Death metal: âm nhạc gieo cảm hứng cho niềm vui chứ không phải bạo lực

AudioPsycho
16/3/2019 11:56Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có video clip là bạo lực thôi 😆
Truyền niềm vui thông qua Bạo lực =))))
Đọc cả bài mà chả hiểu được gì mới là lạ chứ. Âm nhạc chẳng qua là mấy thứ âm thanh khác nhau giao phối với nhau lại,lúc lên bổng ,lúc xuống trầm và lúc thì lấp lửng lơ thơ ,ai thích thì cố chịu đựng mà nghe chứ có gì đâu mà cứ phải loạn hết lên thế nhỉ.
ndthuanx
TÍCH CỰC
5 năm
Đỉnh cao của rock là triết lý và cũng kén fan
ronanh
TÍCH CỰC
5 năm
@ndthuanx Nêu một vài triết lý của rock cho mình mở mang với.
nguyendrum
TÍCH CỰC
5 năm
@ronanh Văn minh, lịch sự trong cách cư xử ở XH.
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ronanh Nhạc việt cho dễ hình dung nhé:
Tất nhiên rồi còn phải nói?
tiger_8689
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rock không kinh bằng kẹo kéo đâu, cả xóm mất ngủ hơn 1 năm nay rồi.
Xưa hồi sinh viên thì mình nghe Death nhiều hơn, giờ chủ yếu nghe Progresive hoặc Power/Heavy thôi. Death thường tốc độ cao và độ ồn ào cao hơn nên đôi khi hơi khó nắm bắt nội dung và các khối âm thanh nhưng được cái khá sôi động.
pa này chưa nghe đến Brutal Death Metal kiểu Cannibal Corpse rồi 😆
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
mấy nhóm nhạc Rock nặng đô thường xuất thân ở khu vực Bắc Âu, mình thì ko thể tiêu hóa nổi loại rock Heavy Metal nhưng rất thích nghe mấy nhóm này hát rock ballad, nghe du dương lắm 😁
Mình khoái nghe thể loại rock nhẹ nhàng như Alternative Rock, Indie Rock, Soft Rock nên kết nhất 2 nhóm đến từ Phần Lan là Poets Of The FallSunrise Avenue 😃
nhutns
TÍCH CỰC
5 năm
@hiepmu Metal thì nghe Bắc Mĩ 80 nhiều bài ballad bất hủ
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
Deus Vult!
Có 1 sự thật là nhạc Death Metal lồng vào phim bạo lực lại rất hợp. Thêm 1 sự thật nữa là các dân giang hồ ở VN toàn nghe nhạc sến chứ éo ai nghe rock death metal cả
Toni Teo
TÍCH CỰC
5 năm
Rock hay Metal ko giành cho số đông giống như Pop(ular) 😆))
Đa số những người thích rock hay metal mình biết đều rất hiền lành và hiểu biết, có học thức. Còn mấy fan pop thì ôi thôi tạp nham vãi 😃)))
subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blowjob 😃
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vocal khoái nhất Phil Bozeman :v
nói thật nhé, càng trầm tính thì càng nghe rock mạnh. kiểu như con ng kìm nén ngoài xã hội quá lâu nên cần có 1 nơi nào đó để thoát
Andrei P
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngụy biện. Văn hóa phương Tây nhiều cái hay, nhưng không thiếu sự bệnh hoạn. Rock hay cái gì thì cũng chỉ là phương tiện để diễn đạt cái nhân sinh quan thôi.
quocdat1409
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ai vừa nghe rock vừa ghiền nhạc cổ điển, mấy thể loại như concerti, partita giống em không.
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocdat1409 Với mình thì rock giúp training khả năng cảm thụ âm nhạc, có khả năng cảm thụ âm nhạc thì tự nhiên lại thấy nhiều thể loại khác cũng hay, chớ hồi trẻ trâu mới nghe thì cho rock/metal là nhất : ))
haolv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quocdat1409 Nghe tất hihi
camhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dạo này mình hay nghe In Flames
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Amon Amarth Cái tên của bác =)) Destroyer of the universe =))
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@integer941 Mình lại mê mẩn bài Twilight Of The Thunder God 😁
@Everec Bác giống mình nè, cũng rất mê bài đó. Trong album gần nhất thì mê One Thousand Burning Arrows, nghe buồn miên man...
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Everec Mình có cái áo in hình đó, mặc 5 năm chưa hư : )) không ngờ mấy anh em ngày xưa nghe rock giờ còn nhiều vậy : ))
Ktslxt78
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy ở việt nam, nghe rock nhiều người là nghệ sỹ, kiến trúc sư, kỹ sư, hoạ sỹ, trí thức. Đầu gấu giang hồ dân XH Việt Nam toàn nghe Nonstop, ko nghe rock
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có mấy thằng bạn mình thẩm nhạc được tới Black, rồi Brutal mà vẫn thấy hay, mình được tới Melodick death là hết cỡ rồi : ))
@integer941

Vậy nghe band này đi thím, Melodic Death pha Black. Hay phết đấy!
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Amon Amarth Anh em với Gorillaz hay sao đây bác : ))
@integer941 Xuất phát từ truyện tranh webcomic thím ạ, họa sĩ người Finland (hiểu luôn vì sao chất nhạc của band này lại như trên).

Thím có thể xem full bộ tại đây: http://belzebubsofficial.tumblr.com/tagged/belzebubs/chrono
Các fan rock tuổi tí so với fan cầy bốp nhé 😆
subasadeath
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119