Đẻ con trai hay con gái sướng hơn…

4/9/2011 2:58Phản hồi: 5.256
Đẻ con trai hay con gái sướng hơn…
Trước giờ nhiều người vẫn hằng quan niệm đẻ con trai thích hơn vì sẽ có người nối dõi tông đường, dòng tộc sau này. Mình thì trai hay gái ko quan trọng, miễn con mình là vui rồi, có khi đẻ con gái còn khoái hơn vì nó tình cảm biết lo cho gia đình… Hôm wa vừa dẫn vợ đi siêu âm (bầu được 17 tuần), bác sĩ phán vợ mình sẽ đẻ con gái, tự dưng thấy trong lòng nhói lên cái gì đó ko vui… Phải chăng mình vẫn thích con trai hơn? o_O

5.256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà nhất thiết phải có con trai. 1 trai = 1k gái. Quan niệm này sẽ mãi mãi bất di bất dịch.
@hey911 mình k đồng ý vs ý kiến này
@hey911 con nào mà chẳng là con cơ chứ, trai hay gái mà chả đc
vantai1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hyang Hyang đến tận cuối năm trung cấp thứ 2. vẫn ko biết t.a là gì ngoài yes no. vậy mà chỉ 3 tháng tiếp xúc vs mấy a.c khoai tây là mình đã giao tiếp bt . từ mới thì học thêm là ok . dễ mà.
@hey911 Ai cũng thích vậy 😁 mà quan trọng muốn là 1 mà làm được không mới khó
Do mình là chủ yếu nhưng nếu khách quan mà nói trong trường hợp nuôi dạy con cái tốt thì con gái sau này báo hiếu tốt hơn con trai, về già sống với con gái vẫn tốt hơn sống với con trai. Còn về vấn đề duy trì dòng họ thì đương nhiên chỉ có 1 chọn lựa.
@_FanTTE_ bác sai rồi con gái đi lấy chồng mình sông với nó có nghĩa là ở nhà nó sẽ không coi mình ra gì đâu cho nên không ít thi nhiều bạn phải có tien phòng thân còn với con trai thì mình lo cho nó mình vẫn mang tiếng là chủ không lo
mà gd con trai là trụ cột thì mình không lo con gái về nàh chồng thì biết sao dc
tjeuco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_FanTTE_ Bác về già sống với con gái hả???
Em thấy thế thì ko đc. Con gái lấy chồng rồi mang cái gì về nhà cha mẹ ruột thì nhà chồng....
@_FanTTE_ Bác này nói thế nào chứ, muốn sống chung với con gái cũng khó vì nó còn có ba mẹ bên chồng nữa. Không lẽ 4 ông bà sống chung :3
@hungdauto Ý bạn ý là về già nghĩa là lúc đó sức khoẻ ko được tốt, chân yếu tay mềm, đầu óc ko được minh mẫn như trước đó vài năm thì có thể nương tựa con gái bằng cách sống cùng 2 vợ chồng nhưng chắc chắn lúc đó 2 vợ chồng cũng đã tách ra ở riêng chứ ko còn ở chung với bên nhà chồng nữa! Nhà mình ngày trước cũng có thời gian dài bà nội ở cùng với bố mẹ mình mà, lúc đó bố mẹ mình đã có nhà riêng! Sau đó một thời gian thì bà nội chuyển sang ở hẳn với ông chú (tức em trai bố mình) 😃
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using iPad Mini)
Chúc mừng crazysexycool1981 sắp lên chức cha nhé:p
chúc cho gia đình a vui vẻ và hạnh phúc
fanTT
TÍCH CỰC
13 năm
Ầy! trai gái gì không được bác. riêng mình thích gái hơn, bé nủng nịu cưng thật.
jimmy_tran54
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fanTT me too, con gái có vẻ dễ thương dễ cưng hơn 😁
thulannguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fanTT mình cũng thích con gái, đầm váy xúng xính các kiểu, cưng chết đc :p
Lần sau đẻ sớm vào, ai bảo đẻ muộn, 30t thì đẻ con gái là đúng rồi, không oan uổng tí nào đâu, thêm nữa là đừng nhất vợ nhì giời, đội vợ lên đầu sống lâu trăm tuổi.., thì còn lâu mới đẻ được con giai! Tóm lại mấy ông sợ, để vợ át vía thì muôn đời xây nhà tình nghĩa thôi sếp ạ!
@bb1986 Bác này nói sai rùi, anh mình đẻ con trai đầu, con gái sau.
Chồng mình toàn bị mình lấn áp, nói chung là rất nghe lời vợ, hiện tại mình cũng đã có 1 nhox, đàn ông to xác mà tinh trùng toàn xxxx thì còn lâu mới có con trai
@smslove Nguy hiểm thật, cái chữ xxx mới nhạy cảm làm sao 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry
Bold Touch)
@bb1986 Bác này có vợ chưa thế??? @_@
@bb1986 kaka
...thật sự mình ko quan trong trai gái...
...nhưng quả thiệt nghe bác sỹ phán, mình vẫn thấy có gì đó nhức nhối trong lòng...
...nếu được 1 trai, 1 gái thì quả thiệt vui sướng chả còn gì bằng...

tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazysexycool1981 thế anh mấy con rồi
@crazysexycool1981 chúc ah, dính 1 cập song sinh 1trai +1gái( hi vọng bác sĩ chuẩn đón sai....hehe)
...công nhận nhà có con gái sẽ nhẹ nhàng và dễ xoay xở hơn...
...mỗi khi đi làm về luôn có người nấu nướng giặt giũ quán xuyến nhà cửa...
...về phương diện này chắc chắn con gái sẽ đảm đang hơn con trai...
...những lúc ốm đau, con gái cũng luôn tỏ ra ân cần và chăm sóc tốt hơn...

20 - 30 năm nữa mà trông đợi con cái giặt đồ nấu nướng quán xuyến nhà cửa coi bộ khó, có khi nằm mơ còn dễ thấy hơn. Tôi chỉ nói báo hiếu tốt hơn chứ không hề nhắc đến các vấn đề chi tiết như thế, cũng không trông đợi con cái nó sẽ như thế, thời đại đổi thay, con người cũng chẳng cần phải cổ hũ như ông bà xưa.
co khi 18 năm nữa nó phắn rồi ấy chứ. lấy thằng chồng ở tận playku thì chắc chắn mất con. hic hic. mình 30 tuổi đây mới đẻ thằng ku. sướng gần chết. mấy hom đầu đi siêu âm bác sỹ trêu là con gái. mặt mình nghệt ra chẳng khác gì bác Hoàng bây giờ. mặc dù quan niệm trai gái như nhau. nhưng có trai trước gái sau cho chắc. Bác Hoàng đợi đứa sau tính toán kỹ có khi được điểm 10 đấy. Ruộng sâu trâu nái không bằng con gái đầu lòng. Mong sao nó biết chăm em trai. chứ anh trai thì có chăm được em gái đâu cơ chứ. đợi mấy tuần nữa đi siêu âm lại cho chắc. có ông bạn có đứa con gái đầu lngf rồi bầu bí đứa thứ 2 bác sỹ siêu âm là con gái. thế mà đến khi sinh lại là thằng ku. ông bạn mình sướng đến bỏ cả cửa hàng để về nhà chăm con. Ông Hoàng có muốn làm thông gia với tui không. nhà Hà nội mặt phố quá đẹp không sợ mất con. vì gần con gái ông đẻ đái là có thể mang về nhà ông mà chăm nhau. quá gần.
đẻ gái sướng hơn
sau này có thẳng rể nó tiếp rượu mình
con trai với bố đẻ uống rượu cứ nhạt nhạt thế nào ấy :-"
@bigalex10 Bác nói đúng. Em chỉ mong có được con gái dễ thương, thông minh là nhất. Sợ nhất là sinh con gái khờ khạo, tội nghiệp nó mà cũng tội nghiệp mình
@Fukuchan 2005 Sinh con thì ai cũng mong muốn con dễ thương & thông minh rồi, cơ mà đừng quên ngoài việc uốn nắn, dạy dỗ của cha mẹ thì việc con gái sau này phát triển tính cách ra sao còn phụ thuộc vào môi trường sống, cá tính của bản thân đứa trẻ nữa :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Bun_Xinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bigalex10 chuẩn ạ @@
...thanks chú nhiều nghe, cảm giác lâng lâng lắm...
...nhiều khi chả biết mình sẽ fải làm những gì sắp tới...

Các bạn cứ đẻ nhiều con gái vào, sau này con trai mình tha hồ lấy vợ, có khi xã hội khi đó đa thê cũng nên =))

