Dell chuẩn bị giới thiệu máy trạm di động Precision M3800, độ phân giải 3200 x 1800 pixel

cuLong
19/7/2013 2:30Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có tiền là quất ngay
sck84
TÍCH CỰC
11 năm
Ước mong...........
Tuyệt quá, thích nhất là cái thiết kế kìa :-O
Có máy trạm 17" ko các bác?
@vodanhdaisu Có elitebook 87X0 W .dell precetion 6X00 là dòng 17 inch .trước có thinkpad w700 17inch có bàn vẻ rất bá đạo nhưng giờ khai tử rồi .
Ps: cá nhận nhận thấy thì đả laptop worksation. Thì phải chơi dòng 17 inch 😁
@vanduc1602 cá nhân em thấy chơi 17" thà làm cái case cho xong. đằng nào cũng không vác đi đâu được.
@tinhhuvo_01 Cũng không nặng lắm 5 kg chỉ mấy 😁 , ngang với dell alineware ,asus G chứ mấy :D .muốn to thì phải nặng chứ :D
@vanduc1602 cái case cảu em cũng 5kg chứ mấy :v
@tinhhuvo_01 Chả lại vác cái case với cái màn hình theo người hờ 😁
đang hóng cấu hình mạnh dữ
Cấu hình thế này bình thường .cái card cùi mịa 😁
@vanduc1602 nham nhí chấp bại con alienway đấy làm đồ họa vs treo máy 1 tuần xem thằng nào thắng.hay lá ra dập nhau cũng được.hay là so về tính ổn định.:D sài máy này mà qua macbook sài thì muốn đập cái macbook nay vì ko cùng đăng cấp:mad:
@ca cu lat ton So với còn worksation thì nó cùi hiểu không . H thì cũng nên kiếm con quado k3000 ,K5000 . Vì sau này có nâng cấp cũng tốn kém .
Ps : tốt nhất không nên chũi người khác
@tranngocdxd So với macbook lam éo gì , macbook cung là GT 650M chứ mấy , mấy co dell alineware cái card gt 680M ,690M thì chuyên chơi game có chuyền đồ họa đâu . Worksation trâu bò hơn dòng chơi game .ông so cái card VGA của con nay với mấy con M4700 hay M6700 cơi thử có cùi không ( tất nhiên phụ thuộc và build cấu hình của mình ,thủ hỏi cái con này có naap cấp được cái card ngon hơn không .)
jino
TÍCH CỰC
11 năm
Cai hinh minh hoa chac cho vui, dong Precision chac se vuong vuc va manly hon.

Noi chung da dung Mobile workstation thi quay lai xai dong thuong se thay chan, tru khi muon mong nhe nhu ultrabook.

Ban than M6700bay gio cung nhe hon roi, chi tam 3kg5 voi pin 6cell.

Minh dang co M4700, M6700 va ca Workstation ko phai Mobile la T7600, dong cao nhat cua Dell hwje
marklost
TÍCH CỰC
11 năm
@jino
😁 mình thì mình khoái hiệu năng hơn mấy cái giảm nhẹ cân hay là đẹp,xài mà cảm thấy giá trị xứng đáng với đồng tiền bỏ ra cảm thấy sướng vô cùng,chuyển qua xài mấy em work chả phải nâng niu gì đập đá thoải mái ghê🆒
@jino Bác đại gia quá .
Em thì rất kết laptop của Dell, con này đẹp mê luôn. Tuy nhiên, em có 1 băn khoăn là tại sao diện tích cho bàn phím còn nhiều thế mà Dell không làm cái keyboard full đi, cứ để dành chỗ cho loa làm gì? Máy trạm di động càng cần thiết một bàn phim đầy đủ.
jeeyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko thích cái kiểu phím lắm. M ưa cái loại có cả phím phụ hơn. Với cả góc máy bo nhiều quá, ko kết lắm
Khoe hàng tí 😃
Có bác nào xài con M3800 này được một thời gian chưa cho cảm nhận đi. Anh em toàn ngồi phán theo kiểu "thánh" mà chẳng thấy có người nào đã xài thực sự cho nhận xét cả. Cái mình cần là anh em xài rồi chia sẻ cảm nhận sẽ tốt hơn.
Sáng nay mình gọi xuận ân mà nó nói nó không giám bán máy cho mình vì lỗi màn hình và touch pad nên bán hàng nó sợ lỗ vì máy này không được dell bảo hành chính hãng???. Nhưng xem cái cách của nó nói thì có vẻ như nó nó không có hàng thì đúng hơn.
@buonvechai Mình dùng cả XP 15 bà M3800 - mình thấy happy. Chán nhát là pin nhưng không thể đòi hỏi nhiều vì cấu hình mạnh, màn hình to + mỏng thì lấy đâu ra chỗ cho pin nữa. Mang đi tiên vì chỉ nặng hơn con 14" có tẹo về nhà hay VF là dí vào Dock rồi 😃
@thanhlonghp Cảm ơn bạn nhiều. Mình sẽ quất em nó ngay
@thanhlonghp Bạn vẫn còn dùng m3800 không? Mình tính mua nhưng ngại khoảng nhiệt độ vì thấy nó mỏng. Không biết máy dùng tốt không với nhu cầu chỉ code lập trình và 2D đơn giản (chỉnh sửa video, ghép video, ảnh vs photoshop đơn giản). Và máy có bền không bạn, có hay bị lỗi vặt gì không? Tính mình rất hay treo máy nhiều giờ liền
@haitaxqueens Dạo này k hiểu sao nhưng máy khởi động rất chậm, có thể do cái phầm mềm mã hóa HDD. Nhìn chung thì OK. Nhiều người claim về cái tóuch pad nhưng mình dùng được. màn hình touch cũng OK. Có lẽ sẽ thay ổ SSD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019