Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Để cải thiện Pin cho Bold 9000 hãy up ngay room 5.0.0.1049

trungvuachua
23/12/2010 10:55Phản hồi: 273
Quả thật em đang rất hài lòng với room mới nhất dành cho họ nhà bold béo, sau 2 ngày up room và test em thấy room này ổn định, PIn rất tốt, trước e xài room 822 chỉ chưa dc hết 1 ngày là đã đỏ lòm rồi 😔. Sau khi cài room 1049 vào thấy cả ngày rồi mà mới chỉ hết 2 vạch mà thôi. quá tuyệt vời luôn
Các bác up và thử xem nghen 🆒🆒
Thêm cho các bác ít đồ để uproom khỏi mất công tìm kiếm nghen
link mediafire room 5.0.0.1049 ( trích dẫn của bác: victory132669 )
http://www.mediafire.com/?9fn32av1qqe9zw2
Trước khi cào bác nào muốn có Java rút gọn thì dùng soft của bác này nhé
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-ich-100/shrink-os-4-0-phien-ban-moi-290725/
Tổng hợp Hybrid cho Béo tại đây:
http://www.tinhte.vn/blackberry-bold-173/tong-hop-hybrid-cho-beo-vm-4-2-6-01-a-517254/
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangvinhfc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm bác nào làm chuột bạc nữa đi
Xác nhận là pin khỏe hơn, sài được 2 ngày nay rồi, nghe gọi, sms bình thường, h còn 50% pin. Có khả năng pin dùng là được 2.5 ngày 😁
Ko biết các bác nghe gọi và ol thế nào mà dc > 2 ngày. E dùng dc 1 ngày là mừng lắm rùi
900 e còn dùng đc 2,5 ngày này bác
bác ơi cho cái link xem nào:
mà ai biết up rom
Leaked

chỉ e với ah
thank
hothusa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu good vậy mà có Java rút gọn thì các tốt các bác nhỉ
bản này có vẻ ổn nhỉ, tý về up cho bold béo của mình, muốn có java rút gọn chỉ cần chạy thêm shink os nữa là được mà
theo các ace đã dùng bản 900 với bản 1049 thì bản nào pin tốt hơn, vì mình đang xài bản 900 cũng dùng đc 2 ngày rồi
hailuck
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý.Mình cũng đã dùng 1049 và rất hài lòng .Pin dùng rất trâu bò. Ít nhất là 2.5 ngày.
Mình cũng đang dùng 900. Pin xài khoảng 2 ngày. Có bác nào review thêm cho anh em biết thêm đi!
Nam_cfc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng bản 681 pin cũng chỉ được 1 ngày, phải cài thử luôn xem thế nào.
thank bác chủ mai mình up lên vậy
hoangbabi
TÍCH CỰC
13 năm
nghe hot đây. Chờ cho bác nào ra cái java cái, mèo lười quá
có bác nào so sánh với bản .1036 offical chưa ah? e dang dùng thấy bản .1036 pin cũng rất lâu! e nghe gọi ít, mấy bữa nay nhắn tin nhiều mà pin e sạc xong khoảng 3h chiều T2, tới giờ vẫn còn 1 vạch!
Ai bảo bản ROM này pin tốt thì nhầm to nếu các bạn đi xa hay công tác mà xài bản rom này tôi đảm bảo 1 ngày là hết pin kể cả không gọi vừa rồi tôi mới bị xong đúng như pro nào nói là nó check song liên tục khi di chuyển như ngồi trên xe các cột sóng từng địa phương thay đổi từ điểm này qua điểm khác mà máy cũng check theo tốn pin không thể ngờ. Các bạn kết luận như trên là do ngồi ở nhà mà test thì các bản ROM chả có sự thay đổi gì lớn đâu
theo cảm nhận của bác thì bản rom nào là tốt nhất về mặt pin ah?
e cũng sắp phải di công tác xa, mong nhận được ý kiến của bác sớm ah!
Sặc, thế này thì còn mong chờ gì nữa chứ.... hix
die4rock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc xong câu 1 của bác mà em thở phào. Câu dài quá T_T
Với mình smartphone pin được 2 ngày là tốt lắm rồi
Mình up bản này cũng được hơn 1 tuần rồi và dùng mạng Viettel, công nhận là pin có cải thiện, dùng được 1,5 ngày đến 2 ngày, không được 2,5 ngày đến 3 ngày như mấy bác trên này nói đâu. đó là mình dùng mấy hôm ở nhà, còn hôm phải đi công việc xa và tới nơi hơi yếu sóng là nó cứ check sóng liên tục nên pin vì thế mà hao hụt rất nhiều, dùng chưa đc 1 ngày. Nếu bác nào ở nhà hoặc ít phải di chuyển thì nên dùng bản này còn nếu đi xa thì theo mình không nên up làm gì hoặc nếu dùng thì nên mang theo cục sạc.
[Bếm cũng như bác BlackBery_Bold, cũng chỉ mong pin được 1 ngày là mừng lắm rồi ý :-s[/B]
Với Bold béo Pin chỉ cần cải thiện dc đôi chút là đã mừng rồi các bác ạ :eek: . E chủ yếu là làm việc ở HN nên e cảm thấy room trên là rất hợp với e hihi
Đánh dấu 1 cái. Sẽ thử Up Rom e 9xxx.
Cảm ơn Bác nhiều.
Tình hình thế nào rồi Bác?
Cho kết quả thử nghiệm đi
Không hiểu các bác xài như thế nào, chứ Bold béo của em gọi nhiều thì 2,5 ngày, gọi ít thì 3 ngày. Đều như vắt chanh!
mình dùng khoảng 2,5 ngày
MÌnh làm bên viễn thông nên gọi tương đối nhiều

---------- Post added at 10:40 PM ---------- Previous post was at 10:36 PM ----------

Vẫn bị cái lỗi truyền thống: ứng dụng thứ ba không vô mạng được với mạng VINA
lỗi là do vina chứ ko fai do bb à nha hihi :p

bản ROM 4.6 không bị lỗi này nhé bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019