Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DD-WRT: Vài chiêu cơ bản cho dân IT, không lạ nhưng độc. By TACOMPUTER

TACOMPUTER
2/5/2013 15:11Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mini hiện tại 550k. Chắc là rẻ nhất đó bạn. 300 bang tang 2.4 va 866 bang tang 5. 2t2r
kakashi_1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho em hỏi hiện nhà em đang dùng con ensoho e-wr850 fw DD-WRT v24-sp2 để phát wifi từ cái modem ade-4400 thì bị thình trạng như sau:

Mạng wifi phát máy tính dùng rất ổn không vấn đề nhưng thiết bị di động từ điện thoại đến máy tính bảng thì mạng sẽ bị ngắt sau 1 lúc không thao tác hoặc tắt màn hình lâu khi bật lên phải tắt bật lại wifi trên điện thoại mới vào mạng được.

Lúc đầu em nghĩ là do điện thoại nhưng sang hàng xóm thấy không bị tình trạng trên.

Vậy mọi người giúp em bắt bệnh tình trạng trên giúp em với.
Có pro nào cho mình hỏi với! Làm sao để tạo user và pass cho người dùng không?
Như kiểu ở các trường ĐH khi bắt wifi sẽ chuyển đến 1 trang web bắt đăng nhập tên sử dụng và pass do nhà trường cung cấp mới vào mạng được ý ạ.
ai biêt chỉ giáo mình với! Thank
minhnkt
TÍCH CỰC
5 năm
@bomtiendo Cái này gọi là hotspot, nếu router bồ ko có sẵn chức năng tạo hotspot thì sẽ phải xài 1 con radius server để xác thực account trc nhá.
Kết nối vpn được nhưng ko vào mạng được.
minhnkt
TÍCH CỰC
5 năm
@tacuac1 Bồ đã NAT gateway của dải IP cấp cho VPN vào gateway của dải IP local chưa?
Em có mấy cái thắc mắc ntn
1. nhà em hiện có 1 con server giờ e muốn như kiểu ở trường ĐH khi kết nối bắt đăng nhập ý ạ, thì e muốn dùng con server của em để xác thực thì làm ntn ạ, cho em xin keyword em gg.
2. nhà em có 1 con moderm cap quang của vnpt có dùng cả mytv nữa nên ngại đẩy dd-wrt vô, nên e định đẩy dd-wrt vô con router wifi rồi dùng NoCatSplash trên router wifi đó, thì em chỉ cần cấp mạng vào cổng WAN rồi setup như bài viết của bác đúng ko ạ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019