Dell giới thiệu laptop Latitude 3330 với giá từ 419$, nhắm đến doanh nghiệp nhỏ và trường học

Duy Luân
16/4/2013 16:19Phản hồi: 42
Dell giới thiệu laptop Latitude 3330 với giá từ 419$, nhắm đến doanh nghiệp nhỏ và trường học

Dell mới đây đã ra mắt chiếc laptop Latitude 3330 nhắm đến các doanh nghiệp và trường học không có ngân sách dư dả để đầu tư vào máy tính. Thiết bị này có giá khởi điểm chỉ 419$ cho cấu hình CPU Intel Celeron (tùy chọn lên Core i3 hoặc Core i5), màn hình chống chói 13,3" độ phân giải 1366 x 768, RAM 2GB DDR3, webcam 720p và HDD 320GB (có thể nâng cấp thành SSD 128GB). Máy tương thích với Windows 7/8 và Linux, sở hữu đầy đủ những kết nối thông dụng như VGA, HDMI, USB 3.0, thậm chí có cả Intel WiDi. Khách hàng có thêm mua thêm dock USB để mở rộng các cổng giao tiếp cho Latitude 3330. Máy sẽ bắt đầu được tung ra thị trường vào cuối tháng này.

Bên cạnh đó, Dell hôm nay cũng giới thiệu thêm Dell Mobile Computing Cart - chiếc xe đẩy để đựng và phân phối laptop. Dell nói một chiếc xe có thể chứa tối đa 30 chiếc Latitude 3330, hỗ trợ bảo quản, sạc và dễ dàng cho việc di chuyển. Ngoài ra các tablet và laptop khác của Dell với kích thước màn hình đa dạng cũng tương thích với Mobile Computing Cart. Mobile Computing Cart dự tính sẽ có mặt cùng thời điểm với chiếc Latitude 3330 với giá từ 1899,99$ đến 2799,99$ tùy cấu hình. Ngoài ra, Dell còn cung cấp hệ thống Data Protection | Encryption như là một giải pháp mã hóa dữ liệu để đảm bảo an toàn thông tin trên máy tính của nhân viên hoặc học sinh. Nó sẽ được phân phối đến khách hàng doanh nghiệp của Dell trong thời gian tới.

Cấu hình cơ bản của Dell Latitude 3330
  • Màn hình: 13,3" độ phân giải 1366 x 768, chống chói
  • CPU: Tùy chọn Intel Celeron 1007U, Intel Core i3 (chưa rõ model) hoặc Core i5-3337U
  • RAM: 2GB DDR3, có thể nâng lên tối đa 8GB
  • Webcam: 720p
  • Pin: 4 hoặc 6 cell, tối đa 10 tiếng
  • Hệ điều hành: Windows 7/8, Linux
  • Tính năng đặc biệt: Vỏ làm bằng nhôm, hỗ trợ dock mở rộng thông qua cổng USB
  • Kết nối: Ethernet, VGA, HDMI, USB 3.0, USB 2.0, Wi-Fi a/b/g/n, Intel WiDi
  • Ổ cứng: HDD 320GB, SSD 128GB, ổ lai HDD 500GB + SSD cache
  • Mỏng 21mm
  • Trọng lượng: 1,54 kg

Nguồn: Dell, LaptopMag
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Buds
TÍCH CỰC
11 năm
Tình yêu của em là đây, ko biết có option đèn bàn phím và 3G ko 😁

