Dây Xích Exciter 150

bhthu
11/4/2015 11:31Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay did 130 mắt vậy có cần cắt bớt k mấy bác. Sên zin có 124 mắt
Ban thay sên còn nhông dĩa vân giư nguyên zin ah,minh mun thay ca nsd nhưng k bik ti sô nhông dia như thê nao la phu hơp
Mình đang tìm sên có lá sên đen, phần bên trong vàng hoặc ánh kim. Có bạn nào biết ở đâu có không Screenshot_2016-05-07-10-07-39.jpg Screenshot_2016-05-07-10-07-11.jpg Screenshot_2016-05-07-10-06-54.jpg Screenshot_2016-05-07-10-05-36.jpg Screenshot_2016-05-07-10-05-27.jpg Screenshot_2016-05-07-10-05-22.jpg Screenshot_2016-05-07-10-05-22.jpg
Sên nhanh chùn hay không là do cách đi của mình thôi. Tôi đi sên hãng mà khoảng 1500km mới chùn sên.
Tôi có cách bôi trơn như vậy nè. Các bạn khỏi mua chain lube tốn kém. Mua cọ về quét nhẹ thôi nó vừa bôi trơn vừa sạch ít bị bắn bẩn. Nên bôi nhớt khi thay nhớt còn dư, đỡ tốn kém
các bạn cho mình hỏi cái nhông T150 của xe mình sao nó lung lay lỏng lẻo vậy,cầm tay lắc qua lắc lại được,cái trục củng cầm kéo ra thụt vào dược 1-2 li,không biết vậy có bị gì không,nhông zin của hãng,các xe khác sao ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với,từ hôm qua nó kêu quá tự tháo ra vệ sinh mới biết,hình lúc chưa vệ sinh,hú hồn
@Juse-Luanzz hết nữa lít dầu hỏa và h sạch rồi nhé,định thay cọng sên khác nên mới bỏ mặc nó luôn ai dè chùi ra nó còn kenh quá thôi dùng tiếp,20k cây chuối rồi,toàn đường dài ghì xe bằng số thương xuuyên nên h e nó hết tăng được rồi
@vietnamauto Bác đi sên hãng hả mà được hơn 20k rồi hả
@vietnamauto 20k km thay dc gòi bạn. Bạn tiết kiệm thì cắt bớt cho nó vừa gòi đi tiếp. Nó sẽ k giãn nhiều nữa,mà bị nhão. Chạy nó sẽ kêu rè rè zui tai lắm. Nhưng yên chí là khó đứt lắm.
@vietnamauto Bác đi sên zin hay did vậy
svsg2013
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác thử dò từng mắc xích xem có ko, chứ sợi nào cũng phải có cái đó
@svsg2013 Sên hãng thì làm gì có khoá sên đâu bạ
T150 mình vừa về lại nsd zin nên dư cọng sên did 428 vx màu vàng phốt cao su mua ở tinh anh racing 1tr5 nay để lại cho ae nào muốn xài giá rẻ ae nào cần liên lạc mình 0966777435
Bên mình có nhập về Bộ Nhông sên dĩa DID cho Ex150, Fz150 màu xanh dương (428HDS x 122L, 14T x 42T). Các bạn tham khảo để có thêm sự lựa chọn.
http://phutungchinhhieu.com/Nhong-sen-dia-Exciter-150-Mau-Xanh-Duong.aspx

@Tan dat92 Trắng đỏ đi sên trắng đi bạn, mình xe đỏ đen đi sên đen đẹp lắm 😆
@Tim.Zeus Sên trắng của hãng nào bạn, mình kiếm trên mạng không thấy?
@Andy_liu Bạn chịu chơi rồi thì bạn cũng nên dành chút thời gian vệ sinh là nó đẹp như mới chứ gì đâu.
Andy_liu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thebeo0502 Vde là nó bay màu chứ k phải là nó dơ bạn nhé. Căn bản màu ấy cũng là nó xi, mà bạn vệ sinh sao tránh khỏi chuyện nó bay màu. Mấy cọng Gold nó cũng bay màu kìa.
Andy_liu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe đồn DID ở vn toàn hàng fake. Điều này đúng hay sai nhể? Mình có tham khảo trên web của d.i.d thì rõ là k có nhà pp ở vn và cả thái lan. http://www.didchain.com/distributors.html
@Andy_liu Ở thị trường Châu Á thì do DID Asia phụ trách. Link bạn dẫn trên là DID Châu Âu.
Bạn xem thêm: http://www.didasia.co.th/en/about/DIDdistributornetwork.php
kiencoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật ra của bền tại người dùng. Nếu sử dụng mà để ý và siêng vệ sinh như bạn đầu topic thì sên zin cũng đi dc trên 30k, xe mình hiện tại gần 25k rồi mà còn như mới. Chăm xe quá cũng bị nhăn 😁
Mình thắc mắc là sao bên Tinhanhracing vơi Motoworld bán giá cọng DID VX giá chênh nhau vậy nhỉ ( 200K)
@lion1304 Chổ lời dày chổ lời mỏng...
Sen ex 150. Mjnh dj 14/43-44. Nhu zay xxe co duoc cải thiện gì không?
@Tan dat92 Cải thiện gia tốc, mất nước hậu
@Tim.Zeus vậy mjnh để zjn cho rồi, chứ đợi khj dj tour mặt nước hậu là mệt trog người làm..
các bác cho hỏi: sên DID 428 VX là X-ring hay O-ring? sên này dày mấy ly? Ex 150 kéo có tốt ko, có bị giảm mã lực ko?
angelsun
TÍCH CỰC
7 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon theo cách gọi dân gian là 12ly , cọng sên đó gần 2 ký , nặng bằng 2 cọng sên zin theo bạn có giảm ko
@Blue_Eyes_White_Dragon DID428VX nay mẫu mới DID Nhật toàn dùng X-ring thôi bạn. Sên 12li. Hơi nặng nhé bạn.
@Blue_Eyes_White_Dragon Chào bạn. Bên mình có sên màu DID 428HDSx122RB Red cho Ex150

Có bác nào bị khó đề k? Tự dưng mấy hôm nay ex150 của em khó đề, sáng sớm hoặc để nguội máy là đề 2-3 cái mới nổ, có khi nhấp nút đề nó tắt đồng hồ rồi khởi dộng lại luôn (kiểu như tắt khóa, mở lại ngay). Chỉ có chạy nóng máy mới hết. Xe zin, galangty tầm 1k3 ổn định k giật lên xuống, nhớt moli 10w50. ODO 4k
longcu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tim.Zeus Kiểm tra lại điện bình nha e !
Trongt150
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ace nào biết cách vệ sinh sên có phốt cao su với
Dùng gì để vệ sinh sên để cho nó k bị chai lớp cao su không bịbay màu sên ( sên vàng)
DID 428VX mua ở đâu là chuẩn vậy mấy bác ? Em ở vĩnh phúc xin các bác chỉ giúp ah
có ai bị sên trùng căng bộ did hd428 như mình ko? mới mua chạy được 500km.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019