Đây là phim chiếu trên TV LG OLED55C9PTA: hiệu năng trên giá quá tốt cho một chiếc TV OLED

ND Minh Đức
5/10/2019 10:41Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tính ra con 55c8 mới ngon nhất, vì giá khuyến mãi giảm khá sâu, loanh quanh 30+ mà chất lượng so với con c9 thì hầu như chả khác bọt gì
ngon quá! có điều kiện nhất định mình sẽ làm con tv OLED trong nhà :>
Duongk3t
ĐẠI BÀNG
5 năm
Oleds lag mỗi điểm ảnh một bóng đèn mà cha nội. Làm gì có đèn nền
Giá đẹp
secretman67
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe thì thấy cũng mê thật, nhưng cái giá vẫn là niềm mơ ước
Những 64tr cơ mà
gio_hk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng con LG 55EG9A7T để phòng ngủ cảm thấy khá hài lòng . mỗi tội LG hỗ trợ cập nhật FW quá tệ , Nhà vẫn còn con LG 3D 55LW9500 mua năm 2012 vẫn dùng tốt mỗi tội ko suport FW mới nên không xem youtube được nữa .
nnquangit
TÍCH CỰC
5 năm
@gio_hk Thời đó nó xài OS gì đó không phải Webos không update dc đâu bác.
Ngon, vì mình cũng đang xài LG, cũng 3-4 năm, không có vấn đề gì. hiện tại thì đắp chiếu, vì đã không coi TV gần 2 năm. lâu lâu chơi PS3 cho nó nóng máy rồi trùm mền tiếp.
đẹp thật, nhưng mình vẫn thích những con android tv hơn
inori
TÍCH CỰC
5 năm
Mua năm nay lấn cấn đợi 2020 chuẩn hdmi 2.1 phổ biến hơn, tấm nền 4k120hz nữa là chuẩn
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
60 chẹo thì bó tay rồi
Leefucs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mjh cũng vừa rước thêm em 55c9 về đây... Kk
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@Leefucs con này chỉnh chế độ hỗ trợ Dolby Vison sao bác? Phim có Dolby Vision em down về cắm đầu 4k khi chiếu TV LG C9 toàn hiển thị logo "HDR" bên góc phải chứ ko hiện logo "Dolby Vison"? Bác biết chỉnh sao ko?
@hiepmu Xem thử netflix là nhanh nhất. Nó auto chứ sao chỉnh
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@T.NC mình tìm ra nguyên nhân rồi, đó là mua đầu phát 4K hỗ trợ Dolby Vison. Mình vừa quất con Dune HD Pro Vision 4K Solo, chiếu file phim ISO thì Dolby Vison chạy ầm ầm luôn 😆
anhquan1803
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá em này trừ khuyến mại loanh quanh 38,39 triệu thôi, cũng là hợp lý với một em OLED 2019. Tuy nhiên, giờ này ngon, bổ, rẻ, hợp lý phải làm em LG C8 2018, tầm 26,27 triệu, kém em C9 con chip, còn đâu cơ bản giống nhau. Còn Sony thì cũng rất ngon nhưng giá thì đắt hơn một bậc so với LG, tiền nào của nấy thôi. Mọi người cứ nghĩ Sony mua tấm nền OLED của LG thì không khác gì về mặt chất lượng, nhưng thế mạnh của Sony thật ra lại ở con chip xử lý X1, nó tạo nên độ khác biệt về sự tinh chỉnh và độ trải nghiệm so với các hãng khác. Có điều kiện kinh tế thì trải nghiệm mấy ẻm OLED Sony, còn hợp lý, ngon bổ thì cứ LG là chuẩn.
poulevarq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hỏi ngu! Tại sao oled trên dt thì nhiều người chê lên chê xuống các kiểu trong khi oled trên tv thì lại là thứ xa xỉ?
@poulevarq Cơ bản là công nghệ 2 thằng khác nhau nên chất lượng khác nhau.
quá tuyệt
Các bác cho em hỏi con C9 này so với B9 hơn nhau nhiều ko ạ.
Em đang phần vân lấy em B9 hoặc C8 năm ngoái giá tốt hơn, vẫn thích đời 2019 vì có hỗ tợ Airplay2
@khanh_bi Bạn vô trang web này, gõ model của TV rồi xem thông số để so sánh là được. Còn cái AirPlay2 vẫn chưa thấy hỗ trợ ở VN (mình cũng đang xài TV LG WebOS 4.5)

https://www.lg.com/vn/tivi
chautn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài con lg 65sj, màn led 4k cũng rất rực rỡ. Nhưng khi xem cảnh tối thì thấy rõ những vệt sáng của đèn nền, và các cảnh hành động nhanh bị nhoè nét. Ông anh có con sony cũng 65 inch 4k, thấy hình ảnh k hơn lg, còn điều khiển của sony thì cực củ chuối.
nnquangit
TÍCH CỰC
5 năm
@chautn Cái đó người ta gọi là hở sáng. Chia buồn bác không xem tivi chỗ tối được
@chautn Led viền thì sẽ bị vậy vì sử dụng đèn led cục bộ. Led full-array sẽ khắc phục được vấn đề đó. Tất nhiên giá tiền sẽ mắc hơn nhiều.
@chautn LED đèn nền viền dòng phổ thông thì chịu thôi bác, hãng nào cũng vậy. Nhưng thằng LG đúng là màu ngon nhất hiện nay trong tầm giá rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019