Đế Chế (Age of Empires) được nâng cấp lên đồ họa 4K

ND Minh Đức
13/6/2017 1:11Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Èng engggggg.... Èng engggggggg
Lại phải lắp cái máy chơi mới được. Dạo này mắt mờ chân chậm đánh ngu vcl rồi 😁
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhớ quá, ko biết giá của nó là bao nhiêu... 😁
Một thời thâu đên suốt sáng ;>
có ai đọc tin này mà da gà nổi lên như em không? cảm thấy vui ghê luôn, tuổi thơ của em!
đó cũng là lần đầu tiên "Giết người" (Delete) của em, cái âm thanh đó nó ám suốt mấy ngày =)))
Á, em đang chơi bản age of empires castle seige , giờ món này nữa , ôi thôi chắc bị đuổi việc sớm!
Mình chơi game này toàn phải dùng mã tài nguyên. 😁
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Phải nhờ thằng ku chim sẻ đi nắng mà phong trào AOE đã có thời xịt lên xịt xuống ở VN mới khai sáng được trở lại. Mà bản được chơi nhiều nhất là bản AOE 2 từ thời Napoleon cởi truồng cơ.
mèo già HD
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alex.hn Nhờ 1 cộng đồng những người gắn bó với game này đưa nó qua thời kỳ khó khăn những năm 2005, 2006. Hơn nữa là nhờ tính phổ biến, cái cốt tinh túy của game nên tồn tại qua bao thế hệ. Chim sẻ là hiện tượng sau này đưa AoE Việt đi lên và phổ biến hơn trong cộng đồng 😃
daicaty
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tớ đang google dơn AOE 1 về chơi lại đây, lâu lâu lắm rồi ko chơi lại mấy game dàn trận ngày xưa.
Nhớ ngày xưa bê cả Lioa bán sắt để chơi đế chế.
Bùi Ba Duy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenduy2809 mình thích thì mình bán thôi 😆
trông có vẻ gameplay cũng bị thay đổi chút rồi, chắc ko bo e đc=))
Hi vọng ra sớm sớm
Vẫn chơi bản cũ nè, đe nhớ lại mười mấy năm truoc
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Dạo này đang có trào lưu nâng cấp đồ hoạ những game kinh điển để bán tiếp. Nghe chừng cũng khá thành công. Đếm sơ sơ thì đã có Home World, StarCraft, AOE 1. Có thể sắp tới sẽ là WarCraft 3, CnC Red Alert 2 Yuri,...
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
Sao các bác cứ bảo là tuổi thơ mới chơi game này? Đồng nghiệp em tóc bắt đầu bạc vẫn chơi ầm ầm. Còn bạn đại học thì khi họp lớp tiết mục ko thể thiếu là giao lưu game : 1 là đế chế 2 là haftlife, chửi nhau như trẻ trâu. Tuổi thơ đâu mà tuổi thơ. Già vẫn chơi
dynamic503
TÍCH CỰC
7 năm
Có bác nào có link RA2 ko cho mình xin về cài chơi, nhớ quá
Cái này hồi trước đánh thông 1 phát 13 tiếng thua mất 2 lít 😁
Giá nhiêu nhỉ
Bamoo.Tank
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại mất thêm 20 năm...
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
game PC hỏi PC chơi đc ko hôm qua ai ko xem E3 thì nó giới thiệu ở phần của pc gaming show
Cũng là kỷ niệm 1 thời như bao bác trong này. Vui buồn lẫn lộn.
Cơ mà sau này khi đc chơi nhiều game rồi thì thấy đế chế 1 gameplay ko tốt, thế nên mới ko đc chọn để thi đấu cấp thế giới.
Anh Mi đã có mấy bản sửa nhưng ở VN mình chỉ chơi bản đầu tiên với đầy lỗi và mất cân bằng. Luật thì ra đủ thể loại khá buồn cười, vn có luật vn, tàu có luật tàu, nhìn chung là hài. Y như kiểu mấy bố bắn cs1.1 cấm ko lùi quá thùng, cấm mìn mù....
Có chăng là aoe1 gắn liền yếu tô lịch sử nên các cụ vẫn chuộng, chứ nhiều cái rất phi lý: lạc đà tuổi gì mà chém ngựa, dân tìm ra thuốc nổ đời 4 lại ko cỏ hỏa tiễn, một rome hùng mạnh mà cung thủ như ccc.... đừng biện hộ là để cân bằng game.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019