Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Để chụp ảnh sắc nét hơn bằng Camera của Điện Thoại? Phần 2

mrnguyenthanhto
18/5/2015 1:56Phản hồi: 99
Để chụp ảnh sắc nét hơn bằng Camera của Điện Thoại? Phần 2
Tuần trước mình có viết bài "Để chụp ảnh sắc nét hơn bằng Camera của Điện Thoại?" để gởi tới các bạn những kinh nghiệm căn bản của mình trải qua trong quá trình yêu nhiếp ảnh điện thoại. Đã có rất nhiều bạn phản hồi với mình rằng. Hướng dẫn của mình còn chung chung, không được chi tiết. Mình suy nghĩ rất nhiều về điều này và mình quyết định làm một số đoạn clip ghi lại quá trình mình chụp một bức ảnh và mình đã chỉnh sửa nó như thế nào.​

Bây giờ mình sẽ bắt đầu cuộc hành trình​

Haha chỗ này mình nói sai 1/3 dưới và 2/3 trên ^^ ;)😔:mad:

Quảng cáo

Quảng cáo

Lúc này hơi tiếc vì mình có quay một clip trước đó nhưng bị hết pin. Đây là hai tấm hình mà mình quay clip. Thôi coi hình tạm vậy

Đến đây thì hết clip rồi. Mong các bạn có thể hiểu được những gì mình cảm nhận và cách mà mình tạo ra một tấm hình. Mình chẳng có nguyên tắc gì đặc biệt. Chỉ là việc chụp hình giúp mình thư giãn trong cuộc sống. Mình đã chụp hơn 6.000 tấm hình bằng điện thoại. Và mình nghĩ mình sẽ tiếp tục tình yêu này của mình. Mình muốn lưu lại từng khoảng khắc đẹp trong cuộc đời của mình.

Mới cọp được câu này trong bài thuyết trình của anh Tuấn Lionsg:

" Nhiếp ảnh là một cách để cảm nhận, để rung động, để yêu thương... Nhiếp ảnh sẽ lưu lại mãi những điều nhỏ nhặt, rất lâu sau khi chúng ta lãng quên tất cả"
Aaron Siskind (1903 – 1991)

Mình xin khoe thêm vài tấm hình nữa ;)

Bạn là quân cờ nào trong cuộc đời của mình :rolleyes:

Phố cuối tuần 🆒

Ánh sáng tự nhiên và nhân tạo 😁

Chiếc lá thu bay :(

Lầu xanh😃

Phố không mùa :eek:

Và đây là Flickr của mình các bạn tham khảo nhé

https://www.flickr.com/photos/30845119@N04/with/17491831399/

Tạm biệt các bạn. Hẹn các bạn ở những bài tiếp theo. Mong các bạn chia sẽ cảm nhận của mình bên dưới. Mình sẽ tổng hợp những comment của các bạn và sẽ hoàn thiện những bài viết sau tốt hơn. Chào thân ái.
😃;)

Chết lo ảnh ọt mà quên mất mấy phần mềm. Trong quá trình làm hình mình sữ dụng những phần mềm sau. Dưới đây là link để các bạn Download về máy

Android
VSCO Cam
Pixlr
Snapseed

iOS
Snapseed
VSCO Cam
Pixlr
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stevenytu
TÍCH CỰC
9 năm
mình chưa coi clip, nhưng mới nhìn hình thì thực sự đẹp ạ, thích nhất những tấm đời thường không qua hậu kì
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko có wp và các phần mềm hậu kỳ à chủ thớt?
ảnh đẹp hay ko do người chụp. để chụp đc như chủ thớt chắc mình chạy dài dài...😔(
Chỉ có thể là tinhte

Yêu mấy bác tinhte cực kỳ nhiều luôn

Chúc bác nhiều sức khoẻ để có những bài viết hữu ích cho cộng đồng nhé @mrnguyenthanhto
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Lần này chi tiết quá rồi. Cảm ơn mod
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Long lanh quá.
@nhuankhom nón lá kìa, ở đâu vậy bạn?
@vidia.vn Dạ ở Bạc Liêu,nón lá này xây chỉ để làm kiểng chụp hình thôi
hoangka1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuankhom Bạc Liêu quê ta đây mà 😃
@vidia.vn bạc liêu đó bác
mod cho em hỏi mình dùng máy gì chụp vậy???
Hidro cyanua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Vào flick có ghi mã máy đấy, S6 E thì phải
Hoangtam86qn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Em đoán là S6. Không biết chính xác nhưng phần mềm chụp ảnh thì đúng là SS rồi
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn lá thì Mình tưởng là Canada, nhưng khi nhìn tấm hình Bạn chụp gần Flinder Station cộng thêm tấm bảng Keep Left và logo mới của hệ thống Metro thì Mình mới khẳng định rằng Melbourne bên Úc-những tháng ngày nước mắt chan cơm.

Cảm ơn Bạn.
danhathanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chuẩn luôn, quan trọng là mình yêu nó
Bài viết hữu ích quá, người mới như e rất cần những bài viết thế này.
Cảm ơn bác nhiều.
I love Java
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay và đẹp!
cứ xách lên và chụp đi, 1000 tấm cũng có 1 tấm coi được, từ từ sẽ quen thui 😁 :D
Mình chụp lúc ngắm thì nét lắm, tới đoạn bấm chụp thì nhòe vãi ra 😔
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngắn gọn 2 từ "tinh tế"
trando
TÍCH CỰC
9 năm
Cám ơn bạn
Có tìm hiểu kỹ có khác...~.~ đẹp lạ..
Mà chụp= máy nào ấy nhĩ ??
Phải thử ngay mấy phần mềm này, tay bo thì không lại được rồi.
ndhuang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải công nhận xét về khoản nhanh gọn lẹ để chụp ảnh đời thường hay bắt lấy khoảng khắc bất chợt thì camera điện thoại là trùm rồi. Mình cũng toàn chụp chủ yếu bằng điện thoại, chỉnh sửa và chia sẻ nhanh. Đang dùng Snapseed và Instagram, để down về dùng thử VSCO Cam vs Pixlr xem thế nào. Cám ơn chủ thớt về bài chia sẻ tâm huyết ;)
bác cho xin cái bố cục khi chụp trên đt, có giống như trên DSLR không? hay cứ thích là giờ lên căn rồi chụp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019