Chả biết thằng ngu nào thích sống ở Bắc Triều Tiên hơn Hàn Quốc, năm nào dân chúng cũng đói thấy mịa, tranh cãi với chú cũng chán bỏ xừ, giàu sang thì chê nghèo đói thì khen, mai mốt lỡ có đi xin ăn đừng đi ngang biệt thự nhà anh, chó nhà anh lỡ nó ghét nó chạy ra cắn thì bệnh dại chết mịa....
Mày đồ đểu, chó nhà mày cũng đểu, thế nên biệt thự nhà mày cũng đểu nốt!
@bb1986 Nói rất hay.
Gửi từ tp:Hà Tĩnh
@bb1986 Thế tui hỏi giờ ông làm gì mà ko cần tiền, chỉ cho tui xem. Qua rồi cái thời lặt rau hái cà sống qua ngày mà không cần vật chất giàu sang rồi ông ạ. Thực dụng lên tí đi.
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Thời buổi khó khăn, có con được là hạnh phúc lắm rồi. Đầy cặp vợ chồng muốn mà không có con được đấy. Bây giờ bạn hãy mong ước "mẹ tròn con vuông" cái đã.
...quả thiệt có con gái chăm sóc vẫn tốt hơn nhưng ko cũng ko thể thiếu con trai...
...con trai sẽ nối dõi dòng tộc, điểm này rất quan trọng...
...nếu đẻ toàn con gái coi như dòng họ mất luôn, ko có người kế tục...
...sau này con gái đi lấy chồng cũng phục vụ bên nhà chồng...
...koi như mình nuôi con hộ người ta thôi...

Oài, anh ơi nhầm rồi. Em là con gái đây. Em đang mang bầu tháng thứ 3, cũng mới biết em bé trong bụng là công chúa. Nhưng anh nói con gái đi lấy chồng thì chỉ phục vụ cho nhà chồng là sai hoàn toàn rùi, con gái có khả năng quán xuyến giỏi, dù lo lắng cho nhà chồng nhưng không bao giờ quên bố mẹ đẻ của mình đâu, đảm bảo về khoản tình cảm, lo lắng cho bố mẹ ruột thì con trai không thể so sánh với con gái. Con trai lấy vợ nghe lời vợ lắm 😆 chúc mừng anh có công chúa, và em cũng tự chúc mừng cho em luôn 😁
Nếu có con trai đầu lòng thì vẫn tốt hơn :D Do thói quen suy nghĩ cũ, dù hiện đại nhưng họ vẫn thích có cháu trai hơn - từ ngày có bé trai đúng là muốn làm j thì làm thật, thích j được nấy :p
-> Kiếm đứa thứ 2 con gái để cho có nếp có tẻ cho vui cửa vui nhà chứ đứa thứ 2 là hoàng tử nốt chắc chết quá, ko hầu nổi 😃 Với lại hồi bé nhiều thứ mình muốn nhưng do điều kiện ko có, nên muốn có thêm bé gái để chiều nó cho bõ (nhưng ko chiều kiểu sinh hư) :D
Đẻ con gái hơi bị khó đấy nhé;). Không tính được như con trai đâu:p
Bé thứ 2 ráng nặn thằng ku cho đủ nếp đủ tẻ vậy :D
nghe chị nói câu này mà em thấy mình đúng là hơi vô tâm với những người thân của mình thật 😃
...thuở bé xíu, trai hay gái bé nào cũng đáng yêu và có nét duyên...
...quan trọng fải nuôi dạy tốt từ bé, sau này lớn đỡ vất vả...
...chỉ sợ lớn lên do tiếp xúc môi trường, tính cách sẽ bị ảnh hưởng...

thanchet@
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crazysexycool1981 Đồng ý với bạn 😁
tranhung06
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 ông bố của năm , nhiều người cứ quan niệm phải con trai này nọ
...nghĩa là muốn đẻ con trai thì nhất thiết fải cứng rắn với vợ fải ko...
...lần đầu thấy quan niệm kiểu này...

@crazysexycool1981 vãi thớt:eek:
...nhưng công nhận đẻ con gái vẫn có điểm được nương cậy nhiều hơn con trai...
...ít nhất là về vấn đề quán xuyến nhà cửa, cơm nước và những lúc ốm đau...

x10man
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crazysexycool1981 Được một thời gian thôi bác, con sáo sang sông là xong. Gặp được thằng rễ/rể tốt còn đỡ, gặp thằng khó ưa thì mệt. Con trai cũng chăm sóc gia đình tốt chán.

Mình thì thích có 2 trai 1 gái 😁.
...sẽ ra sao nếu chàng rể mà con gái mình chọn sau này ko biết uống rượu...

sẽ ra sao nếu sau này tửu lượng của mình không bằng thằng con rể :banghead:
...sẽ ra sao nếu tửu lượng thằng rể còn tệ hơn cả mình lúc về già...

...đẻ bao nhiêu con gái thì sau này chúng cũng bay theo phụng sự nhà chồng...
...lúc đó sẽ lại chỉ còn mình ta với ta, 2 thân già lọm khọm mà thôi...

vespa
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Đẻ con trai: sống khổ, chết sướng
2. Đẻ con gái: sống sướng, chết khổ
3. Đẻ cả trai cả gái: sống dở, chết dở
:banghead::help:
@vespa Haha nghe cũng buồn cười
hoaianh1102
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vespa Cho bác này về nhất😁