Dell cho đặt hàng máy trạm di động Precision M4500, khởi điểm 1549$

Nam Air
31/3/2010 8:13Phản hồi: 27
Dell cho đặt hàng máy trạm di động Precision M4500, khởi điểm 1549$
Hồi đầu tháng 3 này hãng Dell đã giới thiệu chiếc máy tính trạm di động (mobile workstation) Precision M4500, giờ đây người dùng đã có thể đặt mua sản phẩm này trên trang chủ của Dell. Precision M4500 được trang bị màn hình đèn nền LED rộng 15,6" với độ phân giải tùy chọn từ 720p đến Full HD (1366 x 768, 1600 x 900, 1920 x 1080), BXL Core i5 hoặc Core i7, bộ nhớ Ram tối đa 8GB DDR3 và hai ổ cứng 500GB (hoặc 256GB SSD), tùy chọn ổ ghi DVD hoặc Blu-ray. Là một máy tính trạm di động, nên M4500 sẽ được Dell trang bị card màn hình nVIDIA Quadro mạnh mẽ, chuyên về tác vụ xử lý đồ họa: FX 1800M hoặc FX 880M bộ nhớ Ram 1GB.

Ngoài ra M4500 cũng không thể thiếu các kết nối phổ biến như đầu đọc thẻ (8 trong một), khe mở rộng ExpressCard 3/4, webcam 3MP, bảo mật vân tay, LAN, WiFi, Bluetooth 2.1, và tùy chọn 3G + GPS. HĐH Windows XP cũng được tùy chọn trên Dell Precision M4500 để phù hợp rộng rãi với yêu cầu làm việc của người dùng, họ cũng có thể chọn Vista hoặc Win 7. Mức giá khởi điểm cho M4500 là 1549$, bạn có thể đặt mua máy ngay bây giờ ở đây.

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trót yêu sony mất rồi. Ai tặng thì sài
i'm your
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy đẹp quá, thích những máy kiểu khối vuông vuông như vầy.😃
Người cùng sở thích rồi😃.
Kiểu dáng và màu sắc này theo em nghĩ sẽ rất bền bỉ, lâu chán!:eek:
Dell vẫn là vô đối. Nhưng ko thích kiểu thiết kế này lắm
doanhvuasce
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình nghĩ thì có lẽ bạn chưa xài dòng elite của HP rồi( nếu không phải cho mình xin lỗi nha) tại theo mìnhh thì 2 thằng này nhiệt độ cũng k hơn nhau là mấy đâu. Dòng thường của HP thì nóng thiệt. chứ dòng business của nó thì khác nhiều.
Dù gì thì vẫn thích thiết kế vuông của Dell.
Mobile workstation của HP từ xưa đến giờ vẫn được đánh giá cao hơn Dell.
Bạn này nói đúng đó. HP có mấy dòng giải trí thường thì hơi nóng chứ dòng Bussiness của nó thì cũng mát, toả nhiệt tốt vì mình đang sử dụng dòng HP Elitebook nè :happy:. Thấy dòng tốt đó nhìn sang trọng không kém gì Dell đâu. Con Dell này ngang với HP Elitebook dòng W. Tuỳ sở thích mỗi người thôi.😁
Oài cái này thì sai rùi nha. Tớ xài chuyên máy trạm từ HP đến Dell, giờ dùng quá đến 6400 rồi, HP không bằng Dell đâu. Chắc chắn luôn. Mà đây là dòng đỉnh cao nên không so với mấy XPS gì gì nha, rẻ cũng tẫm 3000
Mình chỉ thích Dell Studio XPS 16 thôi, thiết kế đẹp và chất lượng màn hình tuyệt vời .
fine
TÍCH CỰC
14 năm
Hai dòng này khác nhau. WS hình thức thường không được đẹp bằng xps nhưng cày tốt hơn rất nhiều.
Tùy nhu cầu người dùng -;)
Á á, các bác coi kĩ lại topic nhé. Đây là máy trạm (Workstation), là máy chuyên dụng chớ ko đem so với các em studio blah blah được nhé ;)
Thích thinkpad mất rồi, nhìn em này vẫn không khoái bằng dòng W của thinkpad. Nhưng nói chung nhìn vẫn có đẹp ghê, nồi đồng cối đá có khác( toàn hàng thô khó tả)
trông hơi thô 1 tẹo>>> mặc dù đang dùng dell...^^
Nhìn Menly quá. Bàn phím kiểu Sony nữa thì đẹp
nhìn đẹp. cũng thích vuông đơn giản.
giá xem vậy mà cao hơn mấy dòng hp nhỉ.
paranoidx
ĐẠI BÀNG
14 năm
trước có dùng qua con M4300 một thời gian dài, giờ thấy con này thì thích thật nhưng nhớ lại thời điểm vác cái kia mà ái ngại, gần 5kg :| cứ thế mà thở, đi đâu ng ta cũng tưởng vác bom, đi công tác xa thì cứ phải gọi là lúi cúi, lung tung đâu cũng toàn túi với túi, nói chung về tính cơ động thì em này là không có. *thiết kế mới nhìn ngon hơn hẳn.
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
thích dòng này mà chưa thấy bạn bè ai có để thử xem ntn
Dòng Precision của Dell cũng nổi tiếng trâu bò mà. Ở VN mình ít người xài vì giá đắt quá, nhưng chất lượng thì tuyệt hảo, trâu bò vô đối. Mấy em XPS nói chung là ko bì đc, dù cấu hình có cao hơn. Dòng này còn đẹp chán so với mấy em Workstation cũ của HP. Mới đây Elitebook mới có thiết kế bóng bẩy chút chứ như hồi trước chả khác cục đất.
Nhìn mà :inlove:. DELL vẫn là đỉnh nhất. :bounce: Ko biết đến khi nào mới đc chạm vào em này nhỉ....?
minh017
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là mỗi người một ý thích, riêng mình thấy em này rất đẹp, trông đơn giản, khỏe khoắn.
luuanhdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
để đáp ứng được theo đà phát triển này thì trước tiên chúng ta phải kiếm được thật nhiều tiền,để tránh cảnh đau đớn khi người mình yêu rơi vào tay thằng khác(em DELL này đấy nhé)
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Mặt đằng sau thiết kế lịch lãm đấy nhưng máy dày và vuông quá... Thích XPS hơn 😃
Nhìn phê quá, ơ mà sao lại có chuột lai IBM nhỉ ?
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
hâm mộ dòng này đã lâu
ráng cày kiếm tiền cho xps16 lên đời thành precision đập chết mấy chương trình render 😁
Mấy máy workstation này chỉ dùng để làm việc kiếm tiền thôi chứ mình mà dùng cá nhân thì không nên bỏ tiền ra mua, phí vì không tận dụng được hết khả năng của nó.😃

Tớ cũng dùng 1 workstation của Dell nhưng là dòng Precision T3500 desktop thấy cũng ok lắm. Nhanh vù vù, cảm giác rất đáng với số tiền hơn $ 2500 bỏ ra.😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019