P/S: Đọc trên trang chủ của Dell thì thấy dòng này:
  • Wireless LAN and mobile broadband options for virtually anywhere connectivity
Vậy là có lý do để nâng cấp em Latitude E4300 sau nhiều năm chinh chiến rồi :">
Giá đẹp cho 1 em pin 10 tiếng 😁
kiêu dáng chả khác gì vostro
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
Kiểu dáng y như Vostro series-3, liệu có phải là em nó đổi tên không đây.
@meo_mup Cải tiến nổi gì khi Dell hế thứng thú kd lap tốp, Chính Chu còn chê ko thèm mua
Tin sốc về thương vụ thâu tóm Dell
Các máy của Dell thì có đặc điểm gì nổi bật hả các bác?
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@cunatvechai dell nó trâu bò... nồi đồng cối đá bác ạ. e đang xài 1 em. 😃 điểm yếu chắc là máy vẫn nóng so với các hãng khác. còn lại cái gì cũng good
@cuong642 Nghe bác nói em cũng được an ủi phần nào. Lúc trước cũng vì nghe Dell nồi đồng cối đá nên giờ em mới đang dùng N5110. Cũng vừa hết hạn bảo hành, đi thay màn hình được 2 lần, máy nóng như lò lửa em có sử dụng thêm quạt tản nhưng không ăn thua, pin nhanh lên wear level trong khi em chỉ sử dụng khi ra ngoài, bình thường toàn tắt sạc dùng adapter, vỏ máy ộp ẹp trày xước lung tung dù em đã giữ gìn rất cẩn thận, em hối hận là đã không decal cho em nó ngay từ đầu vì nghe mọi người bảo là decal nó mất tản nhiệt, còn lại thì ổn. Có mua giúp 1 con cũng N5110 cho nhỏ bạn bị bad ổ cứng 1 lần. Giờ em vẫn cứ phân vân 1 điều ai cũng biết máy nóng thì tuổi thọ giảm nhưng dell nóng thì sao lại bền ạ! Dùng qua con Asus K của thằng bạn thấy mát hơn nhiều và cũng nghe mọi người đồn thổi Asus bền. Em thấy dùng Asus K thích hơn là con Dell của e nhưng hỏi ra giá lại rẻ hơn (được biết cả 2 con đều là dòng phổ thông). Theo đánh giá của mấy trang nước ngoài thì laptop Dell hay lỗi bị người dùng phàn nàn nhiều mà sao ở Việt Nam mình lại đánh giá khác. Máy Dell nóng thế nào em dùng em biết rồi vậy mà thỉnh thoảng vẫn có người khẳng định máy Dell mát. Đến bây giờ thật sự em vẫn chưa có được 1 cái nhìn tổng quát về laptop Dell. Bác nào trải nghiệm nhiều rồi cho em xin 1 đánh giá: Dell thật sự tốt hay nó chỉ tốt so với trước đây khi mà các hãng sản xuất pc khác chưa có bước phát triển mạnh như bây giờ. Em đã hi vọng và vẫn đang hi vọng con Dell N5110 của mình có 1 chút gì nồi đồng cối đá để cùng e nó vượt qua 4 năm trường😔
@cunatvechai bền,màn hình sắc nét,sáng và trong!
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@AnhKha2912 đồ điện tử cũng mang tính chất hên xui thôi bác. nhưng đa số máy của dell đều trâu bò hơn các hãng khác.

e đang xài và hơi khó chịu về độ nóng của nó thôi. 😃
đang xài em E6400 và vẫn đang trung thành với e nó 😁
Có bác nào kiếm hộ em được cái hình nền của con máy bên trên được không, nhìn đẹp quá :rolleyes:
Đó là giá cho cấu hình thấp nhất, còn cao hơn nữa chắc giá đội lên, không biết nhiều hay ít
theboss_ht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bữa nay có phong trào ổ cứng lai nhỉ, thấy em nào cũng có thêm ssd cache
cũng ko có gì đặc biệt lắm.
kuomdaica
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo này trên tinh tế lỗi sai chính tả xuất hiện rất nhiều, mỗi lần đọc mà thấy bực cả mình. Bắt đầu có cảm giác giống vào mấy trang báo lá cải.
cái design xấu nhỉ :p
nhìn chắc chắn quá
Thiết kế máy nhìn ko hấp dẫn lắm, fía sau tự nhiêu dư 1khoảng kì cục
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá tốt, bây giờ đồ điện tử dễ tiếp cận hơn tr
farrell
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình dáng thế này phải xếp vào hàng vostro v3xxx chứ nhỉ, mà latitude mà lại ko có trackpoint?
Giá quá tốt cho Sinh Viên VN với dòng máy bền bỉ như Dell !
thấy mỗi dòng vostro của Dell là đẹp, mà con này trông giống 3450 thế
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin lỗi liệu chủ thớt có phải post nhầm ảnh của vótro ko đấy?
latitude từ đới core i thế hệ 2 ra kiểu dáng như cái " cặp số ấy"
hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019