũng ngon
caochau199
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hai Dương Đình Cải tiến camera sánh ngang DSLR thì dc 😆
hóng Nokia suốt :p
@gamethudd.com Hóng những éo bg mua
Nokia. Chẳng biết nói gì đây
vodanh598
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngoại hình cứ na ná như nhau. Ko có gì đặc biệt đột phá. Ko lôi cuốn đc người dùng đâu.
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
@vodanh598 theo bạn là phải làm thế nào cho nó khác đi, xu hướng điện thoại bấy giờ, cách thiết kế nó cũng đã chạm tới tinh tế nhất rồi.
Thử hỏi bạn G5.G6 V10 V20 của LG đó, cũng rất đẹp, thiết kế đột phá? bán được ko? Lôi cuốn ko?
Hãy để trải nghiệm và cách thức họ làm marketing đã.
minh sp c
TÍCH CỰC
7 năm
@vodanh598 Ý bạn là iphone 5 và 5s, 6 và 6s 😆).
@vodanh598 Đột phá như Samesung với màn hình cong vô dụng à? :p
Hãy làm những thứ thiết thực chứ không phải ba cái trò lăng nhăng lòe người tiêu dùng
@vodanh598 Ko lẽ thiết kế đt hình quả xoài hình ovan hay hình thoi cho khác biệt à
@vodanh598
Hình tam giác mới khác biệt hả bác dt bây giờ bảo hòa mẩu mả rồi , trừ khi uốn cong như giấy hay pin bền 1 tháng hay hình trụ như lon bia cho bác xài cho nó khác biệt nhỉ
chờ 31/7 nào 😁
Cái nút home cứng nhìn chẳng ăn nhập gì với nút back và multitask.
Thiết kế như 1 cái đt tầm trung, 0 biết cầm lên có j đặc biệt 0
anthui2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu xanh đẹp quá, hy vọng giá đừng trên mây thôi ko thì a e bỏ hết về đội V30
Hình như bây giờ ít ai quan tâm cấu hình chỉ cần thiết kế đẹp Pin tốt màn đẹp là ok
vinhokss
TÍCH CỰC
7 năm
Dòng N giống dòng Z của sony quá, vuông vắn nam tính 😃
Khá đẹp nhưng thiết kế của Nokia cứ na ná nhau, hàng cao cấp và hàng giá rẻ nhìn đẹp như nhau thì khó bán lắm
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chip snap 835 sắp thành chip cũ rồi... Đợi lúc nokia có snap 835 thì người khác đã dùng 845... Vẫn cái kiểu chậm thay đổi này thì chưa biết sẽ làm đc trò trống gì ko?
Đáng buồn thay cho ông vua di động một thời...
Giờ này vẫn đang ăn mày dĩ vãng...
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
@O.R.A.N.G.E Thế mới bảo là với kiểu chậm chân...
Ng ta nói rõ thế mà ko hiểu thì đi học tiếng việt làm gì ko biết được. Đọc lại ngay từ đầu hẵng phán nhé
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đẵng Quốc Nguyễn Nói chuyện lịch sự bạn ei. Mình đang nói về sự chậm trễ của Nokia chứ ko đạp vào bát hương nhà bạn đâu nha.
@王小飞 Thì t đã bảo r, cấu hình đã ko đc hàng top thì giá nta cũng khác, Nokia 8 có vẻ cũng chỉ tầm 13tr, khá mềm hơn so với flagship các hãng khác r. Sắp tới thì cũng chỉ có LG là ra mắt flagship nữa là LG V30, và nó cũng chạy snap 835, vậy cũng chậm chân luôn hả?
@王小飞 Bạn đọc lại cmt của bạn đi nhé. Bộ bạn có nói về sự chậm trễ. Ủa bạn nhìn xem coi đã có Smart Phone nào qua Snap Dragon 835 chưa. Nếu có thì mình sẵn sàng xin lỗi bạn. Còn chưa thì bạn đừng biện minh cho mình nữa. Bạn nói như bạn là nhà sản xuất chip không bằng.! Muốn dìm hàng No à.! Dẹp đi cưng.! Hãy động não nhiều hơn nhé!
Nokia bố trí camera kép rất tinh tế. Hơn hẳn bản rò rỉ không biết có phải không của iphone8.
-K-
ĐẠI BÀNG
7 năm
mặt sau nhìn như con nokia cục gạch phóng to lên , chưa có gì đặc biệt
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@-K- Mình cũng ko thích nokia thiết kế cái mặt lưng như vậy. Hóng N9 xem có khác ko.
khoaslim
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn thế này thì khó rồi 😔 chờ xem 9 thế nào
Thiết kế có thể nói là quá tệ :rolleyes:
Thiết kế chỉ đẹp chứ không có gì đột phá, hoàn thiện cũng có vẻ dễ hơn hãng khác mà sao giá cao kinh khủng vậy :eek:
@tuanpauldesign Hôm xem quảng cáo Design con 6 trên youtube, cũng công phu đấy. Còn để hút máu sao bằng Apple vs iphone SE đc. Tận dụng vỏ ip5 và linh kiện ip6
@tuanpauldesign nếu cấu hình nv thì cũng ko đắt đâu
@Cuong072nt Giờ đúng là phải ntn mới cạnh tranh được 😁
@Cuong072nt Làm vậy chắc nokia hồi sinh liền
Đẹp quá
@Cuong072nt Khác liền 😁
Quá đã.
Chắc mình tìm con Nokia nào Sài thử mấy ngày coi sao :D
digikei
CAO CẤP
7 năm
@Cuong072nt Vầy người ta còn mua
Thiết kế như mấy con rẻ tiền thì thôi rồi, hy vọng đây không phải là ảnh thật